แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ

2. BALL99

BALL99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ

สวัสดีท่านอาจารย์นพ และเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับผม

3. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับพี่น้อง..........

ใครมีความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับพระอาจารย์บ้าง เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

4. krit90

krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ช่วงนี้พระอาจารย์สบายดีครับ แต่ต้องคอยดูแลโยมแม่ครับ เพราะโยมแม่ป่วยครับ และช่วงนี้ท่านก้อกำลังออกวัตถุมงคลหลายชิ้นนะครับ ลองติดตามดูครับ วันที่ผมไปที่วัดเห็นมีเบี้ยเงินเบี้ยทอง ครับ สวยครับ และก้อกะลาตาเดียว

5. yok_zamusa

yok_zamusa สมาชิก

23 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการพระอาจารย์ พรสิทธิ์

และกราบสวัสดี พ่อ แม่ พี่ น้อง ที่เคารพทุกท่าน
    ครั้งที่แล้วผมต้องขอขอบพระคุณอาจารย์นพ ที่ให้ความอนุเคราะห์
    ในการที่ตัวกระ ได้ความเมตตาเป็นสิริมงคลแก่ตัวกระผมจากพระอาจารย์พรสิทธิ์และอาจารย์นพ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

6. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานซืน ผมไปกราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ ที่วัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่มาครับ

กราบเรียนถามสุขภาพของท่าน ท่านบอกว่าสบายดี ลูกศิษย์มากันไม่มากนัก

พอมีเวลาว่างบ้าง.....โยมแม่พระอาจารย์ เกิดอุบัติเหตุ ตกจากเก้าอี้สตู (มีล้อ)

สะโพกกระแทก เข้าเฝือกอ่อนอยู่ แต่ปลอดภัยกำลังพักฟื้น ท่านเลยรับโยมแม่

มาพักที่วัด มีลูกหลานตามมาดูแลด้วย ...................

ผมถวายเงินชุดเบี้ยแก้ แก่ท่านไป สามหมื่นสี่พันบาท โดยที่ยอดรวม

อยู่ที่ 5 หมื่นเศษ หักเงินที่จ่ายเกิน 2 งานที่ผ่านมา หมื่นเศษ จึงถวายไป

ตามจำนวนที่แจ้ง ขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาครับ........

ผมกราบขอให้ท่านช่วยจารแผ่นขี้ผึ้งป่า เพื่อจะเอาไว้ทำสีผึ้งทีหลัง ท่านก็เมตตา

จารให้พร้อมทั้งมอบผงลบของท่านให้อีกจำนวนหนึ่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. arjarhnnop

ท่านที่จองวัตถุมงคลพระอาจารย์ไว้ แล้วยังไม่ได้รับ หรือยังไม่ได้โอน

แจ้งมานะครับ ผมยังเก็บไว้ให้อยู่ ถึงแม้ ได้ถวายเงินพระอาจารย์ไปแล้ว

ทั้งหมดครับ

เหลืออีก 4-5 ท่านเท่านั้นครับ

8. arjarhnnop

นับเนื่องจากเดือน พ.ค. ปีที่แล้ว ที่ผมเข้ามาประมูลตะกรุด 8 นิ้วของ

พระอาจารย์พรสิทธิ์ แล้วติดตามกันเรื่อยมา จนถึงบัดนี้เป็นเวลาปีเศษ

ผมได้เข้ามาร่วมกิจกรรมกับพี่น้องโดยเฉพาะ โจ และคุณนริศ ที่เปิดกระทู้

วัดสว่างอารมณ์ จนกระทั่งผมมาเปิดกระทู้เอง...........มีกิจกรรมมากมาย

ที่พวกเราร่วมทำกันมา ทั้งการบูชาวัตถุมงคล การประมูล การไปกราบท่านที่วัด

การนิมนต์ท่านมาโปรดพวกเราที่ กทม. รวมทั้งงานกฐิน และงานเสาร์ 5 ฯ

ผมมาเริ่มต้นหนักก็ตอนเตรียมงานกฐิน ที่พวกเราได้ร่วมกันหาเงินซื้อเครื่องมือ

ในการทำพระถวายท่าน รวมเจ้าภาพงานกฐิน การสร้างล๊อกเก็ต ให้เจ้าภาพ

กรรมการ สร้างพระสีวลีแจกผู้ร่วมบุญ ก็เพราะได้แรงสนับสนุน และความช่วย

เหลือจากพี่น้องทุกท่าน ทั้งมาช่วยบูชา มาช่วยประมูล มาสละวัตถุมงคล

มวลสาร........และอื่นๆอีกมากมาย

ผมขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านครับ

9. arjarhnnop

เมื่อวานซืนที่ผมไปกราบท่าน ผมได้นำวัตถุมงคลชุดล๊อกเก็ต ที่เหลือ

จากการแจกและการประมูล ไปถวายคืนท่าน พร้อมทั้งไม้ฟ้าผ่าส่วน

ที่เหลือจากการคืนครั้งที่ฝากอ.ปุ้มsuttip ไปคืนท่านอีกครั้ง.........

ก็เป็นอันไม่มีของตกค้างอยู่ที่ผมอีกนอกจากตะกรุดดอกเล็ก 5-6 ดอก

(พวกมหาเสน่ห์ จินดามณี) ผมก็เลยขอท่านเอาไว้ ซึ่งท่านก็เมตตารมอบให้

ขณะนี้ ทางวัดได้มีกระทู้ตรง ในเว็บพลังจิตนี้ รวมทั้งมีการออกของผ่านเว็บ

นอกอีกด้วย ผมในฐานะสะพานบุญได้ช่วงที่ผ่านมาเป็นระยะเวลาปีเศษ เห็นว่า

เพื่อไม่ให้มีความสับสน ในการดำเนินงานและเพื่อให้ทุกท่านได้ตัดสินใจเอง

ในการบูชาวัตถุมงคลของพระอาจารย์

ผมจึงขอปิดกระทู้ นี้ นะครับ

10. arjarhnnop

ขอปิดกระทู้

ผมขอขอบพระคุณ พี่น้องทุกท่าน ที่เข้ามาร่วมบุญ ฯ

ทั้งในการโพสข้อความ ข้อมูล ท่านที่มาบูชาวัตถุ

มงคล ท่านที่มาช่วยประมูล เพื่อหาทุนในกรณีต่างๆ

ขอบพระคุณท่านที่สนับสนุนมาโดยตลอด บางท่าน

มอบวัตถุมงคลให้ บางท่านมาประมูลโดยไม่รับของ

ผมขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

ขอบพระคุณในแรงสนับสนุน ผลักดัน และช่วยเหลือ

ขอให้ทุกท่าน ประสพความสำเร็จในหน้าที่การงาน

ในชีวิตครอบครัว และในทางธรรมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้