แชร์ประสบการณ์กับแม่ชีบุญมี คลอง11 ค่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย juneccth, 3 กุมภาพันธ์ 2010.

1. juneccth

juneccth Active Member

เรื่องมีอยู่ว่า
    ตอนช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา
    เราไปทำบุญกับเพื่อนๆที่วัดป่าเจริญราช
    รังสิต-คลอง11 ค่ะ ซึ่งก็เป็นการมาที่นี่เป็นครั้งแรก
    พวกเราไปถึงตั้งแต่เช้าๆ ก็เข้าไปสอบถามเรื่องการมาบวชปฎิบัติธรรมที่นี่
    เสร็จแล้วก็เดินโต๋เต๋สำรวจรอบๆบริเวณวัดค่ะ
    พวกเราเดินเลยไปจนถึงสถานปฎิบัติธรรมของแม่ชีบุญมีอ่ะค่ะ
    เราก็เข้าไปกราบท่านกัน เห็นว่ามีหล่อพระ ก็อยากทำบุญร่วม
    ไปเห็นมีญาติโยมนั่งสนทนากับท่านอยู่ 2-3 คน
    พอเราฟังๆไปก็เลยทำให้รู้ว่า
    เฮ๊ย!! นี่ท่านกำลังเปิดกรรมนี่นา

พวกเราเลยขอต่อคิวเลยค่ะ
    พอถึงคิวเรา เราก็เขียนชื่อนามสกุลใส่กระดาษ ยื่นให้ท่านค่ะ
    พอท่านรับมา ท่านก็จ้องหน้าเรา แล้วท่านก็ถามว่า
    ท่าน : เอ...เคยทำแท้งมาใช่มั๊ย
    เรา : เอ่อ เคยค่ะ
    ท่าน : เจตนาหรือเปล่า
    เรา : เอ่อ..ค่ะ แต่หนูเสียใจมากนะคะ
    ท่าน : ผู้หญิงนะ
    เรา : ใช่ค่ะ หนูฝันเห็นก่อนเขาเสียค่ะ (เริ่มร้องไห้แล้ว)
    ท่าน : ไม่เป็นไรๆ ให้ไปทำแบบนี้นะ(ท่านบอกวิธีแก้ไขให้ค่ะ
    ซึ่งก็มีให้ซื้อชุดให้ลูก ขวดนม แล้วก็มีบทสวดขอขมาค่ะ)
    ท่าน : จริงๆเรานี่เป็นเทวดานะ ตกลงมาจากข้างบน เขาให้มาต่อบุญ
    ลูกเราน่ะจะมาทำให้เรารวย จริงๆตอนนี้เราต้องสบายแล้ว ต้องมีเงิน
    แต่ตอนนี้ลำบากมากใช่มั๊ย เฮ้อ
    เรา : หนูเสียใจค่ะคุณแม่ หากย้อนเวลาไปได้หนูจะไม่ทำอะไรโง่ๆแบบนี้จริงๆ
    ท่าน : ไม่น่าเลยนะ แต่ไปแก้นะลูก หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ปฎิบัติธรรมบ่อยๆ
    มาแบบนี้ดีแล้วนะ ไปบวชให้ลูกเขาบ่อยๆนะ

แล้วท่านก็แนะนำวิธีแก้ไขอะไรให้อีกเยอะเลยค่ะ
    ท่านใจดี มีเมตตามากเลยนะคะ
    วันนั้นร้องไห้ไป 1 ตุ่มค่ะ
    เพื่อนเราเอง ท่านให้ไปนั่งสวดอิติปิโสก่อน 108 จบก่อนค่ะ
    เพราะเป็นคนใจร้อน ใจไม่สงบค่ะ ไม่ฟังใคร พอสวดเสร็จท่านถึงดูให้
    ก็อึ้งตามๆกันไป ขอบอกว่า รู้ลึกรู้จริงค่ะ
    ท่านรู้ด้วยฌานจริงๆ มองหน้าปุ๊บ ท่านก็จะบอกเราเองค่ะ

ฝากถึงคนที่กำลังหาทางออกนะคะ
    เผื่ออยากจะแวะมากราบท่าน
    ท่านอยู่ตรง รังสิต-ธัญบุรี คลอง11
    เข้าไปทางเดียวกับ วัดป่าเจริญราช
    ธรรมสถานท่านติดกับวัดเลยค่ะ
    ค่าทำบุญก็ 300 บาทหยอดตู้นะคะ
    เราไม่รู้ว่าดูได้เท่าไหร่ กี่ ชม.
    แต่เรากะเพื่อนๆก็ดูกันนานเลยค่ะ
    พอดีเราไม่ได้ขอเบอร์โทรจากท่านมา
    หากเพื่อนๆสนใจ ก็ลองแวะมากราบท่านดูนะคะ

2. มุตา

มุตา เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ขอรายละเอียด เส้นทางอีกหน่อยได้ไหม ครับ ผมไม่คุ้น ครับ อยากไปกราบท่าน ขอบคุณครับ

3. juneccth

คุณมุตาคะ
    เรามาจากทางฟิวเจอร์อ่ะค่ะ
    คุณมุตาดูตามแผนที่ของ วัดป่าเจริญราชก็ได้นะคะ
    ลองเข้าไปที่เวปของวัด ของคุณแม่จะอยู่ติดกันเลยค่ะ
    ถ้าจะให้ท่านเปิดกรรมอย่าไปวันพระนะคะ
    แต่ถ้าจะไปกราบท่านได้เลยค่ะ เลยเข้าไปเยี่ยมชม
    วัดป่าด้วยนะคะ เงียบสงบน่าไปปฎิบัติธรรมมากเลยค่ะ
    ตอนนี้กำลังรอญาตืโยมร่วมทำบุญพระอุโบสถค่ะ
    อนุโมทนาค่า

4. greenice

greenice เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    อยากลองไปดู ขอบคุณครับ

5. chaumka

chaumka เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006

6. มุตา

มุตา เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณครับ

7. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณมุตา เมล้ไปหาอ่ะค่ะ ถ้าคุณมุตาจะไปกราบแม่ชี ขอรบกวนขอเบอร์โทร เผื่อปูได้มั้ยคะ พอดีปูอยู่ไกลอ่ะค่ะ benyapabecks@gmail.com ขอบพระคุณนะคะ

8. HuiMayflower

HuiMayflower เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2009
    เราก็เพิ่งกลับจากไปปฏิบัติธรรมที่วัดป่าเจริญราชมาค่ะ แต่เพิ่งได้มาอ่านเรื่องของแม่ชีบุญมีนี่เอง น่าสนใจดีค่ะ วันหลังจะแวะไปกราบท่านบ้าง อนุโมทนาที่มาบอกนะคะ

9. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

แม่ชีท่านไม่ได้อยู่ในวัดนั้นหรือค่ะ และที่วัดมีที่สำหรับปฎิบัติธรรมด้วยหรือค่ะเผื่อมีเวลาจะได้ไปปฎิบัติบ้างค่ะ อนุโมทนาด้วยค่ะ

10. juneccth

ขอบคุณนะคะ
    คุณ HuiMayflower
    คุณ lissent
    แม่ชีไม่ได้อยู่ที่วัดป่าค่ะ อยู่ข้างๆวัดป่า
    แต่เห็นท่านมีลูกศิษย์มาปฏิบัติเหมือนกันค่ะ
    ส่วนที่วัดป่าเจริญราชมีสอนปฏิบัติวิปัสนานะคะ เงียบสงบมากค่ะ
    มีบ้านหลังเล็กๆสำหรับใครที่ต้องการปฏิบัติอย่างเคร่งครัด(ปิดวาจา)
    ด้วยค่ะ

11. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ขอให้มีความสุขทุกท่านค่ะ

12. lissent

หากใครเข้าไปฝึกที่ห้องเล็กๆๆนั้นต้องใจถึงมากนะคะแบบเขาเรียกว่าเข้าห้องกรรมฐานประมาณนี้และท่านแม่ชีท่านก็สอนกรรมฐานด้วยหรือค่ะอยากไปหาจังเลย

13. tana2005

tana2005 สมาชิก

จากหลาน

แม่ชีบุญมีคือยายผมเองงับ วันนั้นผมก็อยู่ในเหตุการณ์ที่พี่เล่ามางับ พี่มากัน2คนนุ่งขาวห่มขาวมาทั้งคู่เลยงับ รู้สึกว่าจาเป็นช่วงเย็นๆอ่ะงับ ขอแก้ไขเรื่องที่พี่บอกว่า300อ่ะงับ จริงจริงละคนละ299 เวลาดูประมาณ 09.00-1600 น.งับใครไปเลยเวลายายผมจาไม่ดูให้งับ เอ่อ เบรคช่วง11.30-13.00นะงับ คือว่าที่มีเวลาก็เพราะว่ายายผมอายุเยอะแล้ว แล้วอีกอย่างอยากให้พักผ่อนบ้างอ่ะงับ วันนี้ผมมีแค่นี้นะงับ และขอขอบคุณ คุณพี่มากเลยนะงับ ที่ลงให้อ่ะงับ ขอบคุณมากงับ

14. kero1902

kero1902 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าที่สำนักแม่ชีรับบวชชีไหมครับ
    เพื่อนผมอยู่แถวคลอง 5 อยากบวชชีสัก 3 เดือน
    จะติดต่อสอบถามได้ยังไง รบกวนโพสท์บอกหน่อยนะครับ

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

15. lissent

แล้วแม่ชีรับปรึกษาทางโทรศัพท์มั้ยค่ะ สำหรับคนไกลบ้านค่ะ

16. tikking

tikking เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้เบอร์โทร.จังค่ะ อยู่ไกล

17. lissent

Tana 2005 คงจะมีเบอร์โทรมั้งเพราะเป็นหลานนิถ้ามีก็บอกกันบ้างนะจ้ะ เห็นบอกว่าเป็นหลานค่ะ

18. ๛อาภากร๛

๛อาภากร๛ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    อยากไปปฏิบัติเหมือนกันอยู่ชานกรุงเทพแต่ละที่ไกลๆทั้งนั้น ถ้าคัยจะแวะไปฝากถามเรื่องสถานที่ปฏิบัติให้ด้วยนะครับ

ว่าแต่ คุณ คห.นี้ เป็นผู้ชายต้องครับ หรือถ้าขี้เกียจก็คับก็ได้นะ อย่ามางับ งับ งับ มันเสียบุคคลิกนะครับ

19. panu123

panu123 สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมไปมาแล้วครับ แม่ชีบุญมี

เพื่อนผมพาไปวันนี้ครับ ขอเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างนะครับคือผมไปกราบท่านกับเพื่อนอีกคนหนึ่ง(ผมเป็นเกย์ครับ)และเพื่อนผู้หญิง(ที่เคยไปหาท่านมาแล้วครับ) ท่านถามคำแรกว่าอยู่กับผู้ชายเป็นคู่ใช่ไหมและท่านบอกผมว่าเจอกันในคาเฟ่ใช่ไหมใช่ครับผมเจอกันที่คาเฟ่ท่านบอกว่าแล้วเมื่อไหร่มันถึงจะมีเงินล่ะลูก ครับตั้งแต่อยู่กับเพื่อนชายผมสองคนก็มีแต่หมดกับหมดครับ ท่านบอกให้ผมสองคนไปบวชแล้วไปกราบขอขมาพ่อแม่ครับเหมือนกับว่าผมได้ทำเรื่องวิปริตผิดเพศ ท่านพูดถึงผมเคยไปบนที่ถ้ำพญานาคก็ถูกอีกครับ แล้วก็บอกวิธีแก้ไขให้ผมสวดมนต์และให้ไปบวชทั้งคู่แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นครับ

จากที่ผมได้ไปวันนี้รู้สึกทึ่งและทุกปัญหาที่ค้างคาในใจถูกตอบหมดซึ่งเป็นเหมือนเส้นผมบังภูเขาครับตั้งแต่นี้ผมจะตั้งใจสวดมนต์และนั่งสมาธิและจะไปบวชตามที่แม่บอกครับ หากดีขึ้นเมื่อไหร่ผมจะไปสร้างพระกับแม่บ้างเพราะท่านกำลังสร้างพระถวายวัด 9 วัดในปีนี้ซึ่งผมทำบุญไปนิดหน่อยเพราะไม่มีเงินครับ ท่านก็อนุโมทนามากับผมด้วย

วันนี้ผมนำรูปแม่มาให้ดูนะครับและอยากให้ไปทำบุญร่วมกับท่าน หากใครมีความทุกข์ก็ไปให้ท่านช่วยดูนะครับ เบอร์แม่ชีนะครับ(จดมาจากใบปลิวครับ) 080-2164035 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      540 KB
      เปิดดู:
      3,435
  20. panu123

panu123 สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ถ้าโทรแล้วท่านไม่ได้รับอย่าโกรธท่านนะครับ

คุณแม่ท่านไม่รับโทรศัพท์นะครับถ้าท่านกำลังดูให้ลูกศิษย์อยู่ครับ