แชร์ประสบการณ์กับแม่ชีบุญมี คลอง11 ค่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย juneccth, 3 กุมภาพันธ์ 2010.

1. มหาเอเจ

มหาเอเจ สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2011
    เวลา 9.00 น. - 16.00น.ครับ

2. aomdon29

aomdon29 Active Member

ขอบคุณครับท่าน

3. JibBieable

JibBieable Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณนะคะ แต่หากมีบุญต้องกันคงได้ไปกราบท่านค่ะ

4. หมวกสองใบ

หมวกสองใบ สมาชิก

เพิ่งมีโอกาสไปกราบแม่ชีมาคะ ท่านฝากแจ้งว่า ต่อไปนี้ท่านไม่ได้รับดูแล้วนะคะ เพราะสุขภาพไม่สู้ดี
    ยกเว้นแต่ว่าจะไปร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน กองละ 4,000บาทค่ะ

5. surisa2522

surisa2522 สมาชิก

13 กันยายน 2010
    วันนี้ได้มีเวลาเข้าไปหาแม่ชีมาค่ะ หลังจากไม่ได้ไปหาเลยตั้งแต่หลังน้ำท่วม แรกๆๆแม่จำไม่ไ้ด้คงเป็นเพราะมึนๆจากการไม่สบาย ใจหายเลยค่ะ

เล่าโดยสังเขปดังนี้นะคะ

1.ตอนนี้ แม่ชี ไม่สบาย เนื่องจากโคเลสเตอรอลสูง 340 + ทำให้มีอาการวิงเวียน หอบเหนื่อยบางเวลาถ้าพูดนานๆๆต่อเนื่อง ช่วงนี้ ถ้าใครอยากไปเยี่ยมเยียนอาการป่วย สามารถเข้าไปได้นะคะ แต่ถ้าไปปรึกษา นี่ต้องโทรนัดนะคะ เพราะว่าแม่ต้องใช้พลังเยอะ อาจไม่ไหวค่ะ ใครที่ไปเยี่ยมอาจจะหาของเยี่ยมบำรุงร่างกาย เช่น เนสวีต้า นมแบบไม่มีไขมัน ขนมปังใว้ทานกับกาแฟตอนเช้า แบบที่อยู่ได้หลายๆๆวันน่ะค่ะ ตอนนี้แม่ชีทานมังสวิรัตนะคะ+ข้าวต้มกับ เกี็๊ยมช่ายบางทีก็กับน้ำปลาซอส และก็ถ้าใครมีจิตเมตตาต่อสัตว์เลี้ยงแสนรู้ของแม่ชี หมา 3 ตัว +ลิง 1ตัว อาจจะมีโครงไ่่่ก่ + กล้วยไปด้วยก็ได้นะคะ

ที่พิมพ์มานี้ แม่ชีไม่ได้เรียกร้องนะคะ (ดิฉันมาพิมพ์เองค่ะ) แต่ตอนนี้แม่ชีออกไปข้างนอกไม่ไหว
    ดิฉันเลยบอกว่าอย่าไปเลยค่ะ เดี๋ยวล้ม เลยถามว่าแม่ชีอยากได้อะไรบ้างคะ
    ท่านเลยบอกมาประมาณนี้ เลยรับปากท่านว่า ถ้าได้ผ่านมาแถวนี้จะแวะซื้อเข้ามาให้ค่ะ
    เลยอยากบอกเพื่อนๆที่จะเข้าไปเยี่ยมท่าน และไม่รู้จะหาของฝากอะไรน่ะค่ะ

ช่วงนี้ถ้าดิฉันว่างก็จะพยายามเข้าไปบ่อยๆหาของไปเยี่ยมท่าน เพื่อท่านจะได้มีเรี่ยวแรงมาช่วยลูกศิษย์ต่อไป เร็วๆๆขึ้นค่ะ

สุดท้ายบอกบุญนะคะแล้วแต่กำลังทรัพย์ของแต่ละคนนะคะ

กุฎิใหญ่ด้านนอกของแม่ชี จะทำการปรับปรุง เพราะว่า หลังคารั่ว เวลาฝนลมมาแรงๆข้าวของในกุฎิท่านเปียกหมดเลยค่ะ จั่วๆๆ ข้างๆๆตอนนี้มุงจากค่ะ ประตูเปิดปิดก็พังเสียหายจากน้ำท่วม ให้ช่างมาตีราคา ช่างว่าไม่เอาอะไรเลยแค่ค่าของ+ค่าลูกจ้าง เบ็ดเสร็จแล้วประมาณ 60,000- ค่ะ แม่ชีจะตั้งกองบุญกองละ 4000- ใครมีกำลังเยอะจะถวายท่านเป็นกองก็ได้ค่ะ แต่ท่านใด กำลังน้อยก็ตามศรัทธานะคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

ญา ( คลอง11)ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2012
  6. natsu_taa

natsu_taa เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    ได้มีโอกาสพบท่านค่ะเป็นวันก่อนที่ท่านจะไปหล่อพระที่สุพรรณท่านไม่สบายยังอุตส่าห์เมตตาช่วยไปหาด้วยเรื่องของคุณพ่อค่ะ กุฏิท่านหลังคาไม่ดีอย่างที่คุณริสาว่าลำบากมากทีเดียว ตั้งใจว่าถ้ามีกำลังกว่านี้จะช่วยท่านมากกว่านี้ค่ะ

7. surisa2522

แจ้งความคืบหน้าค่ะ มะเช้า ได้เข้าไปเยี่ยมท่านอีกค่ะ เตรียมของแห้ง+ขนมรับประทานไปให้ท่านหลายอย่าง เจอหลานชายท่านบอกว่า วันก่อนมีแขกมา ท่านก็มารับแขก

สรุป ต้องพาไปโรงพยาบาลค่ะ

**ปล.ท่านต้องใช้พลังเยอะ ขอความกรุณาช่วงนี้ท่านที่มาอย่าเพิ่งให้ท่านเพ่งดูนะคะ เดี๋ยวล้มอีกค่ะ**

ถ้าท่าน หายดีแล้วจะเข้ามาแจ้งให้ทราบนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

8. มั่นในธรรม

มั่นในธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญค่า ขอให้แม่ชีบุญมีหายไวๆนะคะ มีโอกาสจะเข้าไปเยี่ยมท่านอีกค่า สาธุ

9. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    ไม่ทราบคุณแม่ชีท่านหายดีหรือยังครับ

10. surisa2522

วันนี้ กำลังจะเ้ข้าไปค่ะ ยังงัยจะเข้ามารายงานนะคะ

11. พรรษมณฑ์

พรรษมณฑ์ สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2011
    ดิฉันเพิ่งไปมาค่ะ

12. Pakki3

Pakki3 สมาชิกใหม่

13 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ไปหาแม่ชีค่ะโดยไม่ได้โทรไปล่วงหน้า แต่อธิษฐานก่อนไปว่าขอให้มีโอกาสได้เจอแม่ชี และได้ดูดวงกับท่าน ปรากฏว่าเจอค่ะ และได้ดูดวง แม่ชีบอกว่า สำหรับคนที่จะเข้าไป ให้โทรไปก่อนนะคะ เผื่อบางทีแม่ชีไปหาหมอ สุขภาพดูดีขึ้นกว่าเก่า แต่หลังจากดูดวง ก็ดูเหนื่อยๆค่ะ ใครที่ไม่ชอบดูดวงจะแวะไปสนทนาธรรม หรือทำบุญกับแม่ชีได้นะคะ ตอนนี้แม่ชีมีความจำเป็นต้องใช้ปัจจัยค่ะ สาธุุค่ะ

13. korrapat905

korrapat905 Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    อยากเข้าไปปรึกาาท่านเรื่อง ทำธุรกิจอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าแม่ชีช่วยแนะนำได้ไหมครับ อยากลาออกมาทำธุรกิจส่วนตัวแล้วครับ

แต่อย่างไงถ้าว่างจะเข้าไปหาท่านถวายปัจจัยครับ

14. juneccth

juneccth Active Member

คิดถึงคุณแม่ค่ะ จะเข้าไปกราบในเร็ววันนี้นะคะ

15. lonkpop

lonkpop เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    ไม่ทราบว่าช่วงนี้คุณแม่ชีอยู่สถานปฏิบัติธรรมมั้ยครับ และเลขบัญชีสำหรับร่วมบุญยังใช้เลขบัญชีเป็น 3892142820 ธ.ไทยพานิชย์ อยู่รึเปล่าครับ พอดีอยากจะร่วมทำบุญครับ