แชร์ประสบการณ์หลวงพ่อแพและโชว์วัตถุมงคล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jaruwat007, 13 มิถุนายน 2011.

1. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ผมมีปรกโพธิ์14องค์เดียวครับเด่วถ่ายรูปมาลง

2. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมเป็นเหรียญยุคแรกหาชมยากครับ ด้านซ้ายมือเป็นเหรียญที่หลวงพ่อกวยและเหล่าบรรดาศิษย์หลวงพ่อศรีได้ร่วมกันเสก

ไฟล์ที่แนบมา:

3. jaruwat007

ของผมมีเท่านี้ครับ รูปถ่าย0565.jpg รูปถ่าย0566.jpg

4. ห้วยพลู

ห้วยพลู สมาชิก

13 มิถุนายน 2011
    สวัสดีึครับผมก็เป็นศิษย์หลวงพ่อแพท่านเหมือนกันครับ มีพระเครื่้องอยู่พอควรเพราะว่าท่านออกไม่แพงเลยครับ องค์ละ100.- - 500.- และชาวท่าช้างมีประสพการณ์กันเยอะครับ ท่านลงไว้ครบทุกอย่าง ช่วงนี้ไม่สะดวกถ่ายรูป เดี๋ยวว่างๆจะนำมาให้ชมนะครับ :cool:

5. jaruwat007

เยี่ยมเลยครับศรัทธาหลวงพ่อองค์เดียวกัน

6. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    สมัยก่อนพ่อผมเคยไปวัดหลวงพ่อแพครับบ้านผมเลยมี
    1.ยันต์พระอรหันต์8ทิศ
    2.ยัต์ธงชัยพระสีวลี
    3.พระหลวงพ่อใหญ่ขนาดหน้าตัก5นิ้ว
    4.เหรียญดาวหลวงพ่อแพ(เหมือในรูปความเห้นที่2ครับ)
    5.เหรียญด้านหน้าหลวงพ่อใหญ่ด้านหลังหลวงพ่อพ

มีแค่นี้ครับ
    สาธุ
    ยังไม่มีประสยบการณ์ครับเพราะยังไม่ได้แขวนยันพระอรหันต์8ทิศติดทีหน้าร้านค้าขายดีครับ
    สาธุ

7. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ศิษย์หลวงพ่อแพ ไม่ค่อยมีใครโพสต์ในพลังจิต ...รอดูและรอชมครับ ผมมีบ้างนิดหน่อย ศรัทธามากเช่นกันครับ:cool:

8. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ฯผม นับถือหลวงพ่อแพมาก
    ท่านฯเคยไปเสกพระฯด้วยกัน พอเจอกันอีกครั้ง หลวงพ่อแพก็สะกิดพระรูปที่นั่งข้างๆให้ขยับ
    แล้วเรียกหลวงปู่ฯเข้าไปนั่งใกล้ๆ จะได้สนทนากัน

หลวงปู่ฯพูดว่า เมื่อสิ้นหลวงพ่อแพแล้ว ท่านฯก็ไม่มีพยานแล้ว

หลวงพ่อแพ ท่านมีศิยษ์ฆราวาสอยู่ท่านหนึ่ง ชื่ออาจารย์ปึ๊ก ปัจจุบันอาจารย์ปึ๊กบรรพชาเป็นภิกษุอยู่
    อาจารย์ปึ๊ก เล่าให้ฟังว่า ท่านได้เรียนจากหลวงพ่อแพหลายอย่าง แต่มาได้มากก็ตอนที่ท่านมรณะภาพไปแล้ว ก่อนเสีย ท่านบอกอาจารย์ปึ๊กว่า "อีกหน่อย เราจะได้เจอกันบ่อยๆ"
    หลวงพ่อแพ ท่านมาสอนวิชาหลังจากมรณะภาพ สอนจนเห็นผีเห็นวิญญาณได้ด้วยตาเปล่า
    ปัจจุบัน อาจารย์ปึ๊ก วิเวกอยู่บนเขา มีบ้างที่ลงมาเยี่ยมหลวงปู่ฯและต่อวิชา

หลวงปู่ฯเล่าว่า พระสมเด็จรุ่น 1-3 ของหลวงพ่อแพ ท่านใช้ผงของท่านเอง เป็นของดี
    ผมคิดว่ารุ่นหลังๆ ก็น่าจะเป็นผงของท่าน แต่ผสมน้อย ไม่เข้มเหมือน 2-3 รุ่นแรก

หลวงพ่อแพ ยุคหลังๆ ท่านชอบทำพระราคาถูก องค์ละ 5 บาท ก็มี ผมยังเช่ามาทีเป็นถุงๆ
    ท่านว่า "อยากให้คนเขาเอาไปใช้กัน"

9. jaruwat007

ตามใบฝอยแล้วก็ตามที่ผู้ใหญ่บอกนะครับผมว่ารุ่น1-3 กับปรกโพธิ์14 จะผสมผงเยอะมากครับ รวมถึงพวกรุ่น09ด้วยครับอันนี้ความเห็นส่วนตัวเลยครับ ผมศรัทธาท่านครับ ตั้งแต่ใช้สมเด็จปรกโพธิ์14ร่มเย็นครับ เคยถามลุงว่าหลวงพ่อแพเก่งมัีย ลุงบอกว่าเก่งแล้วให้องค์นี้มาใช้ ผมไม่ได้ดันอะไรอยู่แล้วครับมีแค่องค์เดียว แต่ศรัทธาองคืเดียวก็เกินพอครับ555

10. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีพระสังขจายของท่านบ้าง นำมาให้ชมกันหน่อยครับ ผมเคยได้มาองค์หนึ่งทำตกแตกเสียดายมากถึงราคาไม่แพงแต่อาราธนาติดตัวแล้วมีอะไรดีๆเยอะครับ

11. ห้วยพลู

ห้วยพลู สมาชิก

13 มิถุนายน 2011
    สมเด็จแพ1พัน-3พัน หลวงพ่อกวยเสกด้วยนะครับ มากระซิบไว้

12. jaruwat007

ได้ยินมาเหมือนกันครับพี่ เยี่ยมเลยครับ

13. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ไม่ทราบใครมีข้อมูลเกี่ยวกับสมเด็จปี 09 บ้างไหมครับ ว่าเป็นยังไง พิธีการสร้าง ปลุกเสก

14. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ตอนนี้ผมสนใจ สมเด็จไตรมาส พิมพ์หน้าบรรณโบลถ์ (หยดเลือด) ปี 2537 ครับ
    อยากทราบว่า มีในทำเนียบรุ่นที่ หลวงพ่อท่านจัดสร้างไหม แล้ว ต้องมีปัจจัยเท่าไหร่
    ครับ แต่ก็ ทำใจไว้แล้วครับ ว่าราคาคงเกินเอื้อม คงต้องหารุ่นอื่นมาแทน

15. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อแพเป็นพระที่ผมนับถือเป็นองค์แรกเลยครับ ตอนเด็กจะไปกราบท่านทุกวันตรุษจีน ท่านเมตตามากเลยครับ โดนไม้เท้าหลวงปู่เขกหลายครั้ง พระเครื่องที่ผมสะสมอยู่ของหลวงพ่อมีมากที่สุดเลยครับ ทุกปีผมก็ยังคงไปกราบสรีระของท่านครับ

16. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    หลวงพ่อแพท่านเป็นเครือญาติกันกับทาง ก๋ง (ปู่) ของผม สมัยตอนผมยังไม่เกิด อาผมเล่าว่าก๋งตอนหนุ่มๆก็เคยโดนพวกคุณไสยก็ไปให้หลวงพ่อแพท่านรักษา พ่อผมก็โดนพวกลมเพลมพัด ก็เอาไปให้หลวงพ่อแพท่านรักษา ท่านก็รักษาหายหมด

อาเล่าว่า ที่เคยเห็นกับตาคือ หลวงพ่อแพยกมือเอานิ้วมือเขียนๆยันต์บนอากาศ แล้วก็มีผงตกลงมาจากอากาศ (ก่อนหน้าท่านจะเขียน ท่านให้อุปัฏฐากเอาผ้ามารองก่อน) ลงมาบนผ้าที่รองอยู่ อาบอกว่า ตอนที่เห็นก็ตะลึงตึงๆ เพราะไม่เคยเห็นเรื่องแบบนี้มาก่อน

ที่บ้านนับถือหลวงพ่อแพกันมากครับ พระเก่าๆก็พอมี แต่อาเค้ารับช่วงต่อจากก๋งไป พ่อผมเคยได้พระสมเด็จแพ 3 พัน แต่เสียดายโดนขโมยไปเสียแล้ว เลยเหลือแต่พระประเภทเนื้อผง เหรียญโลหะรุ่นหลังๆบ้าง ไม่กี่องค์ครับ

17. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    โหสุดยอดมากๆเลยครับ เหนือชั้น เหนือโลก
    หลวงพ่อแพครับ เมื่อก่อนตอนยังเด็ก ผมมองผ่านๆเป็นกับอิจฉาถือดีในความคิดตัวเองที่ห็นว่าพระหลวงพ่อแพเป็นพระไม่เก่ง แค่คนหลงไปกราบท่านมากมายเท่านั้น ผมกราบขอขมาต่อพระรัตนไตรน์และ หลวงพ่อแพด้วยครับที่โง่เขลาทำให้ผมผิดพลาดไปครับ แต่ตั้งแต่ต้นปีมานี่ ผมมีความรู้สึกเปลี่ยนไป
    ในหลายๆเรื่อง ประสบการณืที่ผ่านมาสอนให้เข้าใจ ความอ่อนน้อม ไม่แข็งกระด้างดังแต่ก่อน ถูกหล่อหลอมมาจากคำสอนหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า และครูอาจารย์ที่สอนผมทุกๆคน คนรอบข้างทั้งหลายที่ได้พบเจอกันแล้วก็ผ่านไป
    แต่เขาได้ให้ประสบการณ์ในชีวิตจน เป็นอย่างทุกวันนี้ แม้มันอาจจะดูไม่ต่างจากคนทั่วๆไปแต่ผม ก็มีความสุขกับชีวิตในปัจจุบันนี้ มากๆครับ

กราบขอขมาหลวงพ่ออแพ อีกครั้งครับ

18. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

มีกะเค้าด้วยเหรียญนึง แต่ว่าแน่ใจว่า เป็นอย่างไร นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101.8 KB
      เปิดดู:
      191
      ขนาดไฟล์:
      116.6 KB
      เปิดดู:
      187
  19. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์ครับ

ถามว่าพระไม่ดีเหรอถึงไม่มีประสบการณ์

ใจผมคิดว่า เพราะท่านช่วยเอาไว้น่ะสิถึงไม่มีอะไรเกิดขึ้น

รูปติดไว้ก่อนนะครับ

20. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เอาขุนแผนก่อนแล้วกัน

ขุนแผนรุ่นแรก ปี 20 พิมพ์ใหญ่

ขุนแผนรุ่นแรก ปี 20 พิมพ์เล็ก