แนวทางการสร้างบารมีของข้าพเจ้า

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย โwธิสัตว์, 9 เมษายน 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. โwธิสัตว์

โwธิสัตว์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีปีใหม่ครับ ร่วมอนุโมทนากับบุญบารมีที่กระผมได้ทำช่วงนี้นะครับ
    จัดงานปฏิบัติธรรมข้ามปี 30-1 มกราคม 2559
    หลังเสร็จงานผมพาน้องๆผู้พิการไปทำบุญปีใหม่ที่วัดป่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    998

อนุโมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2016
  3. โwธิสัตว์

เริ่มโครงการ พาน้องๆผู้พิการ มาปฏิบัติธรรมกันในวันอาทิตย์ มีน้องน้องจำนวนมากที่ต้องการมาครับ แต่พวกเขาขาดโอกาส โดยผมจะไปรับหรือหารถไปรับในทุกวันอาทิตย์ อาทิตย์นี้เป็นอาทิตย์แรกที่พาน้องน้องมา แต่ดูจากแนวโน้มแล้ว มีอีกหลายคนเลยทีเดียวที่ต้องการมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. โwธิสัตว์

หลายๆสิ่งที่สามารถทำได้ ในการช่วยเหลือผู้อื่น ขอท่านอย่าได้สนใจว่าเป็นบุญเล็กบุญน้อยนะครับ สละเงิน สละแรงกาย สละแรงใจ ฯลฯ ล้วนเป็นการสะสมทั้งสิ้น มากน้อยอยู่ที่ผลของใจ มั่นทำส่วนที่คนอื่นมองไม่เห็นไม่ให้ความสำคัญและไม่ทำ ส่วนโบนัสที่ได้ตามมาคือบริวาร ... บางท่านหากยังไม่มีนิสัยในการให้จากใจเป็นทุนเดิม หรือมีเพียงนิสัยให้เพื่อหวังสะสม ซึ่งไม่ใช่การให้ที่บริสุทธิ์ สะสมบารมีได้น้อยมากครับ ... หมั่นสละออกให้มากให้บ่อยและตามกำลัง หากยิ่งสละออกบ่อยๆ ทั้งเงิน แรง ใจ ยิ่งทำมาก จิตจะยิ่งจำและอาจเกิดเป็นนิสัยการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆแม้หน้าตาก็เป็นได้ นั้นย่อมมีระดับการสะสมที่มากกว่าการให้ทั้วไปอย่างเทียบกันไม่ได้ .... ผมพูดในฐานะเพื่อน ฐานะผู้แนะนำ มิได้มีความอวดเก่งอวดตัวแต่ประการใด และผมมิได้ทำเพียงแต่เรื่องใหญ่ๆดังที่ท่านเห็น แต่มีอีกมากมายที่ไม่ขอเปิดเผย เพื่อไม่ให้ท่านใดเผลอคิดไม่ดี ซึ่งจะเป็นการสร้างกรรมหนักให้ติดตัวท่านเปล่าๆครับ ... ผมจึงขอเพียงใช้วิธียกตัวอย่างและแนะนำในส่วนที่เต็มใจเปิดเผยได้ เพื่อให้เป็นแนวทางและกำลังใจต่อท่านอื่นๆในการสะสมบารมี เพื่อถึงยังจุดหมายปลายทางของทุกท่านครับ
    ..... อย่าได้สนใจว่าท่านเคยเป็นใคร เป็นใคร และจะเป็นใคร อย่าสนว่าท่านมาแนวทางไหน อย่าสนว่าท่านจะได้รับการพยากรณ์แล้วหรือไม่ อย่าสนว่าท่านจะทำได้หรือไม่ได้ อย่าสนว่าท่านโง่หรือมีปัญญา หรือใครจะโง่หรือมีปัญญา ... ขอจงยินดีในทุกๆความดีในโลกใบนี้ไม่ว่าใครเป็นคนทำครับ
    จงเกรงใจธรรม อย่าเกรงใจคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2016
  5. โwธิสัตว์

6. โwธิสัตว์

ตอนนี้ผมวางระบบการแสดงธรรมให้พระอาจารย์รูปหนึ่งที่คนรู้จักทั่วประเทศครับ ระบบนี้ช่วยให้คนถึงธรรมะที่แท้จริงอย่างง่ายๆ และตอนนี้ติดตามกันมากในอินเตอร์เน็ตครับ รวมถึงผมก็กำลังทำงานร่วมกับท่าน อาศัยบารมีท่านช่วยสร้างบำเพ็ญบารมีให้ตนเอง

7. โwธิสัตว์

ผมมีความสามารถที่ติดมากับตัว คือผมรักษาคนได้ครับ พึ่งกลับมารักษาได้ไม่กี่เดือนมานี้ เจ็บกระดูก เส้นเอ็น ไมเกรน ( ตอนนี้กำลังจะลองรักษาโรคเส้นเลือดในสมองตีบ ) รักษามาหลายคนมากครับ โดยเฉพาะผู้ปฏิบัติธรรม หายทุกท่าน การรักษาผมปล่อยกระแสและนวดตรงจุดนั้นๆ วันละ 5-6 นาที บางคน 2 วันก็หาย บางคน 3 วันหายครับ ผมเก็บค่ารักษา 19 บาท โดยให้คนมารักษานำเงินไปทำบุญเอง และไม่เรียกร้องเก็บเงินหรือรับบริจาคใดๆเพิ่มครับ

8. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุดังๆครับผม.

9. โwธิสัตว์

ผมขอแนะนำตัวครับ จากที่บอกว่าผมจะไม่เปิดตัว แต่ด้วยการรักษาผู้อื่นมากมายแม้โรค Aids จึงขออนุญาติแนะนำตัวครับ เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้อื่นได้ปฏิบัติด้วยวิธีที่ผมคิดค้นรวมถึงกระแสปฏิบัติและบำบัดโรคภัย ให้ติดตามดูผมในเฟสนะครับ แต่ผมเป็นคนปกตินะครับ ไม่วิเศษอลังการอะไร
    https://www.facebook.com/thaipowerheal