แพ้กลางคืน แคลลอรี่ บลา บลา cover by VisaNChaN

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย VisaNChaN, 30 มกราคม 2011.

1. VisaNChaN

VisaNChaN Active Member

23 พฤษภาคม 2010
    แวะมาลงเพลงคับ
    หลังจากที่ห่างหายไปนาน พอสมควร T T

แต่ช่วงนี้ยังไม่มี อัดเพลงไหม่นะครับ อันนี้ก็ของเก่า
    แต่ยังไม่เคยลงเลยลองเอามาลงแก้ขัดไปก่อน
    เด่วช่วงนี้สัญญาครับ ว่าจา ทำเพลงดีๆออกมาให้ฟังครับ

พอดีไม่ได้เข้ามาจนจำไม่ได้ละครับ ว่า ทำเครื่องเสียงไงแบบว่าลืมหมด -0-
    ช่วยทีครับพี่ๆทั้งหลาย

ไฟล์ที่แนบมา:

2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1341409/[/MUSIC]

ขอลองฟังก่อนแล้วกันนะคะ..^_^

★ ★ แพ้กลางคืน ★ ★
    ศิลปิน:::Calories Blah Blah

----------------------

ดึกแล้ว... ไล่ตัวเองให้ไปนอน
    หยุดยอกย้อนตัวเองสักที ฟุ้งซ่านทำไม
    ดึกแล้ว... เดี๋ยวก็ชินก็ผ่านไป
    แค่นอนเหงาเดียวดาย ไม่มีเธอเหมือนเดิม

เปลี่ยนจากกลางวัน กลายเป็นอีกคนไปเลย
    แค่ฟ้ามืดลงเท่านั้น
    อวดเก่ง ทำเป็นเข้มแข็งอยู่ได้ไม่นาน
    ก็ต้านทานไม่ไหว

เก่งนักใช่ไหม กลางวันทำเป็นเก่งนัก...
    แล้วทำไมไม่พัก แล้วทำไมไม่นอน
    เก่งนักใช่ไหม แล้วทำไมต้องเหงา
    แล้วทำไมต้องทุกข์ทน คิดกังวลมากมาย...
    เก่งจริง ต้องไม่เป็นอะไร
    แต่ทำไมแพ้กลางคืนอย่างนี้

ไม่รู้...ว่าทำไมต้องอ่อนแอ...
    แค่ยอมรับในการเปลี่ยนแปลง แค่ไม่มีใคร
    อยากฝืน...ไม่ให้ใจมืดตามไป...
    แต่ไม่รู้ทำไม แพ้กลางคืนทุกที

เปลี่ยนจากกลางวัน กลายเป็นอีกคนไปเลย
    แค่ฟ้ามืดลงเท่านั้น
    อวดเก่ง ทำเป็นเข้มแข็งอยู่ได้ไม่นาน
    ก็ต้านทานไม่ไหว

เก่งนักใช่ไหม กลางวันทำเป็นเก่งนัก...
    เก่งนักใช่ไหม แล้วทำไมต้องเหงา
    แล้วทำไมต้องทุกข์ทน คิดกังวลมากมาย...

3. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงคล้ายๆฟลุ๊ค เดอะสตาร์เหมือนกันนะครับ ถ้าใส่ลูกคอเข้าไปอีก ใช่เลยครับ ร้องเพราะดีครับ...................

4. akkawin

akkawin Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2010
    เสียงยังเด็กอยู่เลยครับ
    เพิ่งเป็นหนุ่มรึเปล่า 555
    ร้องได้เก่งมากๆครับ

5. vienvite

vienvite เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะจังครับ...............

6. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    มาฟังเพลงเพราะ ๆ ด้วยคนนะคร้า พร้อมกะส่งกำลังใจให้ด้วยคร้า ^-^

7. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เก่งมากๆครับ
    ร้องมาอีกละกันเน้อ
    อย่าหายไปนาน ^^

8. s__17

s__17 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาฟัง ส่วนพี่แพ้กลางวัน แดดมันแรงง่ะ