แอบช้ำ , ลืมเสียเถิด >>>>Tanaong

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 26 ธันวาคม 2017.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ไม่ค่อยได้เข้ามาห้องไทยสากลเท่าไรครับ
    วันนี้ขออนุญาตฝาก 2 เพลงในกระทู้เดียวกันนะครับ...
    ใกล้ปีใหม่แล้ว ขออวยพรตรงนี้เลย

ขอให้ทุกท่านมีความสุขสวัสดี
    คิดหวังสิ่งใดในธรรม
    ขอให้สมความมุ่งมาตปรารถนาทุกประการ...

เนื้อเพลง แอบช้ำ - พัชรา แวงวรรณ
    เพลง : แอบช้ำ
    ศิลปิน : พัชรา แวงวรรณ

คิดถึงเมื่อก่อน ที่ไม่ย้อน หวนมา
    เจ็บใจตัวเรา แสนเศร้าหนักหนักหนา
    อาจเป็นเวรกรรม ชักนำให้รัก นั้นมา
    แล้วก็พา ดวงใจฉันไปพบเธอ
    รู้ ทั้งรู้ว่าเราไม่ควร คู่กัน
    แต่ยังฝืนคอย แอบมองดูเธออยู่กับเขาไม่ห่าง
    ต้องทนเจ็บเพียงไหนถ้ารักไม่สมใจ
    หลบไป เพื่อเช็ดน้ำตา
    อยากบอกให้รู้ถึงความในใจ
    รู้ไว้...ว่ายังมี
    อีกคนที่ยังรักเธอมิคลาย

คิดถึงเมื่อก่อน ที่ไม่ย้อน หวนมา
    เจ็บใจตัวเราแสนเศร้าหนักหนา
    อาจเป็นเวรกรรมชักนำให้รัก นั้นมา
    แล้วก็พา ดวงใจฉันไปพบเธอ
    รู้ ทั้งรู้ว่าเราไม่ควร คู่กัน
    แต่ยังฝืนคอย แอบมองดูเธออยู่กับเขาไม่ห่าง
    ต้องทนเจ็บเพียงไหนถ้ารักไม่สมใจ
    รู้ไว้..ว่ายังมี
    อีกคนที่ยังรักเธอมิคลาย

รู้ไว้...ว่ายังมีอีกคนที่ยังรักเธอมิคลาย

นื้อเพลง ลืมเสียเถิด - พัชรา แวงวรรณ
    เพลง : ลืมเสียเถิด
    ศิลปิน : พัชรา แวงวรรณ

...ลืมเถิดดวงใจอย่าได้คิดเลย ลืมวันคืนที่เคยชื่นเชยชิดกัน
    คิดเสียว่า นั่นเป็นแค่เพียงฝัน จงให้มัน ผ่านไป
    ลืมเถิดความหลังอย่าได้ฝังจำ ลืมวันชื่นคืนฉ่ำดื่มด่ำฤทัย
    ขอให้มัน ผ่านเป็นอดีตไป อย่าฝังใจไปจำ

จงคิดว่าเราสอง สร้างบุญมาด้วยกันแค่นี้
    ขอบใจคนดี ที่ให้สุขฉัน
    เราเจอะกัน มันสายเกินใจผูกพันธ์
    กลับเถิดจอมขวัญ เดี๋ยวคนนั้นเขาจะคอย

...ลืมเถิดดวงใจอย่าได้คิดเลย ลืมวันคืนที่เคยชื่นเชยชิดกัน
    คิดเสียว่า นั่นเป็นแค่เพียงฝัน จงให้มัน ผ่านไป
    ลืมเถิดความหลังอย่าได้ฝังจำ ลืมวันชื่นคืนฉ่ำดื่มด่ำฤทัย
    ขอให้มัน ผ่านเป็นอดีตไป อย่าฝังใจไปจำ

จงคิดว่าเราสอง สร้างบุญมาด้วยกันแค่นี้
    เราเจอะกัน มันสายเกินใจผูกพันธ์
    กลับเถิดจอมขวัญ เดี๋ยวคนนั้นเขาจะคอย

...จงคิดว่าเราสอง สร้างบุญมาด้วยกันแค่นี้

ไฟล์ที่แนบมา:

2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าววว นานๆมาที คุณอ๋องนำเพลงเพราะๆของคุณเอ๋ พัชรา มาฝาก 2 เพลงรวดเลยนะครับ
    คุณอ๋องใช้คีย์ต้นฉบับเลยนี่ครับ ยากมากๆ บอกเลย เพราะเสียงร้องของผู้ชาย
    ถ้าไปร้องเพลงคีย์เพลงของผู้หญิง จะต้องร้องคีย์ค่อนข้างต่ำมากๆ
    ผมร้องตาม คีย์ต่ำๆบางตัว ยังร้องแตะโน้ตได้ลำบากเลยครับ
    แต่คุณอ๋องร้องมา ฟังดูว่า ร้องได้สบายๆ เสียงต่ำก็คม ฟังชัด ไม่จม
    สุดยอดมากๆเลยครับ อยากฟังเพลงต่อๆไปอีกอ่ะครับ ;););)

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

4. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    คุณ "tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี" นามสกุลเหมือนผมเลย 555
    เพลงนี้ของพัชรา แวงวรรณ หรอครับ แหม เพิ่งรู้
    ผมมาแอบฟัง เพลงแอบช้ำ แอบเพราะมาด้วย
    มาให้กำลังใจคร้าบบบบบ

5. tanaong2011

สวัสดีปีใหม่ครับคุณบี เมื่อเช้าตอบไปแบบงงๆกับกระทู้นิดหน่อย มาตอบตรงนี้อีกทีนะ...
    ขอบคุณที่ชมครับ แต่ถ้าเสียงหล่อ ชายกลางนี่ ต้องคุณบีเลย ระยะหลังๆ ผมเลือกแต่เพลงที่มีคีย์ต่ำ คีย์สูงๆ ไปไม่ได้เลยครับ เริ่มหมดสภาพแล้ว
    ขอขอบคุณ คุณบีอีกทีนะครับ...

6. tanaong2011

ขอบคุณ คุณแพทมากครับ ทีหลังไม่ต้องแอบก็ได้ ดีนะที่ผมก็แอบอยู่ เลยเห็นคุณแพทมาแอบดู ผมว่าจะแอบตอบไม่ให้คุณแพทเห็น แต่่ไม่เอาดีกว่า เพราะ........เพิ่งรู้ว่าเรานามสกุลเดียวกัน “เป็นที่รู้จักกันดี“ โอ้....สวรรค์ ดลบันดาลให้พี่น้องได้เจอกันแล้ว เจ้าคุณปู่คงดีใจมาก ทีได้หลานชายกลับคืนมา.. อิอิ ไม่ได้คุยเรื่องเพลงเลย

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    นามสกุลเดียวกันหมดเลยอ่ะ เรา
    พี่บี เสียง ชายกลาง พี่อ๋อง ชาย เมืองสิงห์
    ไม่เชื่อลองร้องเพลง ชาย เมืองสิงห์ดูจิ เสียงให้เลยล่ะค่ะ
    แวะมาฟังพร้อมกำลังใจค่ะ มาห้องอื่นๆบ้างซิพี่อ๋อง อยู่แต่ห้องลูกทุ่งอ่ะ อิอิ
    นึกแปลกใจมาตลอดเหมือนกันค่ะ คีย์ผู้หญิงหลายต่อหลายเพลงที่พี่อ๋องเอามาร้อง
    และก็ยังร้องได้ไง สบายๆเลยอ่ะ

8. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

ไพเราะครับ คนร้องเสียงดี พร้อมทั้ง ระบบเสียง กำลังดีครับ

9. tanaong2011

555.... หนูตา ชายเมืองสิงห์เนี่ยนะ เปรียบทั้งที ขอเป็นนักร้องรุ่นหลังๆก็ไม่ได้
    ขอบคุณกำลังใจมากครับ ..

10. tanaong2011

ขอบคุณมากครับผม

11. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ฟังแล้วกรี๊ดเบาๆค่า แอบช้ำพี่ตั้งอ๋องตั้งโอ่ฟังเพลินเลยค่า
    คิดถึงพี่ชายมากมายค่า จุ๊บๆๆๆ อ๊ะ มีอีกเพลงล่วยยยย ฟังก่อง แล้วเม้นท์เพิ่มสิคะรออะไร อิอิอิ

ลืมเสียเถิดก้อเพราะนะคะ ลืมเพลงได้ แต่ห้ามลืมน้องนะ นะนะนะ อิอิอิ

12. tanaong2011

ขอบคุณมากตั้งโอ๋ หยุดหลายวันไปเที่ยวไหนกัน อากาศเปลี่ยนแปลง อย่าลืมดูแลตัวเองและพี่มิ๊ด ด้วยนะ

13. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    อยู่แถวๆนี้แหละค่า คงวนเวียนใกล้ๆแถวๆบ้านนี่แหละค่าพี่ตั้งอ๋อง
    พี่ตั้งอ๋องก้ออย่าลืมดูแลสุขภาพนะคะ เป็นห่วงๆพี่เหมือนกันจ๊ะ^^