@โครงการบวชชี บวชชีพราหมณ์ ครั้งที่1 สำนักสงฆ์บ้านไอร์เจี๊ยะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ทิพยสถานธรรม, 11 พฤษภาคม 2014.

1. ทิพยสถานธรรม

ทิพยสถานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2010
    6-13 พฤษภาคม 2557
    @กิจนิมนต์ร่วมงานบวชชี บวชชีพราหมณ์และอบรม เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระญาณสังวร สังฆราชสกลมหาสังฆปรินายก ครั้งที่1 สำนักสงฆ์บ้านไอร์เจี๊ยะ ม.5 ต.ซากอ อ.ศรีสาคร จ.นราธิวาส

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พระรัชวุฒิ

พระรัชวุฒิ สมาชิกใหม่

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ ดีใจนะครับได้เห็นมีพระผู้นำเข้าไปพัฒนาสำนักสงฆ์บ้านไอร์เจี๊ยะ กว่าศาลาโรงธรรมหลังนี้จะสร้างเสร็จ ผมโดนชาวบ้านด่าต่างๆนาๆว่าชอบไปยะลาบ้าง ตลอดเวลาที่สร้างศาลาหลังนี้มามีใครบ้างไหมในหมู่บ้านอาสาไปซื้อวัสดุอุปกรณ์แทนผม ไม่มีเลยผมจัดการเตรียมให้ทุกอย่างเขียนแบบศาลาลงมือทำตั้งแต่ตีผังศาลาผูกเหล็กเทคาน กว่าจะสร้างศาลาหลังนี้แล้วเสร็จผมโดนด่าว่ากินเบี้ยวัดบ้าง ตลอดเวลาที่ผ่านมาเงินที่หายไปส่วนหนึ่งผมมีค่าใช้จ่ายจิปปาถะที่ไม่ได้ลงไว้ในบัญชีพอนานๆเข้าก้อเป็นจำนวนเงินที่เยอะแล้วในที่สุดผมโดนชาวบ้านหาว่าลักเบี้ยวัด ไงก้อขออธิบายความให้เข้าใจบ้างเพราะว่าตอนนั้นมันไม่มีกระจิตกระใจที่จะอธิบายอะไรเพราะว่ามันหมดเรี่ยวแรงกำลังใจในการพัฒนา ไงก้อขอให้พระที่เข้ามาพัฒนาต่อจากผมพัฒนาให้ได้เป็นวัดนะครับผมเอาใจช่วย จาก............อดีตเจ้าสำนักผู้เข้าพัฒนาสำนักสงฆ์บ้านไอร์เจี๊ยะคนแรก พระรัชวุฒิ กิตฺติปญฺโญ ( พธบ. พม. ปธ.3 นธ.เอก )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014