โครงการเพลงคู่ รวมดาว-นพเก้า (รายละเอียดซักนิดนึงนะคะ)

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 23 มกราคม 2016.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349

โครงการนี้เคยเกริ่นๆกับพี่ๆไว้..
    แต่ด้วยความไม่สะดวกหลายๆอย่าง เลยชะลอโครงการไป
    แต่ก็ยังมีคิดๆ วางโครงการในแบบเล็กๆไว้
    พี่โอ๋บอก เสียดาย หนูตา เราเก็บมาร้องเล่นๆคนละเพลง ๒ เพลงดีกว่ามั๊ย
    เป็นอะไรเล็กๆ ก็เลยไม่ได้ตั้งกระทู้ หรือ ส่ง PM อย่างเป็นทางการอย่างโครงการเพลงกลุ่ม
    พี่ปอบอก พี่สนใจ ถึงชะลอ พี่ก็ยังสนใจ คือ เป็นชุดที่อยากร้องมานาน
    ตาก็เลย รื้อในแบบ เอานะ ตามสะดวก ใครอยากร้อง ร้องมา ส่งไฟล์มารวมที่ตา
    เดี๋ยวพอซักพัก เราอัพโหลด เป็น ๑ กระทู้โครงการ
    พี่ๆน้องๆ ร้องเพลงกันเล่นๆ ^-^ เอาตามสะดวกของเพื่อนๆ ประมาณนี้

และก็เลย มี pm เล็กอย่างไม่เป็นทางการ ชวนแบบเน้นสะดวก
    กะว่า ซักระยะ จะโพสต์ล่ะนะ
    ชวนเล่นๆไปๆมาๆ ชักจะยาวขึ้นๆ ฮ่าๆ จริงๆค่ะ ไปๆมาๆจะเป็นเดือนแล้วอ่า
    เพื่อนก็เริ่มเยอะขึ้น ๆ ประหนึ่งจัดเพลงกลุ่ม (แต่หนักกว่า)
    ปลื้มอ่ะ !!! เหนื่อยลุ้นมากเลย แต่พอเริ่มเสร็จไปแต่ละเพลง หายเหนื่อยเลยค่ะ
    ตอนนี้ โครงการมาถึงวาระแล้วววว เหลือแต่ตามงานเพื่อนๆ น่าจะ ๒๕ เนี๊ยะล่ะค่ะ
    รึใครคิดว่า น่าจะยาวไป วาเลนไทน์ (ไกลไปมั๊ยคะนั่น อยากฟังแล้วเน๊าะ)
    ตาพลาด รึลืมชวนใคร ตามมาที่นี่กันได้นะคะ ยังมีเวลาเหลืออ่ะ ด้วยความยินดีอย่างยิ่งเลยค่ะ
    (ขอโทษมากๆด้วยนะคะ หันไปหันมานั่นนี่ เบลออ่ะ บางทีก็คิดว่า น่าจะไม่ได้เข้ามา เลยผ่าน)
    เพลงที่ร้องกัน ก็ตามที่พอจะมีคาราโอเกะ หรือดนตรีอ่ะ
    หายากจังเน๊าะ ว่างๆจะไปเดินหาซื้อ หลังจากฟังเพื่อนร้องแล้ว รู้สึกประทับใจและชอบ
    อยากมีติดไว้ที่บ้าน เผื่อๆ จะร้องโชว์ ลุง ป้า น้า อา ญาติโกโหติกาบ้าง อิอิอิ
    ตานั่งฟังเพลงเพื่อนๆร้อง ตานั่งยิ้ม มีความสุขอ่ะ อยากฟังกันละยังงงงงงคะ
    รีบๆส่งกันมานะคะ ฮ่าๆ ๆ :d

-----------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2016
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ใกล้วางแผงแล้ว...อะเหออะเหอ
    ดีใจดีใจ
    รีบแคะกระปุกนับเหรียญเพื่อจะไปซื้อฟังวันวางแผงจ้า อิอิอิ

:cool::cool::cool:

แง่มๆๆ รอได้รอได้ เทศกาลตรุษจีน รึวาเลนท์ไทน์ รึพร้อมเมื่อไหร่ ก้อรอได้จ้า
    อยากฟังจากทุกคน รวมเป็นอัลบั้มโตๆได้เลยนะเนี่ย ยิ้มมมมมมกว้างงงเลยอ่ะ ^___^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2016
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    ขอบคุณพี่โอ๋มากๆนะคะ
    ถ้าไม่เชียร์ๆให้ทำ ตาก็ยังคงวางไว้ง่ะ

4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

มาปูเสื่อรอฟังจ้า ^^​

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

โครงนี้ใบบุญร่วมร้องสองเพลงจ้า อิอิ

เมื่อเพลงวางแผงแล้วอย่าลืมมากดไลท์ให้ด้วยนะคะ อิอิ

6. tangOAH

ได้ไงเล่า
    เอาตังค์มาช่วยกันเลยอาคุงอ้อย(แคะปุกแล้วคงไม่พอนิ^^)
    คงออกมาหลายอัลบั้ม เพลงแน่นอ่ะอัลบั้มเดียวไม่พอ อิอิอิ
    จะมาปูส่งปูเสี่อรออย่างเดียวได้งั๊ยยย อิอิอิ

7. tangOAH

นั่นๆๆ ใบบุญ โห
    มาแป๊บเดียวจัดไปเสียสองเพลงแล้วนิ
    ฝากบอกพี่เมี๊ยว อ่านพีเอ็มของเก๊าด้วยจิ
    ไม่รู้พี่แกจะมิกซ์เองรึจะฝากมิกซ์น่ะจ่ะ
    คนข้างเขียงอ่ะ
    ฝากหน่อยนะจ๊ะ จุ๊บๆๆๆ

8. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ๒๕ นี้เลยหรือขอรับ จะเร็วไปหรือไม่ขอรับ วันนี้ก็ ๒๔ แล้วนะขอรับ
    เรียนดาราศาสตร์มาด้วย
    ๒ ดาวจันทร์ ๕ ดาวพฤหัส เป็นคู่ศัตรูด้วย
    วางแผงแล้วตามหลักโหราศาสตร์ อาจจะขายไม่ได้
    มีคุณตั้งโอ๋ แคะกระปุกซื้อคนเดียว เอริ้กกกกกกก

เพราะฉนั้นต้องวางยามก่อน เอาวันไหนดี ตั้งต้นกันที่วันวาเลนไทน์ก่อนแล้วกัน
    วันแห่งฟามร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ขอวาไลน์ไทน์แล้วกันครับ มีเวลามากหน่อย นักร้องระดับคุณภาพทั้งน้านนนน
    พี่แพท 2 เพลงแระ มีเวลา อาจจะสอยมาอีกซักเพลงนึง ขอดูก่อนครับ
    เด๋วพี่แพทจะแคะกระปุกซื้อเพลงตัวเองมาฟังด้วยยยย

9. tangOAH

สุดยอดจ้าพี่แพท เอาเลยเอาเลย
    น้องทุ่มสุดตัว แคะปุกเอามาซื้อให้หมด
    วาเลนไทน์รึเมื่อไหร่ก้อได้จ๊ะ ขอให้สะดวกๆกัน มากันให้ครบๆอ่ะ
    รอได้อ่ะเนอะ
    วางฤกษ์งามยามดี จะได้โชคดีมีชัย เพลงขายได้เกลี้ยงแผง อิอิอิ
    จัดอีกเพลงเหรอพี่แพท น้อยไปนา เอาอีกสักสองเลยจ้า ^___^

10. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    พ่อหมอ มาเองเทียววววง่ะ
    วันที่ 25 มกราคม นี่คงไม่ทันแล้วล่ะค่ะ ตาได้เปิดรับอีกหลายเพลง
    สมาชิกมีมาเพิ่มอีกหลายเพลงเลยค่ะ ที่จะร้องในโครงการ
    เลยขยายเวลา ยาวไปอีกอ่ะค่ะ

แต่ถ้าเป็นวาเลนไทน์ นี่ตาว่ายาวไปนะคะ เพลงเสร็จมากกว่า 80 % แล้วอ่ะค่ะ
    20% ที่มาใหม่ เลยจะยืดเวลาให้ไปอีก จากนี้ไปจนถึงวันที่ 7

งั้นเอาเป็นว่า ไม่เกินวันที่ 7 กุมภาพันธ์ นะคะ
    คนละ ครึ่งทาง ขาดตัว คำเดียวเลย ฮ่าๆ หยวนๆ โอมั๊ยคะพี่แพท
    นี่สุดตัวแล้วนะคะ ว่าไง ๆ

วันที่เหลือก่อนวาเลนไทน์ ขอเวลาให้ตาทำรายละเอียดเกี่ยวกับตรงนี้
    และจะโพสต์ก่อนวันวาเลนไทน์นิดหน่อย
    ตาว่าเพื่อนๆต้องรอฟังด้วยใจจดจ่อ 5555+ คือไงอ่ะ
    บางคนคือ ยังไม่รู้เลยว่าตัวเองได้ร้องกับใคร บางคนรู้ละ แต่ยังไม่ได้ฟังเพลงที่ตัวเองร้อง
    แต่บางคนร้องและมิกซ์ส่งมา ก็มานั่งลุ้นฟังเพลงอื่นๆ เราจะมาฟังพร้อมๆกัน ^_^

สรุป 7 กุมภา นะคะ สำหรับคนมิกซ์เองอ่ะ
    ส่วนเพลงที่ต้องหาคนร้องคู่และส่งมิกซ์โดยตา ไม่อยู่ในวันดังกล่าวนะคะ ฮ่าๆ
    ต้องรีบส่งเหมือนเดิมนะคะ
    เพราะตาต้องดำเนินการต่อจากนั้นอีกง่ะหลายขั้นตอนและใช้เวลาอ่ะค่ะ
    ตอนนี้คนมิกซ์ก็สัญญาณอ่อน ติดต่อลำบากขึ้นอ่าาาาา

พ่อหมอ จับยาม 3 ตา และอื่นๆให้ตาด้วยนะคะ

11. patz_bkk

เสาร์ อาทิตย์นี้ ว่าจะหาฤกษ์ร้องเพลงได้แระ
    ว่าจะร้องทีี่ตกลงไว้กับน้องนู๋ตา
    คืออย่างไม่ได้ ไม่ได้เนี่ย ......ก็ ..... ก็ไม่ได้อ่ะ

จ๊ากกกกกกส

ม่ายจ้ายยย คืออย่างไม่ได้ ไม่ได้ ก็อย่างน้อยก็เพลงนึงล่ะ
    ร้องเพลงที่ถนัดแล้วกัน อัลบั้ม นพเก้า ดาวล้านดวง

"แมงมุมลายตัวนั้น ฉันเห็นมันซมซานซุกซน วันหนึ่งมันถูกฝน ไหลหล่นจากบนหลังคา ....." ฮืิมมมม ๆๆๆๆๆ

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    อย่างน้อยๆ ต้อง ๒ เพลงค่ะ ฮ่าๆ
    มีแอบต่อรองนะเนี๊ยะพี่แพทนะ ^-^
    พี่แพทอาววววดนตรีไป ๒ เพลง ตาลงสมุดบัญชีหนังเสือไว้ละ
    ยังไม่ได้คิดดอกเบี้ยเลยนะเนี๊ยะ...จะบอกให้ เอิ๊กกก...กกก...ก
    รอฟังอย่างใจจดจ่อค่ะ :d

13. tangOAH

ต่อรองไม่ล่ายยยฮ่า อาคุงพี่แพก
    สองเพลงอ่ะ สองเพลง (ท่องไว้แล้ว)
    ว่าพี่แพทสองเพลง
    สรุปว่าสองเพลงนะพี่ กิกิกิ

14. ษิตา

1,230

15. patz_bkk

นั่งรอพี่แพทเหมือนกัน เมืื่อไหร่น้าาาา จะมาซะที พี่แพท นะ พี่แพท

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกส

จามาบอกว่า นัดกับพี่ขวัญว่าจะร้องเพลงเมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา
    ปรากฎว่าพี่ขวัญเจ็บคอไม่สบายตั้งแต่เย็นวันศุกร์ พี่แพทพาพี่ขวัญเข้า รพ เกษมราษฏร์ เมื่อวานนี้ตอนเย็น พี่แพทร้องของพี่แพทไปแล้ว ตอนนี้เลยขอเช็คอาการของพี่ขวัญก่อน ถ้าไม่ไหวจริง ๆ อาจจะต้องรบกวนน้องนู๋ตาจัดหานักร้องให้หน่อย เหมาะสมหรือไม่อย่างไร แล้วแต่พิจารณากันนะจ๊ะ

16. ษิตา

1,230
    อ่าววว! ป่วยซะแล้วพี่ขวัญ
    ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง คนป่วยเยอะเลยอ่ะ
    ขอให้พี่ขวัญหายเร็วๆนะคะ..
    ได้ค่ะ จัดให้เลยอ่า
    pm ไปแล้วนะค๊าาาา ^-^

17. tangOAH

เพี้ยงง คุณขวัญหายเร็วๆนะคะ
    ยังทันนะ รีบพักผ่อนค่ะ
    อยากฟังคู่รักคู่ขวัญ(แพท) ร้องเพลงมากเลยค่ะ
    สู้ๆๆๆค่ะ

18. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันหยุดสุดสัปดาห์
    ขอให้ทุกมีความสุขนะคะ

วันนี้เข้ามาได้ข่าวจากหนูตาว่าเพลงใบบุญเสร็จไปเพลงหนึ่ง
    แล้วนะ และบอกว่า...ร้องดีมั่กๆเลยอ่ะ....(ยิ้มมมมม) อิอิ

ส่วนอีกเพลงยังไม่ได้ข่าวเลยยยยยย
    สงสัยใบบุญจะเพราะจนระบบจะรับไม่ได้ อิอิ
    โปรดิวซ์เซอร์ต้องจัดการกับเสียงเพลงนานหน่อยจ้า อิอิ

ส่งกำลังใจให้กับทุกคนจ้า สู้สู้นะ

19. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

อีกนิดเดียวนะ ใกล้จะสำเร็จแล้ว
    มาเป็นกำลังใจให้กับทุกคน เช่นกันครับ

20. 老夫子

老夫子 เป็นที่รู้จักกันดี

เฺฺฺฮีบแพทเจ๋งวุ๊ย รู้จักคู่ศัตรูด้วย
    แต่ พฤหัส+จันทร์ ก็เป็นคู่ธาตุด้วยนะ(มีค่าเหมือนดาวเป็นเกษตร)
    (พฤหัส จันทร์ ปั้นตัว หาผัวเมีย
    มิได้พักให้เสีย ขันหมากหมั้น)
    ้เป็นคู่ที่ดีด้วยเหมือนกันเน่อ