โครงการ " คนโสดนิสัยดี พบกับ คนโสดนิสัยดี"

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย tidabell, 30 พฤศจิกายน 2012.

1. ตะวัน58

ตะวัน58 Active Member

แวะเอาเพลงมาฝาก คนโสดทุกคนคับ รวมทั้งตัวผมด้วยอิอิ :)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=XvfVts4uNJM]ที่รักของใครสักคน - เต้ วิทย์สรัช - YouTube[/ame]

2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ต้องขอประทานโทษที่ต้องลบข้อมูลเพราะที่บ้านก็ชอบอ่านเวปพลังจิตน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2012
  3. Hombre

Hombre สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2012
    คุณชะมะนาด ถ้าอยากหาพวกที่พักตามย่านต่างๆแบบที่บอก
    ลองเข้าเวปพวกลงประกาศให้เช่าให้ซื้อที่พักตรงๆเลยจะได้เร็วกว่าไหมครับ
    จะลองเลือกๆเทียบๆหาดู ว่าเราสะดวกแบบไหน
    แบบพวกเวป prakard.com หรือพวกที่ลงข้อมูล หาที่พักก็ได้ครับ
    จะได้คำตอบที่ตรงกว่า

เป็นกำลังใจให้นะครับ

4. Stabilo

Stabilo เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    Merry Christmas ครับทุกท่าน

5. Stabilo

Stabilo เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    ที่ต้องฉีดดีดีทีเพราะยุงเยอะไหมครับ
    ถ้ายุงเยอะมีมุ้งลวดไหม หรือเปิดเข้าออกบ่อย
    หาโคมมาจับยุงดีไหม หรือไม้ตียุงไฟฟ้า

ดีดีทีถ้าตกลงไปในอาหาร สะสมไปเรื่อยๆก็ไม่ใช่น้อย
    ทั้งกินทั้งสูดเข้าไป ไปหาเอกสารโทษของดีดีทีให้น้องและพ่อแม่อ่านดีไหม
    ไม่งั้นถ้าเขารั้นจะฉีด คุณก็ไปที่อื่นช่วงนั้นดีไหม

ไม่มีที่ไหนเหมือนบ้านหรอกครับ ยิ่งคุณอยู่มา60ปีแล้ว
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=zJ6VT7ciR1o]There's No Place Like Home - YouTube[/ame]

6. ชะมะนาด

ต้องขอประทานโทษ ที่ต้องลบข้อมูลค่ะ เพราะที่บ้านก็ชอบอ่านเวปพลังจิตน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2012
  7. ตะวัน58

ตะวัน58 Active Member

ลองสวด พระคาถาชินบัญชร ไม่ก็ บทสวดพระมหาจักรพรรดิ ดูครับ
    แล้ว อธิฐานแผ่้เมตตาให้พวกเขา เผื่ออะไรๆจะดีขึ้นครับ
    ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ออกมาหาบ้านอยู่ครับ จะได้สบายใจ สบายกาย ขอให้โชคดีครับ

8. ชะมะนาด

ขอบคุณ คุณตะวันมากๆๆค่ะ ที่เข้าใจในสภาพของดิฉัน พระคาถาที่กล่าวมานั้นก็ท่องได้ค่ะ แต่ระยะนี้ จิตใจอ่อนแอมากๆๆ สวดไม่ถึงกลางบท ก็หมดสภาพ สวดต่อไม่ไหว ไม่รุ้ว่า ทำกรรมอะไร ถึงต้องมาทนทุกข์แบบนี้

9. BBrisa

BBrisa Active Member

ขอให้คนโสดนิสัยดีพบรักกับคนโสดนิสัยดีโดยเร็ววันนะคะ

กระทู้น่ารักมากค่ะ

10. khunfongbeer

khunfongbeer เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2012
  11. Hombre

Hombre สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2012
    อยากทราบว่า ท่านใดที่โพสข้อความลงไปตามที่เจ้าของกระทู้บอกแล้ว
    มีใครติดต่อมาทำความรู้จักด้วยไหมครับ
    ได้เจอคนดีๆตามวัตถุประสงค์ของกระทู้ไหมครับ

12. tidabell

tidabell เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    คุณชำมะนาด ที่บ้านยุงเยอะหรือคะ พอดี ไม่ทันได้เข้ามาอ่านกระทู้ค่ะ
    ถ้าใช่ตามที่สันนิษฐาน ลองกำจัดแหล่งของยุงดูสิคะ ดูว่าตรงไหนในบ้านที่มีน้ำขังหรือเปล่า เทออก แล้วคว่ำภาชนะลง หรือไม่ก็เติมเกลือลงไปก็ได้ ไม่ให้ลูกน้ำเติบโตเป็นยุงมากัดเรา
    แก้ปัญหาที่สาเหตุ ตรงจุด กว่า
    เรื่องดีดีที ไม่แนะนำให้ฉีดเลย อันตรายทั้งคนและยุง ถ้าจำเป็นใช้สมุนไพรดีกว่า จำพวกตะไคร้ ถ้าเยอะจริงหามุ้งมากันค่ะ
    อยากให้คนปฏิบัติธรรมมีสุขภาพกาย และใจที่ดี จะได้สร้างบารมีไปนานๆ และอยู่ด้วยความสุขค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2012
  13. tidabell

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน ด้วยความรักและความอบอุ่นค่ะ เราเป็นสังคมเล็กๆที่ส่งเสริมให้กัลยามิตรได้พบเจอกัน ส่วนใครจะคู่กับใคร นั้นเป็นวาสนาของแต่ละท่าน สร้างมาด้วยกันค่ะ ทั้งนี้เพื่อนำคนที่มีความคิดแบบเดียวกัน มีความเห็นสอดคล้อง มารวมกันในที่เดียว

ใครที่ได้เจอคนที่ดีแล้ว หรือ มีผลตอบรับเป็นอย่างไร ส่งมาแชร์ ให้ทราบได้นะคะ ^___^

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2012
  14. ชะมะนาด

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนน่ะค่ะ โสดมา 60ปีแล้วค่ะ ไม่ค่อยมีเพื่อน เพราะทำงานกะพ่อ ตั้งแต่เล็ก จนแก่ 55555 เพิ่งเล่นคอมเป็นมา2ปีกว่าๆ แต่ก็ยังทำอะไรไม่เป็น มีแต่เปิดและปิด และโพสได้บ้าง

15. sweetyns

sweetyns สมาชิกใหม่

เห็นด้วยมากเลยค่ะ แล้วต้องส่งข้อมูลส่วนตัวยังค่ะ :cool:

16. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    มาส่อง เผื่อได้เพื่อนดีๆค่ะ

17. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดกระทู้เถอะครับ โครงการไม่ได้ผล

18. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านพบคู่บารมีที่ดีนะครับผม

19. tidabell

มาแว้วค่ะ ไม่ได้มาอัพซะนานเรย.. อิอิ
    สงสัยเป็นเพราะบุญที่ทำอย่างนี้มั้งคะ ตอนนี้ได้เจอคนที่ดีมากๆ กำลังคบหาดูใจกันอยู่ค่ะ (แต่ว่า ไม่ใช่ได้มาจากกระทู้ที่ตัวเองตั้งเอง นะคะ)
    จุดประสงค์ที่ทำเพื่อให้เพื่อนๆได้พบกัลยามิตรที่ดี เผื่อว่าคนไหนที่รู้จักกันแล้ว และนิสัยใจคอเข้ากันได้ดี ก็สามารถคบหาเป็นคนรู้ใจกันต่อไปค่ะ ใช่ว่าคนที่รู้จักทุกคน จะต้องหาแฟนเสมอไปนะคะ เป็นเพื่อนคุยก็ได้
    อย่างน้อยๆ เราก็ได้มีคนรู้จักเพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งคนค่ะ เรื่องราวดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน เพียงแค่เราเปิดใจ ยอมรับสิ่งใหม่ๆเข้ามา โลกของเราก็กว้างขึ้นค่ะ ;)

ไม่อยากให้คาดหวัง ว่าจะต้องหาคนรัก มิตรภาพดีๆก็ยังมีอยู่เยอะค่ะ

ใครที่สนใจส่งเรซูเม่ ดังตัวอย่างเข้ามาได้เลยค่ะ การที่เขียนละเอียดเกี่ยวกับอุปนิสัยตัวเอง และคนที่อยากพบ ก็จะเปิดโอกาสให้เรา ได้เจอคนแบบนั้นมากยิ่งขึ้นค่ะ

20. tidabell

ไม่ได้ผล ก็ไม่เป็นไรค่ะ อย่างน้อยๆ กระทู้นี้ก็มีส่วนทำให้ เกิดกัลยามิตรเพิ่มมากขึ้นค่ะ