โครงการ พยากรณ์การกุศล และ แนะนำกรรมฐาน โหราศาสตร์แนวพุทธ สุวรรณโคมคำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เสขบุคคล, 4 ตุลาคม 2012.

1. rattanamatee

rattanamatee สมาชิก

คำพูดเหล่านี้ ช่างคล้าย กับ ปฐมาจารย์เสี้ยมสอน เลยล่ะ.....มูลนิธิเจริญไปไกลเกินที่พวก ชมรมจะมาเล่นสำนวน ไช้ลมปากสร้างโลกได้หรอกครับ

2. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกสิ่งทุกอย่างบนความสำเร็จหรือล้มเหลวก็ตาม สิ่งที่ผ่านมาคือประสบการณ์ที่เก็บเกี่ยว ทุกอย่างมีประวัติศาสตร์ จะดีก็ตาม ชั่วก็ตาม มันไม่เป็นไปเพราะคำคนของคนใดคนหนึ่งซึ่งไม่มีคุณธรรมที่ดีรับรอง คำสรรเสริญ เยินยอก็เช่นกัน จะยกตัวชูตนว่าดีเช่นไรแต่นั่นก็ไม่มีมาตรฐานใดๆมารับรอง ดีก็ตาม ชั่วก็ตาม มันก็เหมือนแม่เหล็กย่อมดูดเอาเฉพาะเหล็กด้วยกัน เป็นคนเช่นไรก็คบกับคนเช่นนั้น ระยะทางพิสูจน์ม้ากาลเวลาพิสูจน์คน

3. เสขบุคคล

พรุ่งนี้ผมจะจัดพิธีเล็กๆบูชาท่านท้าวมหาราชทั้ง ๔ พร้อมด้วยพญายมราช เพื่ออธิษฐานจิตบางอย่างให้ท่านได้รับรู้ และช่วยดูแลพระพุทธศาสนา อีกทั้งให้ท่านช่วยส่งเสริมกิจกรรมของมูลนิธิสุวรรณโคมคำให้เจริญรุ่งเรือง สามารถช่วยเหลือสังคมและคนส่วนมากให้ประสบความเบาใจ คลายทุกข์ ด้วยการสวดมนต์ ปฏิบัติธรรม เจริญกสิณภาวนา หากบุคคลใดไม่ตั้งตนอยู่ในศีล ในธรรม และความดี ทำลายพระพุทธศาสนาก็ขอให้ท่านท้าวมหาราชทั้ง ๔ พร้อมด้วยพญายมราชและบริวารของท่าน ช่วยขจัดทุกข์และภัยพาลให้หมดไปด้วยอำนาจแห่งเทวานุภาพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2013
  4. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012

5. เสขบุคคล

คนนี้ของแท้ :cool: คนดีจริง :cool: ทั้งความคิด (i)และจิตใจ (kiss) [/quote]

ตราบใดที่มรรคผลยังไม่แจ้ง บุญกุศลและปัญญายังไม่เต็มเปี่ยมแล้วฉันใด ก็หยุดไม่ได้ครับ ขอให้พี่สีลตั้งใจเรียนและศึกษาธรรมะเพิ่มมากๆยิ่งขึ้นนะครับ เพราะคนเป็นนักจิตวิทยาทางโหราศาสตร์ หากมีความรู้ในธรรมะ มีพระสูตรเป็นต้น พี่สีลก็จะสามารถแจกแจงจ่ายธรรมโอสถให้แก่ผู้ที่ความทุกข์ได้เป็นอย่างดี และได้ผลแก่โรคของผู้ที่มารับคำพยากรณ์นะครับ

6. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ตราบใดที่มรรคผลยังไม่แจ้ง บุญกุศลและปัญญายังไม่เต็มเปี่ยมแล้วฉันใด ก็หยุดไม่ได้ครับ ขอให้พี่สีลตั้งใจเรียนและศึกษาธรรมะเพิ่มมากๆยิ่งขึ้นนะครับ เพราะคนเป็นนักจิตวิทยาทางโหราศาสตร์ หากมีความรู้ในธรรมะ มีพระสูตรเป็นต้น พี่สีลก็จะสามารถแจกแจงจ่ายธรรมโอสถให้แก่ผู้ที่ความทุกข์ได้เป็นอย่างดี และได้ผลแก่โรคของผู้ที่มารับคำพยากรณ์นะครับ[/QUOTE]

ดังพุทธพจน์ที่ตรัสไว้ว่า ภิกษุทั้งหลาย โรคมีอยู่ ๒ ชนิด ดังนี้คือ โรคทางกาย ๑ โรคทางใจ ๑ โรคทางกายนี้เป็นสิ่งที่รักษาให้หายได้ง่าย ส่วนโรคทางใจนั้นเป็นโรคที่รักษายาก และทุกคนล้วนแต่เป็นโรคทางใจกันทั้งสิ้น คือทุกคนล้วนแต่มีเชื้อโรคอันได้แก่ ความโลภ ความโกรธ ความหลง เข้าแทรกแซงอยู่ในหัวใจทั้งสิ้น เป็นสาเหตุให้เกิดความทุกข์ความเดือดร้อนต่างๆ ตามมามากมาย มีเพียงคนประเภทเดียวที่ไม่เป็นโรคทางใจคือพระอรหันต์เท่านั้น... สาธุ

7. pum.ch

pum.ch สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2008
    ช่วยหน่อยนะคะ

ส่ง pm ไปแล้วนะคะ ช่วยแนะด้วยนะคะขอบคุณค่ะ

8. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แกงานเยอะ อีกทั้งกลางคืนยังไปสอนวิชชาพระอภิธรรมอีกนะครับ กลับบ้านสี่ทุ่ม ห้าทุ่ม แต่ใจแกรักการพยากรณ์ ยังไงก็รอหน่อยนะจ๊ะ

9. เสขบุคคล

ตอบดวงให้ทุกท่านครบแล้วนะครับ ไปดูที่ Pm ได้เลยครับ อย่างไรแล้ว ก็เชิญติดตามกิจกรรมการกุศล ที่จัดขึ้นเพื่อการปฏิบัติธรรม สวดมนต์ และเจริญกรรมฐานที่ทางมูลนิธิจัดขึ้นตามกาลในโอกาสหน้าครับ

10. topkrap

topkrap Active Member

22 กรกฎาคม 2012
    pm แล้วครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

11. Amatayan

ดูนิมิตกรรม กาลชะตา แล้ว น่าจะเกิดความอึดอัดใจ เครียด มีความทุกข์ในใจมากพอควรนะครับ หรืออาจต้องโยกย้ายเปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัย อีกทั้งยังอาจมีอารมณ์ร้อนได้ง่ายขึ้น ขอให้เรื่องร้ายกลายเป็นดีนะครับ สวดมนต์ ทำบุญเพิ่มมากขึ้นก็จะยิ่งดีนะครับ

12. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ตราบใดที่มรรคผลยังไม่แจ้ง บุญกุศลและปัญญายังไม่เต็มเปี่ยมแล้วฉันใด ก็หยุดไม่ได้ครับ ขอให้พี่สีลตั้งใจเรียนและศึกษาธรรมะเพิ่มมากๆยิ่งขึ้นนะครับ เพราะคนเป็นนักจิตวิทยาทางโหราศาสตร์ หากมีความรู้ในธรรมะ มีพระสูตรเป็นต้น พี่สีลก็จะสามารถแจกแจงจ่ายธรรมโอสถให้แก่ผู้ที่ความทุกข์ได้เป็นอย่างดี และได้ผลแก่โรคของผู้ที่มารับคำพยากรณ์นะครับ[/QUOTE]

จ้าวคร่า..รับทราบค่ะ โมทนาสาธุและขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

สติเป็นตัวระลึก สัมปชัญญะเป็นตัวรู้
    ขาดสติแล้วก็ลืม ลืมว่าเรากำลังทำอะไรอยู่
    ขาดสัมปชัญญะแล้ว ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรอยู่ในปัจจุบัน
    มีประโยชน์หรือไม่ ควรเจริญหรือควรละ

ว๊าา คุณเสข ใส่ใจขนาดนี้แล้วพี่สีลจะกล้าโดดเรียนรึ :p

13. topkrap

topkrap Active Member

22 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยให้คำแนะนำ

14. พระนาคปรก

พระนาคปรก สมาชิก

ส่งคำถามไปทาง PM แล้วนะครับ

15. Amatayan

โครงการพยากรณ์การกุศล ยังจัดอยู่ไหมครับ...?

16. เสขบุคคล

ยังมีอยู่นะครับ....

ส่วนท่านใดสนใจศาสตร์การพยากรณ์ก็เริ่มติดต่อ สอบถามรายละเอียดในการเรียนวิชาสุวรรณโคมคำได้ตั้งแต่บัดนี้ครับ

17. เสขบุคคล

18. เมตยา

เมตยา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    pm ไปแล้วนะคะ

pm ไปแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

19. เสขบุคคล

ตอบไปแล้วนะครับ

20. noomeaw

noomeaw สมาชิก

PM ไปแล้วนะคะ