โจรปล้นจูบ - - ยุ้ย ญาติเยอะ & ทศพล หิมพานต์ - - by VeggieGuy & pporjai

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 9 ธันวาคม 2011.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ไปลอกเนื้อเพลงมาจากที่ หนูตา ร้องคู่ MaN ร้องเอาไว้ (เพิ่งรู้ตอนหาเนื้อเพลงนี่แหละ อิอิ)
    ขอขอบคุณพี่ไจ่ไจ๋ที่ร่วมสนุกด้วยอีกเพลงหนึ่งนะครับ <(^__^)>

เพลง โจรปล้นจูบ
    ศิลปิน ยุ้ย ญาติเยอะ/ ทศพล หิมพานต์

(ญ.) นี่หรือ คือโจร ที่คอยปล้น จูบหญิง
    (ช.) ไม่จริงสาบานก็ได้ ไม่เคย
    (ญ.) ไม่เคย จริงนะ
    (ช.) ไม่เคย
    (ญ.) ไม่เคย สักนิด
    (ช.) ไม่เคย
    (ญ.) อ๋อ นิด นิด ไม่เคย เพราะเคย มามากมาย
    (ช.) ผมจูบ ไม่เป็นเห็นจะผิดตัว
    ผู้หญิงผมกลัว ไม่เคยกล้ำกลาย
    (ญ.) ท้อที่จะเชื่อ เหลือที่จะชมลิ้นลม
    ของผู้ชาย ช่ะ ช่ะ ช่ะ ช่ะ
    (ช.) ให้ตาย ซิเอ้าคุณ
    จริง จริง จริง จริง
    (ญ.) หากว่าฉัน ลงทุน
    ทดลองให้คุณ จูบเล่า
    (ช.) ไม่เอ๊า ไม่เอา
    ผมอายจันทร์เจ้า แอบดู
    *(ญ.) นี่หรือ คือชาย โง่ยิ่งกว่าควาย ไถนา
    (ช.) ยายบ้า มาว่า ผมโง่ โฉมตรู
    (ญ.) ไม่เชื่อ ถามท่าน ผู้ดู
    โง่จริง ไหมจ๊ะ โง่จ่ะ
    เห็นไหมล่ะ ท่านผู้ฟัง ท่านยัง ช่วยตอบมา
    (ช.) เออแน่ ถามเองแล้ว ก็ตอบเอง
    ผมไม่เต็มเต็ง ผมหรือคุณบ้า
    (ญ.) ฉันคุยกับคุณ เหมือนคุยกับตอ
    ไม่ขอชวนพูดจา ลา ลา ลา ที
    (ช.) หรือเขา ให้ท่าเรา
    เอ๊ะ เอ๊ะ เอ๊ะ เอ๊ะ
    เพิ่งจะมา มีเชาว์
    เล่นเอา เมื่อตอนจบนี่
    ดูซิ ดูซี เลยไม่ได้กินไข่แดง
    (ซ้ำ)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1796575/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตื่นมาตัดให้ตอนตี 2 ค่ะ..งัวเงียๆ
    เพลงนี้น่ารักค่ะ เคยร้องแล้วเหมือนกัน

5555 ถึงตรงนี้ฮาเลยค่ะ พี่เบิ้มใส่อารมณ์สมจริงจัง >> ยัยบ้า
    พี่ใจจ๋า จิกๆเน้นๆเสียงหน่อยสิคะ อันนี้หวานไปๆ ตอน >>โง่ยิ่งกว่า ควาย ไถนา อ่ะ อิอิ

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k) ขอบคุณน้องนู่ตามั่กมักเยย ที่ลุกมาตัดเพลงคู่ให้ตอนตี 2 แล้วยังชมว่าเพลงน่ารักอีกแน่ะ.....พี่ใจเคยฟังเวอร์ชั่นน้องแมนกับนู่ตาแล้วก็ยิ่งน่ารักหญ่ายย-เยยยย...

:cool:ฟังแล้ว อืม..จิก ๆ เสียงน้อยไปหน่อย..ตอนที่นู่ตาแนะนำ...นะ
    น้องเวจจี้นี่เก่งจังนิ ยิ่งตอนร้องว่า ยัยบ้า..ชัดจังเยย..เพลงที่แล้วก็มี บร้า ๆ ๆ ๆ
    เด่ว..คงได้หาเพลงใหม่ที่มีเนื้อ..คำว่า บ้า มาอีกจนได้ ช่ายหมายยยย..

({) ขอบคุณน้องเวจจี้ที่ชวนร้องเล่นสนุก ๆ นะคะ เวอร์ชั่นนี้ฟังแล้ว...ผสมสุนทราภรณ์นิดนึง..ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ธันวาคม 2011
  4. pporjai

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ธันวาคม 2011
  5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ตาร้องกับแมนเป็นเวอร์ชั่นโลว์เทคอ่ะ 555
    ร้องอัดกับดนตรีเลย แล้วส่งไปให้อีกฝ่ายร้อง คร่อมจังหวะนิ๊สสๆอ่ะค่ะ
    ไม่ได้มิกซ์ เพราะไม่เป็นเลย หุหุ
    เวอร์ชั่นนี้ดนตรีแปลกดีด้วย น่ารักค่ะ ฟังแล้วอารมณ์ดี

ลุกมาตัดตอนตี๒ เพราะเพิ่งตื่นหลังจากเผลอหลับไปอ่ะ
    เมื่อวานตาไปส่งพี่ชายชายแดนนู๊น กลับมาถึง ๓ ทุ่ม เพลียหลับไป
    ลุกมา ตี ๒ แลัวหลับต่อ ฮ่าๆ เหนื่อยอ่ะค่ะ...ขับรถไกล

6. ษิตา

1,230
    ทหารเรืออ้อนรัก เพลงต่อไปเลยค่ะ ฮ่าๆ ชอบเพลงนี้
    ต่อด้วย เบรครักเบรครถ โสน-สะเดา
    ตามีเกะของ สุนารี-ยอดรัก ที่ร้องชุดนี้ทั้งชุดเลยค่ะ
    คู่แท้-คู่ฮิต 1-2
    คือ สุ่มๆซื้อมา เปิดดูก็น่ารักฮาๆทุกเพลง หยิบมาร้องบ้าง
    เห็นพี่เบิ้มร้องๆมา ก็อยู่ในชุดนี้ทั้งนั้นเลย
    ร้องให้ครบทั้งอัลบั้มเลยพี่เบิ้ม อิอิ

7. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011

ไม่รู้เม้นท์ อะไรดี เอาเป็นว่า บ้า ได้ ฮื่มมมมม

8. pporjai

:cool: พักเที่ยงเหรอคะน้องยุ พี่ใจ่ใจ๋ก็กำลังหม่ำ ๆ ๆ ข้าวเที่ยงอยู่ ขอบคุณที่แวะมาฟังเพลงคู่สนุก ๆ นะคร้า ๆ ๆ

9. pporjai

:cool: ก็ยังนึกถึงคู่ขวัญ คู่กัดดดดด น้องนู่ตากับน้องแมนอยู่ตลอดนะคะ เป็นคู่ที่ร้องเพลงได้ลงตัวคู่หนึ่งเลยค่ะ อู้..เดินทางไปไกลมากเลยนะคะนี่ พักผ่อนให้มาก ๆ นะคะ รักษาสุขภาพด้วย

:cool: เยอะไปมังคะน้องนู่ตา จริง ๆ เสียงน้องเวจจี้ดีมาก ๆ ร้องเข้าอารมณ์เพลงได้เกือบจะทุก ๆ เพลง มีพรสวรรค์มากค่ะ

10. VeggieGuy

เพิ่งซื้อชุดเดียวกันเลยครับ ถ้ารู้ว่ามีก็จะได้ขอนะเนี่ย
    อยากบอกว่าพี่ตั้งใจลงทุนซื้อเกะชุดนี้เพราะเป็นชุดที่ชอบนักร้องทั้งสองคนคือยอดรัก และสุนารี
    ก็อยากร้องให้ครบทุกเพลงเลยครับ
    เพลงที่ร้องคู่พี่สร้อยก็มาจากชุดนี้เช่นกัน
    ว่าแล้วก็ร้องทหารเรืออ้อนรักด้วยกันซะเลยนะ <(^__^)>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2011
  11. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ไปปล้นแถวไหนละคุณวิกกี้
    ที่หลังชวนผมไปปล้นบ้างนะ...........

" ยัยบ้า" อันนี้ใส่อารมณ์เกินเพลงไปหรือเปล่าเนี่ยคุณวิกกี้
    55555555555 ...............

12. VeggieGuy

เพลงนี้กลายเป็นว่า โจรปล้นจูบตัวจริงกลายเป็นฝ่ายหญิงไปซะนี่
    ส่วนผู้ชายคู่กรณีเลยไม่แน่ใจว่าเป็นชายจริงหรือเปล่า 555 เข้าใจแต่ง

ไม่ได้ใส่อารมณ์มากเกินไปครับ แค่พอสะใจๆ อิอิ
    ถ้าไปฟังเวอร์ชั่นยอดรัก-สุนารี ก็ประมาณนี้แหละครับ

13. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องกันไพเราะแบบนี้เอาตำรวจมาจับดีไหมเนี่ย ร้องได้ไพเราะทั้งคู่เลยค่ะ

14. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ชอบๆเพลงนี้ พี่ใจร้องแบบออมมาก555

15. ษิตา

1,230
    งั้นพี่ไรก็ร้อง (โสน-สะเดา) กับพี่เบิ้มซักเพลงนะ นะ นะ
    เพลงชุดนี้มีเพลงแนวๆจิกๆกัดๆหลายเพลงเชียวอ่ะ ฮาดี

16. VeggieGuy

เพลงนี้รู้สึกว่าฝ่ายหญิงคือฝ่ายที่เป็นโจรนะครับ ฉะนั้นควรจับคนเดียว อิอิ

เพลงที่แล้ว (มะนาวไม่มีน้ำ) พี่ไรใส่จนเต็มแล้วครับ

เห็นด้วยครับ เดี๋ยวส่งดนตรีให้พี่ไรเลย 555

17. ษิตา

1,230
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ urai ay [​IMG]
    ชอบๆเพลงนี้ พี่ใจร้องแบบออมมาก555
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เพลงที่แล้ว (มะนาวไม่มีน้ำ) พี่ไรใส่จนเต็มแล้วครับ

พี่ไร รึ พี่ใจ อ่ะพี่เบิ้ม เอาให้แน่นะคะ อิอิ

18. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1796575/[/MUSIC]

พี่ใจสู่ ๆ อิอิ.............เยี่ยมไปเลยครับคุณเบิ้ม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2013
  19. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    สายบัวแต่งตัวรอเลย 5555

นั่นดิ สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อละม๊างงงพี่...

20. ษิตา

1,230
    พี่ไรเปิดดนตรีร้องไม่ได้
    นอกจากร้องจากดนตรีของยูทูป (รึเปล่าคะ รึแก้ได้แล้ว)
    ตาก็เลยเอาเกะจากยูทูปมาให้พี่ไรร้องแล้วกันค่ะ
    เดี๋ยวพี่เบิ้มมาดูด้วยนะคะ ดนตรีเดียวกันรึเปล่าอ่ะ ^_^

<IFRAME src="http://www.youtube.com/embed/GgYolfQaHhc" frameBorder=0 width=420 height=315 allowfullscreen></IFRAME>

รอฟังนะคะ อิอิอิอิอิอิ