โดนผีข่มขืนค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sangdao, 14 มิถุนายน 2006.

1. sangdao

sangdao Active Member

14 มิถุนายน 2006
    เรื่องมีอยู่ว่าดิฉันมีปัญหาแบบนี้มาตั้งแต่เด็กเคยโดนผมอำแบบว่ามาเอาค่ะพูดไปแล้วมันไม่น่าเชื่อค่ะแต่ดิฉันโดนประจำตั้งแต่เด็กจนโต
    ตอนเด็กน่ะนานๆทีตอนนี้โดนทุกวันดิฉันอายุ30แล้วค่ะส่วนมากจะเป็นเวลาแฟนไปต่างจังหวัดค่ะเขาจะมาในร่างของแฟนเราก็ดิ้นไม่ยอมค่ะ
    ดิ้นจนเหนื่อยสุดท้ายก็โดนค่ะสวดมนต์เขาก็บอกว่าสวดไปเลยไม่กลัวตอนเช้าเหนื่อยมากเลยค่ะเลยไม่รู้ว่าต้องทำยังไงค่ะถุงจะหลุดพ้นเรื่องแบบนี้
    ไม่รู้ว่าคนอ่านจะว่าดิฉันบ้าหรือป่าวแต่อยากบอกว่าที่เจอมาน่ะเรื่องจิงค่ะตอนเช้าน่ะหน้าตาเหมือนคนอดหลับอดนอนค่ะเหนื่อยมาก แนะนำด้วยนะค่ะ
    ว่าต้องทำยังไง

2. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    เรื่องแบบนี้ ถ้าไม่รู้ว่าจริงไม่จริงแน่ ก็คงไม่มีคนกล้าช่วยหรอก เพราะดีไม่ดี ไปเจอแฟนตัวจริงของคุณเข้า อาจจะได้ไปลงข่าวหน้า1ก็ได้ จะไห้ดี หาวิธีที่จะทำไห้คนอื่นแน่ใจได้ก่อนดีกว่า ว่า ผีจริงๆ ไม่ไช่อย่างอื่น
    แล้วอีกอย่าง ไม่ได้บอกแฟนเลยหรือยังไงกัน น่าจะปรึกษาแฟนก่อนนะ

3. sangdao

บอกแล้วค่ะแฟนบอกให้สวดมนต์ทำจิตให้เข้มแข็ง

4. sangdao

แต่มันไม่มีเรื่วยแรงเลยค่ะเหนือยไปหมด

5. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    อยากโดนบ้างจังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ต้องกลัว AIDS โรคต่างๆ ไม่ต้องกลัวท้อง สุดๆไปเลย โชคดีจริงๆ ทำบุญมาดีมากจ้า ทำบุญด้วยอะไรจ้ะ? จะทำบ้าง.........จริงๆนะโชคดีจริงๆ

6. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เคยไปนอนในป่าแล้วฝันว่า มีผู้หญิงนุ่งโจงกระเบน ห่มสไบเฉียงสีเขียวตองอ่อนเหมือนใบไม้ มานั่งคุยเขาถามผมว่า มาที่นี่เหนื่อยไหม ผมบอกว่าเหนื่อยเพราะออกลาดตระเวนในป่าเขา มา 7 - 8 วันแล้ว ใบหน้าเธอกลมสมส่วน หน้าหวาน จนจำได้แม่น แต่ไม่เคยเจอตัวจริงเลย

7. sangdao

จะบ้าเหรอค่ะดีอะไรล่ะเราไม่ได้ยินยอมนะแฟนโกรธใหญ่เลย

8. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    คุณไปบอกแฟนทำไมหละจ้ะ.....อุ้ยยยยยเป็นเราเรื่องอะไรจะบอก

9. 108man

108man เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าเป็นเรื่องจริงตามที่เล่า ผมก็เคยเจอคนที่โดนเหมือนกัน

เรื่องนี้มีจริงเพราะคนที่เจอเค้ามาหาอาจารย์ผมผมก็อยู่ด้วย เค้าไม่ได้เล่าแต่อาจารย์ผมถามเค้าเองว่าจริงมั้ยเค้าก็บอกว่าจริง และไม่เคยเล่าให้ใครฟัง เพราะอายและกลัวคนไม่เชื่อ แต่อาจารย์ผมเค้าขอเล่าเพื่อสอนให้ลูกศิษย์ได้รู้ว่าสิ่งแปลกที่ไม่น่าเชื่อนั้นมีอยู่จริง ๆ และยังมีอีกมากมาย

ลุงที่โดน(หรือเต็มใจ) เค้าอายุประมาณ 60 ขับรถตุ๊ก ๆ ตั้งแต่หนุ่มจะมี นางไม้นุ่งสไบ มาตอนกลางคืน แล้วก็ ..... จนวันนี้ อายุ 60 ปี แก่แล้ว ก็ยังมาหาอยู่ ...

อาจารย์ผมก็ไม่อยากช่วย เพราะท่านบอกว่า เป็นเรื่อง กรรมแก้ไขลำบาก (และก็รู้สึกว่าลุงเค้าก็ไม่อยากให้ช่วยเหมือน ด้วย)

ส่วนของคุณตามที่เล่าก็เหมือนกันต่างที่ไม่เต็มใจ กรณีที่จะช่วยคงต้องอาศัยกำลังใจตนเอง แต่คงจะมีคนมา Post ว่า อาศัยคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ต้องกันได้ หลายครั้งที่ผมเจอบางทีก็ไม่สามารถแก้หรือกันได้จริง ๆ ครับ ต้องใช้กำลังใจตัวเองประกอบด้วยการต่อรองกับเค้าใช้น้ำเย็นหรือจะลองส่งบุญให้เค้าได้ภพภูมิที่สูงขึ้น ก็อาจจะช่วยได้ ครับ ....

ส่วนตัวผมเอง ตอนบวช มากัน 3-4 นาง ทั้งเปลือยและสวยเหมือนจริง สุด ๆ พยายามจะ .... กับพระ(ผม) แต่กำลังใจผมสูงระลึกตัวว่าเป็นพระยอมตายไม่ยอมทำ ขอสู้ด้วยชีวิตแต่ไม่ยอมผิดศีล ไม่ยอมที่จะลงเอย สู้จน เลือดกำเดาทะลัก นอนสลบในกุฏิ มาทุกวัน(เพราะเค้าทำไม่สำเร็จ) จนในที่สุด ผมก็ไปค้นในพระไตรปิฏกที่มีอยู่ ท่านใช้พระคาถา ยันทุนนิมิตตัง ครับก็ช่วยให้หายไป ผมจึงเข้าใจเรื่องมารในตัวเรา ใจนั่นคือมาร แก้ใจเราได้มีสติมารก็หาย หรือจะลองทำแบบผมก็ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่าเพราะผมเจอมาร แต่คุณเจอกรรม

ป.ล. จริง ๆ แล้วผมไม่อยากเล่าเพราะเกิดตอนบวชพระไม่ควรเล่าให้คนที่ไม่ได้บวชฟัง แต่เห็นว่าคุณน่าจะทุกข์ใจ ที่ต้องผิดศีลธรรมโดยไม่ได้ตั้งใจ น่าเห็นใจจริง ๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2006
  10. พชร (พสภัธ)

10
    เราขอเซ้งต่อ.........

11. sangdao

ต้องทำไงบ้างค่ะใช้มนตร์บทไหนค่ะ เหนื่อยมากเลยค่ะสุขภาพจิตค่ะ

12. freud_69

freud_69 สมาชิก

อยากช่วย

เห็นใจนะคะ
    แต่ว่าปกติเคยสวดบทไหนบ้างละคะ จะได้แนะนำถูก

คิดว่า เราต้องลองทำจิตใจให้เข้มแข็งก่อน ถ้าใจเราเข้มแข็ง อาจทำให้เค้ากล้วได้บ้าง แล้วจะมาตอบใหม่นะ ไปหาวิธีก่อน

สู้ๆนะ(verygood)

13. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    ที่จริงก็เคยได้ยินเรื่องผีข่มขืนมาบ้าง เรื่องที่ได้ยินมานั้น ป๋าเทพโพธิ์งามเป็นคนเล่าเล่าออกรายการทีวีด้วย แต่จำไม่ได้ว่ารายการอะไร แต่ก็ไม่ได้มาบ่อยขนาดคุณ ของคุณนี้ สงสัยเป็นกรรมจริงๆ
    แล้วเคยพูดคุยหรือถาม อะไรเขาไหมหละ ผีอะ

14. pimrapat

pimrapat Active Member

ผีมานอนด้วย

เรื่องนี้มันพิสูจน์ไม่ได้ แต่เคยได้ยินมาจากพระเกจิ มันเป็นไปได้หลายอย่าง ผีตนนั้นอดีตชาติอาจเป็นคู่ครองของคุณ หรืออาจจะไม่รู้จักกับคุณ แต่ในภพนี้เขาบังเอิญเจอคุณเกิดชอบคุณตั้งแต่เด็กได้นอนกับคุณและยังไม่ได้เกิดเสียทีเพราะอย่างนั้นคุณต้องเจอกับเหตุการณ์อย่างนี้จนกว่าเขาจะไปเกิดใหม่หรือคุณตายไปข้างหนึ่ง คุณต้องไปหาพระเกจิอาจารย์ที่เก่ง ๆ ช่วยแก้ปัญหานี้

15. sangdao

เราท่อง พุธโธ ค่ะผียังบอกว่าท่องไปเลย

16. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

มารเกิดจากใจ อย่าได้หลงไหล ไปกับมัน

17. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    1
    ผมก็เคยเจอเหมือนคุณ 108 man เลยครับ ดันมาเจอตอนที่บวชเป็นพระอยู่เหมือนกัน (แถวที่ผมจำวัดอยู่ตอนนั้นมีต้นกล้วยอยู่ด้วยตั้งหลายต้น) กลัวผิดศีลก็กลัว แต่ผมบังคับอะไรไม่ได้เลยเพราะเธอเล่นมาตอนเราหลับซึ่งเป็นช่วงที่สติสัมปชัญญะอ่อนที่สุด ดังนั้นผมก็เลย.......(T_T)

ผมก็มาวิเคราะห์กรณีของคุณแสงดาวว่า อาจเป็นเพราะจิตเรากลัวเขาเหมือนพยายามจะหนีแต่หนีไม่ได้ก็เลยทำให้จิตเราตกและมีกำลังอ่อนกว่าเขา เขาก็เลยทำอะไรกับเราได้ คุณลองเปลี่ยนเป็นฝ่ายรุกเขาดูสิครับ คือน้อมจิตไปหาเขาเลยเพียงแต่เราไม่ได้จะทำร้ายอะไรเขานะครับ แต่ส่งกระแสจิตน้อมเข้าไปหาเขาเลยไม่ต้องหนี อาจจะนึกภาพเป็นทำนองว่าเรานั่งทับตัวเขาแล้วเอามือกดร่างเขาเอาไว้ก็ได้ ปกติจิตของมนุษย์ถ้าเอาจริงก็จะมีพลังมากกว่าวิญญาณเหล่านี้อยู่แล้ว หลังจากสยบเขาได้แล้วทีนี้ก็ค่อยๆเทศน์หรือสวดมนต์ให้เขาปลง เทศน์เป็นภาษาไทยก็ได้เหมือนเราอ่านหนังสือธรรมะ พวกบทปลงอสุภะหรือหมวดพิจารณาสังขารให้เห็นเป็นไตรลักษณ์ก็ได้ครับ เทศน์ให้เขาฟังด้วยจิตที่สงบๆ ผมว่าวิธีนี้น่าจะใช้ได้นะครับ

ปล.แต่ตอนที่ผมเจอผมก็มาคิดวิธีแก้ ช่วงนั้นผมปฏิบัติธรรมแบบกำหนดจุดไว้ในร่างกาย ก็เลยคิดว่ากระแสหรือวิญญาณต่างๆอาจจะเข้ามาในร่างกายเราได้ง่าย เพราะสติเราไม่ได้ครอบคลุมกายทั้งตัว ภายหลังผมก็เลยใช้วิธีแผ่กระแสจิตออกจากร่างกายเป็นวงกว้างมีสติรู้ตัวทั่วพร้อม ก็รู้สึกว่าได้ผลดี เหมือนเขาจะฝ่ากำแพงของกระแสจิตของเราเข้ามาไม่ได้น่ะครับ ปัญหาเรื่องนี้ก็เลยจบลงได้ด้วยดีครับ

18. prakan357

prakan357 เป็นที่รู้จักกันดี

โดนผีข่มขืน

คุณลองทำบุญกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้เขาสิ และก็อย่าลืมแผ่เมตตาให้เขาด้วย ก่อนนอนก็ท่อง สัมปะจิตฉามิ ระลึกถึงองค์พระที่คุณนับถือบูชา

19. อินเดียหน้าโจร

อินเดียหน้าโจร เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2005
    " ผมก็เคยโดนอำครั้งนึงครับในฝันเป็นผีผู้หญิงผมยาว
    แต่วันนั้นรู้สึกผมจะดูรายการฝึก จูจุตสึ ของญี่ปุ่นเป็น
    ศิลปะป้องกันตัวแบบใช้จิตใจอยู่เหนือร่างกาย ให้เรา
    คิดว่ามีแต่แรงของเราไม่มีแรงอื่นๆเข้ามาปนครับตอน
    ผมโดนอำผมก็คิดว่ามีแต่แรงของเราเท่านั้นไม่มีแรงอื่น
    ครับ( อย่าไปคิดถึงแรงของผีคิดแต่ว่ามีแต่แรงของเรา )
    แล้วจู่ๆร่างกายก็มีแรงขึ้นมาลุกพรึ่บขึ้นเลย ผีที่นั่งทับ
    อยู่ก็ตกเตียงไปในบัดดล สุดยอดวิชาลับจากญี่ปุ่นลอง
    ฝึกดูครับ(verygood) "

20. skyboy

skyboy เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสมัยเรียนมัธยมก็เคยฝันบ่อยครับ แต่เดียวนี้หายไปนานเลย ฮ่า....คิดถึงจัง