โดนผีตะเคียนรังควาน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Bobvice, 3 กรกฎาคม 2017.

1. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าให้ฟังเล่นๆนะครับ.....
    ในวงการ ของบุคคลที่ มีความสามารถ
    ที่จะเคลียร์เรื่องภพภูมิได้
    ที่ชาวบ้านเรียกง่ายๆ ว่า ปราบผีได้ นั้น

ท่านที่เป็น มือ ๑ แห่งวงการนั้น ไปแต่ตัวนี่หละครับ
    ไร้ออฟซั่นหรืออุปกรณ์เสริมใดๆในการปราบผีนะครับ
    พูดอยู่สามสี่คำ แต่ความหมายของคำนั้น
    แปลประมาณว่า มีเมตตาซึ่งกันและกัน

ส่วนท่านที่โปรซีรีย์หน่อย ไม่ใช้คาถา ไม่ใช้มนต์
    ในการไล่ผีเลย แถมยังสอนผีได้อีก....
    และถึงกลับห้ามว่า อย่าใช้มนต์ไลผี

รู้ไหมทำไมถึงเป็นเช่นนี้
    เพราะท่านปฏิบัติ ยกระดับภูมิจิต
    ตนเอง จนเป็นที่เคารพยำเกรงของ
    ภาคส่วนภพภูมิ เรียกได้ว่า เกรงบารมีทางจิตนั่นเองครับ
    เวลาจะทำอะไรมันถึงได้ง่าย ถ้าเรื่องทางภพภูมิ

ดังนั้น การที่เราเป็นฆารวาส แล้วดันทะลึ่ง ไปสวดมนต์
    สวดคาถาไล่ผีต่างๆ โดยไม่รู้เหตุรู้ผลก่อนนั้น
    เรียกว่า เอ๊ะอะ สวดอย่างเดียว
    นอกจากจะเป็นการตัดบารมีตนเอง
    ที่จะได้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลแล้ว
    ยังตัดในเรื่อง การได้รับการยอมรับ
    จากภาคส่วนภพภูมิในระดับที่สูงขึ้นไปอีกครับ
    ซึ่งร้าย หากเป็นผู้ที่ปฏิบัติกรรมฐาน
    ความสามารถในการเข้าถึงผลสำเร็จทางด้าน
    กรรมฐานของท่านก็จะยาวนานแสนเข็น
    เรียกว่า ฝึกเกือบทุกกรรมฐาน ใช้งานไม่ได้ซักอย่าง
    พอใช้งานได้ แค่บางกรรมฐาน ก็จะหลงตัวหลงตน
    ว่าเป็นผู้วิเศษ เป็นผู้บรรลุธรรม ไปได้อย่างคาดไม่ถึงครับ
    ส่วนตัวท้า บุคคลได้เลยว่า ถ้าให้แสดงผลของกรรมฐาน
    ให้พิสูจน์ ต่อหน้าบุคคลอื่นๆ ทำให้บุคคลอื่นๆรับรู้ได้ด้วย
    เหมือนที่ตนเองทำได้ รับรองว่า ทำไม่ได้
    แต่ว่าเล่าประสบการณ์อลังการงานสร้าง
    เป็นเรื่องถนัดของกลุ่มบุคคลเหล่านี้ครับ

เราต้องรู้จัก เหตุที่ทำให้เกิดผล แล้วค่อยมาดูผล
    ต่างๆที่มันทำให้เกิดเหตุ มันถึงจะเป็นการแก้ปัญหา
    ที่ถูกจุดครับ เรียกได้ว่า ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน

การใช้คาถาปราบผี การใช้เพียวกสิณบางกองปราบผี
    นี่มันเอกลักษณ์ของเด็กน้อย ที่พึ่งเริ่มคลาน
    ในวงการภพภูมิครับ...พวกนี้ร้อยละ ๙๙.๙๙
    เวลาที่จะตาย จะโดนพันธมิตร โดนวิบากจากดวงจิต
    ดวงวิญญานที่ตนเคยไปกระทำเค้าไว้
    จะรวมมา สหบาทาตนเอง แล้วตนเอง
    ก็ต้องไปเป็นภูมิเช่นเดียวกันกับดวงจิตที่ตนเคย
    กระทำเค้าไว้ด้วยความรุนแรงครับ....

ดังนั้น ถ้าฉลาดในการปฏิบัติ ต้องหัดสังเกตุว่า
    บุคคลที่มีความสามารถทำได้ จะมีหน้าที่เพียง
    แค่คนกลาง ในการจัดการเรื่องนี้ ส่วนต่อไป
    จะอย่างไร ขึ้นอยู่และยกให้ระดับสูงๆหรือครูบาร์อาจารย์
    ท่านไปจัดการของท่านเองครับ...

มันถึงจะไม่เป็นการสร้างวิบากจิตให้กับตนเอง
    ซึ่งจะส่งผลให้เกิดเวทนาทางกายต่อมาภายหลังได้

เคยเห็นไหม คนที่เราเชื่อว่าโดนผีเข้า
    แล้วดันไปทะลึงใช้กสิณไฟ ใช้คาถา
    โอเคร วิญญานมันออก แต่ก่อนออก
    มันเล่นงานเจ้าของร่างจนตาย
    แล้วจะทำไปเพื่ออะไร?

เรื่องแบบนี้ ถ้ารู้ไม่จริง ถ้าไม่เคยมีประสบการณ์
    อย่าได้เที่ยวไปแนะนำใครเค้าส่งเดชครับ...
    เพราะมันหมายถึงชีวิต คนๆหนึ่ง
    อย่าทำเป็นเล่น อย่าคิดว่าตนเห็นว่ามันดี
    อย่าคิดว่าตนคิดว่ามันน่าจะได้
    แล้วไปแนะนำ มันต้องมีประสบการณ์ตรงมาก่อนครับ

ตัวอย่าง
    อย่าพวกโดนสืบเชื้อเข้า ต้องให้เฉพาะร่างทรง
    เท่านั้นแก้ เพราะพวกที่เข้า ไม่ชอบพระ ไม่ชอบ
    คนปฏิบัติธรรม ถ้าเป็นที่ไม่ชอบมาแก้
    เค้าสามารถหักคอร่างนั้นตายได้
    เพราะเค้ามีวิบากร่วมกันสืบๆกันมา....

มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน..
    ไม่ใช่ พอมีความสามารถแค่กสิณกองสองกอง
    แล้วจะมาอัพตัวเองเป็นโปรซีรีย์
    พอรู้โน้นนี่นั่นหน่อย จากสัมผัสที่พอมีจะ
    เป็นผู้ได้สมาธิชั้นสูงอะไร

พวกที่เจ๊งๆ สมาธิจริงๆ
    ให้ดูหลักๆ คือ การยึดติด ในลาภ ยศ
    สุข สรรเสริญ หรือไม่ นี่เป็นตัวชี้วัด
    ความสามารถทางจิตที่แท้จริงได้
    ไม่ใช่ความสามารถระดับโปรโมท
    ทางการตลาดอะไรทั่วไป
    ที่พอให้แสดงความสามารถจริงๆ
    ก็จะมีข้ออ้าง มีหลักการไปเรื่อย...

ผลของสมาธิเราวัดกันที่ความสามารถทำได้
    ซึ่งต้องแสดงได้ พิสูจน์ได้ ทำให้ปรากฏอย่างที่ตนทำได้
    แล้วถึงค่อยมาโม้ครับ....

ปล.เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ เล่าแล้วจบครับ

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    นางตะเคียนแถวบ้าน เป็นที่เคารพบูชาค่ะ พึ่งมีคนไปอธิษฐานขอ..ถึงกับถูกรางวัลย์ที่ 1 ไป
    พอรู้ถึงหูคนในวงการเลข งวดที่แล้วนี่เองค่ะ พากันไปทำคลิปลงเฟส ปรากฎว่า เราก็ได้อนิสงฆ์ไปด้วย ..^_^
    แต่ก็มีเรื่องแปลกนิดหน่อยเหมือนกันค่ะ คือ พอดีกลับบ้าน เอาคลิปให้แม่ดู (หลายวันก่อนเลขออก) พอเช้าอีกวันก็แวะไปขอพรกับท่าน ปรากฏว่า ตอนกลับมาทำงาน ส่งกระจกรู้สึกหน้าตัวเองแปลกไป ผมเผ้าใบหน้า ดันมองแล้วนึกถึงหน้ารูปปั้นเจ้าแม่ตะเคียนค่ะ ตอนนั้นแปลกใจนิดหน่อยรีบปรับเปลี่ยนลุคหน้า... อ่อ ปกติหน่อย แต่อาจมโนไปเองก็ได้ค่ะ

เคลสนี้อาจไม่น่ากลัวเหมือนของคุณบ๊อบนะคะ
    ปล.รู้สึกช่วงนี้เครียดมาก!!

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

''มายาจิตเป็นแค่เพียงกลจิตชนิดหนึ่ง
    แม้เห็นได้ด้วยตาเปล่าก็ยึดไม่ได้
    ปล.ปรุ่งจิตติดภพ
    ปลงตกหมดภัย''

4. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่อ่านเม้นมา สรุป จขกท แก้ปัญหาได้ยัง. เท่าที่อ่านแต่ละเม้นมา น้ำเยอะเกิน.

5. บุรุษไร้เงา

แล้วคุณ ดอกบัว มีอะไรจะแนะนำเจ้าของกระทู้
    เหมือนคนอื่นๆที่แต่ละท่านก็ได้แนะนำตาม
    มุมของตนเองไปแล้ว ซึ่งอย่างน้อย
    ส่วนตัวมองว่า แต่ละท่าน ถือว่าได้ทำตัวมีประโยชน์ไปแล้ว
    ตามแต่ที่ตนเองเห็น

นอกจากการที่ คุณ นายดอกบัว
    จะเข้ามาพูดแขวะคนอื่นๆครับ

คือถ้าจะให้พูดกันแบบตรงๆนะ
    คือ ถ้ามะรึงไม่ได้คิดจะช่วย
    หรือทำห้าาาาาอะไรที่มันพอจะมีประโยชน์กับ
    เจ้าของกระทู้บ้าง
    มะรึง ก็ช่วยใช้วาจาให้มันดีๆหน่อย
    หรือช่วยอยู่อย่างเงียบๆ ใช้คำพูดแบบคน
    มีมารยาททางสังคมหน่อย
    เด่วเค้าจะหาว่า ที่บ้านไม่สั่งสอนนะครับ...

ปล.ชัดเจนนะครับ...

6. นายธนาคาร

นายธนาคาร Active Member

ถ้าตั้งจิตแล้วลงถามเค้าว่าทำไมต้องมาทำกับเราแบบนี้ จะพอได้คำตอบจากเค้าไหมหรอครับ

7. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    1
    สวัสดีค่ะ ขอแนะนำวิธีบ้างนะคะตามที่ทำมาแล้วได้ผล คือ สวดกรณียเมตตาสูตร ค่ะ ทุกๆคืนก่อนนอน จากร้ายกลายเป็นมิตร ทำให้เขารักเรา ไม่ทำร้ายเรา
    เราเคยสวดครั้งหนึ่งใต้ต้นไม้ ทั้งสวดกรณียเมตตาสูตรและรัตนสูตร คนข้างบ้านที่เขาเห็นเราสวดมนต์อยู่ใต้ต้นไม้ เขาฝันว่า มีคนจากไหนไม่รู้มาพนมมือไหว้รอบๆต้นไม้เต็มไปหมดใส่ชุดขาวก็มี
    สำหรับบทสวดกรณียเมตตาสูตรสวดทุกๆวันนะคะ และสวดคาถามหาจักรพรรดิ์ปรับภพภูมิอันนี้สวดทุกวันเช่นกัน ให้เขาโดยตรงเลย สำหรับเราสองบทนี้ได้ผลชัวร์ๆ ในด้านของความเป็นมิตรจากภพภูมิอื่นๆ วันก่อนเรายังฝันเห็นเปรตแถวๆบ้าน มาโบกมือทักทายอยู่เลย 555 :D:D:D:D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2017
  8. นทีบุญ

1
    สวัสดีค่ะคุณวงกรตน้ำ ระลึกถึงอยู่เสมอนะคะ ความเครียดก็มีส่วนดี เครียดเกิดจากอะไรก็แล้วแต่ มันก็เป็นบทพิสูจน์ให้เราแก้ไขมัน สร้างพลังขึ้นมาแล้วใช้อานุภาพจัดการมัน 555 สู้ๆนะคะ

9. วงกรตน้ำ

12
    ขอบคุณค่ะคุณนทีบุญ ..
    จะว่าไปอาการที่เป็น ก็มีคนเป็นหลายคนนะคะ ยุคนี้เศรษฐกิจแบบนี้ใครไม่ปวดกระบาลถือว่าตกเทรนด์นะคะ 555
    และเพราะเครียดนี่ละค่ะ เลยต้องแวะเวียนมาหาอะไรอ่านในพลังจิต อ่านนั่นบ้าง นี่บ้าง ก็คลายความเครียดไปได้เหมือนกันละน้า...^_^

10. นทีบุญ

1
    เช่นกันค่ะ 555 ก็เรื่องแบบนี้คือสำคัญในชีวิตประจำวันเลย เป็นเหมือนกันค่ะ ระยะนี้ ทำได้คือ ทำจิตให้ดีที่สุด พลังดีๆจะนำสิ่งดีๆมาให้ เชื่อมั่น อิอิ
    ยังไงก็แว่บมาคุยกันได้นะคะ เราก็เข้ามาบ้าง ไม่เข้าบ้าง นี่ก็เว้นช่วงเข้าเว็บไปหลายเดือน เครียดอยู่เป็นระยะๆเช่นกัน มันหลายๆอย่างเนาะการดำเนินชีวิต แต่ระหว่างนี้ก็ดีขึ้นมาบ้างแล้ว ยังไงก็เป็นกำลังใจนะคะ :D:D:D

11. บุรุษไร้เงา

ใครปล่อยลุงหื่นวิปลาสทางจิตสองเพศตนนี้
    ออกจากโรงพยาบาลมาอีกแล้ว
    ช่วงนี้สงสัยขาดยาไปนาน...
    หายไปตั้งนาน นึกว่าอาการทางจิตจะดีขึ้น
    นี่คือตัวอย่างน้ำจิ้มแค่ ๑ ใน ๕ ส่วน

แห๋มๆ คุยจะส่ง ลป.มีชื่อมาช่วย
    ป่านว่าท่านเป็นเสี่ยวมัน..
    โหเก่งระดับเป็นผู้พิทักษ์จักรวาล
    ทำไมปล่อยให้ผี มาเล่นเวบ
    เล่นเพส เล่นไลน์ ได้วะ ๕๕๕๕
    ลุงนี้ น่าส่งเรื่องไปออกเพจ FuckGhost นะ
    แต่คงไม่ได้หรอกพอดีมันไม่ดัง ๕๕๕๕

http://palungjit.org/threads/วิกฤตต้มยำกุ้งปี-40-นี้ยังไม่รู้อีกเหรอว่าโดนอะไร.613664/#post-10443598

ปล. เอ้าเร็วมาพี่น้องมาดู
    เทพพิทักษ์จักรวาลแห่งกองกำลังป้องกันกาแลคซี่
    ดาวสุริยะ มาแว้วววววววววววววววววววว
    ชาวโลกเราจะปลอดภัย.....๕๕๕๕๕
    กำลังเล่นเกมส์ถึงด่านไหนอยู่หละนิ ๕๕๕

นี่มัน ชื่อว่า ห้อง เรื่องผี เด้อ
    บ่ แมน ห้องผีบ้า เด้อลุง ๕๕๕๕๕๕

12. วงกรตน้ำ

12
    ก็ไม่อยากจะถือสา รึ เข้ามายุ่งเกี่ยวกับคุณ java ซักเท่าไหร่นะคะ เพราะรู้ว่าอุปนิสัยคุณเป็นอย่างไร แต่ได้โปรดช่วยหยุดพฤติกรรม"มโน" คิดว่าคนโน้น คนนี้ถูกผีต่างดาวสิงซะทีเถอะค่ะ มโนมากขนาดนี้ระวังจะกู่ไม่กลับนะคะ

อ้อ..เจ้าของกระทู้ เขามาเล่าเหตุการณ์ที่เกิดกับเขานานมาแล้วให้ฟัง ไม่ใช่มาเล่นโพสในกระทู้แล้วเป็น เขามาขอความเห็น วิธีหาทางออกจากผู้ที่พอจะแนะนำได้ เขารู้เห็นของเขาว่าคืออะไร แล้วคุณ java มาว่าเขาถูกผีต่างดาวในเว๊บนี้เล่นงาน มันไม่ขัดกันเกินไปรึคะ???
    อีกประการ การที่คุณjava บอกว่า จะส่งหลวงปู่ดู่มาช่วย คำพูดนี้เหมาะสมรึคะ หลวงปู่ดู่เป็นใคร คุณjava ถึงขนาดจะสั่งให้ไปไหนมาไหนได้ตามชอบ การใช้คำควรเหมาะสมหน่อยนะคะ

หลังห่างหายไปนานของสมาชิกเก่า การมาพูดคุยก็ควรสร้างบรรยากาศให้ดีหน่อย ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ว่าคนโน้นถูกผีต่างดาวควบคุม คนนี้ถูกผีต่างดาวหลอก เข้ากระทู้โน้น ออกกระทู้นี้ มีแต่บอกผีต่างดาว มันยิ่งทำให้คนที่เข้ามาอ่าน มองเว๊บพลังจิตเหมือนศูนย์รวมคนบ้า เพ้อเจ้อ ..อดีตของคุณ ดิฉันไม่สนใจหรอกค่ะ แต่นี่ปัจจุบันแล้ว ควรพัฒนาหน่อยนะคะ อย่าจมปรักกับสิ่งเดิมๆเลยค่ะ

อ้อ แต่ก็ต้องขอบคุณนะคะที่มีใจคิดช่วยเหลือทุกคนให้พ้นจากผีต่างดาว ถือว่าเจตนาดี
    แต่ถ้าให้ดี มีความสามารถเหนือโลกจริง รบกวนขอเลข 6 ตัว รางวัลที่ 1 งวดนี้ให้หน่อยนะคะ แล้วจะช่วยประกาศ ว่าคุณjava เจ๋งจริง ^_^

13. บุรุษไร้เงา

รับประทานยาให้ต่อเนื่อง
    เวลากินยาน้ำให้เขย่าขวด
    ก่อนรับประทานด้วยทุกครั้ง..

14. บุรุษไร้เงา

มีคนเชื่อครับ คือคนบ้าครับที่เชื่อ
    เค้าลบข้อความนะดีแล้วครับ
    อ่านแล้วมันคนคือคนวิกล
    จริตสองเพศเขียนชัดๆ

ดังนั้นควรรับประทานยา
    ให้ต่อเนื่องด้วยครับลุง
    ทานยาน้ำ เวลารับประทาน
    อย่าลืมเขย่าขวด นะลุงเตี้ยหื่น

ท่านผู้พิทักษ์จักรวาล กาแลคซี่
    สุริยะ ผู้สร้างโลก
    สร้างจักรวาล
    ฝีมือกะดอแมวครับ

ไม่มีใครไปแข่งอะไรกับคุณหรอก
    เอาที่สบายใจเลยนะครับ
    พูดด้วยความเป็นห่วงครับ(^_^)

ปล สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
    พอดีผมแค่คนธรรมดา ขอบคุณครับ
    แห๋มๆๆๆ พระอินทร์เล่นไลน์ด้วย ฟายยยยย
    อย่าให้เจอตัวจริงนะ
    เด่วตบให้เตี้ย กว่าเดิม หายหื่นเลย
    อะๆๆๆ ล้อเล่นนนนน หรอกเด้อ ๕๕

15. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกะทู้เป็นเช่นไรไปแล้วจะเข้ามาติดตามผลสะหน่อย

16. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    สั่งซื้อตะกรุดหมอปลามาใช้สิครับ แค่ผีตะกรุดหมอปลาเอาอยู่แน่นอนเมื่อก่อนผมเคยซื้อมาดอกละ 100 ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่นะ แต่ผมเองไม่ห้อยอะไรเลยนะซื้อมาฝากคนอื่นน่ะเมื่อก่อนก็ห้อยอยู่เลิกห้อยของขลังมานานละ ส่วนการนั่งสมาธิปฏิบัติเองคนเดียวโดยไม่มีครูบาอาจารย์คอยให้คำแนะนำผมอยากเตือนไว้สักหน่อยอย่าไปหลงกับมันมากเพราะอาจทำให้ตัวเองจิตวิปลาศเอาได้ง่ายๆ

17. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    เรื่องนี้ ลองตามหาหมอปลามาช่วยนะค่ะ

18. Bobvice

Bobvice สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านนะครับ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ ว่าผีที่มาตามไม่ใช่ผีตะเคียน แต่เป็นเปรต ที่มาอาศัยอยู่บริเวณนั้น มันมาคอยสิงร่างผมเพื่อจะใช้ร่างผม หากินอาหาร เข้ามาเพื่อจะใช้ชีวิตในโลกมนุษย์
    ผมต้องการหา หมอผี พระ หรือใครก็ได้ครับ ที่มีวิธีกำจัดมันออกไป ตอนนี้ยิ่งชัดเจนเลยครับ ว่าผีตัวนี้มันต้องการอะไรจากผม มันแสดงออกชัดเจนครับ เรื่องอาหาร เรื่องนิสัยใจคอของมัน มันเป็นผีเลวครับ นิสัยเลวมาก การพูดจาดีๆใช้ไม่ได้ครับ มันไม่มีกำลังจะสู้ผม แต่มาคอยรังควานตอนนอน ตอนใช้ชีวิตประจำวัน ให้ได้รับความเดือดร้อน คือมันจะสิงร่างผมให้ได้ มันเข้าร่างมาแล้วครับ แต่มันพยามควบคุมผมไม่ได้ เพราะจิตผมพยามฝืนมันไว้ และผมทำทุกอย่าง เพื่อต้านมัน ปัญหาตอนนี้ คือ อยากหาผู้กำจัดตัดขาดมันออกไปให้เร็วที่สุดน่ะครับ มันเป็นผีเปรตผู้หญิงน่ะครับ มันอิจฉาผู้หญิง เพราะสังเกตุจากเวลาผมมองผู้หญิง สวยๆ มันจะอิจฉามาก มันลามกด้วยนะครับ คือเท่าที่ผมสังเกตุนิสัยมันดู มันเป็นผีที่เลวมากเลยครับ เชื่อใจอะไรไม่ได้เลยครับ มันหลอกสารพัด ผมเคยหลงเชื่อมาแล้ว จนตอนนี้ไม่เชื่ออะไรมันอีกแล้วครับ
    รอผู้มากำจัดมัน ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2017
  19. Bobvice

Bobvice สมาชิก

ไปหาหมอปลามาแล้วครับ แต่แก้ไม่ได้ครับ

20. บุรุษไร้เงา

ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน
    วิธีอื่นๆจากภายนอก
    แม้ว่า จะแก้ไขได้
    แต่มันเป็นการแก้ที่ปลายทาง
    ไม่ใช่ที่ต้นเหตุ....

ยังไงลองแก้ด้วยตัวเองไปก่อนนะ
    เป็นกำลังใจให้เน้อ....ให้เวลาตรงนี้กับมันหน่อย
    ที่เคยรู้จัก มาพวกที่โดนคล้ายๆ น้อง
    ที่พี่ รู้จัก ประมาณ ๔ คน
    ก็แก้ด้วยต้นเอง
    อย่างที่ได้บอกไปส่วนตัวนั่นหละ....(^_^)
    ปล.คนดีๆมักมีอะไรที่มองไม่เห็นคอยคุ้มครอง...