โดนหมากัดบ่อย จะดวงไม่ดีหรอครับ ?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 11 กรกฎาคม 2013.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ผมวานเดินอยู่ดีๆก็โดนหมาสองตัววิ่งมางับขา = =''
    ครั้งก่อนก็โดนหมากัด
    ไม่เข้าใจว่าไปทำเวรกรรมอะไรเอาไว้กับหมา ถึงได้ถุกกัดบ่อยจัง

2. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ปาณาติปาตาฯ ชาติก่อนคงชอบไปรังแกหรือตีหมาไว้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  3. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ดิฉัน ไม่เคยโดนหมากัดบ่อย ที่จำได้ มีครั้งสองครั้ง แต่ที่แน่ๆ หมากัดรอบใหน จะถูกหวย ถูกล็อตเตอรี่ตลอด แบบซื้ออะไรก็ถูก คือหลังจากถูกกัด ก็ถูกงวดนั้นเลย ตอนถูกกัดก็บ่นนะคะ ว่าโดนหมากัดนี้ซวยสุดๆเลย (พูดแบบขำๆ) แต่พอโดนรอบ 2 และถูกหวย แบบรอบแรก คิดเล่นๆว่าคุ้มแหะ ฟาดเคราะห์แล้วจากหมากัดแบบถือว่าซวยสุดแล้วก็ โชคจะตามมาแบบนี้ 55555 ยอมให้กัดได้อีกรอบเลยคะ....สาธุธรรมคะ

4. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    ปัญหาที่คุณเจอ เป็นปัญหาที่เกิดขึ้นอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน
    เป็นปัญหาใหญ่ที่เกิดขึ้นอย่างเงียบๆ

หลายคนที่ชอบเลี้ยงหมา มักจะเลี้ยงแบบไม่ค่อยรับผิดชอบ
    ปล่อยให้ออกมาขับถ่ายเรี่ยราดบนทางเท้า
    บางคนก็ดี จัดการชำระสะสาง กองอุจจาระที่หมาตัวเองถ่ายไว้
    แต่หลายคน ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ (บาปนะครับ เพราะเป็นพื้นที่สาธารณะ วิบากที่ได้รับคงประมาณว่า
    ที่อยู่อาศัยจะถูกรายล้อมไปด้วยกองอุจจาระ)

ถ้าระยะทางไม่ไกลนัก ผมชอบเดินมากกว่าชอบนั่งรถ
    ทำให้ต้องพบเจอกับเรื่องราวที่ไม่ค่อยสบอารมณ์เกี่ยวกับหมาหลายครั้ง
    เช่น...
    กำลังเดินเพลินๆ อยู่ ก็มีหมาพุ่งเข้ามาทำท่าจะงับ เล่นเอาตกอกตกใจ
    บางตัวก็งับเบาๆ ที่กางเกง ยังไม่เคยโดนกัดจนมีแผล
    แต่เบื่อหน่ายกับเรื่องพวกนี้มาก หลายคนที่เลี้ยง บอกว่าเลี้ยงไว้กันขโมย
    แต่ถ้าให้สำรวจกันจริงๆ เชื่อได้เลยว่า คนที่โดนกัดส่วนใหญ่ เป็นคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่
    ความจริงข้อนี้ คนเลี้ยงหมาจะรู้ดีครับ หมาบางตัวกัดชาวบ้านไปแล้วเป็นสิบ แต่ไม่เคยกัดขโมยได้เลย

นอกเรื่องไปมาก

เรื่องนี้คงเป็นกรรมครับ วิบากมาเยือน ก็ต้องรับกรรมกันไป

5. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    เมื่อคืนก็ฝันคะ ฝันว่า สุนัขเดินย่องเข้ามาเงียบ ในมือถือขนมจะยื่นให้กิน แต่มันมาดมมือข้างซ้ายก่อน เราก็นิ่งไว้ มันก็งับ ไม่ปล่อย จะแงะปากก็ไม่ออกแต่สรุปสุนัขตายคามือเลยคะ แผลที่แขนเป็นรูนิดหน่อย พอจะไปหาหมอ ค่าทำแผลเขาบอกว่ารัฐบาล 200 เอกชน700 ในฝันนะคะ

6. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    หาหนังเสือหรือเขี้ยวเสือมาพกติดตัวไว้นะครับ
    มันจะแพ้ทางกัน
    อาจช่วยได้ครับ

พุทโธรักษาครับ

7. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อย่าไปจ้องหน้ามันสิ