โปรดเรียกผมว่า ผู้เดาอนาคต ไม่ได้มาทำนายนะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 28 มิถุนายน 2016.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

โดนนาคกัดแล้วจะเป็นแวมไพร์เกี่ยวกันด้วยมั้ยเนี่ย ความจริงมันคงเป็นงูชนิดหนึ่งแหละ ลูกน้องพยานาค ผมก็พยายามดูหนังทำความเข้าใจอยู่เนี่ย

2. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยฝัน....เรื่องโดนนาคเผาด้วยไฟ เขารักษาด้วยใบไม้ ชนิดนึง...ในฝัน
    อาจจะเสลดพังพอน หรือใบโพธิ์ชุบน้ำวางประกบ ...

แต่ ผมแก้พิษได้นะ ...เพราะพยานาคคือ เพื่อนผม

3. วรณ์นิ

ไปทำร้ายใครมารึเปล่า...เลยโดนพยานาคทำร้ายเอา

ปกติพยานาคมีแต่ปกป้องคนดี...นะ

หรือคุณ ไปทำร้ายคนดีเข้า

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ไม่ต้องก็ได้ มากี่ตัวขาดหมด อาจเป็นอาถรรพ์นางนาคด้วย เพราะผมเจอเจ้ามากขาบ่อยๆ ตะขาบ ตะเข็บ นั่นเอง ต้องจากโลกนี้ไปทั้งๆ ที่ยังโสดเหรอเนี่ย ฝันร้ายของคนสมองแก่

5. วรณ์นิ

โรค คิดมาก เพ้อมาก...ลืมตัว

6. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ผมเป็นคนดี แต่เคยคิดสั้นทำร้ายตัวเอง พึ่งมารู้จักวัดได้ไม่กี่ปีเองจากการไปบวช พระเจ้าก็ไม่ต้อนรับคนคิดไม่ดีหลอก เล่นยันเทพเจ้าแล้วอะ เลยหาเพื่อนเป็นมะนาวซะงั้น ทำวิจัยส่วนตัวไปซะเลยเป็นปราชญ์ปัญญานิ่ม หลงยุคซะงั้น

7. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ผมกับคุณวรณ์นิคงตบะแก่กล้าที่สุดแล้วมั้ง เฝ้าหน้าจอ โรคติดโซเชี่ยลแหงมๆ ว่าจะเลิกแต่เลิกไม่ได้ซะที อะไรดลใจให้มาเล่นก็ไม่รู้

8. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

สงสัยโลกต้องการเจ้าที่ห้องลึกลับ วิทย์หน่อยๆ เพราะเป็นความชอบผมตั้งแต่เด็กๆ แล้ว หวังว่าคงอยู่กันอีกยาว เขาส่งคลิปเรื่องลึกลับมาให้ดูทางยูทูบทุกวันเลย ผมก็ดูไปเถอะ อาศัยลูกมั่วเก่ง เรียนจบมาก็อยากทำตัวเป็นประโยชน์กับเขาบ้าง อยากลืมอดีตที่โหดร้ายไปให้หมด แต่สมองดันจดจำดีเหลือเกินเรื่องร้ายๆ เรื่องดีๆ คิดไม่ค่อยออก สงสัยจะเป็นผู้กล้ารุ่นแรกแน่

9. วรณ์นิ

อันนี้ในอริยสัจ ความจำเรื่องร้ายๆนี่คือทุกข์

ผมเลิกเล่น แล้วแต่อารมณ์ครับ เบื่อก็หยุด

10. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

วงจรของเทพเจ้ากากหมู คือล้มเหลวในชีวิตจริง แล้วมาระบายในเกมกด เกมกดทนไม่ไหวเลยระบายกับผู้สร้างว่าไม่ทำเกมยากๆ หน่อย ศัตรูกากเป็ดหมดแล้ว เลยเดือดร้อนผู้สร้าง จึงสร้างมอนเทพมาปราบคนชอบลองของ ปรากฎว่าคนเล่นหัวร้อนเจอคาถารีเฟล็คสะท้อนกลับ เล่นจนบัคเยอะแยะหมดแล้ว คนเล่นหัวร้อนจึงไประบายกับคนแถวบ้านรึไม่ก็ผ่านหน้าจอ ทำคนอื่นหัวร้อนไปด้วย เลยติดโรคกากเป็ดกันไปหมด จึงพาลมาถึงเหล่าผู้ปกครองว่าทำไมจึงติดเกมขนาดนี้ เลยมาพาลใส่สังคม สังคมไม่ยอมรับ เลยกำเนิดเทพเจ้ากากเป็ดขึ้นมาก่อน ซึ่งทำหน้าที่ดูแลความเรียบร้อยในโลกแห่งเกมกด จนเทพเจ้ากากหมูไม่พอใจส่งพยานาติมาปล่อยไวรัสใส่เนื้อหมูซึ่งเกิดจากคาถารีเฟล็คในจอเกมกดสะท้อนใส่ผู้เล่นที่โดน ใครกินเข้าไปจะยิ่งทำให้หัวร้อนง่ายกว่าเดิม จึงมาพาลใส่ลูกหลานตัวเองอีกทอด ลูกหลานจึงต้องแก้โดยพาลใส่สังคมทำตัวเป็นเด็กมีปัญหาใสที่สุด โดยต้นตอก็คือความล้มเหลวของระบบสังคม เกมการบ้านการเมืองนั่นเอง ซึ่งนับวันยิ่งซับซ้อน จับใครไม่ได้อย่าโทษเทพเจ้ากากหมูเด้อเพราะจะยิ่งทำหัวร้อนเพื่อรักษาโรคทางสมอง บวกกับวิชาไอเย็นแล้ว ทำให้แทบจะเป็นอมตะ แต่ต้องทรมานจากไฟเย็นมากเลย รำไม่ดีอย่าโทษเกมกดครับ เทพเจ้ากากหมูอุตส่าห์ยอมเป็นหมูให้กินเพิ่มพลังชีวิตแทบทุกคนแล้ว ขอเพียงแลกกับเกมกดที่เล่นได้ไม่มีเบื่อแค่นั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2017
  11. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เครื่องเกม ps2 ตำนานเครื่องเกมรุ่นแรกที่ท้าทายอำนาจของเทพเจ้า
    เนื่องด้วยชิปประมวลผลถึง 128 MB ถือว่าเล่นเกม 3D ได้ดีระดับหนึ่งแล้วซึ่งสานงานต่อจาก เครื่อง ps1 ชิปแค่ 32 MB เองมั้ง ซึ่งเกมที่เป็นตำนานคือ God of war ภาคแรกที่ลงให้กับเครื่อง ps2 ซึ่งเป็นเกมที่เนื้อเรื่องเกี่ยวกับเทพเจ้า การต่อสู้ของเหล่าทวยเทพทั้งหลายโดยมีพระเอกชื่อคราโทสซึ่งถูกเทพใหญ่กว่าสาปให้เป็นร่างคน จึงต้องเริ่มเก็บประสบการณ์ใหม่กับเหล่าทวยเทพเลยทีเดียว โดยหน่วยประมวลผลเมื่อเอามาเทียบกับหลักคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้ง 84000 พระธรรมขันธ์ จะเทียบได้กับเครื่องเกม 84 MB นั่นเอง แต่เนื่องจากมีการเพิ่มการตรัสรู้ในยุคใหม่เข้าไปอีก 44 MB จึงลงตัวได้เครื่องเกม ps2 ที่มีถึง 128 MB ในที่สุด ได้รวมเกมความเป็นตำนานภาคต่อๆ และเกมใหม่ๆ เข้าไปดังเช่นเกม God of war นั่นเอง เปิดตัวได้ถล่มทลายมาก ภาคต่ออย่างไฟนอล 10 ตำนานล้มสัตว์ประหลาดแห่งความฝัน รึดรากอนเควสที่ผู้กล้าทำท่าจะออกไม่ไหวแล้ว จบก่อนดีกว่า กินยาก่อน

12. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

พยานาติ คือสัตว์ที่ร่างกายเป็นเส้นๆ แท่งๆ ไล่ตั้งแต่พยาธิ ไส้เดือน กิ้งกือ ตะเข็บ ตะขาบ งู ฯลฯ ถึงมังกร

13. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ห้ามลงเกินหน้าละ 3 คลิปครับ เปิดดูในโทรศัพท์มะได้ บ่นได้อย่างเดียว โทรศัพท์ผมกากซะแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2017
  14. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ลมสุริยะ คลื่นเปลี่ยนมิติ เนื่องจาก จขกท เคยทำงานตากแดดบ่อยมาก
    เผอิญช่วงที่โดนเป็นตอนพระอาทิตย์ทรงกลดรึเปล่าไม่แน่ใจ เลยโดนรังสีสารพัดจากแดด ความจริงอาบแดดมามากตั้งแต่ยังเด็กแล้วคือแอบที่บ้านเก็บค่าตังค่าขนมเดินไปฝึกวิชาในเมืองซึ่งต้องตากแดดแทบทุกวัน ต้องอาบรังสีผ่านหน้าจอโทรทัศน์อีก คือไปเล่นเกมกดในร้านในตัวเมือง ห่างจากตัวบ้านประมาณ 5 โลได้มั้ง จนท่านเห็นใจมั้งเลยส่งคนมาเปิดร้านเกมใกล้บ้านผมเลย ก็ไปอุดหนุนทุกวันสิครับ จนร้านเจ๊งไปเลยเลยแยกกันคนละทิศ เพราะอาชีพร้านเกมมันไม่ค่อยถูกกฎหมายด้วยตอนนั้น ยุค ps1 อะ จนผมได้เรียนมหาลัยจึงเลิกเล่นในที่สุด มาเจอชีวิตจริงไม่ได้เหมือนในเกมกดเลย ถูกอำนาจลึกลับเล่นงาน โดนเจ้าพวกพยานาติมากัดปล่อยเชื้อใส่ตอนเรียน เป็นครั้งแรกที่เจอ ทำให้เกิดอาการผิดเพี้ยนเหมือนโดนผีสิงคิดไรไม่ออก จึงได้แต่อ่านการ์ตูนแทน วิชาเลขคิดไม่ค่อยออกแล้ว พึ่งมารู้ทีหลังตอนวันเริ่มตรัสรู้ช่วงอายุ 25 พอดีเลยทำให้คิดมากชีวิตมีแต่ความสิ้นหวัง หันมาทางธรรมก็อยู่ไม่ได้นาน จะอยู่กับพระเจ้าก็เอ่อต้องอึดถึกหน่อย แต่อยู่ได้ไม่นานเพราะสถานการณ์รอบข้างบีบบังคับให้ผมเป็นคนเลวให้ได้ จนผมได้พบกับความฝัน ทำให้สงสัยมาเรื่อย ก็ไปบวชรอบสองเจอกับ 18 อรหันต์ในที่สุด จึงคิดว่าคงบรรลุได้ระดับหนึ่ง สมงสมองเริ่มไปหมดแล้ว สมาธิก็ไม่เคยนิ่งเลย สงสัยมีกรรมทางโลกไว้เยอะ อาจได้เวลาพิสูจน์ตัวตนของผม ถ้าทุกๆ คนยังให้โอกาสให้ผมสู้ชีวิตต่อนะ

15. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

16. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ทฤษฎีผีเสื้อขยับปีกสะเทือนถึงดวงดาว เริ่มจากมีนักเรียนคนหนึ่งได้การบ้านมาให้จับผีเสื้อ ก็ไปจับได้เจอบนเขาแห่งหนึ่ง ก็เอาไปส่งครูก็เลยผ่านวิชานั้น ปรากฎว่าเด็กคนนั้นเรียนเก่งมากจนโตสอบเข้าโครงการนักบินอวกาศสำเร็จ แต่อนิจจาเด็กคนนั้นได้ไปโครงการอามาเก็ตดอนจึงบรรทุกระเบิดไปด้วย ไประเบิดอุกกาบาตได้สำเร็จ สะเก็ดไปชนดาวอังคารสะเทือนเลยครับ
    สรุปถ้าไม่ได้ผีเสื้อตัวนั้นตอนเด็กคงเรียนไม่จบเป็นเด็กแว้นแทน

17. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ตอนนี้ไม่ค่อยเห็นผมโพสเพราะฝึกวิชาอยู่ ตามได้ห้องนี้นะ มาก็มีแต่โม้ ไร้สาระแล้วหลังๆ หมดมุขด้วย คิดไปก็ลืมอีก ผีมันจะบีบคอเอา
    http://palungjit.org/threads/คลื่นฟันวิญญาณ-เซโร่พลังสลายวิญญาณ-เป็นการฝึกชดใช้กรรมรึเปล่า.575159/

18. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

อาถรรพ์สามเหลี่ยมบมด เกิดจากสภาพน้ำที่มีการทับถมของซากพืชซากสัตว์เยอะ ทำให้เกิดแก๊สมีเทน วันดีคืนดีมันปะทุออกมาเป็นฟองก๊าซยักษ์ ทำให้เรือ หรือเครื่องบินแถวนั้นล่มได้ ถ้าใครรอดได้ก็ต้องเจอสภาพหลุดมิติเพราะเมาแก๊ส ในแก๊สเหล่านั้นมีเชื้อแบคทีเรียดึกดำบรรพ์อยู่ก็ได้ พอเราสูดขึ้นสมองเยอะเกินก็ทำให้เกิดอาการเพ้อ เป็นจูนิเบียว อาการคนใกล้ตาย ผมทดสอบจากการนอนดมตดตัวเองแทบทุกวัน ทำให้รู้ว่ามันเป็นอนุภาควิญญาณชนิดหนึ่ง
    เนื่องจากสมองผมฝึกจนกลายเป็นเครื่องหลอกประสาทสัมผัสทั้ง 5 ไปแล้ว จึงคาดว่าเจอที่ไหนมีกลิ่นเหม็นๆ จะเห็นวิญญาณเข้าหัวทันที แต่อาจโดนคลื่นวิญญาณผมกระแทกได้ เพราะวิญญาณเข้ามาในโลกฝันผมจะเต็มแล้ว อัดแน่นเป็นฝันได้ทุกคืน ทำให้ต้องรบได้แทบทุกวัน ไปสมองคนอื่นบ้างเถอะ ดังนั้นใครเจอสภาพแก๊สมีเทน หรือก๊าซประหลาดมากมาย อาจหลอนวิญญาณได้แบบผม
    แต่ผมยังกู่กลับ เลยออกมาโม้ได้ เชื่อไม่เชื่อก็ใช้วิจารณญาณกันเอาเองนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2017
  19. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ทำไมต้องนั่งสมาธิ เดินสมาธิ เพราะนอนสมาธิเวลาเราตดมันจะย้อนเข้าจมูกเราเอง ทำให้เสียสมาธิได้ ใครอยากเห็นผีก็เชิญเรียนฟิสิกส์ เคมี ชีวะ มาให้เต็มที่
    แล้วมารวมกับศาสนา จะได้อาชีพรับจ้างปราบผี ผีดีก็เยอะ ส่วนมากเจอแต่ผีเลวหลอกตัวเองก็ยังเอา

20. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

แลคเกอร์ แฮ็คเกอร์ ถอดรหัส แคร็คไวรัสสมองตัวเอง หนังเรื่องอะไรหว่า น่าหนุก