โรคภัยไข้เจ็บ อันเกิดจากการนั่งสมาธิ / การฝึกจิต / การฝึกพลัง

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย suwi, 10 ตุลาคม 2008.

1. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    มังกรบูรพา

จิเจรูนิ มาจาก จิตตะ เจสิกะ รูปะ นิพพานะ
    เป็นหัวใจของพุทธมนต์สำคัญบทหนึ่ง ผมจำไม่ได้แล้ว ลองเซอร์หาดูในกูลเก้นดู

เข้าใจว่าคาถากุมารทองก็มาจากหัวใจพุทธมนต์บทนี้

ส่วนที่ไปเห็นโน่นเห็นนี่ นะ ตัวใครตัวเผือกนิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2008
  2. suwi

อ่านคำตอบดีๆนา..

ไอ้กระผมนะ ไม่ชอบหรอกภาพสไล้ด์นิ่งๆนะ
    ไอ้กระผมชอบดูเป็นแบบหนัง ทีวีมากกว่า
    เพราะภาพเคลื่อนไหวมันบอกอะไรได้มากกว่า
    ส่วนภาพนิ่งนะต้องอาศัยจินตนาการแยะ
    เดี๋ยวนี้แย่วะ จินตนาการไม่เป็น

แต่
    เวลาดูนะ ต้องทำตัวทำใจว่างๆกลวงๆนะ ตามองดู ใจดึงกลับนะ กำหนดรู้ในสิ่งที่ดึงกลับมาด้วยนะ
    อย่าลืมใช้โคดลับนะ จิ เจ; จิเจ
    อยากรู้อะไรก็รู้โหม้ดหนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2008
  3. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ตัวผมใช้วิธีปล่อยวางนะครับยิ้งเห็นก็เอาให้เต็มที่เดียวถึงที่สุดก็หายไปเอง แล้วถ้าวันหลังมีอีกก็ปล่อยไปอย่านำพาเมื่อจิตเราเจอบ่อยๆก็ทำให้ไม่สามารถทำอะไรกับจิตเราได้ครับ จิตเรากลับจะมีพลังขึ้นด้วยนะครับ ยิ้งปฏิบัติมากขึ้นมารยิ้งเยอะเราห้ามเข้าไม่ได้ก็ปล่อยไปตามนั้นแต่ดูที่จิตเราดีกว่าครับ

4. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์ SUWIนันท์ คุณโอม น้องบาสvisnu เป็นอย่างสูงครับ

ทุกข้อคิดเห็นที่โพสต์มา กลั่นกรองจากประสบการณ์ที่โชกโชน แต่ละท่่านผ่านมา

แล้วจริง จึงนำมาโพสต์แนะนำ น้องใหม่ป้ายแดง ชมรมคนตาทิพย์ คงไม่มีสิ่งใด

กล่าวแล้ว อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

5. suwi

ยอดเยี่ยมครับ
    นี่คือสิ่งที่ต้องทำ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มังกรบูรพา [​IMG]
    ปุจฉาต่อครับ...

ภาพที่มีลักษณะคล้ายเวลาเขาฉายสไลด์ ซึ่งวิ่งขึ้นมาทีละภาพ ๆ อย่างเช่นวันนี้

มีภาพองค์พระพิฆเนศ และอื่น ๆ วิ่งขึ้นมาให้เห็น บางทีก็แปลกดี แต่พอหลายภาพ

เข้า รู้สึกจิตจะตก เพราะไปมองว่าภาพอะไร งัยต่อหว่า.........คือถ้าเรารำคาญ ใช้

วิธีไหนครับ ภาพถึงไม่มา

</TD></TR></TBODY></TABLE>

6. มังกรบูรพา

เข้ามาลาท่านอาจารย์SUWI ครับ หมดเวลาทางเน็ท ถึงเวลางานที่ต้องทำแล้วครับ

7. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับจะว่าอะไรไหม
    ผมว่าเหมือน ในหนังสือเลยนะครับ

ผมว่าทำอะไรก็ขอให้มีสติก็พอมั้งครับผมว่ามันจะเข้าใจง่ายกว่าสำหรับผู้เริ่มปฎิบัติ
    ถ้า คำพูดผมไม่ถูกจริตใครก็ขอโทษนะครับ เพราะว่าบางทีพื้นฐานการปฎิบัติมันต่างกัน

ด้วยความเคารพ

8. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008

ถูกต้องแล้วครับ

9. suwi

ใช่ สิ่งที่ปรากฏ มันมีอยู่ในหนังสือ
    ผมต้องการยืนยัน เพื่อชี้ให้เห็นว่ามีการเคลื่อนไหวของจิต
    ใช้เป็นกุญแจ เป็นสะพานเพื่อการเชื่อมโยง
    มีจุดมุ่งหมายที่จะอธิบาย อะไรบางอย่างที่อยู่สูงกว่า

ถ้าคุณถูกผมตั้งคำถามนี้ คุณจะตอบหรือไม่
    ถ้าไม่ตอบ ทุกอย่างจะหยุดอยู่เพียงเท่านี้
    ข้อเขียนในโพสถัดมาจะไม่ปรากฏ
    สิ่งที่ควรจะได้ประโยชน์ จะถูกระงับ

10. suwi

มันสุดๆครับ ตัวร้อนขึ้น(สร้างความร้อนเร็วขึ้น) อย่างอื่นยังไม่มีครับ
    ว่าจะเริ่มเป็นวันละ ๒ ครั้งเช้าเย็นในวันสองวันนี้ครับ

11. suwi

อาบได้ ๒ วันแล้ว วันนี้จะเป็นวันที่ ๓
    อาบครั้งละ ๗ ขัน
    กินยาเขียวเตรียมตัวเพียง ๑ ๑/๒ วัน รู้สึกร่างปกติดี ก็เล่นเลย วัยรุ่น(เหลือน้อย)ใจร้อนนะ

อ้อ เวลาอาบ ขันที่ ๔ ๕ ๖ ๗ จักร ๗ เย็นเจี้ยบเลย
    ๗ ยิ่งเย็น ตัวยิ่งร้อนนะ

อ้ออาการ จดหู ไม่มีนะ
    มีแต่อาการ ขดไห่

อ้อ พวกที่ไฟธาตพิการ มากกว่า ๒๐% ขึ้นไป ไม่ควรใช้วิธีนี้นะ(เปลี่ยวดำจับแน่นอนจะ)
    ถ้าธาตไฟแปรปรวน ละก็ โอเคจะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2008
  12. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โอมค่ะ แล้วถ้าหากว่า เป็นพวกที่ปวดหัวอยู่บ่อยๆอะค่ะ(เออจักระที่6หรือ7หว่า) จะเกิดจากอาการอะไรได้บ้างค่ะ ปวดหัวบ่อยมากๆๆแทบจะทุกวันเลยกระมังค่ะ

13. Baby_par

อ้อแล้วก้ ปลาต้องอาบน้ำเย็นเจี๊ยบด้วยหรือค่ะ

14. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    หือ...
    ขอนายจุ๊ยลองบ้างนะครับ
    ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่จะขอลองมั่งๆๆๆ
    อยากรู้อยากเห็น ^^
    ยาเขียวๆๆอยู่ไหนน้าา

15. มังกรบูรพา

อยากให้หนูปลาเล่ารายละเอียดมาก ๆ หน่อย เพราะได้ข่าวว่า ไปซื้อคู่มือ

ฝึกพลังจักรวาลมา

16. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    นั้นดิ เมื่อกีกินยาเขียวไปสักพัก ปวดแถวขวัญเลย ฮือๆๆ

17. Baby_par

เห้อข่าวไวจริงๆนะค่ะคุณพ่อ อิอิ ไวกว่าปลาอีก ปลายังไมได้ซื้อเลยค่ะ ยังไม่ได้เอาเงินไปฝากยัดATMเลย ยังไม่ได้ฝึกหลอกค่ะ แหงมๆ ฝึกแค่เจไดเองยังไม่ได้ไปถึงไหนเลยค่ะ

ก้อาการก้บางครั้งจะมีอาการปวดๆบริเวณขวัญหรือข้างบนขวัญขึ้นไปบริเวณบนหัวอะค่ะ มีอาการมึนๆจี๊ตๆ

18. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนากับพี่พี่โอมอย่างที่สุดเลยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ สำหรับความรู้ ^/\^

19. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เวลากินยาเขียวไปแล้วทำไม น้ำตามันใหลอางับ

20. Baby_par

กำพี่โอมก็ตอบแล้วไง แหงมๆ สงสัยมัวไปเข้าห้องน้ำ เหอๆ

.......@hotmail.com ( โอม. ) says:
    น้ำตาไหล เป็นการล้างจักรหก หรือ ตาที่สาม