โลกนี้ยังต้องการอาชีพผู้กล้าอยู่มั้ย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 29 มกราคม 2017.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

กล้าแบบเรื่องดีๆ นะเช่น แหวกมิติไปบุกเบิกดาวดวงใหม่ ข้ามกาแลคซี่ไปเสวนากับมาร ฯลฯ เอาแบบมีพื้นฐานจากหลักความเป็นจริงด้วยนะ มีทฤษฎีที่ฟังพอเป็นไปได้ รึท้อกันหมดแล้ว คนเก่งๆ ไปไหนหมด เพราะโลกนี้มีแต่คนเต็มไปหมดโลกจึงปวดหัว มีแต่เรื่องเกิด แก่ เจ็บ ตาย ทุกวันจนชินกันไปหมดแล้ว ยู้ฮู คุยกับใครอยู่เนี่ยเรา บ้า เพ้อเจ้อ อยู่คนเดียว มันทำแล้วไม่ได้เงินสินะ หูถึงไม่ผึ่ง ฮือๆ คนหลงยุค หมดยุคของเราแล้วสินะ

2. เวโรจนะ

เวโรจนะ เป็นที่รู้จักกันดี

โทษทีครับแตะปุ่มผิด พลัดหลงเข้ามา ไปหละ
    ชะแว๊ปปป

3. karokwat

karokwat นารายณ์ ❤️ ลักษมี

22 ธันวาคม 2016
    รอพระเจ้าจักรพรรดิ ครับ มาพร้อม "จักรแก้ว"
    ของจักรพรรดิ ไปได้ทุกมิติ ทุกจักวาล กาแล็คซี่
    พระพุทธเจ้า ตรัสไว้เรื่อง "จักรแก้ว" นะครับ

ผมก็อยากจะไปท่องเมืองใต้ดิน
    อยากไปท่องจักรวาล ดวงดาวต่างๆ อารายธรรม
    อยากไปกาแล็คซี่อื่น เหมือนกัน
    และทุกคนจะได้ไปกับ "จักรแก้ว"
    คาดว่าจักรแก้ว คือ ยานบิน เทคโนโลยีไฮเท็คทีี่สุด ใช้พลังจิตควบคุม ;)

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ตำนาน ความเชื่อ สยองขวัญ เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมดแล้ว แต่คนเราก็ไม่ค่อยรู้จักกลัวกันเลยนะ ผมคิดว่าการที่เราเล่นเกมกดที่มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับผู้กล้า อย่างดรากอนเควสนี่ก็เป็นการเปิดประตูสู่โลกใหม่แล้วนะ ไฟนอลเกมอาถรรพ์เกินเรื่องระหว่างคนกับคนผมไม่ค่อยถนัดเลย เจอกับมอน ดูเป็นสวนสัตว์ ก็ผ่อนคลายไปอีกแบบ ในเมื่อฝึกวิชาเพื่อการนิพพานมันยากขนาดนั้น สู้เราใช้ชีวิตเอื่อยๆ เรื่อยเปื่อยไปวันๆ ก็เป็นความคิดที่แปลกดีนะ คนชอบเล่นของกันจนกลัวกันเองมากกว่าแล้ว อยากถอดจิตไปพบพระพุทธเจ้าเหลือเกิน

5. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ถ้าผมจะเป็นผู้กล้านะ ผมต้องมี อาวุธวิเศษ กับความรู้ที่จำเป็นระดับหนึ่งแหละ

จักรพรรดิ์กลางศาสนา ผมก็รอเหมือนกัน
    คำทำนายออกมาเยอะแยะ อยากรู้ว่ามันจะจริงมั้ย แล้วก็อยากจะรู้ตัวคนปล่อยข่าวมาก ว่าเอาคำทำนายมาจากไหน คิดเองหรือไปฟังใครมา

ยิ่ง มีคำทำนายว่า ร 12 คือพระจักพรรดิ์นี่ โห้วววว ไม่เกินช่วงอายุเรา เราอาจจะได้เห็นนะ ถ้าเรามีอายุ ถึง 90 ปี กัน
    แต่ยังนึกไม่ออกว่า ถ้า
    1. เมืองไทย ไม่ได้เทคโนโลยีต่างดาว หรือ
    2. เมืองไทยเป็นประเทศเดียวที่ผลิตอาหารได้มาก ในขณะนั้น

แล้วเมืองไทยจะกลายเป็นประเทศมหาอำนาจได้อย่างไร

ในเมื่อคนไทย .......... เอิ่ม
    ไม่พูดดีกว่า

เอาเป็นว่าอยากให้คนไทยพัฒนาชาติ มากกว่ารักษารากเหง้าดั้งเดิมบางส่วนไว้นะครับ

= = ว่าแล้วก็อยากเป็นผู้กล้าซะจริง

อยากเปลี่ยนความคิดคนไทยหลายเรื่องเลย
    แต่ยังขาดอุปกรณ์วิเศษ กะความรู้ที่จำเป็นอีกนิดหน่อย (ธรรมมะ)

ที่สำคัญ ผมมีความเคืองคนที่ปล่อยคำทำนายว่า พระจักพรรดิ์เกิดแล้ว ตอนท่านจะเกิดแม่ท่านอยู่โรงบาล ฝันว่า มีเทวดาเอาแหวนมาให้และตั้งชื่อลูกว่าเทพ มากเลย
    มันทำให้ผมเป็นบ้าคิดว่าตัวเองเป็นพระจักรพรรดิ์จนทุกวันนี้แหละ
    แม้แม่ผมจะฝันว่าคนที่เอาแหวนมาให้คือหลวงปู่แหวน และชื่อผมจะไม่ได้ชื่อเทพก็ตาม แต่ก็ คล้ายกันมาก
    หลวงปู่แหวนอาจจะเป็นเทวดาจำแลงมา แล้วท่านเป็นพระสุปฏิปัณโณ ก็ยิ่งกว่าเทวดา
    ส่วนชื่อผม แม่ผมเอาชื่อแกตั้ง แม่ผมตอนนั้นชื่อพุทธา ก็ยิ่งกว่าเทพอีก

= =
    เฮ้อ ผมควรบ้ากะคำทำนายนี้มั้ยล่ะท่านว่า

ตอนนี้ได้แต่ "พยายาม" (ใช้คำว่าพยายามเพราะยังทำได้ไม่ดีเท่าไร) รักษาศีลศึกษาธรรมครับ
    ไม่ใช่รักษาเพื่อจะไปเป็นพระจักรพรรดิ์หรอก
    รักษาและศึกษาเพื่อให้ตัวเองหายบ้ากะเรื่องนี้เสียที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2017
  6. karokwat

karokwat นารายณ์ ❤️ ลักษมี

22 ธันวาคม 2016
    ของผมจะอยู่แต่กับปัจจุบันขณะ นะครับ
    มีความสุขกับ "ปัจจุบัน"
    เรื่องอนาคต คำทำนาย ที่ยังไม่เกิดขึ้น
    ไม่ต้องกังวลมัน ถ้ามันไม่เกิดเราก็เฉยๆ เพราะเรามีความสุขกับปัจจุบันอยู่แล้ว
    ส่วนถ้าอนาคต คำทำนายมันเกิดขึ้นจริง
    ให้ถือว่ามันเป็นกำไรของชีวิต เป็นเรื่องตื่นเต้นๆ
    ให้ชีวิตได้ร้อง wow :D win win

7. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

พระพุทธเจ้าก็เป็นเหมือนตัวแทนในการทำความดีของเรา ซึ่งคนที่ฝึกปฏิบัติมาเยอะ จะรู้ว่าท่านเป็นตัวแทนร่างจิตไว้ตอบข้อสงสัยต่างๆ ของเรา หรือความไม่รู้นั่นเอง จะได้คำตอบจากร่างจิตที่เราปรุงแต่งขึ้นมา การถอดจิตไปพบท่านก็เพื่อคุยกับท่านหาทางออก แก้ปัญหาชีวิต ช่วยวิกฤติบ้านเมือง ผมซึ่งเคยติดต่อท่านได้เคยเจอท่านคล้ายพระพุทธรูปยักษ์ในจิตของเราเอง อยากบอกว่าท่านยิ่งใหญ่มาก สามารถคุยได้ทุกเรื่อง อาจเกิดจากฝีมือพวกพยานาติมาสร้างไว้ในตัวผม คล้ายๆ กับสักยันต์ ลงอาคมแหละ ใครที่เคยเจอพยานาติจะรู้ดี

8. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อัสดงเคยเป็นผู้กล้า รบไหนก็ไป
    แล้วธาตุไฟแตก
    เลยต้องเก็บตัวอยู่บ้าน
    นี่แหละ แกว่งเท้าหาเสี้ยน