โอ๊ะ...โอ๊ย - TATA YOUNG BY กากินั้ง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย 自己人, 24 กันยายน 2016.

1. 自己人

自己人 เป็นที่รู้จักกันดี

คอนเสิร์ต ล้านตลับกะลังจะจัดขึ้น เลยจับ เพลง 1 ใน 6 นักร้องมาสักหน่อยคะ เพลง โอ๊ะ...โอ๊ย ของ ทาทา ยัง นักร้องคนโปรดเลย ย้อนวัยเด็กๆกันหน่อยนะคะ เป็นเพลงที่ชอบ สนุกเต้นมันส์ด้วย

denceedenceedencee

เพลง โอ๊ะ...โอ๊ย - TATA YOUNG
    คำร้อง ประชา พงศ์สุพัฒน์
    ทำนอง ธนา ลวสุต

ถูกบังคับและก็ขู่เสมอ ขู่ว่าฉันต้องระวังให้ดี
    บอกว่าฉันนั้นต้องยอมทุกที
    อย่าได้เถียงเดี๋ยวจะเจอไม้ตาย
    ถูกบังคับให้เอาอย่างคนนั้น
    บอกว่าฉันไม่เพอร์เฟคเท่าไหร่
    บุคลิกก็ต้องเปลี่ยนเสียใหม่
    ไม่อย่างนั้นฉันจะโดนแยกทาง

จะทิ้งไปกับคนนั้นจะทิ้งกันไปมีรักใหม่
    ถ้าฉันเมินที่สั่งไว้ จะทิ้งไป
    ไปกับคนอื่น ยื่นคำขาดแน่นอน

โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ย น่ากลัวจังเลย
    ฉันต้องกลัว ฉันต้องกลัวหรือเปล่า
    คิดทิ้งกันไปจะทิ้งกันหน้าตาเฉย
    โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ย น่ากลัวจริง ๆ
    ฉันจะตาย ฉันจะตายไหมเอ่ย
    สงสัยต้องลองให้รู้ไปเลยเสียที

ถ้าเธอทิ้งฉันคงป่วยเลยมั้ง

ก็มีหวังฟ้าถล่มหรือไง
    อนาคตมิต้องหมดหรือไร
    นี่สงสัยไม่ได้เกิดแน่เลย

(ซ้ำ....)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3730543/[/MUSIC]

ปล. ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับฟัง และ ติชมมากๆค่ะ เพลงนี้เสียงสูงพอประมาณ พยายามสุดๆเลยค่ะ

:z17:z17:z17:z17

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2016
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    โยกย้ายๆ ส่ายสะโพก โยกย้าย

โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๊ย น่ากลัวจริง ๆ
    ฉันจะตาย ฉันจะตายไหมเอ่ย
    สงสัยต้องลองให้รู้ไปเลยเสียที

ร้องได้น่ารักมากค่ะคุณกากินั้ง

3. 自己人

ขอบคุณ คุณหนูตามากๆจ้า bubububububu

4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

:z17:z17:z17:z17:z17:z17

เสียงร้องคมชัดมากครับ คุณกากินั้ง
    เพลงนี้ ถ้าร้องรวดเดียวจบ
    จะต้องใช้พลังมากเลยนะครับ
    ต้องร้องท้ายประโยคให้สั้นๆ กระชับๆ
    จะได้มีช่วงเวลาหายใจ ร้องท่อนต่อไปได้
    อย่างไม่เหนื่อยเกินไป
    คุณกากินั้ง ร้องได้แข็งแรงมากครับ
    ฟังแล้ว ไม่โยกตาม ไม่ได้แล้ว

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้า

6. 自己人

ขอบคุณ คุณบีมากๆค่ะ
    เพลงเร็ว ร้องไปนี่เหนื่อยพอควร ก็มีพักยกบ้างนิดหน่อย 55555
    กะจะร้องเพลงสากลของทา ทา ยัง อีกสักหน่อยค่ะ ยังไม่เคยร้องเลย จะลองฝึกๆก่อน (deejai)(deejai)(deejai)

7. 自己人

ขอบคุณ คุณใบบุญมากๆค่ะ (ping)(ping)(ping)

8. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยนั้น...จำได้ว่า คลั่งไคล้กางเกงตัวโคล่ง มีกระเป๋ารอบด้าน
    ใครไม่ได้ใส่ เชยมากกกกกกกก 5555555
    เป็นเพลงที่จะต้องนำมาเต้นสอบ กิจกรรมเข้าจังหวะ อิอิ
    ยังร้องเก่งเหมือนเคย เสียงหนักแน่น ฟังเพลินเลย หนุกหนานมาก ๆ จ้าาาาาา
    โย่วววว โย่ววว โย่ววววว ^^

9. 自己人

ขอบคุณ คุณเปิ้ลมากๆ ค่ะ (k)(k)(k)