ใครนับถือพระพิฆเนศแล้วมีเรื่องเล่าสู่กันฟังบ้างมั้ยคะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย picko, 7 มกราคม 2017.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    ใครนับถือพระพิฆเนศแล้วมีเรื่องปาฏิหารย์ หรือฝันถึงองค์พ่อกันบ้างมั้ยคะ เล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ .. ส่วนตัวเมื่อเกือบสิบปีก่อน อยู่ๆนึกอยากบูชาองค์พ่อมากกกก..ให้แฟนหามาได้องค์ขนาดบูชา 5 นิ้วและจี้แขวนคอองค์เล็กๆของอ.วราห์ หลังจากนั้นก้อเริ่มฝันถึงองค์พ่อหลายครั้งค่ะ ฝันครั้งแรกเห็นองค์พ่อเป็นทองคำ ยืนบนท้องฟ้ามือขวาถือลูกตุ้มทองคำแล้วมือซ้ายชี้ไปที่ลูกตุ้มทองคำ ในฝันเรายืนข้างท่านแล้วนับไปเรื่อยๆได้ 12-13 ลูก ก้อตื่นขึ้นมา..ฝันต่อมาเหมือนอยู่ในงานอะไรไม่รู้ เรายืนห่างๆคนเดียวแล้วมีแขนผู้ชายยื่นมาจากข้างหลัง เป็นสร้อยคอมีพระสามองค์ องค์แรกเป็นพระพิฆเนศเนื้อทองคำลอยองค์ องค์ที่สองเป็นเหรียญพระพิฆเนศทองคำ องค์ที่สามเป็นเหรียญพระพิฆเนศเนื้อสีดำๆ เราเอามาไหว้ท่วมหัวแล้วตื่น..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2017
  2. picko

97
    ฝันต่อมาเห็นตัวเองท้องจะคลอดและคลอดเด็กชายหน้ากลม ผมหยักสีดำ มีพุง อ้วนน่ารักมาก หัวเป็นช้างกระดิกงวง ..ตกใจเลยตื่นค่ะ ฝันที่จำแม่นอีกครั้งคือ ฝันว่าเราเลือกเทวรูปจะมาบูชา แล้วไปถูกใจไม้รูปทรงสี่เหลี่ยมลูกเต๋าขนาดประมาณแตงโม แกะสลักเป็นพระพิฆเนศแบบโบราณ หน้า หู งา งวงไม่นูนมากอยู่ในไม้สี่เหลี่ยมนั้นเลย เราอุ้มขึ้นมาดู สักพักงวงช้างยื่นออกมาจากไม้แล้วแตะที่แขนซ้ายเรา แล้วมีกระแสไฟสีขาว-ฟ้าผ่านงวงเข้าแขนซ้ายเราพร้อมเสียงดังก้องว่า "ข้าจะทำให้เจ้าประสบความสำเร็จ" แล้วก้อตกใจตื่นอีกค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2017
  3. picko

97
    ฝันครั้งต่อมาที่จำได้ คือ เห็นองค์พ่อยืนองค์ใหญ่สีขาวนวลอมชมพูประมาณเท่าตึกสามชั้นมีสามเศียร แต่มีหลายองค์ซ้ำๆกันยืนรอบเราเป็นวงกลม จ้องมาที่เราแล้วกระดิกงวงทุกๆเศียร พร้อมทำท่าอะไรไม่แน่ใจ คล้ายๆร่ายรำรึเปล่าไม่มั่นใจค่ะ

4. picko

97
    ฝันล่าสุด เห็นตัวเองอยู่ในพิธีครอบเศียร เป็นที่โล่งๆ กว้างๆ คล้ายโรงทาน เห็นเศียรมากมายวางบนหิ้งทั้งพระพิฆเนศ ฤาษี ยักษ์ และอื่นๆที่ไม่รู้จัก มีธูปเทียน ดอกไม้ ผลไม้มากมายพร้อมไหว้ ในฝันรู้สึก กลัวไม่กล้าเข้าพิธี จึงไปข้างๆหิ้งเศียรพระพิฆเนศสีขาวนวลหยิบดอกบัว ธูปเทียนมาพนมมือไหว้ อธิษฐานว่า ถ้าลูกมีบุญสัมพันธ์กับองค์พ่อ ขอให้ลูกไม่ต้องครอบเศียรแต่รู้สึก รับรู้ได้..ในฝันรู้สึกหัวหนักอึ้ง อาการคล้ายถูกกดหัวหนักๆแล้วค่อยๆปล่อยออกค่ะ ..แล้วได้ยินเสียงเริ่มงานเข้าพิธีครอบเศียร เราก้อพนมมือไหว้เศียรแล้วออกมาจากงานและตื่นขึ้นค่ะ

5. picko

97
    ใครมีเรื่องเกี่ยวกับองค์พ่อเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ อยากฟังเรื่องของทุกๆคนค่ะ ขอบคุณมากค่ะ :):)

6. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

1
    นับถือองค์พ่อพระคเณศมากครับ เข้ามารออ่านปสก.สมาชิกท่านอื่นๆ :);):)

7. picko

97
    สาธุๆๆ ศรัทธาองค์พ่อมากๆเช่นเดียวกันค่ะ รอฟังเรื่องเล่าจากท่านอื่นๆนะคะ ขอบคุณมากค่า :):)

8. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เมื่อกี๊เจอจะๆเลยครับ เกริ่นก่อนว่าผมนับถือครูบาอาจารย์หลายรูปหลายองค์ แต่เมื่อมีเหตุการณ์สำคัญๆผมจะบอกกล่าวขอความอนุเคราะห์ช่วยเหลือจากสองท่าน นั่นคือ องค์พ่อพระพิฆเนศ กับ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี(รวมทั้งเทวดาและพรายบริวารหลวงปู่ชื่นด้วย)

เมื่อหลายวันก่อนได้เจอพระองค์หนึ่งสวยงามถูกใจมาก ผมเลยลองประมูลดู คาดว่าคงไม่ได้หรอกเพราะมีคนแข่งเยอะ แต่ด้วยความอยากได้มากเลยไปไหว้บอกกล่าวองค์พ่อพระพิฆเนศและหลวงปู่ชื่น ว่าขอให้ลูกชนะประมูลในราคา (สมมุติว่า 7,000 บาท)อย่าให้เกินกว่านี้ และขออย่าให้มีใครมาประมูลแข่งกับลูกเลย ปรากฏว่ามีคนมาลงประมูลแข่งในเวลาต่อมา
    แต่เค้าลงประมูลผิดกฏ คือต้องเพิ่มครั้งละ500 แต่เค้าเพิ่ม100 แต่นั่นก็มีผลให้ผลการประมูลต้องช้าไปอีก สุดท้ายผมก็เลยต้องลงประมูลใหม่ในราคาที่เกิน 7,000 (ตามที่ขอไว้)ไปมากโข จนกระทั่งก่อนเวลาปิดประมูล2ชั่วโมงซึ่งผมนำมาแล้ว ยังไงๆก็ชนะแน่ๆ จู่ๆก็มีคนมาลงประกาศแบ่งให้เช่าพระองค์เดียว พิมพ์เดียว เนื้อเดียว ทุกอย่างเหมือนองค์นี้เป๊ะ !!!! (พระองค์นี้มีหลายเนื้อ หลายโค๊ด หลายวัสดุ) ในราคา 7,000 บาทเป๊ะ(ตามที่ขอองค์พ่อกับหลวงปู่ชื่นไว้) ผมเลยรีบตามไปปิดพระองค์นี้ทันทีก่อนการประมูลจะปิด ช่วยเซฟเงินส่วนต่างที่ลงประมูลเพิ่มได้เยอะมากส์เลยทีเดียว สาธุ คุณว่าอัศจรรย์มั๊ยล่ะ อีก45นาทีสุดท้ายกำลังจะต้องจ่ายเงินชนะมูลอยู่แล้ว จู่ๆก็มีคนเอาพระแบบเดียวกันมาเสนอในราคาถูกกว่าตามที่ขอท่านไว้เป๊ะ และที่สำคัญ พระที่ประมูลก็มีคนมาประมูลต่อไปแล้วด้วย:)

9. picko

97
    ว้าววว!!!ดีใจๆๆด้วยนะคะ ตอนอ่านนี่ขนลุกเป็นระยะๆเลย เกิดขึ้นจากคุณPUNIW มีศรัทธาต่อองค์พ่อและครูบาอาจารย์จริงๆ อ่านแล้วรู้สึกเลยว่าไม่ใช่ความบังเอิญ สาธุในปาฏิหารย์องค์พ่อค่ะ:):):)