ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. tom tnc

tom tnc สมาชิก

23 มิถุนายน 2016

อยากฟังคำอธิบายให้กระจ่างอีกจังครับ

2. tom tnc

วันนี้หลังจากลงเลือกประชามติเสร็จ ผมกับแฟนได้แวะไปกราบหลวงพ่อที่วัด คนเยอะมากทำบุญเสร็จแล้วไปทำธุระที่รัชดาเกี่ยวกับงานธุรกิจเครือข่ายหลังจากประชุมเสร็จมีการจับรางวัลสินค้าคูปองถ้าซื้อหนึ่งจะฟรีอีกหนึ่งตอนจับรางวัลผมนึกถึงหลวงพ่อพร้อมๆกับเอามือจับพระผงชมภู 50 ปี แล้วอธิฐานในใจเอาว่า ผมขอละกันครับหลวงพ่อ ปรากฏว่าผมได้ ที่สำคัญ แฟนผมก็ได้อีก รวมได้มา 2 ใบ คนเยอะจับรางวัล 10 ใบเองครับ สรุปผมได้โชคสินค้ามาฟรีสองชิ้นราคาประมาณ 3300 บาท กราบบูชาและศรัทธาหลวงพ่อเณรครับ(โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน)

3. Kleeniran

Kleeniran เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อแม่...แก่เฒ่า

ในบ้านหลังหนึ่งมีสามี ภรรยา ลูกชาย และอาม่าแก่ ๆ คนหนึ่ง อาม่าแก่มากและไม่แข็งแรง มีอาการมือสั่นตลอดเวลา ทำให้ถือของลำบาก โดยเฉพาะ เวลาที่อาม่าทานข้าวร่วมกับครอบครัว
    อาม่าจะถือชามข้าวได้ลำบากและทำข้าวหกลงบนโต๊ะตลอดเวลา ลูกสะใภ้อาม่ารำคาญกับเรื่องนี้มาก จึงปรึกษากับสามีว่าเวลาอาม่า ทานข้าวเขาจะทำข้าวหกเกลื่อนโต๊ะ นางทนไม่ได้เพราะมันทำให้รู้สึกกินข้าวไม่ลง สามีก็ไม่รู้จะทำอย่างไร เพราะเขาไม่สามารถทำให้อาม่าหายมือสั่นได้
    อีกไม่กี่วัน ลูกสะใภ้ก็พูดกับสามีเรื่องนี้อีกว่า จะไม่แก้ไขอะไร เลยหรือนางทนไม่ได้แล้ว หลังจากโต้เถียงกันไปสักพัก สามีก็ยอมตามภรรยา
    โดยเมื่อถึงเวลาทานข้าว เขาจะจัดให้แม่นั่งแยกโต๊ะต่างหากเพียงคนเดียว และใช้ถ้วยข้าวถูก ๆ บิ่น ๆ เพราะอาม่าทำถ้วยแตกบ่อย ๆ เมื่อถึงเวลาทานข้าว อาม่าเศร้าใจมาก เพราะอาม่าก็ไม่มีปัญญาจะแก้ไขอะไรได้
    นางนึกถึงอดีตที่นางเลี้ยงดูลูกชายด้วยความรักเสมอมา นางไม่เคยบ่นต่อความเหนื่อยยาก และเวลาที่ลูกชายเจ็บไข้นางก็ดูแลอย่างดี เวลาลูกชายมีปัญหาก็ช่วยแก้ไขทุกครั้ง แต่ตอนนี้อาม่ารู้สึกว่าถูกทิ้ง อาม่าเสียใจมากหลาย
    วันผ่านไป อาม่ายังเศร้าใจ รอยยิ้มเริ่มจางหายไปจากใบหน้าของเขาหลานชายน้อย ๆ ของอาม่าซึ่งเฝ้าดูทุกอย่างมาตลอด ก็เข้ามาปลอบใจและบอกคุณย่าว่าเขารู้ว่าคุณย่าเสียใจมากที่พ่อแม่ของเขาทำแบบนี้
    แต่หลานชายมีวิธีที่จะให้อาม่ากลับไปทานข้าวรวมกับทุกคนได้ ความหวังเริ่มเกิดขึ้นในหัวใจของหญิงชรา จึงถามหลานชายว่าจะทำอย่าง ไร
    หลานก็ตอบว่าเย็นนี้ให้คุณยายแกล้งทำชามของคุณยายตกแตกเหมือนกับไม่ได้ตั้งใจ
    อาม่าได้ฟังก็แปลกใจ แต่เด็กน้อยยืนยันว่า ให้คุณยายทำตาม ที่บอก ที่เหลือปล่อยเป็นหน้าที่ของหลานเอง
    และแล้วเมื่อได้เวลาอาหารเย็นหญิงชราก็ตัดสินใจลองทำตามที่หลานพูด เพื่อจะดูว่าหลานมีแผนอะไร หญิงชรายกถ้วยข้าวเก่าที่เต็มไปด้วยรอยบิ่นขึ้น แล้วแกล้งปล่อยลงบนพื้นเหมือนกับหลุดมือ ถ้วยข้าวเก่า ๆ แตกกระจายยับเยิน
    ลูกสะใภ้เห็นถ้วยแตกเสียหายก็ลุกขึ้นเตรียมจะด่าว่าอาม่า แต่ลูกชายตัวน้อยของนางกลับชิงพูดขึ้นมาก่อนว่า
    "คุณยายทำไมทำชามแตกหมดเลย หนูกะว่าจะเก็บไว้ให้คุณแม่ใช้ตอนแก่นะ"

ลูกสะใภ้เมื่อได้ยินลูกชายพูดเช่นนี้ก็หน้าซีดและด่าอาม่าไม่ออกอีกต่อไป
    นางรู้ทันทีว่าสิ่งที่นางทำจะเป็นตัวอย่างให้ลูกชายของนางปฏิบัติเมื่อนางแก่ตัวลง นางรู้สึกอับอายและสำนึกกับการกระทำของตัวเอง ตั้งแต่นั้นมาทุกคนก็ทานข้าวรวมกันมาตลอด

ให้ของขวัญ วันแม่ นับแต่นี้
    โดยทำดี ต่อแม่ ก่อนแก่เฒ่า
    ให้ท่านได้ ประจักษ์ รักของเรา
    ดีกว่าเฝ้า ทำบุญให้ เมื่อวายชนม์

4. tom tnc

====
    ผมมึนหัวทันทีตอนสวมคอ ปิดตาดินขุยปูนากับพระสีวลีองค์จิ๋ว ครับ...ผมเลยอราธณาคำบูชาอาการค่อยๆหายมึนหัวทันที....ซักพักก็หายเอง...ในใจก็คิดสังเกตเหมือนกันครับเพราะเคยอ่านจาก ปสก.ศิษย์พี่ๆทั้งหลายโพสกัน

5. Kleeniran

สวัสดีทุกท่านในวันแม่.......

คิดถึงแม่อ่ะ ครับ

6. คุณฟ้าใส

คุณฟ้าใส เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนพรายเนื้อหอม เนื้อดินบ่อแร่ศักดิ์สิทธิ์

( พ่อพรายทอง เศรษฐีใหญ่ ) ยอดของดี รวยเร็ว รวยใหญ่ ก้าวหน้า มีความสุข เจริญรุ่งโรจน์ ศัตรูสู้ไม่ได้

หลวงปู่ลอง ทำเอง สร้างเอง ไม่ถึงเวลาไม่ทำให้เสียของ หลวงปู่ลอง กำหนดจิต ตั้งธาตุ กำเนิดพ่อพรายเนื้อหอม จากธาตุ ๔ ของผงธูปหน้าพระประธานที่มีการสวดภาวนามาตลอดหลายสิบปี พ่อพรายที่เกิดขึ้นเป็นตัวเป็นตนมา ได้บอกทิศอุทัยธานี ให้ไปเอาดินในบ่อแร่ศักดิ์สิทธิ์มาผสาน ดินบ่อนี้ยังไม่มีใครเคยเห็นมาก่อน เป็นดินที่มีผงมวลสารจำนวนมาก เช่น ผงทองให้ลาภ ผงเงินดูดทรัพย์ ผงแร่จักรวาล ผงรวยไม่เลิก

ผงแร่บ่อนี้ เกิดจากพระคณาจารย์ในอดีตเคยสร้างพระให้เศรษฐีใช้ คนรวยสมัยก่อนคนไหนมาสร้างวัดวาอาราม พระเกจิในอดีตท่านเห็นว่า ควรทำพระผงเศรษฐีรวยทั้งชาติเป็นที่ระลึก ท่านก็ขุดบ่อดินขึ้นมา เอาผงดี ผงอาถรรพ์ ทั้งตำเอง ลบผงเอง แร่ไหลศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ที่มี ผสมกันในบ่อนี้ ทำเป็นผง แจกเศรษฐี คหบดี ที่ตั้งใจมาสร้างวัด ครูบาอาจารย์ที่ทำผงบ่อนี้ ท่านได้อธิฐานไว้ ผงบ่อนี้ให้ชื่อว่า บ่อแร่ศักดิ์สิทธิ์เศรษฐีใหญ่ เสริมเรื่องโชคลาภ ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากจน ไม่ขาดลาภ เจริญลาภสักการะ ปรารถนาสิ่งใดจักได้สมใจปอง

ผงแร่แห่งนี้ จึงเหมาะต่อการนำมาทำพระขุนแผนพรายเนื้อหอมของหลวงปู่ลอง อย่างยิ่งยวด หลวงปู่ลองเห็นว่าดี ให้ สร้างพ่อพรายทอง พระขุนแผนพ่อพรายทอง นั้นหนา ใครได้ไป จักกลายเป็นเศรษฐีใหญ่ คนที่อยากรวยเร็ว รวยไว รวยนาน คนค้า คนขายก็ควรหามาใช้ ควรบูชา พ่อพรายทองเนื้อหอม จะเรียกคน เรียกลูกค้า เรียกทรัพย์ให้มาหาเราเร็ว เรียกเงินเรียกทอง ให้เข้ามาสำเร็จได้ ด้วย อิทธิฤทธิ์ของพระขุนแผนพรายทอง พ่อพรายทองอยู่กับใครแล้วจะรวยให้เสวยความสุข เสริมลาภ เรียกโชค เพิ่มเงินเพิ่มทอง

7. Kleeniran

เข้ามางงงงงง
    มาได้ไงท่าน

8. sakuza2015

sakuza2015 สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2016
    สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ ขอฝากตัวด้วยนะคราบ(f)

9. sakuza2015

:cool::cool::cool:

10. sakuza2015

ขอสอบถาม ขุนแผนไก่แก่แมาปลาช่อน ตอนจุดธูปขอก่อนนำเข้าบ้านรึเปล่าคราบ

11. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมทำนะ จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทาง เทวดา อมุนษย์ ผีบ้านผีเรือน ให้รับรู้และเปิดทาง แม้แต่ตอนที่แขวนขึ้นรถก็ต้องยกมือไหว้บอกกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำรถที่เราอาราธนาอัญเชิญไปไว้ในรถด้วย เพราะมีท้าวเวสสุวรรณ,หุ่นพยนต์ตาปะขาว,วัวธนูอยู่ด้วย เดี๋ยวจะตามเข้ารถมาไม่ได้ อ้อ จุดธูปบอกหิ้งพระประจำบ้านซะก่อนนะ

12. sakuza2015

ขอคุณคราบผม คลาวหน้า ผมจะไปฝากตัวเป็นลูกพ่อเณรด้วยอีกคน อิอิ

13. sakuza2015

พี่ๆ หายไปไหนกันหมด:'(

14. tom tnc

ผมบูชาแล้วมาที่บ้านตอนเย็นก็อราธนาตามใบฝอยคาถา หมาที่เลี้ยงไว้หอนสองที ทั้งๆที่เลี้ยงมาเกือบปีไม่หอน....จนทุกวันนี้ก็ไม่หอน

15. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร
    วัตถุมงคลพ่อเณร โดยหลักแล้ว ส่วนใหญ่ไม่ต้องทำพิธีบอกกล่าวเจ้าที่ก็ได้ครับ เพราะท่านจะเสกอัญเชิญเทพมาประจำวัตถุครับ

แต่น้องๆท่านใดที่ทำพิธีบอกกล่าว ก็ถือว่าดีมากๆครับ เพราะเป็นการแสดงความเคารพ ต่อเจ้าที่เจ้าทางด้วยอีกวิธีนึงครับ

พ่อเคยบอกไว้...
    เจ้าคุณ....มึงอย่าเอาของกูไปแขวนรวมกับของพรายนะ
    เรา...ทำไมอะพ่อ หรือว่าของเราสู้พรายไม่ได้
    เจ้าคุณ...5555
    เรา....ว้า ไหงของเราสู้พวกพรายไม่ได้อะ อย่างนี้ก็ไม่แรงจริงอะดิพ่อ
    เจ้าคุณ...ป่าว เพราะถ้ามึงเอาของกูไปแขวนรวมกับพราย พรายมันจะตาย หนีหายไป กรอบที่เลี่ยมพรายจะแตกนะสิมึง เขาอุตส่าไปเช่าพรายมาราคาแพงๆ สงสารเขา555
    เรา.....??????55555

อ้อๆๆ อย่างงี้นี่เอง

ปล...หลังจากนั้น ก็ถามเรื่องสารพัดกับท่าน จน เจ้าคุณบอก กูเหนื่อยแล้ว กูอยากนอนนน มึงกลับได้แล้ววว555

16. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นปกติครับ พวกเราจะเรียกว่า การปรับธาตุ เพราะบางครั้งของแรงๆ แต่ธาตุเราไม่พร้อมจะเกิดอาการแบบ นี้หลายท่านครับ
    วิธีแก้คือ อาราธนาบารมีพ่อ และท่องคาถาที่กำกับที่ให้มา และควรหัดนั่งสมาธิบ่อยๆ เพื่อปรับธาตุในร่างกายครับ

17. angpao99

angpao99 สมาชิกใหม่

ผมมีพรายองค์เดียว ขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ชื่น เก็บไว้ในกล่องเดียวกับพ่อเณร พรายจะตายไหมอะ ของพ่อเณรแรงพอๆกับของ ลป ชื่นเลย อันนี้ลองมากับตัวเอง โดยเฉพาะเขาคำนี่ กับหนุมานปราบลงกานี่ ทำให้ผมเริ่มตามสะสมของพ่อเณรเลย

18. tom tnc

สอบถามครับ เคยมีบ้างหรือไม่ว่าที่ลูกศิยษ์หลวงพ่อเณรเปรยๆเรื่องที่อยู่ๆ วัตถุมงคลหลวงพ่อหายไปจากกระเป๋า หรือ บนหิ้ง ถ้าสาเหตุไม่น่าจะเป็นการถูกหยิบฉวยไปจากคน...
    ของผมมีชิ้นนึง...กำลังพิสูจน์อยู่"""ว่าหายไปยังไง????? ขอรบกวนสอบถามศิษย์พี่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2016
  19. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    ผมเคยนำเสือโห่นำเข้าห้อง ไม่มั่นใจเลยต้องบอกกล่าวครับ ตอนแรกๆไม่สนใจ แต่พอให้แฟนไป เสือเข้าบ้านไม่ได้ครับ โดยต้องบอกเจ้าที่ก่อน บางที่เจ้าที่เทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดูแลบารมีท่านสูงมากนะครับ ควรให้ความเคารพบอกกล่าวซะหน่อยว่านำอะไรเข้ามา *** เสือโห่เคยนำมาที่ห้องช่วงแรกๆหันหน้าไปอีกทางได้เอง 3 ครั้ง

20. tom tnc

..............
    ผมเชื่อนะครับ เพราะมันรู้ด้วยตัวเองจริงๆ