ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. kunnawutichai

kunnawutichai Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    กราบหลวงปู่หมุน ครับ

2. pinprogress

pinprogress เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ครับ ด้วยรักและศรัทธา

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      346.6 KB
      เปิดดู:
      469
      ขนาดไฟล์:
      311.7 KB
      เปิดดู:
      225
  3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีจริง ราคาพอเช่าหาได้ไม่เดือดร้อน ครูบาอาจารย์ท่านทำไว้ดีแล้ว

อีกพิมพ์หนึ่ง พระสิวลีหลังแม่ธรณี(พิมพฺเล็ก).....

ขอบคุณภาพจากเวป

4. อาณัติ

อีกพิมพ์หนึ่ง พระสิวลีหลังแม่ธรณี(พิมพฺเล็ก).....

ขอขอบคุณภาพจากเวป

ขนาดไฟล์:
      39.5 KB
      เปิดดู:
      394
      ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      281
      ขนาดไฟล์:
      114.1 KB
      เปิดดู:
      462
  5. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์นั่งเมฆนี่ ของปลอมเกลื่อนเลยนะตอนนี้ ท่านใดอยากได้ของดีราคาถูก ต้องศึกษาให้ดีๆก่อนนะครับ เมื่อก่อนมีคนเอาของเก๊ไปลงเว็บจี แต่สายตรงที่นั่นมีหลายคน พากันกดโหวตเก๊ ตอนนี้ในเว็บจี ของเก๊ไม่ค่อยมีลงแล้ว แต่ตามตลาดนัดนี่เกร่อ

6. อาณัติ

ผมก็แปลกใจอยู่เหมือนกัน หลังๆมาพิมพ์หลวงปู่หมุน นั่งเมฆ มีหลายพิมพ์ มีหลายสีจังเลย ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล

7. kunnawutichai

กราบหลวงปู่หมุนครับ

8. ole

ole เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    บูชามาด้วยความศรัทธาครับ

9. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามาแจ้งศิษย์พี่ศิษย์น้องสายหลวงปู่หมุนครับ เมื่อวานซืนได้อาราธนาพระกริ่งสัมฤทธิ์ผล-หลวงปู่หมุน แขวนพร้อมพระผงของขวัญวัดปากน้ำรุ่น3 แขวนได้2วัน เอาอีกแล้ว อาการปวดหัวตุบๆกลับมาอีกแล้ว นี่เป็นครั้งที่5-6แล้วมั๊งที่ผมเข้ามาโพสต์เรื่องพลังของวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนที่แรงมากๆๆๆๆ ใส่ทีไรปวดหัวจนต้องทานยาพารา2เม็ดเกือบทุกครั้ง ถ้าแขวนเดี่ยวหรือแขวนเฉพาะของท่านจะไม่เป็น แต่ถ้าแขวนนอกเหนือจากท่านจะเป็นทันที คือพลังที่ท่านเสกประจุไว้ทำปฏิกิริยากับของแรงๆของท่านอื่น ส่งผลให้คนแขวนต้องเริ่มปรับธาตุใหม่ ปวดหัวแบบนี้จนต้องทานยาเป็นครั้งที่เท่าไหร่ผมยังจำไม่ได้เลยเพราะเข้ามาโพสต์เกือบทุกรอบที่เป็น นี่แสดงถึงพลังวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนจริงๆว่า ไม่ว่าจะยังไงผ่านไปกี่ปีต่อกี่ปี พลังไม่มีตกไม่มีสะดุด เป็นที่พึ่งของเหล่าผู้ศรัทธาได้ไม่มีวันหมด กราบๆๆ :cool:

10. kunnawutichai

คล้ายๆผมเหมือนกันครับ สำหรับพระกริ่งฤทธิ์ผล แต่ที่ไม่คล้ายคือ
    ส่วนมากผมจะอาราธนามังกรคู่หลวงปู่หมุนแขวนเป็นประจำ(แขวนเดี่ยวนะครับ)
    พอเปลี่ยนมาแขวนพระกริ่งสัมฤทธิ์ผล(แขวนเดี่ยวเหมือนกัน)ผมรู้สึกมวนท้องแบบบอกไม่ถูก
    เปลี่ยนแขวนเมื่อไรเป็นตลอดทั้งๆที่แขวนมังกรคู่ไม่เป็นอะไรเลย

11. puniw

1
    หลังๆมานี่ผมเริ่มมาจับสังเกต ตอนแรกคิดว่าเป็นกับพระทุกองค์ของหลวงปู่หมุน แต่พอมาทบทวนกันจริงๆ จะเป็นเฉพาะ พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล เพราะส่วนใหญ่ผมจะชอบแขวนเป็นองค์ประธานในสร้อย แขวนทีไรถ้าไปรวมกับหลวงพ่อท่านอื่นจะปวดหัวทุกที แต่ถ้าแขวนหลวงปู่หมุนองค์อื่นกับหลวงพ่ออื่นจะไม่เป็น แสดงว่าเป็นผลจากพระกริ่งสัมฤทธิ์ผลนี่แหละครับ เพราะครูบาอาจารย์เก่งๆมาร่วมประจุพลังในงานพิธีก็เยอะ แค่หลวงปู่หมุนองค์เดียวก็เหลือแหล่แล้ว พิธีนี้มีหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดินมาเสกให้ด้วยก็ยิ่งเป็นพลังมหาพลัง คนแขวนที่ไม่ได้แขวนประจำเลยต้องมาปรับธาตุให้เคมีเข้ากับพลังในองค์พระซะก่อน เลยออกอาการปวดหัว-มวนท้องแบบนี้แหละครับ แต่ถ้าแขวนแล้วแขวนนานๆไปเลยก็จะไม่มีอาการครับ:cool:

12. puniw

1
    ###ได้ไปเจอบทความ ปสก.ดีๆจากเวปนึง ขออนุญาตนำมาลงเพื่อเผยแผ่บารมีหลวงปู่หมุนด้วยครับ ขอบคุณครับ####:cool:

@ อาจารย์คำหาญ เจ้าอาวาสวัดป่าคลองทราย เล่าให้ฟังว่า เวลาหลวงปู่หมุนมาที่วัดคลองทราย ท่านจะคลานไปให้ท่านเป่าหัวให้ ท่านอาจารย์คำหาญโดนเป่าวันแรก มึนตึ๊บปวดหัวเลย ท่านบอกว่าหลวงปู่หมุนเป่าหัวให้ 5 ครั้ง พอครั้งที่ 5 ถึงไม่ปวด แต่หลังจากท่านไม่ปวดหัวแล้ว หลวงปู่หมุนมาอีกทีหลังท่านก็คลานจะเข้าไปให้หลวงปู่หมุนเป่าหัวอีก หลวงปู่หมุนบอกว่าไม่ต้องเป่าแล้ว เหมือนหลวงปู่จะรู้:cool:

@ มีประสบการณ์มาเล่าให้ลูกศิษย์หลวงปู่ฟังครับ โดยส่วนตัวแล้วชอบอ่านเกี่ยวกับประสบการณ์พระเครื่องของหลวงปู่ครับ

แต่ก็ไม่คิดว่าจะมีประสบการณ์เองครับประสบการณ์เพิ่งเกิดขึ้นวันที่19ต.ค. วันนั้นเป็นวันที่ผมต้องเข้าเวร พอตอนเย็นก็ได้ทำความสะอาดห้องน้ำครับ(เผื่อเข้าตาเจ้านาย)ก็พอทำเสร็จก็อาบน้ำ

แล้วก็ออกมาที่ห้องพักเวรแล้วก็สวดมนต์ครับ(ปกติสวดเช้า-เย็น)พอสวดเสร็จก็

ไปเข้าห้องน้ำที่เราพึ่งล้างเสร็จนี่แหละครับ พอไปถึงก็เปลี่ยนรองเท้าเข้าห้องน้ำครับก้าวเท้าขวาใส่ก่อนครับจากนั้นก็เอาเท้าซ้าย

พอเท้าซ้ายใส่แล้วกำลังจะก้าวเดินก็รู้สึกนิ่มๆครับเดินไปได้ครึ่งก้าวก็เลยสะบัดออกเท่านั้นแหละครับ สิ่งที่ผมเหยียบมันเป็นงูเห่าครับตัวใหญ่ประมาณนิ้วกลางครับ พอสะบัดออกมามันชูคอขึ้นมองผมครับ ผมตกใจมากครับที่เป็นงูเห่าครับแต่ก็แปลกใจมากที่มันไม่กัดผมครับ ผมก็พยายามไล่มันครับแต่มันดุมากครับถึงขั้นที่ว่าผมก็ไล่มันออกและไม่รู้ว่ามันเลื้อย

ออกไปหรือยังผมก็เอาไม้ที่ไปเขี่ยที่เช็ดเท้าที่วางอยู่เพราะคิดว่ามันคงอยู่ที่นั่น

ปรากฏว่ามันซ่อนอยู่อีกที่หนึ่ง แล้วมันกระโจนตัวฉกมาที่ไม้ทันทีและแผ่ใส่ผมครับ

ผมก็เลยจัดการมันซะเลยครับเพราะถ้าปล่อยไว้เดี๋ยวคนอื่นมาเข้าเวรก็จะกัดคนอื่นได้ครับ

เสร็จแล้วก็เลยมาคิดว่าทำไมตอนที่เราเหยียบมันแล้วมันยังไม่กัดเรา ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะหลวงปู่ช่วยเราไว้แน่ครับ พระที่ผมใส่เป็นหลวงปู่หมุนเหรียญมังกรคู่ครับ,พระประทานพรเนื้อดินเผาหลวงปู่ดู่ครับ

หลวงพ่อคูณปี22วัดถ้ำเขาดาวแก้วครับ 3องค์ครับวันนั้น

เป็นเพราะบารมีหลวงปู่ช่วยไว้แน่ๆครับเพราะถ้ามันกัดผมผมคิดว่าน่าจะเสียชีวิตเลยก็ได้

เพราะผมกว่าจะไปเปิดประตูไปรพ.ได้ก็ใช้เวลามากแล้ว

แต่ผมก็เสียใจครับที่ต้องฆ่างูตัวนั้นไปครับแต่ถ้าผมไม่ฆ่ามันมันก็คงกัดผมและคนอื่นๆอีกใช่ไหมครับ

ผมคิดว่าชีวิตต้องแลกกับชีวิตเพราะถ้าผมเหยียบมันและมันกัดผมผมก็ต้องตาย

แต่มันรอด แต่นี่มันตายแต่ผมรอดครับแต่เราก็มีโอกาสสร้างบุญกุศลไปให้มันได้ครับ

หลังจากคิดได้แล้วใจก็ดีขึ้นครับ

พระของหลวงปู่หมุน สุดยอดครับเพราะผมแขวนเดี่ยวได้เกือบ 2 เดือนครับแต่พอดีวันนั้นเข้าเวรก็เลยเพิ่มมาอีก 2 องค์ครับ ปกติจะเป็นคนเปลี่ยนพระที่แขวนบ่อยมากครับสลับไปสลับมา พอดีได้อ่านประสบการณ์หลวงปู่จากเว็บนี้ก็เลยหาบูชามาครับได้เหรียญมังกรคู่(ทุนน้อยครับ)มาก็เลยห้อยเดี่ยวครับ

เจ้านายที่ว่าไม่ค่อยชอบหน้าเราก็พูดดีด้วยครับ แถมยังช่วยชีวิตผมจากการถูกงูกัดอีกครับ สุดยอดครับ ต้องขอบคุณลูกศิษย์หลวงปู่ทุกคนครับที่เล่าประสบการณ์ทำให้ผมได้รู้จักกับพระเครื่องของหลวงปู่หมุนครับ ขอขอบคุณครับ

Cr. สิทธิศักดิ์

13. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ดีใจด้วยครับ ที่ได้เจอสิ่งดีๆ

14. puniw

1
    ผลการแขวนล่าสุด

เมื่อวานซืนผมได้นำตะกรุดเทพรัญจวนที่มาพร้อมเหรียญหมุนเงินหมุนทอง(มาเป็นเซ็ทเดียวกันเลยตั้งแต่ดั้งเดิม) พร้อมภาพถ่ายติดเกศา+จีวร ลป.หมุนมาแขวนและพกติดตัวสามอย่าง คิดว่าคงจะไม่ปวดหัวอีกแล้ว เพราะไม่ได้แขวนพระกริ่งสัมฤทธิ์ผล ผมแขวนได้1วัน1คืน ก็อาราธนาพระทั้งหมดขึ้นหิ้งแล้วไปแขวนพระขุนแผนกรุวัดบ้านกร่างแทน แขวนขุนแผนบ้านกร่างได้1วัน ปรากฎว่าเริ่มมีอาการปวดหัวตุ๊บๆกลับมาอีกจนได้ นี่แสดงว่า ไม่ใช่แต่เฉพาะพระกริ่งสัมฤทธิ์ผลเท่านั้นที่มีพลังแรงสูงจนผมใส่แล้วประมาณวันที่2-3จะปวดหัว(แต่ถ้ายังคงแขวนอยู่จะไม่ปวดนะ แต่ถ้าถอดพระออกจากคอ หรือใส่พระอยู่แต่ไปแขวนของหลวงพ่อท่านอื่นร่วมสร้อยจะเริ่มปวดหัวทันที) แสดงว่าวัตถุมงคลทุกประเภท ทั้งพระเครื่อง เครื่องรางของขลัง แม้แต่รูปถ่าย ก็มีพลังจิตที่หลวงปู่หมุนมนต์ไว้เสกไว้แรงมากๆๆ เพียงแต่อาการปวดหัวจะไม่ปวดมากเท่าพระกริ่งสัมฤทธิ์ผลที่ปวดจนต้องทานยาทุกครั้ง และจะเป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่แขวนพระหลวงปู่หมุน คือถ้าถอดไปแขวนของที่อื่นจะเริ่มมีอาการปวดหัวตามมาในวันที่3หลังถอด คืนนี้เลยขอเอาพระปิดตาซาวเบ้าท์หลวงปู่หมุนมาแขวนขึ้นคอพร้อมพระขุนแผนบ้านกร่างเพื่อให้มีพลังพระมาช่วยปรับธาตุให้สมดุลย์ เชื่อมั๊ย ทันทีที่เอาพระปิดตาขึ้นคอ อาการปวดหัวหายไปแล้วจริงๆ(กำลังตัดสินใจอยู่เลยว่าจะกินยาดีมั๊ย ไม่ค่อยอยากกินยาพร่ำเพรื่อโดยไม่จำเป็นครับ) สาธุ:cool:

15. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    สาธุๆๆ

16. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่หมุนที่สุดของพระองค์หนึ่งที่มีบุญบารมีมากมายที่เมตตาลูกศิษย์ต้องยกมือท่วมหัวกันละครับปีใหม่นี้ว่าจะต้องตั้งโต๊ะไหว้ถวายบายศรีหลวงปู่หลังจากที่ท่านให้มาเยอะครับ

17. pinprogress

pinprogress เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติแชร์ประสบการณ์ของหลวงปู่หมุน ที่เกิดขึ้นกับตัวเองครับ
    หลังจากได้บูชาพระเครื่อง ของหลวงปู่หมุน เริ่มจาก พระสิวลีพระแม่ธรณี (ต้นปี 59 ) ดวงเศรษฐี (ต.ค.59)กริ่งสัมฤทธิ์ผล(ต.ค.59) จบที่ สมเด็จหลังยันต์ห้า ( พ.ย.59 ) และกำลังจะไปต่อตามบุญวาสนาและกำลังทรัพย์
    ในเดือน พ.ย.59 ฝันเห็นหลวงปู่เป็นครั้งแรก ท่านเข้าฝันมาเสกพระให้ แต่ผมจำไม่ได้ว่าองค์ไหนระหว่าง กริ่ง กับ สมเด็จ และความฝันครั้งที่สอง ปลาย พ.ย.59 ถ้าจำไม่ผิดก่อนวันพระ 1 คืน ฝันเห็นหลวงปู่นอนอยู่บนแคร่ในกุฏิไม้(คล้ายๆเป็นเตียงไม้) ในฝันตั้งใจจะไปกราบไหว้สรีระหลวงปู่ พอจะเดินเข้าไปใกล้ๆ หลวงปู่ก็ลุกมาแต่ตัว ปลายเท้ายังคงเหยียดตรง แล้วหันมามองหน้าผม ในฝันตั้งใจจะเข้าไปพูดคุยกับหลวงปู่ แต่นาฬิกาปลุกให้ตื่นซะก่อน ก่อนไปทำงานก็เลย หาลอตเตอรี่เสี่ยงโชคจากเลข อายุ และ พรรษา ของหลวงปู่ สุดท้ายงวดนั้นเงียบสนิท คนเราอยู่ได้เพราะความหวังและศรัทธา สุดท้ายเลขของหลวงปู่มาตามนัด....ลอตเตอรี่ไม่ถูก แต่ดีทีว่า...เราก็สาย Underground เหมือนกัน
    ...ขอกราบหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ด้วยรักและศรัทธา

18. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงถูกใต้ดิน ใช่ป่าวคับ

19. pinprogress

ได้มาเมื่อคืน ฝันเมื่อเช้า วันนี้วันพระพอดี...สาธุ
    ขอกราบ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

ขนาดไฟล์:
      102.6 KB
      เปิดดู:
      300
  20. pinprogress

เต็มๆ ไม่ต้องกลับเลยครับ (smile)