ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    ของคุณ HAPPYHAB สวยทุกองค์ครับ หลวงปุ่ดีทุกรุ่นครับ อย่าปลอมพอ ครับ ไม่ทันหลวงปู่ก็ใช้ได้ครับ
    จำนวนผู้ขอรับ VCD จำนวน 27 ท่าน ผมส่งให้หมดแล้วนะครับ เตรียมรอรับได้เลยครับ มีดังต่อไปนี้ 1.คุณเฉลิมพล อ. 2. คุณธีรภัทร์ ช. 3.อนุพงศ์ อ. 4.คุณวันชัย ว. 5.คุณกิตติ ม. 6.คุณอุตรา ว. 7.คุณจักรภพ ภ. 8.คุณธนัช ว. 9.คุณสมพล ย. 10.คุณกฤษณ์ ป. 11.คุณชลันธร ช. 12.คุณสิรภพ ส. 13.คุณสุดพบ ร. 14. คุณยุทธพงษ์ ธ. 15.คุณประไพ ถ. 16. คุณกฤตภาส บ. 17.คุณเกียรติชัย ส. 18. คุณ นิรันดร์ ร. 19. คุณพยงค์ ธ. 20.คุณศุภสิทธิ์ ค. 21.คุณชัยชนะ ค. 22.คุณสมเกียรติ ท. 23.คุณรุ่งทิพย์ ส. 24.คุณอัญชลี 25. คุณอัธยา จ. 26.คุณนุชนาฏ บ. 27. คุณสุเมธ จ. หวังว่าคงจะสมหวังทุกท่านนะครับ ตอนแรกกะว่าซัก10 ท่าน เห็นศรัทธากันเกินมา 17 เลยจัดให้ไป ขอให้ทุกท่านโชคดี หลวงปู่คุ้มครองครับ

2. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    เก็บไว้ให้ดีครับ ต่อไปจะหายากครับ .........จำไว้ให้ดีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      116.7 KB
      เปิดดู:
      682
      ขนาดไฟล์:
      26.5 KB
      เปิดดู:
      463
      ขนาดไฟล์:
      98 KB
      เปิดดู:
      472
      ขนาดไฟล์:
      63.7 KB
      เปิดดู:
      524
      ขนาดไฟล์:
      49.6 KB
      เปิดดู:
      672
      ขนาดไฟล์:
      66.2 KB
      เปิดดู:
      4,331
      ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      489
      ขนาดไฟล์:
      116.5 KB
      เปิดดู:
      491
      ขนาดไฟล์:
      40.7 KB
      เปิดดู:
      541
  3. happyhub

happyhub เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    แหล่มเลยครับพี่แก่วัด อยากได้พระบูชารุ่น 1 มีแต่รุ่นเหล็กน้ำพี้ 19 นิ้ว สององค์

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคุณพี่จ่าตินมาเลยครับ...รอรับอย่างใจจดใจจ่อครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2008
  5. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้จัดสร้างเท่าไหร่ครับพี่ พอดีเพิ่งได้มาแบบไม่มีตะกรุดครับรับมาได้ยังไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเลย กำลังพยายามหาเผื่อมีเกษาติดมาด้วย...

6. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่จ่าตินมากครับ สำหรับ vcd

7. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ VCD แล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

8. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณคุณทุเรียนทอดและคุณจ่าตินที่กรุณามอบความรู้เรื่องหลวงปู่หมุนให้กับเพื่อนสมาชิก ขออนุโมทนาอย่างสูงครับ ผมเองเพิ่งมารู้เรื่องของหลวงปู่หมุนมาไม่กี่ปีนี้เองทำให้เสียโอกาสที่จะได้บูชาวัตถุมงคลของท่านในสมัยนั้น แต่ก็เหมือนกับท่านมีเมตตาทำให้ได้รู้จักลูกศิษย์ของท่านและได้รับวัตถุมงคลของท่านหลายอย่าง ทุกวันนี้ก็ยังปลื้มใจครับ วัตถุมงคลของท่านนั้นล้ำค่ายิ่งจริงๆ เพื่อนๆสมาชิกเก็บกันไว้นะครับ ต่อไปจะหาได้ยากยิ่งครับ ช่วงนี้มีแต่คนหาเก็บ แม้แต่ลูกศิษย์ของท่านที่แบ่งปันของท่านมาให้ตอนนั้นยังบอกว่าตัวเขาเองจะหาเช่ากลับคืนมาก็ยังหาไม่ได้เลย

9. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ ผมขอเล่าประสบการณ์ของผมบ้างนะครับผมไม่เคยมีโอกาสได้กราบหลวงปู่เลยนะครับตอนท่านยังทรงสังขารอยู่รู้แต่ว่าท่านดังมากช่วงก่อนที่ท่านจะละสังขาร พอท่านละสังขารแล้วไม่นานมีอยู่วันหนึ่งผมฝันว่าได้ไปกราบท่านที่ไหนก็ไม่รู้อยู่บนศาลา มีคนเข้าแถวรอกราบท่านเยอะมาก พอท่านเห็นผมก็เรียกให้ลัดคิวเข้าไปหาแล้วท่านก็มอบ มีดหมอให้ 1 เล่ม สวมประคำและคาดตะกรุดให้ 1 เส้น แล้วท่านก็สอนอะไรให้แต่จำไม่ได้ ทุกวันนี้ก็พยามยามตามหาวัตถุมงคลของท่านตามที่ฝันเห็นอยู่ครับ(ขอย้ำครับ ฝันของผมนะครับ)

10. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ผมขอความรู้วัตถุมงคลหลวงปู่ รุ่น"อมตะเภระ ฐิตสีโล อายุยืน หมุนโชค"ด้วยครับว่าพิธีเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

11. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ผมได้อ่านแล้วประทับใจมาก

12. คนนอกเว็บ

อีกหนึ่งเรื่อง

เรื่องนี้ผมได้ฟังมาจากพี่ท่านหนึ่ง ระหว่างที่ผมเที่ยวไปหาพระของท่านตามประสาคนอยากมีไว้บูชานะครับ พี่เขาเล่าว่าเมื่อก่อนเคยได้ยินแต่ชื่อท่านแต่ไม่ได้คิดจะไปพบแต่อย่างใดเพราะตอนนั้นก็มีหลายรูปที่นับถืออยู่ แต่มี
    โอกาศไปกับเพื่อนที่วัดซับลำใย และพบท่านซึ่งพีเขาก็บอกว่าก็นั่งรวมกันอยู่
    แต่ท่านเอ่ยมาว่ามีเรื่องอะไรอยู่ ตรงนี้ผมจำไม่ชัดนักครับ แต่สรุปก็คือพี่เขามีโอกาสเล่าให้ท่านฟังสั้นๆเป็นเรื่องเกี่ยวกับที่ถูกยืมเงินแต่ยังไม่ได้คืน รายละเอียดผมจะยกออกไปเล่าอีกครัง พี่เขาบอกพอเล่าจบหลวงปู่ท่านก็เปล่ากระหม่อมพร้อมและเอ่ยว่าจะได้คืนสมปราถนา ตอนที่ได้ใกล้ชิดพี่เขาบอกว่า
    ความรู้สึกยากที่จะอธิบาย

ไว้ต่อนะครับ

13. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซีดีหลวงปู่หมุนแล้ว ขอบคุณคุณจ่าตินมากครับ เห็นหลวงปู่แล้วประทับใจมาก
    เคยพบท่านแต่ในนิมิตร ได้เห็นท่านในสมัยที่ท่านยังดำรงขันธ์อยู่แล้วชื่นใจครับ

14. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับ vcd แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

15. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยนำกริ่งเจริญลาภของผมเองโดยขอชมบารมีของหลวงปู่โดยตัดรุ้งกินน้ำ ปรากฏว่ารุ้งไม่ขาด แต่รุ้งหายไปเลยครับ ใครมีกริ่งรุ่นนี้อย่าเก็บไว้นะครับ อาราธนาสวมใส่คอไว้เหอะ

16. yurirun

yurirun เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ได้รับ vcd แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

17. HAWAIIO

HAWAIIO เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซีดีแล้ว กรุณาลงทะเบียนมาให้ด้วย ขอบคุณมากๆค่ะ

18. คนนอกเว็บ

ต่อครับ

พี่ก็บอกกับหลวงปู่ไปว่า ถ้ายังไงก็จะกลับมาช่วยทางวัด เล่าถึงตอนนี้พี่เขาบอกกับผมว่าจริงๆก็ไม่ได้คิดอะไร เนื่องจากเป็นหนี้ที่ติดอยู่นานแล้วและเคยทั้งขอทั้งบนมามาก แต่แล้วเรื่องก็เกิดขึ้นเมื่ออยู่ๆได้รับสายจากญาติว่าให้มารับเงินที่ยืมคืนไป ตอนแรกยัง 50 50 ว่าพอไปรับจริงๆจะได้หรือไม่และจะครบหรือไม่เนื่องจากเป็นจำนวนเงินพอสมควร สุดท้ายพอไปรับจริงได้ครบถามเหตุผลไปก็ได้ฟังว่าไม่อยากติดต่อไปอยากคืนให้จบๆ พี่เขาบอกว่านี่คงไม่ใชช่เรื่องบังเอิญอย่างแน่นอน หลังจากนั้นได้เดินทางกลับไปทีี่วัดและเรียนให้หลวงปู่ทราบพร้อมกับแจ้งว่าจะกลับมาร่วมทำบุญตามที่เรียนไว้ แต่หลวงปู่ไม่รับเงินแต่เรียกให้อาจายร์ตั๋ว(น่าจะใช่) ผมจำไม่ได้แน่นอนในเรื่องชื่อ ให้มาเป็นธุรในเรื่องนี้ แต่พี่บอกว่าอาจายร์ก็ไม่รับเหมือนกัน จึงเรียกหัวหน้าฃ่างตอนนั้นวัดกำลังสร้างเขื่อนอยู่ สอบถามถึงจำนวนเงินที่ยังขาด ช่างบอกว่าเหลืออีกประมาณสองล้าน
    ถึงตอนนี้พี่เล่าว่าจริงๆเตรียมเงินไปสองแสน แต่เมื่อได้รับปากไปแล้วจึงได้บอกไปว่าจะรับผิดชอบในส่วนนี้เองแต่วันนี้ขอให้ตามจำนวนเงินที่เตรียมมาข้างต้นก่อน จึงได้เรียนให้หลวงปู่ทราบเรื่องท่านก็เมตตา บอกให้มอบพระรูปเหมือนท่านองค์ใหญ่ และให้ยกของ(พระ)ที่เตรียมไว้ในการบุญหลายลังให้มาด้วย
    พอยกพระขึ้นท้ายรถกระบะเตรียมที่จะหาอะไรมามัด ท่านก็เอ่ยว่าไม่ต้องเอาอะไรมามัดท่าน ท่านจะนั่งไปเฉยๆ พี่เขาบอกว่าจากวัดถึงบ้านไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่าอยู่อย่างไงอย่างงั้นจริงๆ
    พี่เขาบอกผมว่าเชื่ออย่างสนิทใจเลยว่าท่านเก่งและศักสิทธ์มากๆ และพี่เขานับถือมาก และก็บอกผมในความโชคดีที่ได้รับพระและมีโอกาสพบท่านอีกหลายครั้ง และตั้งใจที่จะทำบ้านให้เป็นสถานที่เผยแพร่เปิดให้คนได้มีโอกาสฃมในบารมีท่าน เห็นว่าอยู่ที่อยุธยานะครับ สุดท้ายผมได้มีโอกาสเช่าบูชาเหรียญเสมาเนื่อเงินพร้องกับได้รับความเมตตาให้พระขุนแผนของหลวงปู่มาฟรีๆอีกองค์
    ต้องขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ และต้องขออภัยที่นำเรื่องที่ได้ฟังมาลงโดยไม่ได้ขอ แต่คิดว่าพี่คงยินดีที่ได้เผนแพร่บารมีของท่านอีกหนึ่งเรื่องให้กับคนที่ผมขอเรียกว่าศิษฐิ์ได้รับรู้ครับ

19. supphasit

ใครที่บูชารูปหล่อเบ้าทุบ หรือ รูปหล่อบูชาของลป.หมุน ผมขอแนะนำถึงคาถาบูชา และวิธีบูชา ดังนี้ครับ

ในการบูชาครั้งแรกให้จัดหาหมากพลู พร้อมทั้งพวงมาลัยมะลิสดมาบูชา เพื่อขอความสวัสดิมงคล มีความสมบูรณ์พูลสุข คุ้มครองลูกหลานให้ประสบแต่สิ่งที่ดีงาม มีโชคมีลาภ เป็นมหานิยม ขจัดปัดเป่าอุปสรรคต่าง ๆ ต่อไป

ก่อนจุดธูปบูชาหลวงปู่หมุน ให้นำธูป 9 ดอก มากำไว้ในมือเพื่อเสกธูป ด้วยมนต์จินดามณีเรียกทรัยพ์

มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา จิตตังวา ปุบผังวา เทวี วา ราชาวา เศรษฐีวา สะมะโณวา พรหมาโณวา อิตถีวา ปุริโสวา พานิชโชวา พานิชชาวา เอหิ เอหิ ปูชิตา อะหังวันทามิ สัพพะทาฯ

ว่า 7 จบ และอธิฐานตามความปรารถนา จากนั้งพึงสวดมนต์ด้วยบทจินดามณีมนต์เพื่อเรียกโชคลาภ การค้าขายดี เจริญรุ่งเรือง มีเมตตามหานิยมในตัวเองด้วยบทคาถานี้ พระคาถาจินดามณีเรียกหัวใจคน

อิติปิโส ภควา ฯลฯ พุทโธ ภควาติ พุทธัง ปูเชมิฯ
    สวากขาโต ฯลฯ วิญญูหีติ สังฆังปูเชมิ ฯ

พุทโธ นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู นะโมพุทธายะ มะอะอุ เมตตา จะมหาราชะปุตตี ราชะปุตตา สมณา สมณี พราหมณี พราหมณา ทาสี ทาสา สัพพะสิเนหา จะปูชิโต สัพพะสุขัง จะมหาลาภัง ภวันตุเม สัพพะโกรธัง วินาสสันติฯ
    ต่อไปก็ขึ้นด้วย ธัมโม นะเมตตา ...... และสุดท้ายก็ สังโฆ นะเมตตา...........

20. supphasit

พระคาถาขอนิมิตโชคลาภจากหลวงปู่

นะมะพะทะ อิติอะระหัง อุทะปาทิยานัง พุทธะนิมิตตัง อุปปันนัง โหติฯ
    พระคาถานี้ใช้ภาวนาให้เห็นเป็นตัวเลข หรือนิมิตมาบังเกิดให้ปรากฏในจักขุทวาร มโนทวาร ถ้าหากไม่มาปรากฏให้เห็นก็จะฝันเห็น หรือจะอธิฐานภาวนาขอนิมิตก็ได้ตามความปรารถนา
    สัพพะสุขัง จะมหาลาภัง ภวันตุเม สัพพะโกรธัง วินาสสันติฯ
    สังโฆ นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู นะโมพุทธายะ มะอะอุ เมตตา จะมหาราชะปุตตี ราชะปุตตา สมณา
    จากนั้นก่อนนอนให้ระลึกถึงลป.หมุนและบูรพาจารย์ของท่าน แล้วภาวนาไปจนกว่าจะหลับ ดังนี้
    พุทโธ พระอะระหัง พุทธะนิมิตตัง อิติฯ
    พระคาถานี้ ภาวนาก่อนเข้านอน ถึงแม้จะมีเหตุโภยภัยอันตราย ก็บันดาลให้รู้สึกทั้งเกิดสวัสดิมงคล ทั้งเทพเจ้าคุ้มครองรักษา และเกิดลาภสักการะมาก ด้วยต้องการประสงค์สิ่งใดให้ภาวนาพระคาถาดังนี้ เพื่อขอนิมิตฝัน จะมาปรากฏให้เห็น ด้วยเดชบุญฤทธิ์ของลป.หมุน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้