ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ไปอ่านเจอในเว๊ปข้างบ้าน เกี่ยวกับเบ้าทุบเก๊ เลยลิงค์มาไว้เพื่อให้ศึกษากันไว้นะครับ

http://www.siamamulet.net/phpboard/qb.php?Qid=174517

ขออนุญาติคุณ Leab และขอขอบคุณมาพร้อมกันนี้ด้วยครับ.

2. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ซีดีมากๆๆ ครับ รบกวนหน่อยละกันนะครับ

พีรดนย์ ธรรมอินทร์
    107 หมู่ 4 ต.ม่วงคำ อ.พาน จ.เชียงราย 57120

ขอบคุณครับ!!!

3. suwannamai

suwannamai Active Member

ถ้ายังพอมีอยู่อยู่นะครับ ขอรับด้วยคนครับ

กิติศักดิ์ สุวรรณนามัย
    84/1 ถ.เจษฏาวิถี
    ต.มหาชัย อ.เมือง
    สมุทรสาคร 74000

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2008
  4. ทิดเล็ก_lpp

ทิดเล็ก_lpp สมาชิก

25 กรกฎาคม 2008
    วัตถุมงคลของ ลป.หมุน

วัตถุมงคลของ ลป.หมุน ที่เก็บไว้ครับ

เชิญชมครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      198.7 KB
      เปิดดู:
      391
      ขนาดไฟล์:
      108.9 KB
      เปิดดู:
      388
      ขนาดไฟล์:
      264.4 KB
      เปิดดู:
      425
      ขนาดไฟล์:
      355.8 KB
      เปิดดู:
      375
      ขนาดไฟล์:
      408.3 KB
      เปิดดู:
      3,773
      ขนาดไฟล์:
      404.4 KB
      เปิดดู:
      428
      ขนาดไฟล์:
      350.5 KB
      เปิดดู:
      387
      ขนาดไฟล์:
      349.4 KB
      เปิดดู:
      389
      ขนาดไฟล์:
      289.6 KB
      เปิดดู:
      371
  5. aekthamma

aekthamma เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับซีดีแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

6. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ ๑๙๐ ปี นี่สงสัยพิมพ์ผิด แต่เลขนี้ดูดีๆนะครับอาจมีเฮ :VO

7. sudpob

sudpob เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ vcd แล้วขอบคุณมากครับ จ่าดิน ผู้ใจดี

สุดพบ

8. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

มูลเหตุที่ลป.หมุนให้จัดสร้างพระรูปหล่อลอยองค์พิมพ์เบ้าทุบ (เสาร์ห้าบูชาครู) ขึ้นมาเพราะว่า ขณะที่ลป.หมุนท่านกำลังนั่งพักผ่อนอิริยบท หลังจากเสร็จสิ้นการนั่งภาวนาอธฺฐานเสร็จแล้ว มีโยมอยู่กลุ่มหนึ่งมากราบนมัสการ ขอพรหลวงปู่ว่า "ขณะนี้กระผมลำบากมากเหลือเกิน มีหนี้สินมากจะทำกิจการทุกอย่างติดขัดไปหมด" ลป.ท่านตอบว่า "คอยหารูปหล่อของข้ามาบูชาห้อยคอจะได้ดีขึ้นหมดหนี้หมดสินเป็นเศรษฐี" ด้วยเหตุดังกล่าวลป.ท่านจึงดำริให้สร้างรูปหล่อของท่านขนาดห้อยคอโดยที่ลป.จะเป็นประธานในการเททองรูปหล่อด้วยตัวท่านเอง ทั้งยังอุดผงพุทธคุณ อิติปิโส รัตนมาลา เกศา ชานหมาก ผงนารายณ์สี่กร อีกด้วย ดังนั้นรูปหล่อขนาดห้อยคอ พิมพ์เบ้าทุบ เทดินไทยโบราณ นี้จึงเข้มขลัง และศักดิ์สิทธิ์ทั้งนอกและใน อีกทั้งยังเป็นเนื้อนวะโลหะพิเศษชั้นบรมครู ตำรับวัดสุทัศน์ อันเกรียงไกรซึ่งประกอบไปด้วยแผ่นอักขระจารพระยันต์ 108 อาทิ พระยันต์ปทุมจักร 5 ดวง พระยันต์พุทธคุณ 7 ดวง พระยันต์จตุภริยสัจ 2 พระยันต์จักรศรีโลก พระยันต์ชฏาพรหม และพระยันต์สารพันกันอีกมากมาย และนะปถมัง อีกนั้นคือนะบังสมุทร นะนาศบาสก์ นะวชิราวุธ นะทน นะครอบจักรวาล นะบังไตรภพ เป็นต้น อีกทั้งพระสมุห์ภาสน์ยังจารพระยัตน์ต่าง ๆ ลงบนแผ่นทองแดงขนาด 1 ฟุต x 1 ฟุต จำนวนกว่าร้อยแผ่นด้วยพระยันต์ตามตำราหลวงพ่อกวย ชุตินธโร อีกทั้งพระอาจารย์มงคลกับคณะศิษย์ได้รวบรวมตะกรุดของพระคณาจารย์ยุคโบราณต่าง ๆ กว่า 2 กิโล ส่วนพระอธิการจ่อย และพระอาจารย์ขวัญเมืองได้นำแผ่นทองแดงไปให้พระเกจิอาจารย์ต่าง ๆ ลงอักขระให้เพื่อความเป็นสิริมงคลอีกมาก อาทิเช่น หลวงปู่สรวง หลวงปู่อิง หลวงปู่ครูบาเที่ยงธรรม หลวงปู่หงษ์ และพระคณาจารย์ต่าง ๆ อีกมาก
    ชนวนมวลสารทั้งหมดที่กล่าวมา นำมาหล่อหลอมรวมกันเป็นแท่งนวโลหะ ซึ่งผสมกันตามตำรับวัดสุทัศน์ ซึ่งแท่งโลหะนี้ได้รับการอธิฐานจิตจาก ลป.หมุนก่อนที่จะนำมาหล่อหลอมกับชนวนมวลสารอักขระเลขยันต์อันศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ เพื่อนำมาสร้างรูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบเสาร์ 5 บูชาครู และเนื้อหาชนวนมวลสารที่เหลือมาเป็นก้านหรือแท่งนี้ได้นำมาหล่อหลอมเป็นพระปิดตาพิมพ์ยันต์ยุ่ง แหวนปลอกมีด และรูปหล่อครึ่งซีกที่ติดข้างขันน้ำมนต์ ประคำเม็ดครูที่อยู่ในชุดประคำเนื้อผง (รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู) เพื่อคงความศักดิ์สิทธิ์ และทรงไว้ ซึ่งกฤตยาคมแฝดครบถ้วนสมบูรณ์ตามหลักพระคณาจารย์โบราณทุกประการ.....

9. อินเดียร็อก

อินเดียร็อก เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับแผ่น วีซีดี แล้วครับ ขอบคุณพี่แก่วัดมากนะครับ

โมทนา สาธุ ๆ

10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ได้รับซีดีแล้วเช่นกัน

ขอบคุณมากๆๆครับ

11. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    I have received CD

Thank you very much

12. ใจพระ

ใจพระ เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    กริ่งพระแก้วมรกต

ผมไม่เคยรู้จักหลวงปู่หมุนมาก่อน มีคนแนะนำจึ่งลองหาดู ก็ได้มาครั้งแรกเป็นเหรียญหมุนเงินหมุนทองหนึ่งเหรึยญ กับ กริ่งพระแก้วมรกต แต่วันแรกที่ผมได้มา มีพายุพัดต้นไม้รุนแรงมากจนจะหักโค่นไปบ้านอีกหลัง ผมปลูกต้นไม้ใหญ่ ผมนึกว่าแย่ แล้วเรา ทำไงดี ผมนึกขึ้นได้ ว่าผมพอจะพึ่งได้ ก็คือลองขอ กริ่งพระแก้ว ดู ผมยกมือขึ้นอธิฐานว่าหลวงปู่ ช่วยอย่าให้ลมพัดต้นไม้ ให้เกิดหักโค่นไปโดนรถเพื่อนบ้านที่จอดไว้ ด้วยเถอะ ไม่ถึง วินาที ลม แรงมาก หยุดแบบมหัศจรรย์ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมยกมือท่วมหัว สาธุ สาธุ หลวงปู่ มีจริง ๆๆๆๆ ปัจจุบันผมเป็นศานุสิทธ ที่แขวนหลวงปู่หมุนเกือบทุกรุ่น ที่ผมพอจะหาได้ด้วยกำลังทรัพย์ผม ผมชอบมากก็กริ่งพระแก้วรู้ถึงพุทธคุณสุดยอด พูดได้คำเดียว

13. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

สาธุ ๆ ๆ...

14. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    มาแชร์ประสพการณ์ส่วนตัวอยู่ 3 เรื่องครับ
    1. เดือนพฤษภาคม 2551 ขอบารมีหลวงปู่หมุน เรื่องยอดขาย ทะลุเป้าระเบิดเถิดเทิง
    2. เดือนพฤศจิกายน 2551 ไหว้จุดธูป ปลาดุกย่าง เป๊ปซี่ บนขอเรื่องยอดขายเหมือนเดิม สมหวังทุกประการ ทั้งๆที่ไม่น่าจะเป็นไปได้
    3. เดือนธันวาคม 2551 ขอโชคลาภเรื่องถูกล๊อตเตอรี่ ถูกตรงเผงเลย ครับ

มีพระก็เยอะ บูชามาก็มาก ไม่เคยเจอพระเครื่องเกจิใด เห็นผลทันตาเช่นนี้

เดือน พฤศจิกายน 2551 ไปธุระแถวฉะเชิงเทรา เจอพระอยู่รูปหนึ่ง ฉายาพระตาทิพย์ อยู่ที่วัดสนามชัย ทักมีพระอะไรอยู่ในคอ เห็นแสงออร่าจากในตัวผม เลยเอาให้ดู บอกว่าพลังพระแรงดีมาก ยอมรับว่าพลังปลุกเสกเยี่ยม (เตารีด หลวงปู่หมุน เจริญลาภ)

รุ่นที่บูชาแล้วเกิดประสพการณ์ เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ,หล่อลอยองค์รุ่นแรก วัดป่าหนองหล่ม, ขุนแผนหน้าทอง ,เตารีด แต่อย่างอื่นก็มีหลายรุ่นยังไม่ได้ลองขึ้นคอซักที ถ้ามีประสพการณ์เพิ่มเติมจะมาแชร์ให้ทราบ

เดือนหน้าว่าจะไปกราบหลวงปู่ที่วัดบ้านจาน ด้วยตัวเอง เพราะส่วนตัวก็ไม่เคยเจอท่านเลยครับ

15. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอความรู้ด้วยครับ

16. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กริด99 [​IMG]
    ผมขอความรู้วัตถุมงคลหลวงปู่ รุ่น"อมตะเภระ ฐิตสีโล อายุยืน หมุนโชค"ด้วยครับว่าพิธีเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

สำหรับข้อมูลรุ่นนี้ผมเองก็ไม่ค่อยทราบรายละเอียดมากนักรู้แต่ว่า หลวงปู่ท่านอนุญาตให้สร้างเพื่อ หาปัจจัยเพื่อมาสร้างพระมหาเจดีย์ เพื่อบรรจุสรีระขององค์หลวงปู่ท่าน และปัจจัยส่วนหนึ่งจะนำมาซื้อที่ดิน ถวายวัดป่าหนองหล่ม และหลวงปู่เองท่านก็ได้มอบมวลสารที่ท่านทำและเก็บรักษาเอาไว้ แล้วยังสั่งการให้ลูกศิษย์ช่วยกันรวบรวมชนวนของพระหลวงปู่ทุกรุ่น และให้หามวลสารหลายอย่างเพื่อนำมาจัดสร้าง วัตถุมงคลในรุ่นนี้ และสั่งให้รีบทำมาให้ท่านเสก คล้ายจะล่วงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าว่าในเวลาไม่นานนี้ท่านจะละสังขาร ทางคณะศิษย์ผู้ดำเนินการจัดสร้างก็คง ไม่ได้คาดคิดมาก่อนว่าหลวงปู่ท่านจะด่วนละสังขารเร็วขนาดนี้เท่าที่รู้มาก็คือหลวงปู่ท่านละสังขารก่อนวัตถุมงคลจะทำแล้วเสร็จประมาณไม่เกิน 2 อาทิตย์เท่านั้น !! แต่หลวงปู่ท่านได้รับปากเอาไว้แล้วว่าท่านจะมาทำพิธีเสกให้ จึงได้ประกอบพิธีพุทธาภิเษกกันกลางแจ้ง ที่ลานพิธีวัดบ้านจาน โดยทำพิธีบวงสรวง อัญเชิญบารมีของ หลวงปู่หมุนมาเป็นประธาน พร้อมด้วยนิมนต์พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณ ที่ล้วนเป็น สหธรรมมิก และที่เป็นศิษย์ที่หลวงปู่ได้ถ่ายทอดสรรพวิชาให้ ร่วมกันอธิษฐานจิต....

รายนามพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณ 7 รูปนั่งปรกพุทธาภิเษกกลางแจ้ง
    1.หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริจ.บุรีรัมย์
    2. หลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง จ.สุรินทร์
    3.หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์
    4.หลวงปู่เกลี้ยง วัดศรีธาตุ บ้านโนนแกลดจ.ศรีสะเกษ
    5.พระมหาปิ่น ปุณสิริ วัดบ้านจานจ.ศรีสะเกษ
    6.พระอาจารย์ธรรมนูญ (ติ๋ว) วัดมณีชลขัณธ์จ.ลพบุรี
    7.หลวงพ่อทองดำ วัดถ้ำตะเพียนทอง จ.ลพบุรี

พระเทพวิมลโมลี เจ้าคณะ 7 วัดสุทัศน์ กทม. ประธานจุดเทียนชัยพุทธาภิเษก

หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ จ.บุรีรัมย์ ดับเทียนชัย

พระสวดพิธีธรรม สวดมหาพุทธาภิเษกจากวัดสุทัศน์

โหรผู้ทำพิธีพราหมณ์โดย อาจารย์วิจิตร จันทรา ประกอบพิธีสังเวยเทพยดา 8 ทิศ บรวงสรวงบูชาฤกษ์ถูกต้องตามพิธีเทวาภิเษกโดยทุกประการ

หลังจากเสร็จพิธีพระเกจิผู้ทรงคุณวิเศษบางท่าน บอกว่าหลวงปู่หมุนท่านได้มาร่วมในพิธีนี้อีกด้วย....

วัตถุมงคลชุดนี้จึงถือได้ว่าเป็นชุดสุดท้ายที่หลวงปู่ท่านได้อนุญาตให้จัดสร้าง ในตอนที่หลวงปู่ท่านยังดำรงค์ขันธ์อยู่ จึงเป็นอีกรุ่นหนึ่งที่น่าใช้เหมือนกันครับ

ข้อมูลเท่าที่ผมทราบก็มีเพียงเท่านี้ แต่ถ้าผิด-ถูกอย่างไร ผมก็ขออภัยต่อท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ ส่วนท่านอื่นๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรกันครับ ก็ขอเชิญวินิจฉัยได้ จะได้เป็นความรู้เพิ่มเติมและข้อมูลจะได้สมบูรณ์ยิ่งๆขึ้นครับ

17. ทิดเล็ก_lpp

ทิดเล็ก_lpp สมาชิก

25 กรกฎาคม 2008
    ไม่รู้จะช้าไปหรือเปล่า สำหรับการขอ VCD ของ ลป.หมุน ถ้าเป็นไปได้รบกวนด้วยคนครับ

นายอิทธิพงษ์ บริรักษ์ [ห้อง 33]
    หอพักคิดตี้ 53/46 ม.10 ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230

ขอบคุณครับ...

18. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบพีธีจัดสร้างรุ่นนี้หน่อยครับ ใครเป็นเจ้าพิธีและมวลสารด้วยครับ ขอบคุณ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    พระอาจารย์จ่อย (ปัจจุบันรักษาการเจ้าอาวาส วัดครูบาเที่ยงธรรม จ.ศรีษะเกษ ) เป็นพระสร้าง วัดสร้างเอง อาจารย์จ่อยเป็นพระที่นิมนต์หลวงปู่ออกมาจากป่าอยู่ที่วัดป่าหนองหล่มเพื่อช่วยสร้างวิหารพระแก้วมรกต หลวงปู่จำพรรษาวัดนี้ แล้วพระอาจารย์มงคล (ทิศมงคล ) ก็รู้จักกับอารย์จ่อยก็เลยขอสร้าง รุ่นเจริญลาภ ให้หลวงปู่หมุนเสกร่วมกับกับวัดป่าแล้วก็นิมนต์หลวงปู่มาเสกที่วัดสุทัศน์อีก เข้าเรื่องวัตถุมงคลรุ่นนี้ต่อ ด้วยดำริหลวงปู่คืออยากให้สร้างวัตถุมงคลที่สร้างจากเหล็กน้ำพี้ เนื่องจากเป็นวัตถุมงคลที่มีคุณในตัว ของคงทนสิท มีเทวดารักษา ชื่อว่ารุ่น รวยทันใจไตรมาส 44 รุ่นนี้หลวงปู่ลงมาเทเอง ตอนหลอมต้องใช้เตาไฟฟ้า หลอมแบบวิทยาศาสตร์ ไฟธรรมดาหลอมไม่ได้หลอมยาก จุดละลายตัวของเหล็กน้ำพี้สูงมาก จึงหาผู้ที่จะสร้างได้สำเร็จน้อยมาก ค่าใช้จ่ายสูงทั้งเครื่องมือ ทั้งวัตถุดิบ ตอนนั้นซื้อเหล็กน้ำพี้มาก็แพงเอาการอยู่ แล้วจ็จัดพิธีพุทธาภิเษกหมู่อีก ตอนนี้รูปหล่อบูชารุ่นนี้ ราคาไปไกลแล้วครับ มีขนาด 12 นิ้ว กับ 19 นิ้ว เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บหรือขึ้นคอได้เลยครับ พระชัยเหล็กน้ำพี้ หรือพระปิดตาเหล็กน้ำพี้ยังถูกอยู่เมื่อเทียบกับ เหรียญหล่อ หรือพระกริ่ง เหล็กน้ำพี้ .... พิมพิ์ไม่ค่อยเก่ง ..เอาแค่นี้ก่อนครับ

20. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    พอมีข้อมูลเกี่ยวกับวัตถุมงคลของวัดป่าสักภักดีภูริ จังหวัดเพชรบูรณ์ไหมครับ ผมมีรูปหล่อลอยองค์หลวงปู่เทพโลกอุดรเนื้อผงอยู่องค์หนึ่ง บูชามานานมากแล้ว ถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้หลวงปู่หมุนท่านน่าจะไปเสกให้ด้วยมั้งครับ และคลับคล้ายคลับคลาว่าคุณภักดีภูริเนี่ยแหละ เป็นคนเอาเรื่องของหลวงปู่มาลงในหนังสือโลกลี้ลับ แล้วก็เป็นคนที่น่าจะเกี่ยวข้องกับการสร้างวัตถุมงคลรุ่นไตรมาสรวยทันใจด้วย แต่ตอนนี้ไม่ได้ข่าวคราวของเขาอีกเลย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้