ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ขอบพระคุณมากๆ ครับสำหรับข้อมูล จากข้อมูลทำให้กล่าวได้ว่ารุ่นนี้เป็นที่รวมสุดยอดการอธิษฐานจิตของพระมหาเถระผู้ทรงคุณวิเศษอีกรุ่นหนึ่งเลยทีเดียว

3. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ ผมได้รับแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

4. notekrabb

notekrabb สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2008

รบกวน 1 ชุดด้วยน่ะครับ พี่ Sunny

ส่งที่
    พิชามญช์ ปัญจกริช
    38/22
    คลองวัดโส บางปรอก
    ปทุมธานี 12000

ขอให้หลวงปู่ อวยพร และ คุ้มครองด้วยน่ะครับ

สาธุ สาธุ

5. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวได้รับ cd แล้วจะทยอยจัดส่งให้นะครับ

รบกวนผู้ที่ต้องการ cd ของหลวงปู่แจ้งผมทาง pm นะครับ กลัวแจ้งในกระทู้แล้วผมอาจจะพลาดไม่ได้อ่านทุกหน้า รายชื่ออาจจะตกหล่นได้ครับ

อนุโมทนาบุญกับลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านครับ

6. เจริญลาภ

เจริญลาภ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2008
    หลวงปู่หมุน ศักสิทธิ์จริง ๆ ครับ วัตถุมงคลทุกอย่างดีหมดทุกด้านครับ

ผมใช้ล็อคเก็ตเจริญลาภ แหวนเนื้อชนวนพระกริ่ง ปี42และ เหรียญหล่อเต็มองค์รวยทันใจปี 43 พกติดตัวเป็นประจำครับก่อนออกจากบ้านอาราธนาขึ้นคอ
    ทุกวันครับและผมเคยขอหลายอย่าง หลวงปู่ก็ให้ผมสมหวังเป็นประจำ แต่การขอของผมจะไม่ขอเกินความเป็นจริงครับ (เกินกรรม) ทำบุญให้หลวงปู่ตลอดถ้ามีโอกาสและหลวงปู่หมุนได้ช่วยให้ชีวิตความเป็นอยู่ของผมเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นเรี่อย ๆ ครับ ลองดูครับถ้าหากท่านมีวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนสักชิ้นไว้บูชาละก็ท่านอาจจะได้เห็นความเปลี่ยนแปลงในชีวิตแน่นอนครับ ให้เช่าตามกำลังศรัทธาที่พอจะหาเช่าได้นะครับของหลวงปู่หมุนดีทุกอย่างไม่ว่าจะราคาแพงหลักหมื่นหรือหลักร้อยแต่พุทธคุณเหมือนกันทุกอย่าง ขอให้นับถือท่านก็แล้วกันครับผมยังเช่าจากวัตถุมงคลจากเวปเพื่อนบ้านเลยครับ เช่น SIAMAMULET.COM มีหลายท่านที่นำวัตถุมงคลมาให้บูชาลองดูครับเผื่อเจอที่ถูกใจครับสายตรงมีอยู่หลายท่านนะครับ เช่นคุณ samfishfarm,
    คุณ leab, ครูแสบเมืองมีน, พุทธธรรม ฯลฯ พวกพี่พวกนี้เขาเก่งสายหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ลองสอบถามกันดูเองนะครับ;aa8 ;aa8

7. suwannamai

suwannamai Active Member

ขอบคุณ คุณแก่วัด มาก ๆ ครับ สาธุ สาธุ สาธุ.

8. ใจพระ

ใจพระ เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    หลวงปู่ทวดที่หลวงปู่ปลุกเสกมีหรือเปล่า

ผมเป็นคนที่นับถือหลวงปู่ทวดมากไม่แพ้ใครๆๆ เมื่อตอนเด็กผมได้เหรียญแรกที่ผมได้จากการโยนเหรียญภายในวัด คือ เหรียญหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดไม่รู้ปีเพราะยังเด็กประมาณ แปดขวบ แต่ปัจจุบันหายไปแล้ว และผมก็หาหลวงปู่ทวดได้มาก็เป็นเตารีดหน้าอาปาเช่ ปี 05 ผมแหวนมาตลอด จนผมมาเจอหลวงปู่หมุน ผมก็ถามผู้รู้ท่านหนึ่งที่ท่านทราบเกี่ยวกับหลวงปู่หมุน และท่านเองที่อนุเคราะห์ผมมาตลอด ว่าหลวงปู่หมุนเคยปลุกเศกหลวงปู่ทวดไหมครับ
    ท่านก็บอกว่าเคยมี นะ ผมอยากได้ทันที ทำยังไงถึงจะได้นะ ก็คิดและอธิฐานขอหลวงปู่ตามที่ท่านที่ปรึกษาไม่ขอเอ่ยนาม (ขอให้บารมีหลวงปู่คุ้มครองท่านและครอบครัวตลอดไป) ไม่ถึงอาทิตย์ ผมทราบข่าวดี ว่ามีหลวงพี่ท่านหนึ่งป่วยนอนโรงพยาบาล มีความประสงค์จะให้เช่าบูชาหลวงปู่ทวดที่หลวงปู่หมุนปลุกเศกเป็นค่ารักษาพยาบาล ผมพูดไม่ออก อึ่ง มาก ๆ ครับผมดีใจและยินดีจะจ่ายค่ารักษาเพิ่มให้หลวงพี่นี้อีก เพราะอยากทำบุญด้วยจริง อยากจะทำบุญให้ทั้งหลวงปู่หมุน และหลวงปู่ทวดในการรักษาพยาบาล ผมดีใจมาก วันที่ผมได้รับพระหลวงปู่ทวด ยกมือขึ้นท่วมหัว บารมีเกิด สาธุ สาธุ ได้ทั้งทำบุญและได้หลวงปู่ทวดที่หลวงปู่ปลุกเศกเป็นองค์ที่สวยมาก ๆๆๆ คำอธิฐานของผมมีจริง ปัจจุบันผมแหวนทุกวันไม่มีไม่ใด้ และอะไรที่ผมอธิฐานหลวงปู่ให้ผมสมหวังทุกประการ จนปัจจุบันผมต้องเช่าพระบูชา 19 นิ้วเพื่อให้สื่อกับหลวงปู่ได้ เท่านี้แหละที่ผมอธิฐาน หลวงปู่รับรู้ และพร้อมกับการทำบุญให้หลวงปู่ทุกครั้ง สาธุ สาธุ

9. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้มีอาจารย์นิรนามมาด้วยใช้ไหมครับ

10. Shinray01

พอหาให้ผมพิมพ์ล่ะองค์ได้ไหมครับนะครับผมอยากได้ไว้ใช้ติดตัวติดต่อให้ผมหน่อยรุ่นนี้

11. Shinray01

ผมหามานานแล้วขอแบ่งบูชาได้ไหมครับหรือติดต่อคนที่มีแบ่งบูชาให้ผมหน่อยนะครับ

12. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ผมรบกวนด้วยนะครับ คุณ sunny

สุภชัย จันทร์กระจ่าง
    259 ม11 ไทยเสรี 2 ต.ในคลองบางปลากด
    อ.พระสมุทรเจดีย์ จ. สมุทรปราการ
    10290

ผมอยากทราบเรื่องของท่านให้มากที่สุดครับ

ขอขอบคุณครับ

13. sudpob

sudpob เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนคุณ sunny 1 ชุด

พรทิพย์ รัตน์นราทร
    1/1 ถนนลุวัง ต.เขานิเวศน์
    อ.เมือง จ.ระนอง 85000

14. สัพพี

สัพพี Active Member

10 ธันวาคม 2008
    ขอรับ1ชุดครับ
    ชาติชาย โกสวัสดิ์
    41ม.4 ต.หลักหก อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
    ขอบคุณครับ

15. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณและโมนากับคุณจ่าตินมากนะครับ

และขอโมทนากับคุณSunny ด้วยนะครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2008
  16. Shinray01

[​IMG] [​IMG]

2 รุ่น ควรบูชารุ่นไหนดีครับช่วยแนะนำผมหน่อยมวลสารต่างกันไหมครับ

17. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

สาธุ....ครับ
    ครับหลวงปู่ทวดที่หลวงปู่หมุนท่านปลุกเสก มีแน่นอนครับ มีทั้งที่เป็นเนื้อผง และโลหะ และมีผู้ได้รับประสบการณ์ก็สูงมากด้วยครับ..
    เช่น..มีผู้หญิงคนหนึ่ง เขาทำอาชีพค้าขาย แต่เป็นช่วงที่เศรษฐกิจไม่ค่อยดี การค้าขายก็เลยฝืดๆ แล้วก็มีปัญหากันในครอบครัวอยู่บ่อยๆ เธอเห็นน้องสาวศรัทธาหลวงปู่หมุนมาก เธอก็เลยลองพูดออกมาลอยๆว่า ถ้าหลวงปู่หมุนศักดิ์สิทธิ์ก็ขอให้ช่วยให้การค้าขายดีขึ้นด้วยเทอญ...ก็ไม่ได้คิดจะลบหลู่อะไรแต่เธอพูดขึ้นมาเพียงแค่เผื่อหลวงปู่ท่านจะช่วยบ้างเท่านั้น....แต่ปรากฏว่าคืนนั้นเธอก็ฝันเห็นหลวงปู่หมุน ท่านมาบอกว่า....ให้ไปหาหลวงปู่ทวด เป็นผงสามเหลี่ยม สีดำๆ ที่ปู่เสกไว้มาห้อยคอสิ บูชาให้ดีแล้วชีวิตก็จะดีขึ้น....พอตื่นขึ้นมาก็ไปเล่าความฝันให้น้องสาวฟัง แล้วถามว่าหลวงปู่หมุนท่านมีเสกพระหลวงปู่ทวดไว้ด้วยหรือ....? น้องสาวตอบว่า..มีสิ ก็เลยให้น้องสาวช่วยหามาให้ ตั้งแต่ได้บูชามาชีวิต หน้าที่การงานก็ดีขึ้นเรื่อยๆเลยครับ....

ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับ พี่จ่าติน พี่Sunny และทุกๆท่าน ที่ได้นำเรื่องราวดีๆมาเล่าสู่กันฟัง เพื่อเป็นการประดับคุณความรู้ และมีส่วนร่วมในการ เผยแพร่คุณครูบาอาจารย์ด้วยครับ....

สาธุ..สาธุ..สาธุ..อนุโมทนามะ

18. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

สุดยอดครับ....น่าสนใจจริงๆ ขอรบกวนช่วยบอกชื่อ รุ่น....ให้ชัดเจนด้วยสิครับ เผื่อว่าจะได้ตามเก็บเอาไว้บูชาบ้างครับ [​IMG][​IMG]

19. hidra

hidra เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    รบกวนด้วยนะครับคุณSUNNY ขอ 1 ชุด
    นายสมชาติ ศรีไกร อบต.วังน้ำเขียว อำเภอวังน้ำเขียว
    จังหวัดนครราชสีมา 30370
    อยากรู้จักประวัติของท่านบ้างนะครับ

20. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    พอดีอยากได้เกศาหลวงปู่ และอยากมีเงินมาบูชาพระหลวงปู่

เมื่อวานตอนเย็นก่อน 20.30 น เลยนำเหรียญหมุนเงินหมุนทองที่บูชามาจากจ่าติน นั่งเข้าสมาธิอธิฐานขอหลวงปู่ - ตอนได้มาใหม่ ๆ ก็ทำแล้ว แต่เงียบ แต่คราวนี้ หลวงปู่ท่านคงสงเคราะห์ครับ ก็อธิฐาน ประมาณ 5 นาทีเท่าเดิม แต่คราวนี้ ท่านส่งพลังมาจากพระ เล่นเอาผมแน่นหายใจไม่ออก ต้องยืดตัวหงายไปข้างหลังตามพลังที่ผลักมา ทั้งที่หลังติดผนังอยู่แล้วครับ เลยต้องรีบออก นี่ถ้าไม่มีผนัง ผมคงหงายหลังไปแล้ว

ลักษณะพลัง ที่ท่านส่งมาเหมือนมีคนเอาลูกโป่งลูกใหญ่ ๆ มาอักใส่ตัวท่านน่ะครับแรงมาก

ผมไม่ได้อวดนะครับเก่งนะครับ . . แค่มาเล่าให้ทราบด้วยความศรัทธา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้