ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. lekgunner

lekgunner เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ใช่ครับ การันตรีให้อีกหนึ่งเสียงครับ

2. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ขออีกสักเรื่องครับ.....ที่ได้ฟังมาจากศิษย์ของหลวงปู่เล่าให้ฟัง

มีภิกษุรูปนึง ท่านชอบมาเช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนที่วัดสุทัศน์ ท่านเช่าไปหลายครั้ง และแต่ละครั้งท่านก็ต้องเอาไปให้เกจิแถบภาคกลางปลุกเสกเพิ่มอีก (เขาไม่เปิดเผยชื่อเกจิครับ) แต่รู้ว่าอยู่แถบสมุทรปราการ ท่านก็เสกให้ทุกครั้งแต่มีอยู่วันนึงพระองค์ที่เช่าพระปู่หมุนไปท่านก็ฝันเห็นหลวงปู่หมุนว่า....หลวงปู่หมุนมายืนแล้วก็บอกว่า พระของข้าดีอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องเอาไปให้ใครเสกอีก....ท่านตื่นจากความฝันมาแต่ก็ยังไม่เชื่อ ก็ยังเช่าพระของหลวงปู่หมุนเอาไปให้เกจิองค์นี้เสกอยู่(เพื่อความมั่นใจมั๊ง..) แต่ก็เลย....ได้เรื่อง....คือขณะที่เกจิองค์นั้นกำลังเสกพระของหลวงปู่หมุนอยู่นั่นเอง ปรากฏว่า มีอาการเหมือนโดนถีบอย่างจัง....จนล้มคว่ำ ล้มหงายก็เลยตกใจกลัวขึ้นมาอย่างไท่ทราบสาเหตุ....ท่านก็เลยถามพระที่เอาของมาให้เสกว่า....ของหลวงพ่ออะไรนี่ (หลวงปู่หมุนครับ) ถามหลวงพ่อเป็นอะไร..? เกจิท่านนั้นตอบด้วยเสียงสั่นว่า....เมื่อตะกี้ฉันโดนท่านยัน(ถีบ) จนล้มหงายอย่างที่เห็นละ...ต่อไปนี้ไม่ต้องเอาพระของหลวงปู่ท่านมาให้เสกแล้วนะ....!! พอคืนนั้นก็ได้เรื่องอีก...พระที่เอาของไปให้เสกฝันถึงหลวงปู่หมุนอีกว่า.....หลวงปู่เข้าฝัน ท่านเอาไม้เท้ามาเคาะศรีษะ(หัว) แล้วบอกว่า ข้าบอกแล้วว่าของๆข้าดีอยู่แล้วไม่ต้องให้ใครเสกอีก จำไว้

(โปรดใช้วิจารณญานครับ เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลนะครับ)

3. ทุเรียนทอด

คาถาหลวงปู่หมุน....

"ตัวกูลูกพระพุทธองค์ ครูสิทธิ์ ครูธงค์
    องอาจไม่ประมาทครู
    พบรอยก้มดู เจอครูกราบไหว้"

พระคาถานี้ เป็นคาถาสวดบูชา ระลึกถึงหลวงปู่หมุน และหลวงปู่ท่านมักจะใช้ประสิทธิ วัตถุมงคลให้แกลูกศิษย์....เสมอๆครับ

4. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุสำหรับคาถาของหลวงปู่ครับพี่ทุเรียนทอด

วันนี้ผมขออนุญาตนำเหรียญหายากของหลวงปู่หมุึนมาให้ชมกันครับ

เหรียญมังกรคู่เสาร์ห้ามหาเศรษฐี ปี2543 เนื้อตะกั่วลองพิมพ์ครับ เหรียญตะกั่วลองพิมพ์เท่าที่ทราบมามีเพียงแค่20เหรียญเท่านั้นครับ เหรียญที่ผมนำมาให้ชมนั้นเป็นเหรียญที่ลองปั๊มเหรียญแรกๆ เนื่องจากว่าบล็อคด้านหน้าเสร็จแต่บล็อคด้านหลังคงยังไม่เสร็จยังเป็นของหลวงพ่อองค์อื่นอยู่เลยครับ

เหรียญลองพิมพ์เหล่านี้ได้นำมาเป็นตัวอย่างให้หลวงปู่ท่านดูก่อนจะทำการปั๊มจริงๆและหลังจากนั้นก็เกิดประสพการณ์ตอนปั๊มเหรียญคือแกนเพลาเครื่องปั๊มเหรียญแตกเนื่องจากทางโรงงานไม่ได้จุดธูปบอกกล่าวหลวงปู่ก่อนที่จะทำการปั๊มเหรียญรุ่นนี้ครับ เรียกได้ว่ามีประสพการณ์กันตั้งแต่เริ่มสร้างกันเลยทีเดียวครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

5. putsudsoi

แถมลูกอมชานหมากยุคต้นๆให้ชมกันอีกลูกครับ ลูกอมชานหมากแบบนี้หลวงปู่ท่านปั้นเองกับมือในสมัยที่ท่านมาจำวัดอยู่ที่วัด ป่าหนองหล่มช่วงแรกๆซึ่งยังไม่ได้สร้างวัตถุมงคลใดๆ ใครที่มากราบท่านที่กุฏิจะเห็นลูกอมชานหมากแบบนี้วางเรียงอยู่ตามหิ้งครับผม

6. bud_dha

bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับ

อยากทราบประวัติหลวงปู่หมุน

chaitya_32@hotmail.com

ขอบคุณครับ

7. ทุเรียนทอด

ครับคุณ putsudsoi สำหรับคาถานี้ หลวงปู่ท่านมอบให้กับผู้ที่เคารพในองค์หลวงปู่ท่านครับ....ขอบคุณมากสำหรับภาพ และข้อมูลดีๆที่คุณนำมาเป็นวิทยาทาน เพราะหลายเรื่องที่คุณรู้ ผมก็ยังไม่รู้ รวมทั้งท่านที่เคารพศรัทธาในองค์หลวงปู่ด้วยครับ..

สำหรับประสบการณ์เรื่องต่อไป..

สมัยก่อนผมไปเช่าพระหลวงปู่หมุนที่ วัดสุทัศน์ เห็นผู้ชายวัยรุ่นคนนึง เข้ามาถามพี่เจ้าหน้าที่ดูแลวัตถุมงคลของวัด ว่า....พี่มีของขลังที่เหนียวๆที่ใส่แล้วเชื่อถือได้เลยมีมั๊ย..? พี่เจ้าหน้าที่บอกว่า....ที่น่าเชื่อถือได้ก็มีหลวงปู่หมุน....ท่านมีตะกรุดไหมครับ? พอดีอ่านในหนังสือเขาบอกว่าหลวงปู่ท่านออกตะกรุด(เด็กหนุ่มถาม)....ก็มีตะกรุดมหาระงับ จะเอาไปใช้ทำอะไรหรือ (เจ้าหน้าที่ตอบ)....จะเอาใส่ไว้ป้องกันตัวพอดีวันนี้จะไปเก็บเงินกู้(เด็กหมุ่มตอบ).....เจ้าหน้าที่ดูแลตู้วัตถุมงคลก็จัดตะกรุดพร้อมกับบอกเล่าสรรพคุณของตะกรุดมหาระงับให้เด็กหนุ่มฟัง ขอคาถาด้วยครับ..(เด็กหนุ่มบอก) เจ้าหน้าที่ก็จดคาถาของหลวงปู่หมุนให้ คาถาทั้งหมดมีว่า.....

คาถาหลวงปู่หมุน...
    ตัวกูลูกพระพุทธองค์
    ครูสิทธิ์ ครูธง องอาจไม่ประมาทครู
    พบรอยก้มดูเจอครูกราบไหว้..

แต่พี่เจ้าหน้าที่ที่เขียน เขียนบรรทัดสุดท้ายให้ผิด(โดยไม่ได้ตั้งใจ) ว่าพบรอยก้มดู เจอครูกลับบ้าน เด็กคนนั้นก็เลย งง..?? ถามว่าพี่คาถานี่แปลกนะทำไมเจอครูต้อง กลับบ้านด้วย พี่คนที่เขียนก็เลยบอกว่า พี่เขียนว่าเจอครูกราบไหว้นะ....ก็เนี่ยพี่เขียนว่า เจอครูกลับบ้านจริงๆ ก็เลยงงกันใหญ่เลย พี่ที่เป็นคนเขียนคาถาก็เลยแนะนำว่า....วันนี้อย่าไปเพิ่งไปเก็บเงินกู้เลยพี่ว่า ลางไม่ค่อยดี หลวงปู่ท่านอาจเตือนว่าเจอ..ครูให้กลับบ้าน วันนี้น้องกลับบ้านก่อนดีกว่า ไว้วันหลังค่อยไปใหม่ มีอะไรก็บอกหลวงปู่หมุนท่าน ขอให้หลวงปู่ท่านช่วยให้ราบรื่น....สรุปว่าเด็กหนุ่มคนนั้นได้ตะกรุดไป ก็กลับบ้านไม่ได้เก็บเงินกู้....พออีก3-4 วันก็เข้ามาเช่าพระของหลวงปู่อีก และเล่าเรื่องที่จะไปเก็บเงินให้ฟังว่า "พอผมตัดสินใจกลับบ้าน ก่อนกลับผมก็ขี่มอเตอร์ไซค์ โฉบไปแอบดูคนที่จะเก็บ ปรากฏว่าเห็นมีพวกนักเลงอยู่เต็มไปหมด เพราะก่อนที่ผมจะไปเก็บ ผมโทรไปบอกมันก่อนว่าผมจะไปเก็บ มันบอกว่ายังไม่มี ให้มาเก็บวันสิ้นเดือน ผมก็เลย(ขู่)ว่าต้องมีสิ วันนี้ถึงกำหนดเก็บแล้ว (เริ่มมีอารมณ์..ขึ้น) มันก็บอกว่าถ้าอยากเก็บก็มา เดี๋ยวจัดให้อย่างสวยเลย ผมก็เลยไม่ค่อยสบายใจเลยมาเช่าตะกรุดไง"....แล้วผมก็เลยไม่ไปเก็บ ถ้าผมไปเก็บผมว่า ผมต้องเละแน่ๆเลย เลยบอกเฮียเขาว่า..ลูกค้าเขานัดสิ้นเดือน(อีก2วัน) เฮียก็ไม่ว่าอะไร พอสิ้นเดือนผมก็ไปเก็บ ก็บอกกล่าวหลวงปู่ให้ช่วย ให้ราบรื่นด้วยเถิด ปรากฏว่าราบรื่นดี ไม่มีปัญหาอะไรเลย....วันนั้นคงเป็นเพราะหลวงหลวงปู่ท่านดลใจ ไม่ให้ไป หลวงปู่หมุนศักดิ์สิทธิ์จริงๆเลย

ครับท่านใดอยากจะเอาคาถานี้ไปใช้ก็ได้นะครับ เป็นคาถาที่หลวงปู่หมุนท่านมอบให้กับศิษย์ทั้งหลาย..ใช้สวดเพื่อบูชา ระลึกถึงครูบาอาจารย์ครับและเป็นหนึ่งในบทที่หลวงปู่หมุน ท่านใช้ในการประสิทธิพระให้กับศิษย์ด้วยครับ....

คาถาหลวงปู่หมุน...
    ตัวกูลูกพระพุทธองค์
    ครูสิทธิ์ ครูธง องอาจไม่ประมาทครู
    พบรอยก้มดูเจอครูกราบไหว้..

(เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาน..)

..(ครับคุณ putsudsoi ผมเคยเห็นรูปวัตถุมงคลของคุณลงในเวปหลายอย่างมาก ล้วนแล้วเป็นของที่หาดูได้ยาก บางอย่างก็ยังไม่เคยเห็นครับ เช่นวัตถุมงคลของญาท่านสวน ฯลฯ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ)

<!-- / message --><!-- edit note -->

8. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเมื่อวานผมได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้มากไปหน่อย ตกดึกฝันว่าหลวงปู่หมุนมาเปิดตาทิพย์ให้ ตื่นมางง!เลย

9. putsudsoi

อนุโมทนาสาธุครับพี่ทุเรียนทอด อย่างที่เรียนให้ทราบคือผมเพิ่งจะรู้จักหลวงปู่หมุนท่านได้ประมาณหนึ่งปี แต่ด้วยความศรัทธาหลวงปู่ท่านเมตตาให้ผมโชคดีที่ได้เจอแต่ลูกศิษย์ที่ดีๆและ แบ่งวัตถุมงคลให้หลายชิ้นครับ ข้อมูลต่างๆที่ลงไว้ก็ได้มาจากลูกศิษย์สายตรงที่มีโอกาสรับใช้ท่านสมัยที่ ท่านอยู่ที่วัดป่าหนองหล่มครับผม

อนุโมทนาสาธุพี่อัสดงค์ครับ พี่โชคดีมากๆที่ฝันแบบนี้ครับ

ขออนุญาตนำรูปพระหลวงปู่ที่หากยากมาให้ชมกันอีกนะครับ

พระแก้วมรกตหลังรูปเหมือนหลวงปู่ถือไม้เท้า รุ่นแจกทาน เนื้อชานหมากฝังตะกรุดโรยปรอทหลวงปู่ละมัย พระชุดนี้สร้างแจกกรรมการเมื่อปี2543มีเพียงแค่หลักสิบองค์เท่านั้นครับ ปกติแล้วพระรุ่นแจกทานนี้จะเป็นเนื้อผง วัตถุประสงค์ก็ตามชื่อรุ่นคือ"แจกทาน" คนสร้างถวายให้หลวงปู่ไว้แจกอย่างเดียวครับ พระเนื้อพิเศษแบบนี้หายากมากๆจริงๆครับผม

10. putsudsoi

พระผงรูปไข่ รุ่นเสาร์ห้ามหาเศรษฐี เนื้อชานหมากฝังตะกรุดโรยผงปรอทหลวงปู่ละมัย พระชุดนี้สร้างแจกกรรมการที่วัดป่าหนองหล่มเมื่อปี2543อีกเช่นกันครับ จำนวนการสร้างน้อยมากเพียงแค่หลักสิบองค์เท่านั้น มวลสารหลักนั้นคือชานหมากของหลวงปู่ท่านครับ

ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

11. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

พระของคุณ
    putsudsoi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1702363", true); </SCRIPT> สวยงามมากๆ มวลสารก็ดี แถมหลวงปู่ท่านเสกอีก สุดๆไปเลยครับ...

12. ทุเรียนทอด

ครับ..ดีจัง..มีแต่ของหายากนะครับคุณ putsudsoi รู้จักหลวงปู่หมุนมาประมาณปีนึง แต่มีของหลวงปู่หลายอย่าง แถมยังหายากด้วย น่าเลื่อมใสครับ....

13. ทุเรียนทอด

ไหนๆก็เล่าเรื่องเกี่ยวกับตะกรุดมหาระงับแล้ว ก็ขอเล่าอีกสักเรื่องนะครับ....
    มีอยู่วันหนึ่งมีโทรศัพท์เข้ามาที่สำนักงาน วัตถุมงคลที่วัดสุทัศน์ โทรมาจากอเมริกาว่า..ได้เคยอ่านหนังสือพระ มีประวัติหลวงปุ่หมุนลง และมีประสบการณ์ปาฏิหาริย์ต่างๆ จึงเกิดความศรัทธาอยากจะขอบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน เพราะว่าช่วงนี้กำลังประสบปัญหาเรื่องธุรกิจ และกำลังเป็นคดีความอยู่ในชั้นศาล ทางวัดก็ถามถึงเรื่องราวต่างๆ เขาก็เล่าว่าเขาไปทำธุรกิจที่อเมริกาหลายปีแล้ว ตอนนี้เป็นคดีความอยู่ในชั้นศาล อาจจะโดนฟ้องล้มละลาย..ฯลฯ เขาได้เล่าเรื่องให้เจ้าหน้าที่ฟังอยู่ประมาณครึ่งชั่วโมง ขณะนี้จิตใจกำลังเป็นทุกข์มาก ไม่มีที่พึ่ง จึงอยากจะหาที่พึ่งทางใจ ให้ช่วยคลายความทุกข์ลงไปบ้างไม่มากก็น้อย เจ้าหน้าที่ฟังเรื่องราวของเขาแล้วก็เกิดความสงสาร เลยแนะนำให้บูชาตะกรุดมหาระงับ โดยจะจัดส่งของไปให้ใช้ก่อน พร้อมกับวิธีใช้ ส่วนปัจจัยเมื่อไรจะส่งมาให้ก็ได้ ก็ได้จัดส่งไปให้โดยด่วนจะได้มีเวลาสวดบูชา ส่วนวิธีใช้ตะกรุดมหาระงับ(คดีความ) ก็ไม่ต้องมีอะไรซับซ้อนมากมาย ก็ตั้งจิตระลึกถึงคุณพระรัตนไตร คุณครูบาอาจารย์ มีหลวงปู่หมุนเป็นที่สุด สวดบูชาตามคาถาที่แนบมา อธิษฐานเอาตะกรุดแช่น้ำทำน้ำมนต์อาบ-กิน ตั้งจิตตามความปราถนา....
    ประมาณหนึ่งอาทิตย์ต่อมา เขาก็โทรศัพท์เข้ามาที่วัดอีก แต่วันนี้เขาโทรมาเล่าว่า..ตั้งแต่เอาตะกรุดมหาระงับของหลวงปู่หมุนมาบูชา และก็ทำตามที่บอกเอาไว้ทุกอย่าง และจุดธูปขอให้หลวงปู่หมุนช่วยให้รอดพ้นจากอุปสรรค ทำอยู่ประมาณ 5 วันปรากฏว่าเรื่องคดีความต่างๆที่ว่าจะโดนฟ้องล้มละลายดังกล่าว ขณะนี้ศาลได้ยกฟ้องแล้ว สรุปคดีก็จบ..และยังได้ฝันเห็นหลวงปู่หมุนอีกด้วย ว่า....
    หลวงปู่หมุนท่านมาเข้าฝันบอกว่า....ให้เอ็งไปที่ วัดบ้านจานไปเอาไม้เท้าของข้าเป็นไม้เท้าสีขาว ข้าขอมอบให้เอ็งเอาไว้บูชาค้ำจุลชีวิตให้มีความเจริญสูงยิ่งๆขึ้นไป....ก็เลยโทรศัพท์มาเล่าให้ฟังและขอปรึกษาเรื่องที่หลวงปู่หมุนมาเข้าฝันบอกให้ไปเอาไม้เท้า ว่าจะไปที่วัดอย่างไร และจะเอาไม้เท้าของหลวงปู่ได้หรือไม่ ทางเจ้าหน้าที่ดูแลวัตถุมงคลก็อธิบายการจะเดินทางไปวัดบ้านจานให้ฟัง แต่สำหรับเรื่องไม้เท้าของหลวงปู่จะได้หรือไม่ได้ก็แล้วแต่ทางวัดจะพิจจารณา....

พอถึงวันที่ชายคนเจ้าของเรื่องได้เดินทางไปถึงวัดบ้านจาน และเล่าเรื่องต่างๆให้กับทางท่านเจ้าอาวาสวัดบ้านจานฟัง ท่านก็เลยเห็นว่าถ้าเป็นความประสงค์ขององค์หลวงปู่จริงๆ ก็เดี๋ยวจะเข้าไปดูไม้เท้าของหลวงปู่ว่ามีไม้เท้าสีขาวนั้นจริงหรือไม่(ไม้เท้าหลวงปู่มีหลายอันมาก)...พอเข้าไปในห้องที่เก็บบริขารของหลวงปู่ก็พบไม้เท้าของหลวงปู่ที่เป็นสีขาว อยู่หนึ่งอันจริงๆ ทางท่านเจ้าอาวาสก็เมตตามอบไม้เท้ากายสิทธิ์ของหลวงปู่หมุนให้เขาไปบูชาและสั่งกำชับว่า ไม้เท้าของหลวงปู่เป็นของสูงค่ายิ่งให้เก็บเอาไว้บูชาและขอให้รักษาไว้เท่าชีวิต....และจงตั้งตนอยู่ในความดี ฯลฯ
    (เรื่องนี้ฟังมาจากศิษย์หลวงปู่หมุน ที่อยู่วัดสุทัศน์เล่าให้ฟังครับ)

อันเรื่องของตะกรุดมหาระงับนี้มีอุปเท่ห์ การใช้มากมายทั้งระงับคดีความ ระงับอันตราย แม้แต่สะกดคนทั้งบ้านให้หลับไหลได้อีกด้วย แถมยังมีอานุภาพเป็นมหาอำนาจ ศรัทตรูเกรงขาม ทำให้แคล้วคลาด ปลอดภัย และเป็นเมตตามหานิยมอย่างดี ฯลฯ เป็นตะกรุดที่มีบันทึกไว้ในตำราพิชัยสงคราม ครูบาอาจารย์เจ้าแต่เก่าก่อนได้ผูกพระยันต์สำคัญต่างๆรวมไว้ได้อย่างลงตัว เรียกว่าเป็นตำราตะกรุดที่มีพระยันต์มากที่สุดอีกตำราหนึ่งก็ว่าได้ อีกทั้งกรรมวิธีการสร้างก็ยังสลับซับซ้อนมาก ว่ากันว่าแม้แต่ องค์สมเด็จพระนเรศวรฯก็ทรงใช้ในการออกราชการทำศึกสงคราม และทรงประทานให้แก่แม่ทัพ นายกองอีกด้วย..ถ้าผู้ที่สร้าง แลเสกเป็นถึงระดับพระอริยะเจ้าชั้นสูงด้วยแล้ว ก็จะยิ่งมีอานุภาพทุกอย่างครบถ้วนตามตำราอย่างถึงที่สุด เพราะพระอริยะเจ้าที่ท่านทรงอภิญญา(ชั้นสูง) ท่านเน้นสำเร็จที่จิตเป็นหลักสำคัญ ไม่ใช่แค่เพียงใช้คาถาในการปลุกเสกเท่านั้น การตั้งธาตุ หนุนธาตุ และการตั้งระดับฌาน(ที่เราไม่สามารถรู้ได้..) ทำให้บังเกิดเป็นอิทธิฤทธิ์ต่างๆ อธิษฐานได้ตามความปราถนา(เป็นได้ดังแก้วสารพดนึก) และที่สำคัญไม่มีเสื่อมครับ....
    (ผมไม่ได้เขียนเกินความเป็นจริงนะครับ แต่หากเป็นเรื่องที่เป็นได้ในระดับพระอริยะเจ้าจริงๆ)
    (โปรดใช้วิจารณญาน เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลครับ)

ปัจจุบันนี้ตะกรุดมหาระงับและตะกรุดต่างๆของหลวงปู่หมุน ล้วนแต่หาได้ยากยิ่งนัก นานๆจะเจอกันสักดอกครับ และราคานั้นก็เปิดกันสูงอีกด้วย นั่นคงเป็นเพราะผู้ที่มีตะกรุดของท่านนั้น ต่างให้ความเคารพศรัทธาในองค์หลวงปู่ท่าน ทั้งยังสร้างประสบการณ์ต่างมากมายจริงๆจึงเป็นที่หวงแหนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2008
  14. ทุเรียนทอด

ตะกรุดมนต์พระกาฬมหาระงับ หลวงปู่หมุน....

จัดสร้างปี ๒๕๔๔ จำนวน ๙๙๙ ดอกครับ...
    พิธี..ถวายให้พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณฯ อธิษฐานจิต และนำเข้าพิธีพุทธาภิเศก ตลอดหนึ่งปี
    หลวงปู่หมุนอธิษฐานจิตให้อีกตลอดทั้งไตรมาส....

(ผมต้องขออนุญาติท่าน..เจ้าของตะกรุดดอกนี้ด้วยนะครับ..(เพื่อเป็นการเผยแพร่กิติคุณองค์หลวงปู่ครับผม) พอดีผมไม่มีรูป..ขอบพระคุณมากนะครับ..[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2008
  15. putsudsoi

อนุโมทนาสาธุครับพี่ทุเรียนทอด ประสพการณ์แต่ละเรื่องสุดยอดจริงๆครับ

ผมขออนุญาตนำรูปตะกรุดหลวงปู่ยุคต้นๆมาให้ชมกันบ้างนะครับ
    ตะกรุดทาทองยุคต้นหรือที่บางท่านเรียกกันว่าตะกรุดแจกทาน ตะกรุดชุดนี้เป็นตะกรุดที่หลวงปู่ท่านจารเอง ทำเองแบบแฮนด์เมดครับ ท่านทำไว้ตั้งแต่สมัยที่ท่านมาจำวัดอยู่ที่วัดป่าหนองหล่มใหม่ๆ เป็นวัตถุมงคลยุคแรกๆที่หลวงปู่ท่านแจกลูกศิษย์ลูกหาที่มากราบท่านก่อนที่จะมีการจัดสร้างพระเครื่องครับ ศิษย์ยุคต้นๆแถบสระแก้วรู้จักกันดีกับตะกรุดชุดนี้ครับผม

ตะกรุดดอกนี้ตอนนี้อยู่ในคอแฟนผมทุกวันครับ ^_^

16. putsudsoi

ตะกรุดโทนดอกใหญ่นี้เป็นตะกรุดทาทองชุดเดียวกันกับดอกเล็กด้านบนครับ ไส้ตะกรุดเป็นตะกั่วหุ้มด้วยฝาบาตรหนักอึ้งเลยทีเดียว ตะกรุดโทนดอกนี้ผมใช้ติดตัวอยู่เป็นประจำครับผม ^_^

ขนาดไฟล์:
      41.6 KB
      เปิดดู:
      530
      ขนาดไฟล์:
      54.1 KB
      เปิดดู:
      524
      ขนาดไฟล์:
      161.2 KB
      เปิดดู:
      538
  17. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลท่านputsudsoi และท่านทุเรียนทอด สวยงามและหายากทุกชิ้นเลยครับ...

ใครพอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับหนุมานชมพูนุชที่ออกที่คณะเจ็ดบ้างครับรู้สึกออกมาพร้อมเศียรพ่อแก่ รบกวนด้วยครับ...

18. putsudsoi

ตะกรุดโทนดอกนี้ก็เป็นตะกรุดชุดเดียวกันกับอีกสองดอกด้านบนครับ แต่ที่พิเศษคือตะกรุดดอกนี้มีหนังงูเหลือมม้วนไว้อยู่ด้วยครับ จำนวนการสร้างน้อยมากไม่น่าจะเกิน20ดอกครับ

หลวงปู่ท่านให้เคล็ดว่างูเหลือมเป็นสัตว์ที่นอนกิน คืออยู่เฉยๆก็มีเหยื่อมาให้กิน ตะกรุดดอกนี้ท่านว่าเด่นเรื่องโชคลาภ ทำมาหากินครับผม

แบบที่เป็นหนังเสือม้วนไว้ก็มีนะครับแต่ผมไม่ได้มา จำนวนการสร้างแบบหนังเสือก็น้อยมากพอๆกันครับ ถ้าเป็นหนังเสือก็เด่นทางด้านมหาอำนาจ เหมาะกับคนที่ต้องปกครองคนเยอะๆครับ

ตะกรุดทาทองชุดนี้หลวงปู่ท่านทำไว้ก่อนตะกรุดถักเชือกเขียวอีกนะครับ ถ้าใครมีตะกรุดแบบชุดนี้เก็บไว้แล้วไม่เชื่อ ไม่ใช้ ไม่มั่นใจ อยากจะแบ่งผมก็ยินดีนะครับ ^_^

19. putsudsoi

ขอบคุณครับพี่เด็กไทรน้อย

เรื่องหนุมานผงชมพูนุชนั้นผมไม่ทราบรายละเอียดเลยจริงๆครับ คงต้องรอพี่ๆท่านอื่นเข้ามาช่วยตอบครับผม ^_^

20. รักปู่

รักปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ด้านหลังสององค์เป็นรูปหล่อบูชารุ่นแรกเลยสุดยอด ส่วนด้านหน้านี้รักปู่ก็มี มีเหมือนกันเลย สาธุ บูชาอยู่ที่บ้าน อนุโมทนาสาธุด้วย เห็นรูปแล้วบิติยินดีด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้