ใครมีประสบการณ์ หลวงพ่อรักษ์ วัดสุทธาวาสวิปัสสนา อยุธยา บ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 8 พฤศจิกายน 2010.

1. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ตอนนี้หนังสือพระเครื่องมีหลายเล่มมากๆ ที่ลงเกี่ยวกับการปลุกเสกวัตถุมงคล
    ของหลวงพ่อรักษ์ ตั้งแต่หลวงปู่ทวด จนถึงกุมารทอง ท่านเป็นเกจินักพัฒนา
    และนักวิปัสสนาครับ ใครที่มีประสบการณ์ของ ของท่าน รบกวนแชร์ให้ฟังหน่อยครับ

2. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    นมัสการหลวงพ่อครับ

3. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเคยไปที่วัดแล้วหรือยังครับ

4. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ข่าวว่าท่านเก่ง เเต่ไม่วัตถุมงคลท่านครับ เหมือนท่านจะเก่งตระกรุด..??
    นับเป็นเกจิใหม่ที่ น่าสนใจ มากองค์หนึ่ง

5. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปวัดกราบท่านสมัยก่อนตอนคนน้อยๆ เดี๋ยวนี้ศิษย์ท่านเยอะมากครับ เคยได้ยินว่าศิษย์ท่านนิยมจำพวกตะกรุดบารมี30ทัศกันครับ เห็นว่าท่านจะสร้างวัดท่านให้เป็นพุทธมณฑลของจังหวัดอยุธยาครับเรื่องเก่งไม่เก่งผมไม่ทราบแต่ชอบท่านในด้านความเป็นนักพัฒนาครับ...

6. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

หาได้ตามศูนย์พระครับ เยอะแยะมากมายครับ ร่วมกันสร้างวัดกับท่าน

7. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเป็นศิษย์องค์หนึ่งของหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ครับ

8. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยไปกราบเมื่อครั้งเริ่มสร้าง.. ช่วงจตุคามเริ่มมีกระแสความนิยม

วัตถุมงคลที่ออกก็มีมาเรื่อย ๆ (เป็นของที่ระลึกสร้างบุญร่วมกัน)
    แต่ถ้ามองในแง่มุมพระนักพัฒนา ก็นับได้ว่าท่านก็เป็นอีกองค์ที่น่านับถือมาก ๆ ครับ

9. ชอบศิลป์

ชอบศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ยังไม่เคยไปกราบท่านเลยครับ แต่วัตถุมงคลที่ออกจากวัด สวยงาม และ ราคาถูก ดีครับ:cool:

10. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปกราบท่านประมาณ 2 ปีมาแล้วครับ เรื่องวัตถุมงคลก็มีออกมาเรื่อยๆ มีเก็บนิดหน่อยครับ ท่านไปฝากตัวเป็นศิษย์หลายอาจารย์ครับ ถ้าเข้าไปในศาลาจะมีรูปที่ท่านไปกราบครูบาอาจารย์ของท่าน

โดยส่วนตัวไม่รู้ว่าเก่งหรือไม่ แต่ชื่นชมที่ท่านเป็นพระนักพัฒนาครับ ท่านจะมีสโลแกน คือ "ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต"

ที่ท่านดังๆเลยก็น่าจะตะกรุด 30 ทัศน์ครับ จะได้ก็ต้องฝากตัวเป็นศิษย์แล้วท่านก็จะเขียนตะกรุดให้ครับ....แต่ผมเองไม่มี....

ไฟล์ที่แนบมา:

11. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    ต้องหาโอกาสไปกราบบ้างซะแล้ว^^

12. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลท่านสวยดีครับ...........ไปทำบุญกับท่านเถอะครับ ไปให้กำลังใจท่าน งานของท่านถือว่าเป็นประโยชน์กับชาวพุทธมากครับ

13. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ส่วนตัวตอนท่านยังไม่ดังตอนนั้นไปทำบุญ9วัดกับเพื่อนเดินแถวท่าพระจัทร์เห็นมีแผงพระเครื่องซึ่งเป็นของหลวงพ่อรักษ์ทั้งหมดแต่ผมนิยมขุนแผนเลยถามราคาตอนนั้น100บาทตอนแรกผมก็ไม่เชื่อถามคำถามไปเรื่อยปรากฏว่าลุงแกตอบได้ไม่มีสะดุดผมเลยมั่นใจอีกอย่างลุงจะแถมกุมารทองเทพ สิทธิชัยองค์เล็ก แต่ผมปฏิเสธบอกแม่ไม่ให้เลี้ยงเดี๋ยวนี้ราคาวัตถุมงคลหลวงพ่อท่านแรงจริงๆครับ

14. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    เกจิใหม่ ไฟเเรงอีกองค์หนึ่งครับ ไม่รู้ว่าเคยไปเซเว่นเเล้วเจอหนังสือหลวงพ่อรักษ์ เเล้วเเถมตะกรุดห้าเเถวไหม วันนั้นเผอิญผมโดนเด็กเเว๊นซ์ไล่ตี เเบบไม่มีเหตุผล อยากตีก็ตี ผมเลยหนีไปหลบในเซเว่น บังเอิญไปเจอหนังสือประวัติหลวงพ่อรักษ์ พร้อมตะกรุดห้าเเถว ผมบูชามาเลย เเล้วออกจากเซเว่นด้วยความฮึกเหิม ฮ่าๆๆๆ หลังจากที่ห้อยมามีเเต่คนมอง เขามองที่ตะกรุดหลวงพ่อนะ มันเด่นมาก สีทองด้วย ตอนนี้หนังสือเเละตะกรุดน่าจะพอเหลืออยู่ครับ สำหรับคนที่อยู่ไกลวัด เเต่อยากรู้จักท่าน

15. นักแสวงหา

นักแสวงหา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับทุกๆท่านผมเองก็ศิษย์หลวงพ่อรักษ์ท่านเหมือนกัน รู้จักชื่อเสียงท่านตั้ง 1-2 ปีที่แล้วแต่พึ่งไปฝากตัวเมื่อต้นเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ไปขึ้นพานฝากตัวเป็นศิษย์ท่านให้ตะกรุดสามสิบทัศเนื้อเงินสำหรับลูกศิษย์ที่ยกพานครูไม่มีจำหน่าย จำนวน 1 ดอก ส่วนตัวลองแขวนบางครั้งบางคราวครับ เพราะว่าผมชอบแขวนพระมากกว่าเครื่องรางครับ วันทอดกฐินได้คุยกับลูกศิษย์ของหลวงพ่อหลายท่านจึงทราบถึงประสพการณ์มีทั้งรถคว่ำไม่เป็นไร และโดนลุมตีไม่แตก และมัคทายกวัดชื่อลุงชั้นใจดีคุยสนุกมากๆ ผมว่าเร็วๆนี้จะไปกราบหลวงพ่ออีกแน่นอนครับ

ขอฝากข่าวหน่อยนะครับ วันที่ 6 มกราคม 2556 เป็นงานไหว้ครูครอบครูหลวงพ่อนะครับ ในวันงานมีมีดหมอ(มีดครู) และมีวัตมงคลแจกน่าจะเป็นเหรียญพ่อแก่นะครับ ขอให้โชคดีครับศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน :cool::cool::cool:

16. Leo_sa

Leo_sa Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ท่านเป็นพระนักพัฒนาและสอนวิปัสอนากรรมฐานครับ

17. mammos23

mammos23 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    เคยเห็นป้ายที่ท่านสร้างพระกริ่งกำแพงแก้วรึไงนี่แหละครับ ไม่แน่ใจว่าของวัดสุทธาวาสวิปัสสนารึปล่าว ว่าจะเข้าไปกราบท่านเหมือนกัน แต่ไปถึงบางบาลแล้วก็หาวัดไม่เจอเลยไม่ได้ไป

18. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาไปต้องบอกคนนำทางว่า วัดสุทธาวาสวิปัสสนา นะครับ เพราะถ้าวัดสุทธาวาส จะเป็นอีกที่ ในอยุธยา มีพระอาจารย์สุนทร ท่านเป็นเจ้าอาวาสครับ

19. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    หลวงพ่อรักษ์ ท่านเป็นพระนักพัฒนาครับ ทั้งพัฒนาสร้างวัด

สอนปฏิบัติธรรม กรรมฐานทุก ๆ เดือน

ใครไปกราบท่านก็จะได้ข้อคิดหลักธรรมจากท่านมาเสมอ

งานบุญทางวัดบางส่วนครับ

วันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ นี้ ทอดผ้าป่าสามัคคี สมทบทุนสร้างฐานพระประธานพุทธมณฑลฯ

ในวันที่ ๖ เดือนเมษายนนี้จะมีพิธีบรรพชาอุปสมบท พระภิกษุ สามเณร ภาคฤดูร้อน(ท่านใดสนใจลองสอบถามทางวัดดูครับ ๐๓๕ ๓๗๙๙๓๓ , ๐๓๕ ๓๗๙๙๗๗ , ๐๘๑ ๑๙๐๕๗๕๗)

วันที่ ๑๓ เมษายน สรงน้ำพระบรมสารีริกธาตุ พิธีอาบน้ำว่าน

ส่วนวัตถุมงคล มีออกมาเรื่อย ๆ ให้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ทำบุญกับวัดครับ

ลูกศิษย์ของท่านส่วนใหญ่จะมีอยู่ ๒ สิ่งที่มักจะนำติดตัวกันครับ

๑.ตะกรุดบารมี ๓๐ ทัศ ท่านจะแจกให้คนที่ไปกราบถวายตัวเป็นศิษย์ท่าน

๒.ตะกรุกจีวร อันนี้แจกฟรีครับ หญิงใส่มือซ้าย ชายใส่มือขวา

ขนาดไฟล์:
      331.9 KB
      เปิดดู:
      443
      ขนาดไฟล์:
      470.4 KB
      เปิดดู:
      523
      ขนาดไฟล์:
      257.4 KB
      เปิดดู:
      459
      ขนาดไฟล์:
      224.6 KB
      เปิดดู:
      906
      ขนาดไฟล์:
      228.8 KB
      เปิดดู:
      509
      ขนาดไฟล์:
      226.2 KB
      เปิดดู:
      558
      ขนาดไฟล์:
      223.9 KB
      เปิดดู:
      544
      ขนาดไฟล์:
      312.9 KB
      เปิดดู:
      477
  20. Leo_sa

Leo_sa Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ขุนแผนรุ่นแรกของท่าน ที่ได้มา เด่นเมตตามหานิยมมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013