ใครมีวิธีรักษาริดสีดวงดีๆบ้างบอกหน่อยค่ะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 22 มีนาคม 2016.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คือคุณพ่อของเราเป็นริดสีดวงน่ะค่ะ แต่เหน็บยา ทานยา ทั้งยาแผนปัจจุบันและยาแผนโบราณก็ยังไม่ทุเลา กลับเป็นเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วมาก ไม่รู้ว่าสุดท้ายต้องผ่าหรือเปล่า หรือต้องฉีดยาให้ยุบ

แต่ปัญหาก็คือ พ่อมีโรคประจำตัวค่ะ ที่เป็นริดสีดวงน่าจะเกี่ยวกับโรคด้วยหรือเปล่า เป็นมะเร็งตับ ตับแข็ง ตับโต

อยู่พื้นที่ จ.เลยค่ะ มีคลีนิคหรือที่รักษาที่ไหนช่วยบอกด้วย ขอบคุณค่ะ

2. thaiboy74

thaiboy74 เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติติดต่อโรงพยาบาลได้เลยครับ และถ้าผู้ป่วยมีอายุเกิน 60 ปี ค่ารักษาพยาบาลก็น่าจะได้รับการยกเว้นสำหรับโรงพยาบาลรัฐครับ
    ปรึกษาหมอ และทำการผ่าออกดีกว่า เจ็บหนเดียว ดีกว่าทนเจ็บแล้วมันทรมาณไปเรื่อย ๆ
    การฉีดให้ฝ่อจะทำในกรณีที่เม็ดเล็ก แต่ถ้าใหญ่ต้องผ่าออก และถ้าเป้นฝีคัณฑสูตด้วยยิ่งต้องรีบปรึกษาหมอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2016
  3. นทีบุญ

1
    ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ ค่ะ งั้นคงต้องให้หมอตรวจวินิจฉัยที่ดีสุด ขอบคุณนะคะสาธุ

4. ทิพย์ศรัทธา

ทิพย์ศรัทธา Active Member

ลองตำบอระเพ็ด ผสมมะขามเปียก ผสมเกลือเม็ด น้ำผึ้งนิดหน่อย ปั้นเป็นลูกกลอนเล็กๆ ลองทานดูน่ะค่ะ

5. arm1900

arm1900 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2009
    ลองวิธีผมนะครับ เป็นวิธีโบราณบอกๆกันมา ทางปู่ย่า ตายาย อาจจะพอช่วยได้นะครับ
    หาบอระเพ็ดมานะครับ แล้วหั่นแว่นชิ้นเล็กๆไม่เล็กมากนะครับ ประมาณ ลูกอมเม็ดเล็กๆ ที่พอที่เราจะสามารถ กลืนไหว จากนั้นก็ นำไปยัดใส่ในกล้วยน้ำว้าสุก กล้วย 1 ลูก หั่นสัก 3 ท่อน แล้วเอาบอระเพ็ด ยัดไว้ตรงกลาง พอจะนึกออกนะครับ แล้วก็กลืน กล้วยน้ำว้า วันละ 3 ครั้งก่อนอาหาร ไม่เกิน 3 วันน่าจะดีขึ้น

6. นทีบุญ

1
    ขอบคุณสำหรับสูตรยาดีๆนะคะ:cool:สาธุๆๆ

7. นทีบุญ

1
    มหัศจรรย์มาก ภูมิปัญญา เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ ต้องหาบอระเพ็ดก่อน ขอบคุณมากๆเลยค่ะสาธุ

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ จ.เลย อืมๆๆๆ
    ไม่รู้เข้ามาช้าไปหรือเปล่าครับ..
    แนะนำให้ไปที่ วัดท่าสองคอน อ.ปาปัก จ.นครพนม
    ทางไปวัดพระธาตุพนมครับ ลองค้นใน Google ดูนะครับ...
    ไปเข้ากระโจมเพื่อรักษาอาการอื่นๆที่เป็นอยู่ด้วยครับ...
    ริดสีดวงแม้ว่ามันจะทุเลาไป ณ เวลานี้
    แต่ว่าเด่วจะมีปัญหาเรื่องระบบปัสสาวะ
    เพราะแถวๆบริเวณลูกอัณฑะจะมีปัญหาได้อีกครับ..
    เพราะมันต่อเนื่องกันจากโรคที่เป็นอยู่เดิมอย่างที่คุณเข้าใจถูกแล้วครับ
    คือสูตรยาสมุนไพร สำหรับรักษาก็พอมี แต่ว่ามันจะยังไม่หายขาดครับ..
    ถ้าอยากให้หายขาด แบบครอบคลุมไม่ส่งผลต่อระบบอื่นๆของร่างกายให้
    ไปรักษามะเร็งตับที่นั้นเลยครับ.หายมาแล้วหลายคนเห็นมาแล้วกับตาตัวเอง
    แต่ต้องเชื่อฟังและทำตาม พระอาจารย์ที่นั่นบอกอย่างเคร่งครัดนะครับ...
    เด่วพอตับอ่อนคุณพ่อคุณเริ่มดีขึ้น อาการอื่นๆก็จะดีตามมาได้ตามลำดับ
    เผลอๆอาจจะตรวจหามะเร็งไม่เจอเลยก็เป็นได้ครับ

ปล.ลองดูนะครับ (^_^)
    บอกว่าคนที่ท่านโยนตำราสมุนไพรให้
    หรือ บอกว่าคนที่เอากระโจม เอาหม้อต้มไปถวายก็ได้ครับ
    เผื่อท่านถามว่ารู้จักที่นี้ได้อย่างไรครับ..ขอให้โชคดีครับ (^_^)