เสียงธรรม ใครรู้จักเพลงธรรมมะเพลงนี้บ้างครับ

ในห้อง 'เพลงธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ntpntpntp, 6 พฤษภาคม 2010.

1. ntpntpntp

ntpntpntp สมาชิกใหม่

ที่ร้องว่า อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัม<wbr>พุทโธฯ นะโม ข้าจะไหว้พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ เมื่อข้าดับจิตลง อย่าให้ใหลหลง .. อะไรประมาณนี้แหละ เป็นเสียงผู้หญิงร้อง บางเพลงก็ร้องสลับกับผู้ชาย ใครมีของเป็นเต็มอัลบั้มทีครับจะเอาไปเปิดให้ คนที่หมู่บ้านฟังเวลามีกิจกรรมที่วัดนะครับกรุณาบุญด้วยครับ หรือ PM มาให้ก็ได้ครับ

2. thaboo

thaboo Active Member

19 สิงหาคม 2009