ใครรู้จัก ขันสามภพ บ้างอยากทราบรายระเอียดครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย rapeepat, 26 มิถุนายน 2012.

1. rapeepat

rapeepat เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ใครรู้จัก ขันสามภพ บ้างอยากทราบรายระเอียดครับ

ปกติผมจะได้ยิน เกี่ยวกับการรับขัน ก็จะมี

ขันครู

ขันเทพ

ขันพรม

แต่ที่ผมสงสัยเกี่ยวกับ ขันสามภพ คืออะไร มีไว้ทำไม

สอบถามเพื่อประดับความรู้ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

2. รอยตะวัน

รอยตะวัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ขันธ์ครูคือผู้ที่จะถ่ายทอดความรู้สู่โลก ขันธ์เทพคือผู้ที่จะดูแลระบบความเป็นอยู่ของมนุษย์ ขันธ์พรหมได้แก่พลังงานบริสุทธ์อันได้แก่ผุ้อยู่ในชั้นพรหมต่างๆขึ้นไป
    (มั่วเอาเองนะ)