ใครเคยได้พรมน้ำมนต์ทิพย์บ้างมั้ย

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย หยุดดี, 3 ตุลาคม 2011.

1. หยุดดี

หยุดดี สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    ใครเคยได้พรมน้ำมนต์ทิพย์บ้างมั้ย ?

ว่ากันว่า ท่านว่า น้ำมนต์ทิพย์เป็นน้ำมนต์เทวดา ที่โปรยหรือพรมลงมา
    ท่านว่า ถ้าสร้างบารมี หรือเพียรสร้างบารมี แล้วสำเร็จ เทวดาก็จะพรมน้ำมนต์ทิพย์ลงมาให้
    ตัวข้าพเจ้าเอง ก็เหมือนเคยรู้สึกว่าเคยเจอ แต่ลักษณะเป็นเหมือนเม็ดฝนเล็ก ๆ ตกลงมาต้องตัวข้าพเจ้าแต่ไม่กี่เม็ด ส่วนใหญ่ที่โดนพรมลงมาโดนก็ประมาณ
    รู้สึกเหมือนเม็ดฝนเล็ก ๆ เม็ดเดียวคะที่ถูกตัวข้าพเจ้า

เมื่อหลายปีก่อน เคยได้คุยกับท่านผู้สูงศักดิ์กว่า ที่บำเพ็ญในทางดีก็เคยเจอเทวดาพรมน้ำมนต์ทิพย์มาให้คะ

2. บุญพื่งได้

บุญพื่งได้ สมาชิกใหม่

เคยค่ะ 1 ครั้ง เมื่อ 2 ปีก่อนตอนย้ายมาอยู่ฉะเชิงเทราใหม่ๆ
    ปกติสวดมนต์และนั่งสมาธิทุกวันตามแนวหลวงปู่ดู่และหลวงพ่อฤาษีค่ะ

3. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้าวง่ายๆ ไปตากฝน ไงครับ เพราะพระพิรุณโปรยฝนฮี่ๆๆ อยากสวดมนต์บูชาพระพิรุณไปด้วยก็มีให้ครับ พูดจิรงนะครับแค่ผมติดตลกนิดหน่อย

โอม ไชยะพิรุณเทวา นะมะฮา (ชัยชนะจงมีแด่พระพิรุณ)

4. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้รับนะ ช่วงนั้นสวดมนต์ทุกวัน ไปวัดบ่อย

จะเหมือนเราโดนน้ำฝน แต่อยู่ในห้อง ไม่เปียก เย็นสบายเหมือนอาบน้ำเสร็จใหม่ๆ

5. nunatara

nunatara Active Member

จำได้ว่า ระหว่างเดินอยู่มณฑลพิธีปลุกเสกท้าวจตุคามรามเทพที่วัดมหาธาตุ นครศรีธรรมราช เป็นเม็ดฝนโปรยปรายประมาณ 5 นาที ไม่ทราบว่าจะเป็นน้ำมนต์ทิพย์หรือไม่นะค่ะ

6. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

บางคนตากฝนไม่ได้เลยกลัวเ็ป็นหวัด มีอยู่ช่วงหนึ่งจะไปทำบุญใส่บาตรหรือไปกราบพระ พอเราจะออกจากบ้านฝนก็มักจะตกลงมาปรอยๆหรือบางทีก็ตกหนัก เหมือนจะทดสอบเลย บางคนก็เลยไม่อยากจะออกไปทำบุญเลย แต่พระท่านบอกไว้ว่าก็ขอให้ฝนนั้นเป็นน้ำมนต์เป็นพรจากฟ้า ก็เลยทำแบบนั้น คือตั้งจิตนึกถึงพระ ให้ท่านพรมน้ำมนต์ก็คือฝนที่ตกลงมา แล้วก็ไม่เห็นจะเป็นหวัดอะไรเลย ฝนที่ตกปรอยๆนั้น แท้จริงแล้วคือ เทพพรหมท่านมาโมทนานั่นเอง เราต้องคิดเป็น คิดดี ก็เป็นของดีเอง

7. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    เคยค่ะ..ตอนเผาสมเด็จย่า ที่ท้องสนามหลวง

8. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    เคยคะ เป็นทางเลย และ มี บางคน ในเนี้ยเข้ามาที ยังกะสายฝน และ เวลาเราตั้งใจ เอาธรรม มาลงให้เพื่อนๆอ่าน คลิีกเอ็นเทอร์ ก็ โปรยปราย
    โมทนาสาธุคะ

9. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เคยเหมือนกันครับ ช่วงนี้บ่อยมากครับ บางทีทั้งๆที่อากาศปลอดโปร่ง ลักษณะจะเป็นละอองเม็ดเล็กๆลงมากระทบตามตัว ยังสงสัยว่าเอฝนก็ไม่ตกนี่นา อีกอย่างตอนนี้มักเห็นฟ้าแลบบ่อยมากครับ ทั้งที่ท้องฟ้าปลอดโปร่งก็เห็นครับ

10. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

11
    ชอบคะ เม็ดฝน เป็นเม็ดๆเย็นสบาย

11. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกว่าฝนโบกขรพรรษ เคยพบตกใส่หัวตอนที่เดินปกติ นั่งปกติ ยามนอนก็มีน้ำสังข์มารดลงที่มือ กำลังปฏิบัติธรรมขั้นอธิปัญญา ฝนที่ว่านี้ ตกอย่างฝนตกทั่วไป
    แต่ฝนที่ตกนี้ สร้างความรำคราญแต่แรก เป็นฝนสีแดงตกต้องกายไม่เปรียก
    ฝนตกลงบนหัว ตลอด 24 ชั่วโมง ต้องเปรียกสิ แต่นี่ไม่เปรียก

12. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    2
    :cool:({)สวัสดีครับ วันนี้ นึกอยากเข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ เรื่องแบบนี้ ผมถือ ว่าเป็นเรื่อง ธรรมดาครับ สำหรับคนทำความดี ใครๆก็ทำได้ ถ้าทำถึงครับ รับรอง ได้ผลแน่นอนครับ ถ้าเราทำความดี พวก ผี เทวดา พรหม พระท่านโมทนาสาธุ อยู่แล้ว ใครจะทำได้แค่ไหนนั้น ก็อยู่ที่คนๆนั้น จำทำความดีได้ระดับใดครับ :cool:

13. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

บุญทรงพระเครื่องท่าน ธรรมดาที่ไม่ธรรมดา สาบานได้ว่า ใช่
    ฝนแดงแบบนี้ ตกตลอด 24 โมง พอกังวนฝนก็หยุดตก
    เป็นอยู่เช่นนี้ ร่วมเดือน แล้วเหตุการณ์แบบนี้ที่ผมเจอ
    ก่อนหลวงปู่ชอบ ฐานสโม ท่านจะละสังขาร ผมก็ไม่ปรึกษากับองค์ท่านซะด้วย
    ทั้งที่มีโอกาสดี อยู่ตามลำพังกับองค์ท่าน แต่เรื่องสำคัญแบบนี้ก็ไม่อยู่ในความคิด
    จนองค์ท่านละสังขารผมก็ไม่ได้ทราบ ก็ยังมีฝนที่ว่าตกใส่ศรีษะ
    จนผมเคยชินไปแล้ว เมื่อรู้ว่าเป็นมรรคผลของผู้บำเพ็ญ ไม่ต้องไปสนใจ
    เร่งทำที่สุดของกองทุกข์ให้สิ้นไป เมื่อมรรคผลสมบูรณ์ ฝนก็หยุดตกที่ศรีษะ
    แต่ปราฏกเป็นน้ำพุขึ้นในใจ หล่อเลี้ยงจิตกายสังขาร ไม่ให้หิวกระหายในธรรมะ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2015
  14. jeabjeabja

jeabjeabja สมาชิกใหม่

17/10/58 นี้ใครไปร่วมพิธีอาบน้ำทิพย์ที่วัดทุ่งเศรษฐี ราม2 บ้างคะ

15. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014
    เคยตอนไปอธิษฐานพุทธภูมิ(เพราะระลึกชาติไม่ได้ว่าเคยอธิษฐานหรือยัง)..ที่พระปรางวัดอรุณครับ..ตอนอยู่บนโป๊ะจากฝั่งพระนครแดดกลางวันยังเปรี้ยงๆยุเลยพอข้ามไปอยู่ต่อหน้าพระปรางฟ้าเริ่มครึ้มแบบไม่มีเมฆ เริ่มอธิษฐานก็เริ่มปรอย.โดนตัวหยิมๆมือลูบดู ท กลับไม่เปียก. ใจเรารึเวลานั้นฟินครอดๆ เกือบจะถามผู้คนแถวนั้น ว่า พี่เห็นฟ้าครึ้มเหมือนผมใหม และตกลงว่าฝนตกรึไม่นี่..แต่กลัวเขาหาว่าบ้าจึงนิ่งเข้าใว้อิอิ

16. ณฉัตร

ณฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

จะเรียกว่า น้ำมนต์ได้ไหมครับ คือเคยได้รับกันเป็นหมู่คณะ ทั้งพระ ทั้งเณร และญาติโยม ทั้งวัดเลยครับ แต่ว่าไม่ใช่น้ำฝน หรือน้ำมนตร์ เป็นดอกไม้สวรรค์ครับ (เรารู้สึกเหมือนอะไรหล่นใส่ และมีกลิ่นหอม) แต่มีคนหนึ่งๆ เค้าบอกว่า นางฟ้ามาโปรยดอกไม้สวรรค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2016