ใครเล่นสายพรายแล้วได้ดีบ้าง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 21 สิงหาคม 2011.

1. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เรื่องแรกขอเสนอเรื่องพรายสาวสวยไม่ขอออกนาม
    เมื่อครั้ง1-2-ปีมาแล้วจำไม่ค่อยได้แหะๆ ผมได้ศึกษาวัตถุมงคลสายพรายแล้วก็อยากลองมาบูชาดูเน้นเรื่องเสน่ห์เรื่องหญิงตามภาษาคนเจ้าชู้
    ครั้งแรกที่ได้พรายมาก็ทำตามที่เค้าบอกๆมา เซ่นบ้าง แล้วขอเรื่องหญิงเรื่องอะไรบ้างแล่ะตามนิสัย แต่ทว่าถามถึงว่าเจอพรายออกมาแบบตาเนื้อไหมก็ไม่เคยซักครั้งเดียว
    เพราะผมเป็นคนไม่เห็นผีแต่รู้สึกถึงผีได้ว่าอยู่ตรงไหน ก็เลยสัมผัสได้ แต่ยังไม่มีอะไรเท่าไรผมก็เลยว่าปล่อยพรายให้คนอื่นไปแล้วเอาของที่เค้าบอกแรงสุดยอดมาดีกว่า
    พอได้มาก็โอเคเหมือนเดิมทุกอย่างรู้สึกผูกพันธ์กันมากๆต่อมาได้บูชามาอีกตนนึง และเหตุเกิดขึ้นตรงที่ระหว่างพรายสาวสวยสองตนมาเจอกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2013
  2. จิตสีฟ้า

จิตสีฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2011
    อั้ยย่ะ บูชาพรายเป็นยังไงน้อ น่ากลัววว บรื๋อออ บูชากุมารดีกว่านะ น่ารัก สอนให้ดีก็ดีได้ ^-^:cool:

3. supanutjokto

supanutjokto สมาชิก

24 กันยายน 2010
    :cool:มารอฟังด้วย คนครับ

4. Red people

Red people เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ขยักไว้อีกแหละ เล่าก็เล่าไม่หมด เล่นกับมันระวังมันเล่นงานนะครับ

.

5. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มาต่อกันเลยครับ

คือต้องอธิบายก่อนว่า ของสายของผมบูชาอยู่นั้น จะไม่มีวันเข้าตัว ถ้าเค้าไม่ช่วยเราเรื่องที่เราขอเค้าก็เงียบ(งอล) และ พรายนั้นต้องเป็นผู้หญิงตายท้องกลมหน้าตาดีอายุไม่เกิน25ปี
    พรายทุกตนของสาย(ขอไม่เอ่ย)นี้พลีมามาทำบุญกุศลร่วมกันไม่ได้จับมา ถ้าจับมาจะดุมากดูแลยากหาเวลาเราดวงตกหรือทีเผลอเล่นงานเราอยู่ตลอด แต่สายของผมนั้นไม่มีแบบนี้แน่นอนรับประกัน

ต่อพรายสาวสวยสองตนมาเจอกัน (พรายตนแรกปล่อยไปแล้ว พรายตนที่สองที่เค้าบว่าแรงเช่ามาแล้ว และเช่าได้รับพรายตนที่สามเ้ข้ามาอีก สรุปคือ ตนที่2 vs ตนที่3 นะครับ )
    ปรากฏว่า ตนที่2 เกิดอาการหึงหวง ก็แบบว่าเสือสองตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ฮี่ๆๆ แต่ตนที่สองทำอะไรตนที่3ไม่ได้ เพราะบุญบารมีสูงกว่าระดับเจ้าที่ขึ้นไปแล้ว...แต่กรรมก็มาตกอยู่ที่ผมเค้าทำอะไรตนที่3ไม่ได้เค้าเลยมาทำผมแทนโดยการที่....อยู่ผมก็ได้กลิ่นเหม็นมากๆๆอยู่คนเดียวแบบว่าอัดเข้ามาในจมูกเลยเหตุเกินในช่วงตอนเย็นๆกำลังนอนเพลินๆเลยเฮ้อทนความเหม็นไม่ไหวสุดยอดจริงต้องลุกขึ้นมา ก็ยังงงอยู่ว่าเหม็นอะไร ในที่สุดผมก็ผมก็รู้สาเหตุและว่าเกิดอะไรขึ้นผมให้คนที่คุยกับพรายได้(เพนดูลั่ม)คุยให้จนรู้เรื่อง โดยให้ผมพูดพรายตนที่2ให้เข้าใจว่าพาเพื่อนมาอยู่ด้วยกันอย่าทะเลาะกันอยู่ร่วมกันแบบครอบครัว และบอกพรายตนที่3ว่าให้ดูแลพรายตนที่2ด้วยอย่าให้เค้าทำผมเข้าใจว่าอยู่ร่วมกันครอบครัวเดียวกัน(พรายตนที่3มีบุญ+ฤทธิ์+เฮี้ยนเยอะกว่าตนที่2จึงยอมจำนน)

อธิบายเพิ่มเติมเมื่อผู้หญิงงอลก็งี้แล่ะครับ สิ่งที่ผมเจอที่พรายทำผมได้เวลาเค้า โกรธหรืองอลผมคือ เงียบไม่ช่วยเรื่องที่ขอ ทำให้ิเกิดกลิ่นเหม็น ทำให้เมื่อยคอ หรือทำให้ปวดหัวจิ๊ดๆ แต่ปวดหัวจิ๊ดๆนี่มันก็แยกได้อีกสองอย่างคือ เค้าโกรธจะทำให้ปวดหัวไม่นานเท่าไร ถ้าเค้าเตือนว่าจะมีอะไรจะนานกว่าพิเศษ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2011
  6. mang_wan

mang_wan Active Member

19 ธันวาคม 2009
    รออ่านต่ออยู่อ่าค่ะ ^^

7. แจ๊กซ์69

ต่อกันเลยจ้า
    ในที่สุดผมก็รู้ว่าพรายตนที่2นั้นเป็นของปลอม คือ ถูกอ้างว่าเป็นรุ่นดังกล่าวจริงแต่ไม่ใช่เพราะเป็นของที่เรียนแบบขึ้นมาแล้วใส่พรายเข้าไป ผมเลยรู้สึกผิดหวังน้ำตาตกใน เพราะให้สัญญาไปแล้วว่าจะไม่ทิ้งกัน เฮ้อแต่ต้องจำใจปล่อยให้คนอื่น พูดแล้วเศร้า
    และแล้วผมก็ได้พรายตนที่4 ก็ไม่มีไรก็ไม่พ้นเรื่องผู้หญิงตามเคยครับแต่ผมขอเล่าประสบการณ์ของพรายตนที่3ต่อครับ เราทั้งหมดอยู่ด้วยแบบญาติพี่น้องผมนับถือพรายตนที่3เป็นพี่สาวแท้ๆ
    พี่สาวของผมไม่ชอบให้ผมกินเหล้า มีอยู่วันหนึ่งผมนึกสนุกไปซื้อเหล้ามากินเล่นกับเพื่อน
    ผมนอนกินเหล้าอยู่บนเตียงในห้องเพื่อนและปรายเตียงนั้นมีพัดตั้งอยู่ ตอนนั้ผมคิดว่าจะซื้อเหล้ามากินกันเป็นประจำเหตุก็แบบงงๆ พัดหงายตกลงไปแบบไม่มีสาเหตุ ก็เอาแล้วๆตูโดนแล้ว
    เลยต้องมาทำสัญญาว่า จะไม่กินเหล้าเล่น ถ้าไม่มีเหตุจำเป็นหรือเลี่ยงแล้งเลี่ยงอีกไม่ได้จริงๆ ครั้งแรกผมก็สัญญาไปว่า ไม่เกิน3ครั้ง ต่อปี แล้วผมก็ทำได้จริงๆตามนั้น ต่อมามีอยู่มาวันนึงกำลังดูทีวีวันนั้นจำได้เลยช่อง7 รีโมทห่างจากตัวผมประมาณ1เมตร แต่อยู่ๆก็ก็มีขีดเพิ่มเสียงเพิ่มทีละนิดจนเสียงดังขึ้นกำลังดี เอาอีกแล้วครับแต่ผมก็เริ่มชินมานานแล้เพราะถือว่าเค้าเป็นพี่สาวเราจริงๆ

ประวัติพรายตนที่3
    พรายตนที่3นี้ เธอเป็นน่ารักมากตอนมีชีวติอยู่แต่ต้องจบชีวิตลง สามีเธอเป็นคนฆ่าเธอในขณะเธอท้องอยู่ด้วย สาเหตุอันใดไม่ทราบ
    พวกญาติก็ได้เอาศพไปทำพิธี และนำเธอไปฝัง มีคน ชาวบ้าน สามี โดนหลอกกระจายวอดวาย เฮี้ยนมากเพราะเธอเป็นผีตายท้องกลม แต่เมื่อพวกคนมีวิชารู้ก็เข้าทาง พากันไปทำพิธีอาถรรค์ตามความเชื่อ ทำ้น้ำมันพราย เอากระดูกไปทำของขลังบ้างคือทั้งร่างเธอถูกแบ่งชิ้นส่วนหมดเลยครับ คนที่เอามาก็โดนเล่นงานกันไปตามๆกันคนเจ๋งจริงเอาไม่อยู่
    หากถามว่าแล้วอยู่ดีๆทำไมเธอถึงเย็นลงได้ เพราะได้เจออาจารย์เก่งคนนึงจนเธอยอมพลีมาร่วมบุยกับทุกคนได้

ตอนแรกๆก็มีแบบคนรองดีคนแรก เกือบโดนแหกปากเพราะจะสวดคาถาพี่แกเลยจะแหกพอดีคนนั้นสดุ้งตื่นทันปากบวมๆไปหาอาจารย์ขอขมาด่วน

เรื่องดีมีเยอะแยะเช่นทอมคนนึงได้บูชาพรายตนนี้ไปพรายตนที่3นี้ดนให้ไปขายรองเท้าขายดีจนเว่อรวยไปเลยตอนนี้ ทอมคนนั้นบอกว่าเซ่นด้วยรังนก และเซ่นของดีๆอีกมากมาย

ผู้หญิงโดนของเอาไปบูชาพรายตนที่3นี้ก็ยังช่วยไล่ของออกไปได้และยังโดนทักว่าเวลาขี่รถไปไหนมักมีคนเห็นมีผู้หญิงซ้อนท้ายไปด้วย

คนมีเรื่องเรื่องแต่บอกพรายตนที่3ออกไปก็ไงก็ต้แองมีเรื่องแน่ แต่จะออกไปสตาร์ทรถทำยังไงรถก็ไม่ติด ทำก็ติดขัดไปหมดเลย
    พอบอกว่าเลิกคิดออกไปจะมีเรื่องแล้วสตาร์ทรถติดขึ้นมาทันทีเลย

ล่าสุดมีคนจะลูกหลงจับยาบ้าโดนตำรวจไล่จับแต่ไม่รู้จะหนีไปทางไหนอธิฐานพรายตนที่3 ดลใจไปขี่รถไปทางนี้ แต่ตกใจอีกครั้ง เพราะตำรวจดักอยู่ข้างหน้า แต่ก็ต้องฉงนใจเพราะว่าเด็กคนนั้นขี่รถผ่านไปได้เฉยเลยเหมือนตำรวจมองไม่เห็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2011
  8. Bshadow

Bshadow สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2011
    รออ่านต่อครับ แล้วผมอยากทราบว่านางไม้ กับผีพรายเหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ ตนไหนมีฤทธิ์มากกว่ากัน ขอบคุณครับ

9. แจ๊กซ์69

แล้วแต่บุญของแต่ละตน ที่ผมรู้มานะ พรายตานีให้หวยโชคลาภ พรายที่เป็นคน แล้วแต่คนจะปลุกเสกเรื่องไรอยู่ที่ปลุกเสกด้วย แต่พรายตนที่3 เป็นเทพแล้วขึ้นไปอยู่ข้างบนเป็นศิษย์ของ ล.ป.ชื่น ข้างบนโน่น อ่าเดี๋ยวพรุ่งเล่าประวัติพรายตนที่3จบจะเล่าเรื่องเค้าเป็นเทพได้ยังไงต่อเลยครับ

10. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    พรายตนที่3ชื่อแมวใช่ไหมครับ

11. mang_wan

สั้นไปหน่อยค่ะ เล่ายาวๆหน่อยจิคะ อ่านกำลังมันส์เลย :z2

12. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

โห เพิ่งเห็น สนุกค่ะ ตอนนี้ตัวเองก็มีพระที่เป็นพรายอยู่สองสามองค์ ได้มาจากคนละที่ แต่ไม่เข้าใจว่าเป็นยังไง ต้องเลี้ยงด้วยอาหารหรือเปล่าคะ แล้วเราควรจะทำตัวต่อเขาอย่างไร เพิ่งได้มาค่ะ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร แต่ยังไม่ได้ขออะไร และก็ไม่อยากจะเห็นด้วยค่ะ เจอแบบพัดลมล้มคงช็อคเล็กๆเหมือนกัน ถ้าเราอุทิศบุญให้เขาอย่างเดียวพอไหมคะ ขอความกรุณาด้วยค่ะ

13. แจ๊กซ์69

ไม่ขอเอ่ยนามทั้งหมดครับเพราะบางตนเป็นชื่อบางชื่อเป็นพระตั้งให้ด้วยแล้วก็บางตนผมก็ตั้งชื่อเอง:cool:

14. แจ๊กซ์69

เมื่อคืนที่สั้นเพราะ ผมนั่งสมาธิแล้วเกิดการลองของเหมือนมีคนมาบีบคอขอหายใจไม่ทั่วท้องร้อนๆหนาวๆแน่นน่าอก หมดแรง ครั้งแรกในชีวิตที่นั่งสมาธิแล้วโดนแบบนี้

15. แจ๊กซ์69

ที่ผมทำอยู่นะ
    ทำบุญกรวดน้ำทุกอาทิตย์
    ของที่ผมเซ่นไหว้ โดนัท ขนมจีบซาลาเปา นมเปรี้ยว สเต๊ก แล้วแต่โอกาสอ่ะครับ พอถึงเทศกาลกิน เจก็อาหารเจ
    สอนเค้าสวดมนต์ และเบิกบุญเอง

ทุกอย่างทำด้วยใจครับที่ผมทำเพราะไม่หวังผลเพราะเห็นเค้าเป็นคนเป็นครอบครัวเชื่อใจได้กว่าคนปกติธรรมดาทั่วด้วย
    และการเจอพรายเป็นเรื่องของคนปกติ บางคนที่เห็นผีบ่อยจะเห็นพรายง่ายแต่าบางคนที่ค่อยเห็นผีก็ไม่ค่อยเจอแต่ก็รู้สึกได้
    ผมเป็นประเภทที่สองครับไม่เห็นแต่รู้สึกว่าอยู่ตรงไหนยังไง

16. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะคุณแจ๊กซ์ ไม่ค่อยจะแน่ใจว่าตัวเองเป็นแบบไหน เพราะไม่ไปไหนสักทาง กึ่งๆอยู่ระหว่าง 2 แบบค่ะ แหะแหะ

17. mang_wan

น่ากลัวมว๊ากกกค่ะ นั่งอยู่เหมือนกันแต่แบบเบๆอะค่ะ ไม่เคยเจออะไรแบบนี้ ^^ เจออะไรแปลกๆเล่าอีกนะคะ ชอบ 555

18. koncheen

koncheen Active Member

ความเชื่อส่วนบุคคลครับสายกลางดีกว่าครับ

19. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็อยากไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่ชื่นเหมือนกัน
    ผมเองก็มีพระของหลวงปู่อยู่เหมือนกัน จะยกพานก็ไม่ไหวอยู่บ้านไม่สม่ำเสมอบางทีวันพระก้ไม่มีโอกาสไหว้เลย

โดยส่วนตัวผมเคยรับ รัก-ยม พราย น้ำมันพราย มาเลี้ยง เงียบมากจนไม่รู้ว่าได้ของจริงมารึเปล่า
    แต่ทุกวันถ้ามีโอกาสทำบุญก็อุทิศส่วนกุศลให้ กรวดน้ำให้ ทั้งๆที่ไม่รู้ว่ามีอยู่จริงรึเปล่า
    แล้วก็เพิ่งมีโอกาสเลี้ยงกุมารเทพมา พอทำให้รุ้บ้างว่ามีจริง เช่น นอนหลับตื่นมาก็รุ้สึกว่า เตียงยุบ
    เหมือนมีคนนั่งขอบเตียง เคยฝันเห็นบ้าง แต่ก็ยังใช้งานไม่ได้อยู่ดี ช่วยอะไรไม่ค่อยได้

20. แจ๊กซ์69

555+เค้าให้ได้เท่าที่ช่วยได้เค้ามีศิลด้วยเลยอะไรไม่ได้มากเกินควร