ใครได้ดูคลิปวิดีโอ แม่ชีทศพร เรื่อง กรรมลอกข้อสอบบ้างครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พหุปราชญ์, 5 กรกฎาคม 2011.

1. พหุปราชญ์

พหุปราชญ์ Active Member

28 กันยายน 2010
    สวัสดีครับ วันนี้ผมมีความพยายามที่จะใช้เทคนิคเพื่อนช่วยเพื่อนอยู่ตลอดเวลา แต่บางครั้งการลอกข้อสอบใดๆ หรือลอกชุดงานอาจจะทำไม่ได้ เพราะอาจจะเกิดกรรม ขอผู้รู้ถามหน่อยครับ (ดูวิดีโอไม่ได้)
    1. การที่ลอกข้อสอบใดๆ เช่น ข้อสอบจุดประสงค์ ข้อสอบโควตา มข ๆลๆ อาจจะเกิดกรรมได้ ผลที่ตามมาเป็นแบบไหนครับ

2. การที่ลอกข้อสอบใดๆ หรือลอกงานอื่นๆ เช่น งานวิทยานิพนธ์ ๆลๆ จะมีผลกรรมที่กระทบต่อปัญญาแบบไหนบ้างครับ

หมายเหตุ: ผมอยากจะรู้มานานว่าเป็นอย่างไรครับ:z16

2. พุทธิวัฒน์

พุทธิวัฒน์ สมาชิก

12 กันยายน 2010
    จากที่เคยประสบมาคือ จะทำให้สอบครั้งต่อไปหรืออะไรก็ตามครั้งต่อๆไปที่เกี่ยวกับวิชาชีพ ไม่ค่อยประสบความสำเร็จ เหมือนมีกิเลสมาบังหน้าทำให้จิตใจเศร้าหมอง

3. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    เคยดูนะครับตอนนี้หาไม่เจอแล้ว ประมาณว่าผู้หญิงที่ไปแม่ชีเคยลอกข้อสอบ
    แล้วเรียนมีอุปสรรคมาก เรียน 7 ปีกว่ายังไม่จบเหลือเทอมสุดท้ายแล้วไปหาแม่ชี
    ประมาณนี้ครับ

4. paintkiller

paintkiller เป็นที่รู้จักกันดี

ลอกข้อสอบ เมื่อกรรมตามทัน ในที่สุด ลอกไม่ได้ไม่ว่าจะทางใด ทำข้อสอบไม่ได้ เรียนจบช้า นี่คือกรรมที่ข้าพเจ้าได้ประสบกับตัวเอง....ไม่มีใครใหญ่เกินกรรมจริงๆ