ใจคนรอ ♥ หนูตา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 6 กรกฎาคม 2012.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    อีกซักเพลงนะคะ ห้องลูกทุ่ง..อิอิ

เพลงนี้เคยร้องไปแล้วครั้งนึง
    แต่จะด้วยเพราะอัดยังไม่ค่อยเป็นรึอย่างไร
    เสียงดนตรีกับเสียงร้องดังไม่สมดุลย์กัน
    เสียงร้องดังกว่าดนตรี ...
    ลองอีกครั้ง ก็ยังเพี้ยน(กระจุย) เหมือนเดิมค่ะ
    ^_^

เพลงนี้ก็เป็นเพลงจากละคร(อีกแหล่ะ)
    เรื่อง เพลงรักข้ามภพ
    แห่ะๆ เรื่องนี้ติดตามด้วยล่ะ ดูเป็นเพื่อนหลาน
    หลานชอบแพนเค้ก

“ใจคนรอ”
    ศิลปินต้นฉบับ: เขมนิจ จามิกรณ์

คืนเงียบเหงา ดาวยังมีดวงจันทร์
    ผิดกับฉัน ไม่มีใครคอยห่วงหา
    เสียงหัวใจแผ่วเบา เคล้าเสียงลมพัดมา
    บอกว่าสัญญา หมดความหมาย

คนที่รอ ใจมันทรมาน
    แค่คำหวาน หว่านล้อมให้หลงงมงาย
    หอมกลิ่นความคิดถึง ซึ่งเธอไม่เคยใส่ใจ
    ไม่เคยรู้สึกอ่อนไหว เพราะใจด้านชา

มีแต่เพียงน้ำตา อาสาเป็นเพื่อนปลอบใจ
    ดูสิแต่ใบไม้ ยังคอยจะสมน้ำหน้า
    ไม่ใช่คนสำคัญอะไร แค่คนรอที่ไม่มีค่า
    ไม่เคยอยู่ในสายตา แล้วเค้าจะมองกลับมาทำไม

คนใจเหงา มองดาวในอ้อมกอดจันทร์
    ร่องรอยความฝัน ไม่ทันเลือนลางจางหาย
    หนึ่งคนตั้งใจจะรอ อีกคนก็ลืมง่ายดาย
    สงสารกันหน่อยเป็นไร เห็นใจคนรอ

คนใจเหงา มองดาวในอ้อมกอดจันทร์
    ร่องรอยความฝัน ไม่ทันเลือนลางจางหาย
    หนึ่งคนตั้งใจจะรอ อีกคนก็ลืมง่ายดาย
    สงสารกันหน่อยเป็นไร เห็นใจคนรอ

เพียงแค่ให้เธอเห็นใจ..คนที่..เฝ้ารอ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2017
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ดนตรีพริ้วววววว..เสียงกีตาร์โปร่ง..รับกับเสียงน้องนู่ตาดี..
    เศร้า..ซึ้ง..ถึงคนที่เฝ้ารอ..ร้องได้อารมณ์สุด ๆ เลยนะคะนี่..
    ให้กำลังใจค่ะ..

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ร้องได้น่ารักน่าสงสารมากหนูตา
    ตอนร้องคิดถึงเรื่องอะไรอยู่เนี่ย...
    ห้ามบอกว่าคิดถึงเรื่องราวของพระเจสันยัง นะ
    (อิๆยังแซวอีกเหมือนเดิม)

พี่ฟังดูก็ไม่เพี๊ยนนะ เพราะไม่เคยฟังต้นฉบับ
    ฟังหนูตาร้องครั้งแรกละเนี่ย...

4. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจครับว่าหลานชอบแพนเค้กเอามากๆ (จริงๆด้วย):cool:
    คีย์เพลงนี้เสียงสูงไม่ผิดเพี้ยนอะไร ยกเว้นเสียงกลางลงทางต่ำๆ ทำได้ยากมากๆ
    แต่อารมณ์เพลงก็ผ่านนะครับ ทำให้คนฟังรู้สึกเห็นใจหนูตาจริงๆอะ ^^/
    เป็นกำลังใจให้อีกเพลงนะครับ :cool:

5. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพลงนี้พี่ไม่เคยได้ยินเลยอ่ะหนูตา ฟังหนูตาเป็นต้นฉบับละกัน
    ชอบแพนเค๊ก น่ารัก

6. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
  7. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เที่ยงคืนกว่าแล้ว เสียงเด็กที่ไหนงอแงเนี่ย
    ถือไม้เรียวมา จะตีสักเพลี๊ย!!....

งอแงได้เพราะมากเด็กคนนี้
    ฮ่าๆๆๆ เอิ๊กกกกก...

ไม้เรียวทิ้งไปแล้ว เอาขนมเค้กมาให้แทน...

8. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เสียงร้องน่ารักเช่นเคย แต่ร้องได้น่าสงสารตามอารมณ์เพลงครับ
    ยอดเยี่ยมเลยจ๊ะหนูตา

9. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ไม่ติดทีวี มาสองปีกว่าแล้วอ่ะ เลยไม่เคยได้ยิน น่ะ
    รู้แต่ว่าน่ารักจ้า ร้องได้น่ารักมาก

:cool::cool::cool:

10. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องไพเราะ น่ารัก มากครับ
    chearrchearryimmyimm

11. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

ใครไม่เคยรอ คงไม่รู้ว่ามันแสนจะทรมานขนาดไหนนะครับ
    การรอคอยด้วยความหวัง ก็ทำให้มีความสุขในการรอคอยได้เหมือนกัน
    เพลงนี้เหมือนเศร้าๆนะ แต่หนูตาเสียงใสแจ๋วฟังแล้วมีความสุขอ่ะ
    น่ารักดีนะทั้งดนตรีและเสียงร้องเลยจ๊ะ

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ไม่ได้แวะมาตอบ เผลอแป๊บ กระทู้เลื่อนมาอยู่ข้างล่างละ สมาชิกส่งเสียงเจื้อยแจ้วกันไม่ขาดสาย

วันนี้แวะมาตอบและขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆแล้วค่ะ ^_^
    (แต่ขอตัวไปตลาดแป๊บนึง จะค่ำแล้ว อิอิ)

13. ษิตา

1,230
    แต่อย่างน้อยๆ หนูขอบคุณท่านประธานก่อนแล้วกันค่ะ
    ท่านประธานเอง ช่วงนี้ก็ส่งเสียงร้องมาเป็นระยะๆเหมือนกันนี่นา อิอิ

ขอบคุณพี่พอใจจ้า...^_^

14. ษิตา

1,230
    ลองแบบจำเนื้อให้ได้แล้วร้องบ้างอ่ะพี่อ๋อง
    เห็นคนเค้าบอก ถ้าร้องแบบนั้น อารมณ์จะต่อเนื่อง
    ปกติ ตาคือ อ่านเนื้อเพลงบนจอเลยอ่ะ (บางทีก็จำไม่ได้ว่าตรงนี้เสียงต้นฉบับเค้า สูง ต่ำ กลาง)

ท่าทางพี่อ๋องจะเล่นมุขนี้อีกนาน 5555
    เอาไว้หยอกน้องๆที่ยังไม่แต่งงานอ่ะซิ แต่งงานแล้วเล่นมุขนี้ ความหมายเปลี่ยนเชียวนา

เนี๊ยะค่ะ เพลงต้นฉบับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2021
  15. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะจ้า...ฟังเพลินๆดีจ้า

16. ษิตา

1,230
    งั้นก็สำเร็จมาอีกขั้นแล้วซิคะ
    อารมณ์เพลง ที่พยายาม......
    คือ นึกถึงละครเรื่องนี้นั่นแหล่ะ
    ก็ติดตามอย่างที่บอกอ่ะ เลยจำได้ อิอิ
    คือ นึกไปถึงตอนพระเอกฟื้นจากความตาย แล้วจำนางเอกไม่ได้
    ประมาณ มีแว๊บๆมาเหมือนฝันอะไรแบบนี้
    ส่วนนางเอก อึ้งอ่ะซิ ตอนเป็นวิญญาณ ผ่านเรื่องราวอะไรมาด้วยกัน
    จนรักกันในที่สุด แล้วมาจำกันไม่ได้ซะงั้น..มันเศร้า(น๊า)

ขอบคุณพี่สันค่ะ

17. ษิตา

1,230
    ฟังหนูตาเป็นต้นฉบับ เพลงนี้คงพับไว้ตรงนี้ล่ะค่ะพี่เอ๋ ฮ่าๆ คิดแล้วก็นั่งขำ
    เดี๋ยวนี้หลานตาไม่ค่อยชอบแพนเค้กแล้วค่ะ เค้าเริ่มโตขึ้น สามารถรับข่าวสารได้
    เช่น นั่งอ่านหนังสือพิมพ์ อ่านอะไรทางอินเตอร์เน็ตได้บ้าง (8-9 ขวบ)
    พอเห็นข่าว เลิกราของแพนเค้ก เห็นพูดมาว่า แพนเค้ก หลายใจ หนูไม่ชอบละ
    เล่นเอาฮากันทั้งบ้าน เป็นความเห็นของเด็ก 8 ขวบ ที่ใจสลายเพราะศิลปินที่ตัวเองชอบ
    แต่ยังชอบบี้ เดอะสตาร์ อยู่ไม่เสื่อมคลาย ฮ่าๆ

18. ษิตา

1,230
    ขอบคุณค่ะ..^_^ ถือเป็นคอมเม๊นท์แล้วกันนะคะ รูปนี้

19. ษิตา

1,230
    เอาขนมเค้กมาให้กินกลางคืนอ่ะนะ..
    ท่าทางกินหมดนี่แล้ว ต้องหาวิธี เบิร์นไขมัน

ไม่ได้งอแงซักหน่อย ฮ่าๆ
    แต่ถ้างอแงแล้วมีเค้กให้กิน มันก็น่า..นะ นะ ว่าป่ะ

ขอบคุณพี่อ๋องค่ะ ที่แวะมาคอมเม๊นท์อีก ^_^

20. ษิตา

1,230
    ขอบคุณค่ะพี่เบิ้ม
    ต๋อน ยอน ต๊ะ ตอน ย้อนต๊ะ ตอน หย่อน ต๋อน ยอน ต๋อน ยอน

อิอิ ต้องขอบคุณด้วยลีลาเพลงคู่ที่เพิ่งโพสต์ไป ฮ่าๆ

ไม่ติดทีวี มาสองปีกว่าแล้วอ่ะ เลยไม่เคยได้ยิน น่ะ
    รู้แต่ว่าน่ารักจ้า ร้องได้น่ารักมาก

ขอบคุณจ๊ะ ตังโอ๋..
    เราก็ ให้กำลังใจกันไปกันมาล่ะเน๊าะ อิอิ
    ก็มีกันอยู่แค่เนี๊ยะ....^_^

รอฟังลูกทุ่งอีกอยู่น๊า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2017