ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๑

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 24 ธันวาคม 2017.

1. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

2. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอของ๒องค์ครับ

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รับทราบการจองสมเด็จปู่เฒ่าครับ

4. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองพระเนื้อผงพระสังกัจจายน์ครับ

5. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
    อานุภาพผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ กันภูตผี สิ่งที่เป็นอาถรรพ์ต่าง ๆ ติดบ้านคุ้มบ้าน ติดตัว คุ้มตัวครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ผ้ายันต์ผืนนี้เป็นผ้ายันต์ครอบจักรวาล พุทธคุณรอบด้านจริง ๆ ครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ
    มีตรายางวัดครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา ท่านยังบอกว่าเก่งมาก ๆ เลยครับ
    ผมมีแค่ 2 ผืนเท่านั้นครับ
    ให้บูชาผืนละ 350 ค่าจัดส่ง 40 บาทครับ
    IMG_9320.jpg IMG_9321.jpg 1371629.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

6. j999

ขอจอง๑ผืนครับ

7. phumiput

รับทราบการจอง

8. phumiput

ให้บูชาล็อกเก็ตขนาดจิ๋ว รุ่น เมตตา มหาเศรษฐี ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ด้านหลังมีมวลสารและเม็ดแร่พร้อมด้วยตะกรุดเงินจารมือ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ
    ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา ท่านยังบอกว่าเก่งมาก ๆ เลยครับ

ผมให้บูชาพร้อมภาพของท่านมีองค์เดียวครับ
    ให้บูชา 400 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8079.JPG IMG_8080.JPG IMG_8321.JPG IMG_8322.jpg 1371629.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

9. phumiput

ให้บูชาแหวนหัวเสือ ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง เป็นเครื่องรางที่เด่นด้านอำนาจมาก แต่ด้านมหาเสน่ห์เมตตาก็ไม่แพ้กัน หลวงพ่อทรงท่านเสกให้เป็นแบบเสือที่หิวด้วย ท่านว่าจะช่วยเรื่องทำมาหากินคล่องตัว อุดมสมบูรณ์ ประสบการณ์หลายท่านเจอกับตัวว่าเป็นมหาอำนาจที่เล่า ๆ กันในเฟสจะเจอเรื่องสุนัข ว่ากันว่าขนาดดุ ๆ เจอผู้ที่สวนแหวนนี้ไม่กล้าเข้าใกล้ อันนี้จริงเท็จประการใดก็ไม่ทราบ เขาว่ากันต่อ ๆ กันมาครับ แต่สำหรับหลวงพ่อทรงท่านถือเป็นพระอาจารย์องค์นึงในจังหวัดอ่างทองที่เก่งเลยครับ ท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่า เสียดายที่วัดได้ทำการเผาไปแล้ว พระเครื่องของท่านสร้างชื่อมากคือเหรียญบิน พระนักธรรม เหรียญเต่าเลือน เป็นต้น แหวนหัวเสือก็เป็นหนึ่งในเครื่องรางที่คนก็นิยมกันครับ
    ผมมีอยู่ 4 วง ให้บูชา วงละ ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    IMG_9222.JPG IMG_9223.JPG IMG_9224.jpg IMG_9225.jpg IMG_9226.jpg IMG_9227.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2018
  10. phumiput

ให้บูชาพระปิดตา พิมพ์ใบโพธิ์ รุ่นแรก ปี 42 ของ หลวงปู่หลวง กตปุญโญ หรือ พระครูการุณยธรรมนิวาส วัดป่าสำราญนิวาส จ.ลำปาง
    สำหรับหลวงปู่หลวงนั้นท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่มั่น และพระในสายหลวงปู่มั่นหลายองค์ ที่สำคัญองค์นี้เก่งมาก องค์พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุนเจอท่านด้วยกายเนื้อบนสวรรค์ดาวดึงส์ แบบเดียวที่หลวงพ่อฤๅษีเจอหลวงพ่อจวนด้วยกายเนื้อที่สวรรค์ชั้นดาวดึงส์เช่นกัน ซึ่งภายหลังหลวงพ่อฤๅษีบอกว่าหลวงพ่อจวนเป็นพระอรหันต์
    พระเครื่องของท่านราคาไม่แพงครับ เซียนไม่ปั่น แต่อานุภาพสุดยอดแน่ ๆ ถึงกับไปสวรรค์ได้ด้วยกายเนื้อ รุ่นนี้น่าเก็บครับ
    ให้บูชา 300 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_9191.JPG IMG_9192.JPG IMG_9193.JPG 21083520_125884514717467_4313649347531548925_o.jpg 113638.jpg

11. j999

ได้โอนเงิน เมื่อ๔ตคเวลา๐๘.๑๑น.เป็นค่าบูชาพระ ที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

12. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง1วงครับ

13. phumiput

รับทราบครับ ขอบพระคุณมากครับ

14. phumiput

รับทราบการจองแหวนครับ

15. phumiput

ให้บูชาแมงมุม ของหลวงปู่สุภา กนฺตสีโล ออกที่วัดคอนสวรรค์ จ.สกลนคร รุ่นอภิมหาเศรษฐี เด่นที่สุดเรื่องค้าขาย เพราะเป็นแมงมุมดักทรัพย์ รุ่นนี้ถอดพิมพ์รุ่นแรกที่มีประสบการณ์อันลือลั่นมาครับ
    ขอกล่าวถึงวิชาแมงมุมดักทรัพย์ของหลวงปู่สุภากันก่อนนะครับ วิชานี้เป็นเคล็ดวิชาสุดยอดสำนักวัดปากคลองมะขามเฒ่า วิชานี้เรียกว่า “แมงมุมมหาลาภ”...อยู่ในตำราที่หลวงปู่ศุข มอบให้เณรน้อยก่อนที่จะลาจากกัน กลับไปสู่เส้นทางธุดงค์ เหตุผลสำคัญหลวงปู่ศุขบอกว่าต่อไปจะต้องสะเดาะเคราะห์ผู้คนอีกมาก ความจน ความขัดข้อง การทำมาหากินฝืดเคือง เป็นทุกข์อย่างยิ่งสำหรับฆราวาสนี่คือสิ่งที่จะช่วยให้เขาพ้นทุกข์ทางโลก “เคยเห็น...แมงมุมตัวไหนอดอยากปากแห้ง ตายคาใยที่มันขึงไว้ดักอาหารหรือไม่ แมงมุมเป็นสัตว์ขยันและสะอาด แมงมุมไม่ออกล่าเหยื่อในที่ต่างๆเหมือนสัตว์ทั่วไป แต่แมงมุมจะชักใยสร้างเป็นอาณาเขตเอาไว้เพื่อดักแมลง ใยแมงมุมของแมงมุมกว่าจะได้ต้องมีความมานะพยายามอย่างยิ่ง แมงมุมเป็นสัตว์สะอาดก็คือ มันจะไม่ออกไล่ล่าเหยื่อนอกเขตใยของมัน มันจะไม่ไล่แมลงตกใจบินหรือคลานมาติดใยของมัน แต่มันจะรออยู่กับที่ รอให้เหยื่อเข้ามาติดใยของมัน มันจึงออกมาพันซ้ำด้วยใยและจับกิน”พูดให้เข้าใจง่ายๆ แมงมุมจะกินสัตว์ที่ถึงฆาตหรือถึงแก่วาระหมดชีวิต ถือว่าหลงเข้ามาในใยที่ดักไว้...ถึงที่ตายแล้ว ไม่ต้องออกล่าเหยื่อจนเจ้าแมงมุมหมดบุญ เหมือนกับพ่อค้าแม่ค้า ไม่ต้องออกไปหาลูกค้าให้ลำบาก ถึงเวลาลูกค้าจะวิ่งเข้ามาหาเราเองทำให้เราค้าขายอย่างง่ายดายครับ ไม่ต้องเหนื่อยออกไปหาลูกค้า แมงมุมของหลวงปู่สุภาดังไปไกลถึงต่างประเทศเลยนะครับ โดยเฉพาะมาเลเซีย สิงค์โปร์ เป็นที่ต้องการกันครับ
    หลวงปู่ท่านบอกว่าแมงมุมเด่นด้านโชคลาภโภคทรัพย์ ...หากเป็นแมงมุม ที่มีเข็มกลัด จะติดตัวหรือติดผนัง ให้ตรงหัวแมงมุม เอียง ตามเข็มนาฬิกา ตรงเลข 8
    ท่านมรณภาพสรีระไม่เน่าเปื่อยด้วยครับ
    พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ในสมัยก่อนท่านจะแวะไปกราบหลวงปู่สุภาทุกครั้งที่ลงไปโปรดโยมที่ภูเก็ต

ผมมีอยู่ 4 ตัว
    ผมให้บูชาตัวละ 500 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ
    IMG_9331.JPG IMG_9332.JPG IMG_9333.JPG IMG_9330.JPG 112485.jpg

16. phumiput

เหรียญเต่าเลือนปรกมะขามจิ๋ว เนื้อทองแดง ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน สร้างพ.ศ.2549 จำนวนสร้าง 3,000 องค์เท่านั้นครับไม่เยอะ อานุภาพครบรอบด้านจริง ๆ เด่นด้านเมตตาค้าขาย โชคลาภ หลวงพ่อทรงปลุกเสกตลอดไตรมาสครับ วิชาเต่าเลือนนั้นเป็นวิชาเอกอุของหลวงพ่อทรงเลยนะครับ ท่านทำขึ้นมาก ๆ ครับ
    สำหรับหลวงพ่อทรง ท่านได้ชื่อว่า เทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำน้อยเลยครับ ท่านมรณภาพศพไม่เน่าเปื่อยเสียดายว่าทางวัดได้เผาศพท่านไป
    วิชาเต่าเลือน ที่เห็นมีทำขึ้นมากหลัก ๆจะมีสององค์คือ หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง นครปฐม อีกองค์ก็หลวงพ่อทรงนี่แหละครับ

มีทั้งหมด 6 องค์ทองแดง 3 ทองเหลือง 3
    ให้บูชาองค์ละ 250 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ
    IMG_9326.JPG IMG_9327.JPG

17. ponghi5

ponghi5 Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    จอง

18. phumiput

รับทราบการจองครับ

19. phumiput

ให้บูชาเหรียญเจ้าสัวพันล้านปี 56 ของ หลวงปู่สุภา กันตสีโล ออกที่วัดคอนสวรรค์ สกลนคร เป็นวัดบ้านเกิดท่าน รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นท้าย ๆ ของท่านแล้วครับ ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่ารุ่นสุดท้ายที่ได้ทันเรียนวิชา ท่านอายุยืนถึง 119 ปี ท่านมรณภาพที่วัดบ้านเกิดของท่าน คือ วันคอนสวรรค์ปี 56 ครับ จะเรียกได้ว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายของท่านก็ได้ครับ
    เด่นด้านโภคทรัพย์และลาภเป็นอย่างดีครับ
    มีอยู่ 4 เหรียญ
    ให้บูชาราคาวัดคือ 300 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_9334.JPG IMG_9335.JPG IMG_9336.JPG IMG_9337.JPG IMG_9338.jpg 112485.jpg

20. phumiput

ให้บูชารูปหล่อเหมือนหลวงปู่สุภา กันตสีโล ปี 55 ของ หลวงปู่สุภา กันตสีโล ออกที่วัดคอนสวรรค์ สกลนคร เป็นวัดบ้านเกิดท่าน รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นท้าย ๆ ของท่านแล้วครับ ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่ารุ่นสุดท้ายที่ได้ทันเรียนวิชา ท่านอายุยืนถึง 119 ปี ท่านมรณภาพที่วัดบ้านเกิดของท่าน คือ วันคอนสวรรค์ปี 56 ครับ
    พุทธคุณครบรอบด้าน รุ่นนี้ครบรอบ 116 ปีครับ
    ข้อมูลของรุ่นนี้มีดังนี้ครับ
    พิธีพุทธาภิเษกวาระแรกนี้ได้เลือกจัดในเดือนพฤษภาคม เนื่องจากเป็นวันสุดยอดอภิมหาฤกษ์เสาร์ที่ ๕ เดือน ๕ ปี ๒๕๕๕ โดย หลวงปู่สุภา กนฺตสีโล เป็นประธานในพิธีฝ่ายสงฆ์ และ มรว.จิราคม กิติยากร เป็นประธานกิติมศักดิ์ฝ่ายฆราวาส
    เวลา 0.00 น. ถือเป็นอุดมฤกษ์พุทธาภิเษก และ ปลุกเสกวัตถุมงคลรุ่น อายุยืน ๑๑๘ ปี เหล่าพระภิกษุสงฆ์วัดคอนสวรรค์ และ พระธุดงค์จากทั่วประเทศ ที่เคารพนับถือ และรักใคร่หลวงปู่สุภา ได้บริกรรมตั้งธาตุทั้ง ๔ ตามหลักวิชาของหลวงปู่สุภา กนฺตสีโล จนกระทั่งถึงเวลา ๕.๕๕ น. เป็นอันจบพิธี
    เวลา ๗.๐๐ น. พระธุดงค์ผู้ศรัทธาในหลวงปู่สุภาทั่วประเทศ จำนวน ๑๑๘ รูป และพระสงฆ์วัดคอนสวรรค์ร่วมทำกิจวัตร ออกบิณฑบาต ในตำบลค้อเขียว
    ในช่วงสาย พ่อพราหมณ์จากวัดหลวงพ่อโสธร ได้ทำพิธีกรรมทางพราหมณ์อธิษฐานเชิญวิญญาณเทพยดาทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน เข้าประจำในมณฑลพิธี เพื่อเป็นสิริมงคลแก่งานพุทธาภิเษก
    เวลา ๑๓.๐๐ น. เริ่มทำการปลุกเสก พระสวดพุทธาภิเษก โดยมีหลวงปู่สุภา กันตสีโล เป็นประธานสงฆ์ทำพิธีอธิฐานจิตพุทธาภิเษกด้วยตัวท่านเอง ทั้งที่สุขภาพของท่านไม่ค่อยแข็งแรง โดยที่เหล่าลูกศิษย์ลูกหาไม่ได้บังคับหรือของร้องท่านแต่เป็นเจตนาของท่านที่ต้องการที่จะทำพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลของท่านด้วยตัวท่านเองเพื่อที่จะทำให้วัตถุมงคล รุ่น อายุยืน ๑๑๘ ปีมีความเข้มขลังศักดิ์สิทธอย่างที่สุดเพื่อที่คนนำไปบูชาจะได้มีความเป็นสิริมงคลแก่ตัวเองและครอบครัวอย่างที่สุด นับเป็นบุญวาสนาของผู้ที่มาร่วมงานเป็นอย่างยิ่ง
    ระหว่างพิธีพุทธาภิเษก และปลุกเสก มีผู้ศรัทธาในหลวงปู่สุภา กนฺตสีโล สนใจขอจองเช่าบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่สุภา รุ่นอายุยืน 118 ปี กันอย่างล้นหลาม
    พร้อมกันนี้ มรว. จิราคม กิติยากร ท่านได้ให้เกิยรติมาเป็นประธานกิติมศักดิ์ฝ่ายฆราวาส โดยเมื่องานพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลรุ่นอายุยืน ๑๑๘ ปี เสร็จสิ้น

มีอยู่ 10 องค์
    ให้บูชาองค์ละ 350 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_9307.JPG IMG_9308.JPG IMG_9309.JPG IMG_9310.JPG IMG_9339.JPG 112485.jpg