ได้ไปเจอ "ซัน" ผู้มีญาณทิพย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 7 เมษายน 2008.

1. starcom1

starcom1 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    เอาเวปคุณซันมาให้ครับ จะได้ติดตามอนุโมทนาบุญกับคุณซัลครับ http://host.asis.co.th/sun_suraphatt

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2009
  2. crisma

crisma สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2009
    ครั้งแรกที่ผมเจอพี่ซัน นัดดูกันที่ห้างแถวปิ่นเกล้า ผมจำวันนั้นได้ดี พอถึงคิวผม เดินเข้าไปทักทายสวัสดีพี่ ยังไม่ทันจะนั่ง พี่ซันรับไหว้ พูดมาประโยคหนึ่ง "จะบวชอีกทีเมื่อไรครับ" คำๆนี้มีความหมายกับผมมาก คนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ไม่เคยเห็นหน้า กลับรู้ถึงความในใจของผมซึ่งเก็บใว้ในใจมาตลอด

ผมรู้สึกได้ทันทีว่า 1 ชม.ต่อจากนี้จะทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไป แล้วก็จริงๆ ทุกคำที่พี่ซันแนะนำ ที่พี่ซันบอกกับผม จากเรื่องบวชที่แทบจะเป็นไปไม่ได้ ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทางกว่าครึ่งทางแล้ว เรียกว่าหลังจากเจอพี่ซัน เหมือนกรรมจัดสรรค์ สวรรค์ลิขิต หรืออะไรก็แล้วแต่ ทุกๆเรื่องมันค่อยๆเข้าที่เข้าทางอย่างน่าทึ่ง

และทำให้ผมและเพื่อนๆรู้จักหลวงพี่มุก สุดยอดหลวงพี่ที่เป็นแบบอย่างของผมเลยครับ

หลังจากที่ทำบุญเลี้ยงพระกับพี่ที่ รพ.สงฆ์ และ เที่ยวเกาะเกร็ดแล้วก็ยังไม่ได้เจอกันอีกเลย อยากจะบอกว่าผมและครอบครัวคิดถึงพี่มากๆครับ

เราคงจะได้ทำบุญด้วยกันอีกนะครับ

3. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    อยากรู้จักคุณซันและอยากเจอค่ะ

4. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    อยากให้คุณซันเขียนหนังสืออีกค่ะ ตามครบสามเล่มมาแล้ว
    อนุโมทนาค่ะ อยากเจอเหมือนกันแต่คงบุญไม่ถึงค่ะ

5. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009

เหมือนกันครับ ผมเคยโทรไป ไปถึงบ้านก็ไป ยังไม่เคยพบเลยครับ สงสัยไม่มีบุญสัมพันธ์ 555

6. วิศวกรม

วิศวกรม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    ไม่มีอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้ น่าจะเป็นเรื่องธรรมดาของท่านผู้พ้นแล้วเนาะ

7. ปูอนัญญา

ปูอนัญญา สมาชิก

อยากอ่านหนังสือ ของซัน เล่ม 1-3 คะ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนคะ เพิ่งจะได้รับรู้เรื่องของซันผ่านหนังสือเล่มที่ 4 คะ น้องเค้ามีน้ำใจในการช่วยเหลือผู้คนดีคะ
    รบกวนเมลล์กลับ คะ anonya_l@hotmail.com ปูคะ

8. air_ja

air_ja Active Member

ธรรมมะสวัสดีกับท่านผู้เจริญทุกท่านค่ะ
    ยินดีและน่าปลื้มใจแทนคุณซันมากๆค่ะกับบทความจากท่านทั้งหลายที่ได้เคยพบปะและพูดคุยกับคุณซันมาแล้ว ความเคลื่อนไหวล่าสุดคือคุณซันจะเปิดบ้านในวันที่ 28 มีนาคม 2553 และเปิดอีกครั้งในงานประจำปีสงน้ำพระบรมในวันที่ 13 เมษายน 2553 และคุณซันจะบวชที่วัดแม่นางปลื้มจังหวัดอยุธยา ในวันที่ 18 เมษายน 2553 และท่านที่ต้องการติดต่อกับคุณซัน ติดต่อได้ที่เบอร์ 02-8813415 ติดต่อได้โดยตรงยังเบอร์บ้านของคุณซันเลยค่ะ และถ้ามีโอกาสจะนำข่าวคราวใหม่ๆของคุณซันมาเล่าสู่กันฟังน่ะค่ะ

9. mod_x-ray

เมื่อวันที่ 8 ไ่ด้ไปพบคุณซันมาแล้ว เขาบอกได้ตรงครับ แต่รายละเอียดไม่ขอเล่า ซันเขารู้ด้วยว่าครูบาอาจารย์เป็นใคร แล้วให้กลับไปหาซะ

10. air_ja

air_ja Active Member

11. eamoshi

eamoshi สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2008
    น้องแอร์ค่ะ

พี่สาว มีเรื่องกลุ้มใจเรื่องหน้าที่การงาน อาชีพ ที่เหมาะสม แต่พี่เค้าลองมาแล้วหลายอาชีพ แต่ก็ไม่ประสพผลสำเร็จ ทั้งๆที่ พี่เค้า ก็ นั่งสมาธิ ถือศีล5 ครบ และสวดมนต์ ทุกวัน แต่กรรมมันคงหนักมาก ชีวิตเค้าถึงไม่ไปไหนสักที เลยอยากให้เค้าได้รับคำแนะนำจาก คุณซัน เผื่อ ชีวิต เค้าจะดีขึ้น ไม่มากก็น้อย e-mail pemika_d@yahoo.com พี่เค้าเป็นคน จ. พระนครศรีอยุธยา ค่ะ สงสารเค้าค่ะ แต่เราเชื่อว่ากรรมเกิดจากการกระทำในชาตินั้นๆ และถ้าเรายังทำกรรมดี มันก็จะส่งผลดี มันรู้สึกท้อจัง ถ้าพี่เค้าทำกรรมดี แต่ทำไมเค้าถึงลำบากนักเล่า ช่วยเค้าทีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

12. mod_x-ray

ลองโทรไปที่บ้านคุณซันดูครับ ไม่รู้ว่าสึกหรือยัง เพราะผมเจอครั้งสุดท้ายก็วันที่พระซันบวชครับ

13. Nilaga

Nilaga Active Member

เราเคยพบคุณซันโดยบังเอิญ คุณซันมาเปิดตัวหนังสือเล่ม 3 (ถ้าจำผิด) ที่ศูนย์ประชุมสิริกิตต์ ตอนให้คุณซันเซ็นต์หนังสือให้ คุณซันทายอุปนิสัยเรา พูดออกมาได้ตรงหมดเลยเรื่องที่เราเคยสงสัยก็ประจักษ์แล้ว

14. songsk

songsk สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2010
    ต้องการอีเมลซันคับช่วยส่งให้ ทางอีเมลด้วยเปิดเช็คทางเว็บนี้ไม่เป็น

ต้องการอีเมลซันคับช่วยส่งให้ ทางอีเมลด้วยเปิดเช็คทางเว็บนี้ไม่เป็น

15. นริศ

นริศ สมาชิก

อยากร่วมทำบุญกับคุณซันค่ะ ไล่อ่านทีละ rep. ทราบว่าบวชตั้งแต่เมษา ไม่ทราบว่าท่านลาสิกขาแล้วหรือยัง ใครทราบข่าวคราวอย่างไร ยังไงรบกวนบอกด้วยนะคะ / ขอบคุณมากค่ะ

16. gunsinee

gunsinee Active Member

25 พฤษภาคม 2010
    ชอบและรู้สึกศรัทธาคุณซันค่ะ

17. LightSeed of Buddha

LightSeed of Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

เคยแวะผ่านอยู่ครับ เพราะเมื่อก่อนน้องสาวอยู่หอแถวนั้นเลย แต่ผ่านไปวันอื่นนะไม่ใช่วันอาทิตย์ที่รับช่วยเหลือคน

18. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เคยเจอพี่ซันในงานสัปดาห์หนังสือที่ผ่านมาหนะคะ
    พี่ซันน่ารักมากกกกกกก
    หล่อมากเยย

ยืนมองจนพี่เค้าหันมาทักเรยอ่า

แต่ว่า ตัวจิงพี่ซันหนะ น่ารักกว่ารูปในหนังสืออี๊ก

19. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ยินดีด้วยน่ะค่ะ ในที่สุดบุญสัมพันก็มาถึงค่ะ;aa50

20. aiam

aiam สมาชิก

สอบถามค่ะ

ถ้าลูกจะไปหาน้องซัน แทนคุณแม่ที่ไม่สามารถเดินทางไปได้ด้วยสภาพร่างกายที่ป่วยแล้ว จะได้ไหมค่ะ