ไปดูทรง เจ้าพ่อเห้งเจีย ที่สระบุรี มาทักได้แม่นเหลือเกิน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 17 เมษายน 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าพ่อเห้งเจียที่เราทราบถึงรูปเคารพ จะมีที่กทม.นั้นมีญาน7 ที่ทรงที่สระบุรีนั้นญาน9 และที่โรงเจพิษณุโลก นั้นเป็นอากงใหญ่ (องค์ใหญ่สุด คือเจ้าพ่อเห้งเจียองค์เดียวกัน แต่แบ่งภาค)
    พาคนไปดูมาหลายต่อหลายคน..ต่างตกใจกับสิ่งที่อากงทัก(เราเรียกว่าอากงค่ะ) เช่น เคยทำแท้งสมัยสาวๆกี่คน แล้ววิญญานตามอยู่กี่คน ,ที่มีปัญหาครอบครัวอยู่เพราะแต่ก่อน ทำบาปกับแม่, ชอบสวดมนต์ในห้องน้ำ ฯลฯ ที่คอยทักและเตือนให้ไปแก้กรรม

เจ้าพ่อเห้งเจียที่นี้ ไม่นิยมให้หวย ท่านบอกว่า เทพทั้งหลายไม่ปรารถนาให้มนุษย์ติดอยู่ในกิเลส และไม่รับทำเสน่ห์คุณไสย์นะคะ ท่านว่าเป็นเทพทำแล้วบาป มนุษย์ทำก็บาป แต่หากใครโดนของมา รับแก้ให้เพราะเป็นการช่วยเหลือให้พ้นทุกข์

ร่าง(สังขาร) ของเจ้าพ่อเห้งเจีย เป็นผู้ที่ปฎิบัติตนดีมากค่ะ...เฮียเขาไม่ทานเนื้อสัตว์ตลอดชีวิต ปฎิบัติธรรม แสวงบุญไปที่ต่างๆ(หลายปีก่อนไปอินเดีย และไปอยู่รับใช้อากงใหญ่ที่พิษณุโลกมา) และก็ยังเป็นอาสาสมัครของมูลนิธิสว่างรัตนตรัย ด้วยค่ะ....

เวลามีคนถามเราว่า"ดูแม่นหรือเปล่า?" เราจะบอกให้เค้าไปสัมผัสเองดีกว่า เพราะแค่วาจาเราคงเชื่อถืออะไรไม่ได้...อย่างพี่ข้างบ้านไปมา โดยที่เราไม่ได้ไปด้วยเพียงแต่บอกทางไป พี่เค้าเจอกับอากงแล้วศรัทธาจริงๆ สิ่งที่เราคิดในใจ ใครก็ไม่เคยรู้ แต่ท่านรู้ ....

เราว่าไปดูแบบนี้ดีกว่าดูไพ่ยิปซีนะ เพราะจะได้รู้ว่าเราติดหนี้เวร หนี้กรรมใครไว้ จะได้ชดใช้ก่อนที่จะไม่มีโอกาส

หากใครจะไปพบท่าน เพื่อค้นหากรรมของตน และแก้ไขให้ถูกทาง ก็สอบถามมาได้ค่ะ ตอนนี้เราเป็นบุตรบุญธรรมของเจ้าพ่อเห้งเจียแล้ว...
    from sanook.com

2. ronny

ronny เป็นที่รู้จักกันดี

บอกที่ทรงพร้อมเวลาลงทรง ทั้ง3ที่และที่ไหนที่ลงได้เต็มองค์ขอบคุณล่วงหน้า จะไปแน่ๆ

3. สนุกเกอร์

สนุกเกอร์ สมาชิกใหม่

31 พฤษภาคม 2014
    อยู่ตรงไหนของสระบุรีค่ะ อยากไปมากเลยค่ะ

4. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ไกลจัง ดูทางโทรศัพท์ได้ไหมคะ

5. Tanalop

Tanalop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2010
    อยู่แถวไหนของสระบุรีครับ และมีเวลาประทับทรงไหมครับ รบกวนหน่อยครับ

6. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ชอบให้เทพดูผม แต่ให้ผมดูเทพได้นะครับ ผมดูผมรู้เลยเทพจริงเทพปลอม :p. ของจริงก็จริง ของปลอมก็มี ดูไม่ยาก

7. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ดูตรงไหนครับ

8. Ootb06oO

Ootb06oO สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2017
    ขอเบอร์ติดต่อศาลเจ้า และที่อยู่ของสระบุรีหน่อยค่ะ