ไปฝึกมโนมยิทธิมาจากบ้านสายลม 1 ครั้ง แต่ยังไม่ได้ สามารถฝึกเองต่อที่บ้านได้ไหมครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย fdzaa, 7 เมษายน 2011.

1. fdzaa

fdzaa สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2010
    ไปฝึกมโนมยิทธิมาจากบ้านสายลม 1 ครั้ง แต่ยังไม่ได้ สามารถฝึกเองต่อที่บ้านได้ไหมครับ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ โอกาศที่จะไปฝึกน้อยครับ เลยอยากฝึกเองที่บ้าน จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ ต้อง เตรียมดอกไม้ หรือ พานครู ทุกครั้งหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูง

2. Kanita

Kanita เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    ขอตอบครับ ควรฝึกกับครูฝึกให้ได้ก่อนครับ และควรทำความเข้าใจใน มโนมยิทธิ ให้เข้าใจในการฝึกก่อนว่าควรวางอารมณ์ใจอย่างไร และค่อยมาฝึกเองที่บ้านครับ

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นด้วยกับการกลับไปฝึกให้ได้ก่อนครับ....

ตรวจสอบตัวเองในการวางอารมณ์นะครับ....

4. fdzaa

fdzaa สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2010
    มีที่ฝึกใกล้ๆ นวนคร ไหมครับ