ไฟล้างโลก และพระศรีอาริย์ตรัส

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ธนานุวัตร, 23 เมษายน 2008.

1. ธนานุวัตร

ธนานุวัตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2007

เรื่องรู้เลยตาย : ไฟล้างโลก และพระศรีอาริย์ตรัส (บันทึก เมื่อวันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๑๒)
    ความจริงเรื่องรู้เลยตาย หรือรู้ก่อนเกิดนี้ ฉันเองไม่ใคร่อยากจะพูด และไม่อยากจะเชื่อถือนัก เพราะดูแล้วมันเลยธงไปไม่น้อยเลย แต่มาอ่านหนังสือเล่มหนึ่ง คนเขียนๆ เรื่องรู้เลยตาย และรู้ก่อนเกิดไว้มากมาย เช่น รู้ว่า เมื่อสิ้นศาสนานี้แล้ว ไฟบันลัยกัลป์จะไหม้ถึงภวคพรหม ดูเรื่องมันมากมายนัก ฉันสงสัยไม่หายว่า ไฟอะไรจะดันไปไหม้แม้แต่เทวดาและพรหม ดูมันพิลึกพิลั่นมากมายเกินพอดี เมื่ออารมณ์สงสัยเกิดขึ้น ฉันก็อดที่จะอยากรู้ความจริงไม่ได้ ในที่สุดคืนของวันที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๑๒ นนทากับ ประสบสุข มาฝึกกรรมฐาน ฉันนั่งคุมกรรมฐาน ความสงสัยเรื่องรู้เลยธงเกิดขึ้นมาขวางจิต จึงถามท่านผู้รู้ที่เป็น สัพพัญญูวิสัย ท่านทรงพยากรณ์ให้ทราบดังนี้​

หลังสิ้นพระพุทธศาสนา : หลังจากกึงพุทธกาลไปแล้ว ๔,๐๐๐ ปี (เลยพุทธศาสนาครบ ๕,๐๐๐ ปีไปอีก ๑,๕๐๐ ปี) จะมีไฟล้างล้างโลก ล้างแต่มนุษย์เท่านั้น ไม่ลามไปถึงเทวดา ท่านบอกว่า ความชั่วที่จะเป็นเหตุให้ไฟล้างนั้น เป็นผลของสัตว์ที่สร้างอกุศลกรรมมาก มารวมกันอยู่ เป็นสมัยสัตว์นรกครองโลก มีแต่ความเร่าร้อน หาความสงบสุขไม่ได้ ความจริงแล้วมันเริ่มมีความเร่าร้อนตั้งแต่ก่อนกึ่งพุทธกาล ๑๕ ปีแล้ว จากนั้นไป พวกอธรรมเกิดมาก มีอำนาจวาสนามาก ทำให้ความสงบสุขไม่มี เพราะพวกอธรรมเป็นพวกเห็นแก่ตัว มากกว่าเห็นแก่ส่วนรวม​

หลังจากไฟล้างโลกแล้ว : โลกจะร้างไม่มีต้นหญ้ากอไม้ แม้แต่น้ำในมหาสมุทรก็ไม่มีไปครบ ๑,๐๐๐ ปี หลังจากนั้นแล้วจะมีฝนใหญ่ตกลงในมนุษย์โลก แม่น้ำและมหาสมุทรจะเต็มไปด้วยน้ำ พื้นโลกจะชุ่มชื้น ต้นหญ้า ต้นไม้ จะเริ่มงอกงามขึ้นเป็นลำดับ จนโลกทั้งโลกกลายเป็นป่าไม้​

หลังจากที่โลกเขียวชอุ่ม ไปด้วยต้นหญ้าใบไม้นั้น : ทิ้งระยะนาน ๑ หมื่นปี สัตว์โลกเริ่มเกิด สัตว์และคนที่มาเกิดยุคต้นนั้น ไม่ได้อาศัยบิดามารดาเป็นแดนเกิด มาเกิดแบบ อุปปาติกะ คือ มาเกิดด้วยอำนาจกรรม คือเป็นตัวคนขึ้น จะยังไม่มีพระอาทิตย์ พระจันทร์ส่องแสง มีแสงเกิดจากอำนาจบุญของแต่ละคน คือมีแสงสว่างออกจากตัวเองเป็นสำคัญ เรื่องอาหารนั้นนระยะแรกยังไม่ต้องการอาหาร มีความอิ่มด้วยธรรมปิติ เพราะแต่ละคนที่มาเกิด ล้วนแล้วแต่มาจากเทวดาหรือพรหมทั้งนั้น ไม่มีสัตว์นรกหรือเปรตเจือปน โลกจึงเต็มไปด้วยความสุข หาความทุกข์ไม่ได้ นอจากกฏธรรมดา คือ ความเสื่อมของสังขาร เรื่องการทะเลาะยื้อแย่งไม่มี คนทุกคนเป็นคนสวยหมด ผิวเหลือง เนื้อละเอียดทั้งหญิงและชาย มีแต่คนรวย ไม่มีคนจน มีแต่คนใจบุญ ไม่มีใครใจบาป​

พระศรีอาริย์มาตรัส : เมื่อโลกมีมนุษย์ และสัตว์บริบูรณ์ มีดวงจันทร์ ดวงอาทิตย์แล้ว ระยะเวลานับแต่มีสัตว์โลกเกิดในโลก เวลาล่วงมาได้ล้านปี คนสมัยนั้นีอายุครองตนได้ ๔ หมื่นปีเป็นอายุขัย ท่านว่าตอนนั้นพระศรีอาริย์จะมาตรัสเป็นพระพุทธเจ้า เขตที่ท่านลงมาตรัสสมัยปัจจุบันเรียกว่า เขตเมืองพม่า

คณะคอยพระศรีอาริย์ : คนกลุมหนึ่ง ที่บำเพ็ญบารมีคอยพระศรีอาริย์ ตามปฎิญญาที่ให้ไว้หลายพุทธสมัยนั้น ท่านหัวหน้าทรงนามว่า "โกสีห์" จะสร้างเมืองแถวด้านเหนือของเมืองพม่า เรียกว่า เชียงตุง ปัจจุบัน ให้ชื่อเมืองว่า สีหนคร รวบรวมลูกหลานทั้งหมดมาร่วมบำเพ็ญกุศล และเป็น อุปฐากใหญ่ ของพระศาสนา ในที่สุดก็นิพพานทั้งตระกูล​

ในศาสนาพระศรีอาริย์ : เรื่องพระศรีอาริย์นี้ เวลานี้ชักยุ่งมากทีเดียว เพราะไม่ว่าไปทางไหน ก็พบพระศรีอาริย์เกลื่อนไปหมด ที่โน่นก็พระศรีอาริย์ ที่นี่ก็พระศรีอาริย์ เล่นเอาชาวบ้านอานกันเป็นแถว เพราะอยากเป็นบริวารพระศรีอาริย์ ส่วนพวกร้านค้าก็บอกว่า ระหว่างนี้เข้ายุคภาษีอาน ฟังแล้วคล้ายๆ กัน....ฯลฯ​

มาพูดกันเรื่อง พระศรีอาริย์กันดีกว่า เรื่องภาษีอานนั้นพูดไม่ออกแล้ว พอใจหรือไม่พอใจก็ต้องเสีย เป็นเรื่องของยุคทมิฬ ห้ามพูด เมื่อบ้านเมืองยุ่ง ทางกลุ่มศาสนาก็พลอยกลุ้ม เพราะเมื่อมีความเดือดร้อน ชาวบ้านก็อยากพบพระศรีอาริย์ เพื่อบำบัดทุกข์บำรุงสุข คราวนี้เองเป็นเหตุให้พระศรีอาริย์อวตาร หรือโงนเงนเหมือนต้นตาลลงมาไม่ทราบ เกิดมีพระศรีอาริย์โผล่หน้ามาพร้อมกันหลายองค์ อยู่ตามถ้ำ ตามเขาบ้าง ตามกลุ่มชนในชนบทบ้าง ไม่รู้ว่าอวตารลงมาอย่างไรพร้อมกัน ในยุคเดียวกันตั้งหลายอาน บางรายก็สวดด่อน เขาว่าอย่างนั้น ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาสวด เขาสวดกันอย่างไร บางรายเฉพาะที่เขาตะพาบ เมืองอุทัย เห็นสวดดะไม่ใช่สวดด่อน ที่เมืองลพบุรีก็มี รายนั้นทำงานมงคล นิมนต์พระผีมาสวดเป็นแถว เห็นตั้งอาสนะไว้ แต่ไม่เห็นมีพระ มีคนเขาบอกว่าท่านนิมนต์หลวงพ่อศุข หลวงพ่อปาน หลวงพ่อแช่ม ฯลฯ และอีกหลายท่าน ให้มาสวดมนต์ ในงานยกธงธรรมจักร นิมนต์พระผีมานี่ ลดค่าครองชีพดีมาก ท่านสวดมนต์ก็เสียงไม่ดัง นั่งก็ไม่เปลืองที่ เลี้ยงอาหารก็ไม่เปลือง สบายใจดีแล เรื่องอย่างนี้มันเป็นไปไม่ได้ นอกจากจะโกหกเพื่อหวังลาภผลเท่านั้นเอง เอาอะไรเป็นจริงเป็นจังไม่ได้ ขึ้นไปบนสวรรค์ทีไร พบพระสรีอาริย์ทุกคราว แถมท่านบอกมาด้วยว่า "ที่เข้าทรง และว่าฉันไปนั้น ฉันไม่เคยไปเลย" เรื่องก็จบเพียงแค่นี้​

ต่อไป มาพูดกันถึงศาสนาพระศรีอาริย์กันดีกว่า ท่านว่า ศาสนาของท่านนั้น มีผลดังนี้​

๑. คนสวยทุกคน มีผิวเหลือง เนื้อละเอียด คนแก่ที่สุด มีทรวดทรงเท่ากับคนอายุประมาณ ๒๐ ปีเศษสมัยนี้เท่านั้นเอง อายุคนสมัยนั้นท่านว่ามีอายุถึง ๔ หมื่นปีเป็นอายุขัย​

๒. สมัยของท่าน ไม่มีคนจน มีแต่คนรวย มีต้นไม้สารพัดนึกอยู่ในที่ทุกสถาน สัตว์นรก เปรต อสุรกาย มีจิตใจชั่วร้าย ยังไม่มีโอกาสเกิดในสมัยของพระองค์ ท่านที่จะไปเกิดที่นั้น ต้องเป็นเทวดา หรือพรหมเท่านั้น โลกจึงมีแต่ความสุข ไม่มีตำรวจทหาร มีแต่พ่อบ้านแม่เรือน​

๓. การสัญจรไปมาสะดวกสบาย ไปไหนก็พายเรือตามน้ำ​

๔. คนเข้าถึงธรรมทุกคน ท่านว่าคนที่เจริญสมถะพอมีญาณ หรือมีวิปัสสนาญาณบ้างพอสมควรจะเข้าถึงธรรมพิสมัยได้โดยฉับพลัน คือเป็นพระอริยเจ้า คนที่ได้อริยะต้นแล้ว จะเข้าถึงอรหัตผลได้โดยฉับพลัน

คนที่ทำบุญไว้น้อย คือฟังคาถาพัน และปฏิบัติตามแต่ไม่สมบูรณ์ อย่างต่ำก็เข้าถึงสรณคมน์ อย่างสูงก็ได้อริยะ ที่เป็นอย่างนี้เป็นเพราะท่านบำเพ็ญบารมีถึง ๑๖ อสงไขย กำไรแสนกัป ท่านบำเพ็ญบารมีมาก คนเลวจึงเข้าแทรกแซงในศาสนาของพระองค์ไม่ได้ น่าเกิดจริงๆ
    เรื่องกระจุ๋มกระจิ๋มอย่างนี้อย่างนี้ เขียนไว้ให้อ่านเล่น จริงหรือไม่จริง ไม่มีผลที่จะพิสูจน์ได้ด้วยตำรา ต้องอาศัยฌานและญาณช่วยจึงจะทราบผลแน่นอน ถ้าวิริยะอุตสาหะแล้ว ไม่ช้าก็พากันมีความรู้สึกที่จะพิสูจน์ได้ ฟังไว้แต่อย่าเชื่อ และอย่าเพิ่งปฏิเสธ จนกว่าเราจะมีฌานและญาณพอจะพิสูจน์ได้ สำหรับเรื่องนี้ขอยุติเท่านี้ วันหน้าถ้ามีเวลาพอ จะเอาเรื่องโลกเกิดมาเขียนให้อ่านเล่น ​

2. rawiphan

rawiphan บุคคลทั่วไป

ภัยอยู่แค่ปลายจมูกหมดครบกำหนด หมดสิ้นชะตากาล

เมื่อศาสดา กลับนิพพาน หยุดการทอดถ่าย
    จึงขาดสาย เหลือเพียงคำ "สำรวมมั่น"
    จดบัดนี้ ตัวสมมติ จึงไม่รู้กัน
    ทุกศาสน์ทาง ไม่รู้หลัก อันแท้จริง

ตั้งแต่นมนาน หลายหมื่นปี จนบัดนี้
    ทุกข์ทวี ไม้สิ้นสุด วัฏสงสาร
    ออกจากร่างโน้น เข้าร่างนี้ เหมือนย้ายบ้าน
    เป็นหนุ่มแซ่ตั้ง สาวแซ่หวง ไม่มีอะไรเป็นของตัว

กระแสทะเลทุกข์กระแสทะเลบาป
    ไหลวกไหลเวียนไม่เปลี่ยนกลับหัน
    หย่อนเรือทอง พายเรือทอง เอกธรรมนาวา
    แล่นรับทั่วหล้า ผิดจากนี้ไม่มีเรือข้ามฝาก

ปุจฉา-ภัยพิบัติในไทยครั้งใหญ่จะเกิดอีก ประมาณปลายปี 2551 จริงหรือไม่ ? การแก้ไขด้วยการสร้างถาวรวัตถุทางศาสนาจะช่วยได้หรือไม่ ประการใด?
    วิสัชนา คนทั่วโลก จะพบภัยพิบัติ สารพัด ปัญหา ให้แก้ไข

ทั้งเรื่องโลก เรื่องคน จนวุ่นวาย แก้อย่างไร ก็ไร้ค่า พาล้มครืน
    เป็นด้วยเหตุ อาเพส โลกใบนี้ ถูกย่ำยี จากมนุษย์ สุดทนฝืน
    มุ่งทำลาย ล้างผลาญ ทุกค่ำคืน ไม่อาจฝืน ขืนปล่อยไว้ ใจโลกตรม
    หากไม่เชื่อ สิ่งที่กล่าว ชาวโลกเอ๋ย จำไว้เลย นี่คือแท้ แน่นักหนา
    เฝ้าติดตาม การเปลี่ยนแปลง ทุกเวลา จะรู้ว่า เริ่มตั้งเค้า เข้าสู่กาล
    พายุโหม น้ำท่วม แผ่นดินไหว โลกทั้งใบ ไม่แน่น ไร้แก่นสาร
    ธาตุดินน้ำ ลมไฟ ถูกรุกราน จากวิญญาณ กาลอดีต กรีดทำลาย
    ธรรมกับภัยพิบัติมาพร้อมกัน

อีกไม่นาน ก็ถึง กึ่งพุทธะ เป็นจังหวะ รอยต่อ ศาสนา
    สิ่งทุกสิ่ง ย้อนหลับ สู่เวลา ทรัพย์ไร้ค่า คนยึดจิต อภิญญา

ถิ่นกาขาว ยาวนาน จะผัดผ่าน พระศรีอาริย์ อริยะเมตไตร เข้ามาหา
    ศรีวิไล ใฝ่ธรรม ทุกเวลา เทวดา ปกป้อง ตลอดกาล

พระพุทธเจ้าแม้พระองค์เองก็ไม่ได้บังคับให้เชื่อให้ใครศรัทธา
    เธอเองก็ไม่จำเป็นต้องเชื่อเรา แต่ให้พิสูจน์ด้วยการปฎิบัติ ให้รู้แจ้งเห็นจริงเสียก่อน ไม่ใช่ถือฟังตามๆกันมา

ไม่ว่าพระพุทธเจ้าจะอุบัติขึ้นมาในโลกหรือไม่ก็ตาม ธรรมทั้งหลายก็มีอยู่ก่อนแล้วพระพุทธเจ้าทั้งหลายแค่ทรงค้นพบ และนำออกตีแผ่ให้เข้าใจง่ายขึ้น

3. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธูครับ

4. Soodyod

Soodyod เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ไม่น่าจะเกิดอะไรนะครับกับประเทศไทยและคนไทย
    เพราะพระอริยเจ้าอยู่มากมาย วัดวาอารามอีก

5. กิดากร

กิดากร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ผมว่ามันเป็นไปได้น้อย เพราะ ได้ยินมานานแล้วเรื่องทำนองพระเจ้าจะพิพากษาโลก คล้าย ๆ กับของศาสนาคริสต์

ถ้ามันล้างโลกจริงก็แสดงว่าความดีแพ้ความชั่ว พระเจ้าหรือคนบนสวรรค์ยอมรับแล้วว่าแพ้มาร จึงต้องล้างไพ่ (ล้างโลก) ผมว่าคนระดับพระเจ้าเค้าคงมีปัญญา คงไม่คิดล้มกระดานเอาดื้อ ๆ แบบนั้นหรอก

ถ้ามันจะเกิดจริง ๆ คงเป็นสงครามมากกว่า ในอีก 1 พันปีข้างหน้า ระเบิดล้างพิภพ แบบในหนังคงมีแล้ว แต่สิ่งมีชีวิตคงไม่ตายหมดอย่างที่ว่าหรอกเพราะป่านนั้นมนุษย์คงขยายพันธุ์ไปดาวอื่นกันมากแล้ว เพราะวิทยาศาสตร์ก้าวหน้าเร็วมาก

ถึงอย่างไรก็ตาม ผมเชื่อว่าสวรรค์คงไม่ปิดทางออกปล่อยให้ตายกันเป็นเบืออะไรขนาดนั้นหรอก

6. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

7. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
  8. aegsound

aegsound สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    บุญกับชาวโลก ไม่ต้องหาอีกต่อไป ตอนนี้ผมพบแล้วครับ "พระศรีอาริย์"

ปาฏิหารชีวิตของผม พลอย ยิ้มดี ” <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    คุณรู้จัก พระศรีอาริย์” “พระศรีอริยเมตตรัย พระศรีอารย์ หรือไม่พระศรีอาริย์”<o:p></o:p>
    พระศรีอริยเมตตรัย พระศรีอารย์มีจริงหรือ <o:p></o:p>
    พระศรีอาริย์ พระศรีอริยเมตตรัย พระศรีอารย์ คือใคร เกิดที่ไหน อีสาน ออก ตก เหนือ ใต้ <o:p></o:p>
    อยู่ที่ไหนกันแน่<o:p></o:p>
    พระศรีอาริย์ พระศรีอริยเมตตรัย พระศรีอารย์ แก้กรรมให้เราได้จริงหรือ<o:p></o:p>
    เจอแล้วพระศรีอาริย์ พระศรีอริยเมตตรัย พระศรีอารย์ หรือ เจอพระศรีอาริย์<o:p></o:p>
    พระศรีอริยเมตตรัย พระศรีอารย์หรือยัง<o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    ความจริงแล้วสิ่งที่เกิดขึ้นในชีวิตผม เป็นสิ่งเหลือเชื่อที่ผมไม่เคยคิดมาก่อนในชีวิต และผมไม่อยากจะบอกชาวโลกทั้งหลายได้รับรู้เพราะผมกลัวชาวโลกไม่เชื่อในสิ่งที่เป็นไป มันเป็นเรื่องที่เหลือเชื่อจนไม่มีสิ่งใดใน<o:p></o:p>
    โลกจะเปรียบเทียบได้เลย แต่ผมก็คิดได้เพราะผมอยากให้ทุกคนในโลกนี้มีความสุขเหมือนอย่างผม <o:p></o:p>
    ทุกวันพระ ผมจะได้ฟังธรรมมะจากอาจารย์ ซึ่งเรื่องที่อาจารย์บรรยายนั้นมีทั้งทางโลกและทางธรรม และบรรยายได้อย่างแตกฉาน เข้าใจง่าย และทำให้เรามีความเข้าใจในเรื่องต่างๆได้มากขึ้นสามารถนำไปใช้ในชีวิตประจำวันของเราได้เลย เช่นเรื่องการทำบุญอย่างไรถึงจะได้บุญสูงสุดและการที่มนุษย์เราสามารถกู้บุญจากเทวดามาใช้ก่อน<o:p></o:p>
    ชีวิตผมก็เริ่มเปลี่ยนไปในทางที่ดีภายในเวลาไม่ถึงปี ผมไม่เคยมีเงินเป็นล้านผมก็มี ชีวิตครอบครัวผมก็ดีขึ้นมากตามลำดับผมเคยฝันว่าอยากดูแลพ่อผมก็ได้ดูแล ทั้งที่ตลอดเวลาผมได้แต่คิดแต่ในความเป็นจริงมันเป็นไปได้ยากมาก เพราะผมเดินทางระหว่างประเทศบ่อย เพราะลูกสาวผมทำธุรกิจร้านอาหารอยู่ที่นิวซีแลนด์ ซึ่งผม<o:p></o:p>
    มีความพร้อมทุกอย่าง แต่ผมไม่มีความสุข รู้สึกว่าความสุขทางโลกนั้นมันหายไปรวดเร็วเหลือเกิน <o:p></o:p>
    จนกระทั่งวันหนึ่งในเดือนพฤษภาคม 2552 เมื่อผมกลับจากนิวซีแลนด์ ผมนึกขึ้นได้ว่าผมรู้จักกับคนๆหนึ่ง ซึ่งเขามีความสามารถในด้านการตัดต่อภาพ และงานอิเล็คทรอนิกส์มาก ผมรีบติตต่อเขา คือคุณเอก ซึ่งบ้านคุณเอกนั้นอยู่ที่ อ.จอหอ จ.นครราชสีมา เพื่อจะไปให้คุณเอกตัดต่อภาพวีดีโอที่ผมถ่ายทำมา คุณเอกก็บอกว่าเขาอยู่กับอาจารย์เขาที่ อำเภอโกสุมพิสัย จังหวัดมหาสารคาม ผมก็เลยตามไป แต่สิ่งที่ผมเจอคืออาจารย์เของเขาเป็นเด็ก <o:p></o:p>
    อายุแค่ 19 ปี เกิดหลังเขา 6 ปี แต่เขาก็เคารพมาก เลยทำให้ผมก็พลอยเคารพอาจารย์ไปด้วย และรู้สึกนับถือ เกรงใจอาจารย์และผมก็บอกตัวเองไม่ถูกว่าผมเกิดความรู้สึกอย่างนี้ได้อย่างไรและพิจารณาไปด้วยว่าคำพูดออกมาแต่ละคำมันทำให้ผมรู้สึกถึงความเป็นจริงทุกอย่าง ไม่สามารถที่จะโต้ตอบได้เลย นั่งฟังอย่างเดียว ผมอึ้งอยู่นานและทึ่งในความสามารถของอาจารย์ แต่อาจารย์ก็วางตัวได้ดีไม่ทำให้เราประหม่าแต่อย่างใด และคุณเอกเองก็ไม่ได้บอกให้ผมรับรู้อะไรเลยในวันนั้น เพียงแต่ผมรู้สึกอิ่มใจอย่างบอกไม่ถูก และหวังว่าจะได้มาพบอาจารย์อีก และอีกต่อมาไม่นานคุณเอกก็บอกว่าจะไปธุระที่โคราชและจะแวะเยี่ยมเยียนผม ผมรู้สึกดีใจมากและผมก็ได้พบกับอาจารย์อีกครั้งหนึ่ง และสิ่งที่ปาฏิหารย์สิ่งแรกที่เกิดขึ้นกับผมคือ ผมยื่นเรื่องกับทางการผมขอเป็นคนสองสัญชาติ คือไทยและนิวซีแลนด์ไว้แต่ก็ไม่เคยผ่านสักที ผมก็บ่นให้คุณเอกฟังเหมือนกันและคุณเอกก็บอกว่าเดี๋ยวทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดี ซึ่งในขณะนั้นผมก็ไม่ได้คิดอะไร คิดแต่ว่าคุณเอกปลอบใจเท่านั้นเอง<o:p></o:p>
    ในวันรุ่งขึ้น ผมได้รับโทรศัพท์จากสถานทูตว่าวีซ่าของผมผ่านแล้ว ผมงงและดีใจมาก ซึ่งผมก็คิดถึงหน้าอาจารย์โดยไม่ได้ตั้งใจ และผมก็ตั้งปนิทานว่า ก่อนที่ผมจะเดินทางไปนิวซีแลนด์ผมต้องไปหาอาจารย์ก่อน ซึ่งผมก็ได้ไปจริง ๆ แต่การไปหาอาจารย์ในครั้งนี้ไม่เหมือนทุกครั้ง เพราะที่บ้านอาจารย์มีคนอยู่เต็มบ้านและทุกคนก็เป็นคนเฒ่าคนแก่ที่มารอพบอาจารย์ ผมจึงได้สอบถามคนแก่ว่ามาทำอะไรกันเยอะแยะ <o:p></o:p>
    ซึ่งคำตอบที่ผมได้รับ คือ มารักษาโรค ซึ่งหายทุกโรคโดยไม่ต้องกินยาใด ๆ และยังรู้สึกสบายใจ สบายกาย ที่ได้มาพบอาจารย์ ซึ่งในขณะนั้นคนที่มาส่วนมากจะเรียกอาจารย์ว่า หมอเทวา ซึ่งอาจารย์ได้ใช้สัมผัสพิเศษที่วิทยาศาสตร์ไม่สามารถให้คำตอบได้ในการรักษา ซึ่งผมก็เห็นตาคนหนึ่งท่านเจ็บตา อาจารย์ก็ใช้สัมผัสพิเศษในการรักษา ซึ่งไม่ถึงห้านาทีอาการก็หายไปหมด เป็นเรื่องเหลือเชื่อที่ไม่น่าเชื่อเลย เพราะแม้แต่โรคที่หมอรักษาไม่หายก็รักษาได้ สำคัญที่สุด อาจารย์ไม่คิดค่าใช้จ่ายอะไรทั้งสิ้น ฟรีทุกอย่าง ช่วยด้วยใจจริง ๆ <o:p></o:p>
    ผมได้ถามคุณเอกว่า สิ่งที่ผมเห็นและเกิดขึ้นนี้คืออะไร เป็นการหลอกลวงคนหรือไม่ ผมถามทุกอย่าง <o:p></o:p>
    และคุณเอกก็ได้อธิบายให้ผมได้รู้ที่มาที่ไปและทุกสิ่งที่อย่างให้ผมฟัง เพราะแม้แต่คุณเอกเอง ก็หายจากอาการป่วยทุกอย่าง จนตัดสินใจลาออกจากที่ทำงานในกรุงเทพ มาเพื่อช่วยเหลืองานอาจารย์ด้วยความเต็มใจโดยไม่คิดค่าจ้างอะไรเลย และจะขออยู่กับอาจารย์ตลอดชีวิต ทั้ง ๆ ที่พ่อและแม่ก็เป็นคนมีอาชีพที่มั่นคง (สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่คุณเอก 08-0761-3662 ) <o:p></o:p>
    หายได้อย่างไร ทำอย่างไร ถึงจะหาย สิ่งที่ผมเห็นและสัมผัสด้วยตัวเองคือ การใช้ สมาธิ ในการรักษา ซึ่งผมตั้งมั่นและศรัทธามาก โดยตั้งใจว่าจะศึกษากรณีนี้ และในคืนนั้นผมก็สามารถเข้าสมาธิได้เลย พอออกจากสมาธิ ผมรู้สึกโล่งมาก ร่างกายที่ปวดเมื่อยก็หายหมด และอาการต่างๆ ที่ผมเป็นไม่ว่าจะ หายใจไม่ออกเหนื่อยง่าย เวียนศรีษะ เหมือนมีหิ่งห้อยเต็มหัวไปหมด สายตาสู้แดดไม่ได้เลย เป็นผื่นคันแดงทั้งตัวเลย ทานยามาหลายปี สุดท้ายก็เป็นเบาหวาน ต้องทานยาอยู่ตลอดเวลา หายหมด ทั้ง ๆ ที่ผมพึ่งนั่งสมาธิเพียงครั้งเดียวผมก็รู้สึกได้เลย ทุกอย่างผมอธิบายได้ยาก แต่ผมก็รับรู้และได้ปฏิบัติด้วยตัวของผมเองทุกอย่าง ซึ่งผมเกิดความศรัทธาและตั้งจิตอธิฐานไว้ว่าผมจะกลับมาสร้างศาลาปฏิบัติธรรมให้อาจารย์ <o:p></o:p>
    และในวันเดินทาง ผมก็ได้โทรไปหาคุณเอก คุยกันตามปกติแต่สิ่งที่ผมได้รู้มาก่อนขึ้นเครื่องนั้น ช่างน่ามหัศจรรย์จริง ๆ เพราะคุณเอกบอกว่า ในบทสวดมนต์ที่ศูนย์สมาธิตามสบายของอาจารย์จัดทำขึ้นนั้น มีบทสวดที่เราได้คาระวะอาจารย์อยู่ ในหน้าที่ 2 ซึ่งผมเข้าใจในทันทีและสัมผัสได้เลยว่าท่านคือใคร พระศรีอาริย์หรือพระศรีอริยเมตไตร ที่เราชาวโลกรอคอยท่าน ได้เกิดขึ้นแล้ว ผมดีใจ ตื่นเต้น ใจสั่นขาอ่อนลงในพริบตา ผมบรรยายความรู้สึกของผมไม่ถูกในสิ่งที่ผมได้รับรู้ เพราะสิ่งที่ผมเห็นคือ เด็กผู้ชายคนหนึ่ง ชอบดนตรี หน้าตาดี กริยามารยาทดี แต่เหมือนอาจารย์มีบารมีอยู่ในตัวเอง ซึ่งต้องสัมเองถึงจะรู้ <o:p></o:p>
    คุณเอกยังได้บอกว่า อาจารย์ฝากบอกคุณพลอยว่า อย่าไปนานนะ น้ำจะท่วมบ้าน ซึ่งบ้านผมอยู่ที่ อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา และที่นิวซีแลนด์เองก็จะเกิดแผ่นดินไหว โลกกำลังมีการเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว แกนโลกเอียง สนามแม่เหล็กเคลื่อนที่ ซึ่งในบางครั้งนักวิทยาศาสตร์ก็หาคำตอบไม่ได้เช่นกัน มันเป็นเรื่องอจิณตรัย <o:p></o:p>
    และในอีกไม่กี่เดือนต่อมา สิ่งที่คนไทยไม่เคยคิดว่าจะเกิดก็เกิดขึ้น นั่นคือ น้ำท่วมหนักที่โคราช และ ไฟไหม้ที่อำเภอปักธงชัย ซึ่งคือบ้านผม ซึ่งทำให้ทรัพย์สินผมเสียหายพอสมควร ไล่เลี่ยกัน ก็เกิดแผ่นดินไหวที่นิวซีแลนด์ที่ทำให้นักศึกษาไทยเสียชีวิตไป 6 คน สิ่งที่ผมตัดสินใจและคิดถึงตอนนั้นคือ ทุกอย่างเกิดขึ้นจริงตามที่อาจารย์ได้เตือนผมก่อนออกเดินทางทุกอย่าง <o:p></o:p>
    ผมตัดสินใจกลับบ้านทั้งที่ผมไปอยู่นิวซีแลนด์แค่ 8 เดือน ผมมีเงินกลับมาด้วยจำนวนหนึ่งซึ่งก็ถือว่ามากสำหรับผม เพราะในอดีตผมไม่เคยเก็บเงินได้เลย มีเข้าและก็ออกไปแล้วชีวิตก็ไม่เคยมีความสุขเลย มีแต่ปัญหาทุกอย่าง ไม่มีทางออก ไม่มีใครเข้าใจ จนกระทั่งผมได้มาพบอาจารย์ ผมก็ได้ปฏิบัติตามคำแนะนำของอาจารย์ทุกอย่าง <o:p></o:p>
    ทุกวันนี้ชีวิตผมมีความสุขมาก และผมก็กลับบ้านเกิดที่พิษณุโลกไปรับพ่อผมมาอยู่กับอาจารย์ พ่อผมอายุ 85 ปี เป็นโรคคนแก่ คือเบาหวาน ทานยาเยอะ ฉีดยาให้ตัวเองทุกวัน ทานอะไรก็ไม่ได้ผิดสำแดงหมด แต่พอพ่อได้มาปฏิบัติกับอาจารย์ ทุกวันนี้พ่อผมไม่ได้ทานยาอะไรเลย สุขภาพแข็งแรง มีความสุขอย่างบอกไม่ถูก<o:p></o:p>
    ด้วยสิ่งที่ผมได้รับ ได้รู้ ทุกสิ่งทุกอย่าง ผมจึงได้ขออนุญาติอาจาย์สร้างศาลาปฏิบัติธรรมขึ้นที่บ้านอาจารย์ ที่บ้านดอนกลอย ต.หัวขวาง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม ซึ่งในขณะนี้ ( สิงหาคม 2554) ผมได้รวบรวมกำลังศรัทธาจากญาติธรรมที่ผมได้บอกกล่าวซึ่งยังถือว่ายังไม่มาก ซึ่งอาจารย์ยังไม่อยากเปิดเผยตัวเองเท่าไหร่ ได้งบประมาณมาจำนวนหนึ่ง และผมได้ดำเนินการถมบ่อปลาไปแล้วบางส่วนเพื่อดำเนินการสร้างศาลาปฏิบัติธรรม หรือศาลาสมาธิ ขึ้น พร้อมกับสร้างบ้านพักอาศัยให้ท่านใหม่อีก 1 หลัง ซึ่งกำลังดำเนินการก่อสร้างอยู่ จะแล้วเสร็จประมาณ 12 ตุลาคม 2554 นี้ <o:p></o:p>
    ผมขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ได้ร่วมสมทบทุนสร้างศาลาปฏิบัติธรรมในครั้งนี้ และขอผลบุญนี้ ขออำนาจคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ จงช่วยดลบันดาลให้ทุกท่านมีแต่ความสุขความเจริญ ทุกสิ่งที่คิด ทุกคำที่พูด ทุกอย่างที่ทำด้วยสุจริตขอให้ประสบความสำเร็จรุ่งเรืองตลอดไป และผมก็อยากประกาศให้ชาวโลกได้รับรู้ว่า พระศรีอาริย์ มีจริง เกิดขึ้นแล้วที่ ต.หัวขวาง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม ซึ่งทุกคนสามารถมาสัมผัสด้วยตัวท่านเอง เพื่อจะได้รับรู้เหมือนกับที่ผมได้รับรู้และเกิดสิ่งดี ๆ ขึ้นในชีวิตทุกอย่างแล้ว <o:p></o:p>
    และด้วยอานิสงฆ์ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บอกกล่าวในครั้งนี้ จงส่งผลให้เทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายโปรดคุ้มครองผมและครอบครัว และญาติธรรมทุกๆท่านที่ได้อ่านบทความนี้ ขอให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ขอให้รู้เห็นและเป็นในธรรมะ เหมือนเช่นดังผมและขอผลบุญนี้จงช่วยส่งให้ชาวโลกทุกคนจงหายจากโรคภัย อันตรายทั้งปวงทุกท่านทุกคนเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ <o:p></o:p>
    พลอย 08-1282-6321<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>

9. janjanoo

janjanoo สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2010
    พระญาณพระองค์ผู้ทรงธรรม

จงรักษาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ จงแซ่ซ้องในหลักคำสอนของพระศาสดา
    จงเชื่อมั่นในหัวใจแห่งพระพุทธเจ้า
    "สะโรนะกา โททายะโม พุทธะตะยะ"
    จงยินดีเมื่อได้ยินเสียงนี้ "อาเศียรวาท พระองค์ผู้ทรงธรรม"

....
    อย่าทำลายศาสนาใดๆ และจงรักษาพระพุทธศาสนา

10. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอให้ทุกท่านที่ปรารถนาไปเกิดในยุคพระศรีอาริยเมตไตร สมดังความปรารถนาทุกท่านนะครับ