..** ไม่ต้องลองรักเลย **..

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย skygecht, 18 กรกฎาคม 2007.

1. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005

[MUSIC]http://www.freewebtown.com/samsky/maitong-sky.mp3[/MUSIC]

ไม่ต้องลองรักเลย ( Dm )
    ยุ้ย ญาติเยอะ
    Dm

ดนตรี 12 ห้อง..10...
    11...12.. ไม่ต้องลอง
    รักมาได้เลย
    รักกันได้เลย
    รักเลย ไม่ต้องลอง
    ไม่ต้องรอ หมอดูฤกษ์ยาม
    มากคงมากความ
    เสียเวลาขอร้อง
    โอกาสดีดี ละพี่ต้องรีบส่อง
    จดจดจ้องจ้อง
    ระวังจะต้องเสียการ
    ถูกใจ ไม่ต้องเกรงกริ่ง
    ถ้าจริง ไม่ต้องนิ่งดูนาน
    มัวส่งซิก แสร้งทำซี้ซั้ว
    น่ากลัวคงคะแนน ไม่ผ่าน
    ต้องไวหน่อย
    เธออย่าคอยคิดนาน
    ถ้าชอบฉัน ห้ามมาฝันเพียงจอง
    ดนตรี 4 ห้อง..2...
    3...4.. ไม่ต้องลอง
    รักมาได้เลย
    ไม่ต้องรอ ขอดูหัวใจ
    ลึกไปข้างใน ถึงไงไม่ได้มอง
    ไม่เจอะดวงใจ ถึงเอาไฟส่อง
    เอกซเรย์ส่องกล้อง
    ไม่มีช่องโปร่งใส
    ชอบใจ ก็ไปตีข่าว
    ชอบเรา ไม่ต้องเฝ้าดูใจ
    อย่าบ่มรัก ให้นานนักหนา
    บอกมา เวลาเท่าไหร่
    ไม่ต้องเกร่ ให้เปย์รักไป
    ถ้าถูกใจ ไม่ต้องลอง รักเลย
    ไม่ต้องลอง รักเลย
    ดนตรี 12 ห้อง..10...
    11...12.. ไม่ต้องลอง
    รักมาได้เลย
    ไม่ต้องรอ ขอดูหัวใจ
    ลึกไปข้างใน ถึงไงไม่ได้มอง
    ไม่เจอะดวงใจ ถึงเอาไฟส่อง
    เอกซเรย์ส่องกล้อง
    ไม่มีช่องโปร่งใส
    ชอบใจ ก็ไปตีข่าว
    ชอบเรา ไม่ต้องเฝ้าดูใจ
    อย่าบ่มรัก ให้นานนักหนา
    บอกมา เวลาเท่าไหร่
    ไม่ต้องเกร่ ให้เปย์รักไป
    ถ้าถูกใจ ไม่ต้องลอง รักเลย
    ไม่ต้องลอง รักเลย

2. skygecht

เว๊ปปปป ไมเงียบงี้เนี๊ยะ หายเงียบไปไหนกันหมดด พอมาเเร้วว ก็ยกขบวน เอาเพลงมาฟังกันมะหมดมะสิ้นน พอมะมีครายก็ ไม่มีเรยซักคนเรยจิงๆๆดิน่า..โลกนี้มีอาไร พอดีมั้งไหม๊เนี๊ยะอ๊า..เกย์เซ็งวุ้ยย....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2007
  3. rimz_z

rimz_z เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    ทำไมฟังเพลงไม่ได้หนอ ??

4. skygecht

ได้ดิ ลองๆๆไหม่อีกที..กายฟังได้นะ..

5. *La Bella*

*La Bella* เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2007
    น้องกาย...บ่นอะไรจ๊ะ...โถ โถ โถ....ที่คนเค้าหาย ๆ กันไป...ก็เพราะว่า...เวบมีปัญหา..ช้า ช้า ช้า...นะจ๊ะ...บางทีมันก็ค้างเฉยเลยซะงั้นแหล่ะจ๊ะ...ดีนะที่พวกเราเล่นกันตอนกลางคืน...มันก็เลยไวหน่อย...แต่สาว ๆ หนุ่ม ๆ ทางเมืองไทย...รวมทั้งคนแก่ คนชรา เค้าก็คงจะหลับกันหมดแล้วล่ะจ๊ะ....

เพลงมันส์มาก ๆ เลยนะจ๊ะ...น้องกาย...(ร้องเก่งจังเลย...ยกนิ้ว 10 นิ้วจ๊ะ..)

วันนี้วันที่ 18 แล้วนะ...ใกล้ 25 แล้วล่ะจิ...(สำหรับคนบางคน..)...ก๊ากกกก....คนแก่...(ตามกันมาติด ๆ กะพี่เลยนิ....คิคิ)...

6. skygecht

ขอบคุงคับพี่นาย อิอิ

กาย อะ 21 กค ฮะ ครบ 25 ปี อิอิ วี๊ดด วิ๊วววววว

7. *La Bella*

มีโปรโมชั่น..พิเศษ..รึยังจ๊ะ...(วันเกิดที่ใกล้จะถึงนี่นะจ๊ะ...พี่ 9 อยากรู้จัง...)...จะมีอะไรน่าตื่นเต้นบ้างน๊อ..!!..(ลด..แลก...แจก...แถม..)...ด้วยนะจ๊ะ...25..25..25..25..เลขนี้กะลังดีเลยจ๊ะ....แตกหนุ่ม-แตกสาว...ตั้งเค้า...เต็มตัวแล้วนะจ๊ะนี่...ฮ่าฮ่า...

8. skygecht

ไอ้เเตกหนุ่มเเตกสาว ยังพอรับได้ เเต่ไอ้ตั้งเค้านี่ มันทะเม่งๆๆเเอะ..เเหมนะ ฟังดูคลึ้มฟ้า คลึ้มฝน ไงมะรู้ อิอิ

มะมีไรหรอกค้าบบบ อิอ รอเอาของขวัญจากสเตฟานอย้างเดียว อิอิ อย่างเดียวที่หวังอะ ปีนี้จาได้ขอขวัญอาไรน๊า....

พูดเเบบนี้พี่9 มีของขวัญพิเศษไรไห้กายมั้งค้าบบบ ขอเพลงเมดเล่ 10 เพลงรวดดดดดดดดดดดดดดดดดด

9. *La Bella*

แหมมม...ช่างคิด..จริง ๆ นะน้องกายของเรา....ก็ตั้งเค้า....ความเป็นสาว 25 ไงจ๊ะ...กั๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ

อืมม์...และนี่เป็นเรื่องซีเรียส..นะจ๊ะ...น้องกาย...(อายุ 25 นี้...เค้าเรียกว่า...ย่างเข้าช่วงเบญจเพศ...นะ..)..ถ้าน้องกายพอจะหาเวลาว่างได้สักนิดนึง...ไปวัดนะจ๊ะ...ไปทำบุญ..ปล่อยนกปล่อยปลา...ถวายสังฆทาน...หน่อยก็ดีนะคะ..พี่ว่า...มันปลอดภัยไว้ก่อนค่ะ...พี่ไม่ค่อยไว้ใจเลยค่ะ...ช่วงวัยเบญจเพศนี่...

(เชื่อพี่ 9 นะจ๊ะ...)...พี่เป็นห่วงน้องกายจ๊ะ...ขอให้บุญกุศลคุณความดีทั้งหลายที่น้องได้กระทำมาคุ้มครองน้องนะคะ...

และ...เอ.!!!...ของขวัญนี้เอาอะไรดีน๊า....อืมมม์....ขอปรึกษาปอจังก่อนค่ะ

10. Wutt_FLF

Wutt_FLF สมาชิก

ขอผมต่อเพลงนี้ให้ครับ ร้องได้สนุกมากครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.187614/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

• buttons .mp3
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      476
  11. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

.

12. *La Bella*

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>*La Bella*, mazble </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีค่ะ...คุณมาส...พักนี้หายไปนะคะ...ซุ่มงานเพลงอยู่เหรอค่ะ...คิคิ...ไม่ค่อยเห็นคุณมาสเลยค่ะ....เอ..หรือว่าไม่สบายน๊ะ....คนในบอร์ดเพลงในช่วงนี้ไม่บายกันเยอะเลยค่ะ...

13. mazble

มาเพลงหนุหนานดีนะครับน้องกาย ชอบจ้ะ
    มะเจ็บคอกะเค้าบ้างเลยนะน้องกาย อิอิ
    ออกผลงานมามากขนาดนี้จ๊ะ
    ฟังไป...ดื่มไปจ้ะ อิอิ .................[​IMG]

14. mazble

หวัดดจ้ะ คุณ 9 ก็สบายดีครับพักนี้ไม่ได้อยู่ดึกมากจ้ะเลยไม่ไดh ต๊ะเอ๋ กับคุณ 9
    ก้รอร้องเพลงรวมน่ะจ้ะ อิอิ

15. skygecht

อิอิ

16. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ มาฟังเพลงเจ้าน้องชายตัวดี
    ถึงเวปจะอืด แต่คนมะอืด ช่ายมะ
    ขยันร้องเยอะๆ เข้าไว้ เน้นเพลงสนุกๆ
    พี่ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

เพลงนี้ก็สนุก อีกแล้ว จ๊ะสุดหล่อ

17. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าภาพหายไปไหนเนี่ย
    แล้วมาบ่นคนไม่มี
    เจ๊อะไปแอบฉลอง
    กะหนุ่มๆที่ไหน
    มารอนานแระนะเจ๊ เด๋วน้อง_ _นีเซ็งมั่งหรอก แม่สมาชิกวัยทองมาด่วนเลย

18. skygecht

มาเเล้ว เจ้าค๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็ ออกไปกิงอาหารกรีก อิอ ดินเนอร์กันใต้ก้านทูป เย้ย เเสงเทียนดิ อิอิ...วันเกิดนิ..