ไม่ทราบฝันร้าย หรือ ดี ครับ?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สหายลำดวน, 9 กรกฎาคม 2013.

1. สหายลำดวน

สหายลำดวน เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ คือเมื่อคืนวันจันทร์ (8 ก.ค.2556) ที่ผ่านมา เวลาประมาณ 04.00-05.00 น. ผมฝันว่าเห็นแผ่นดินลุกไหม้พังถล่มทลาย ผมกับแฟนจึงพากันวิ่งหนีสุดชีวิต แผ่นดินที่ลุกไหม้พังทลายก็ลุกลามไล่ตามมาเรื่อยๆ บ้านเรือนสิ่งปลูกสร้าง รถราต่างๆ ระเบิดกระเด็นกระจัดกระจายพุ่งใส่ผม แต่ก็ไม่โดน ผมรู้สึกกลัวมาก พอตื่นมายังผวาอยู่เลยครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    จะเกิดการเปลี่ยนแปลงกับตัวเองถ้าไม่ทางกายภาพก็ทางจิตใจค่ะ (ในทางที่ดีขึ้น)

3. สหายลำดวน

ขอให้เป็นไปในทางที่ดีอย่างที่ท่าน Markdee บอกก็คงดีครับ เพราะเพิ่งผ่านช่วงวิกฤติต่ำสุดในชีวิตมาหมาดๆ ขอบคุณครับ

4. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    จากประสบการณ์ของตัวเองที่เคยฝันแบบนี้เด๊ะๆเลยค่ะ ฝันเกี่ยวกับที่ทำงานเมื่อ 2 ปีก่อนตอนนี้เจ้าของเจริญสุดๆดีขึ้นอย่างมั่นคงเลยค่ะ

5. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    ความพินาศย่อยยับอัปปรีย์ทั้งหลาย
    ได้พังทลายหายสูญ ดับสิ้นลงไปอย่างน่าระทึกขวัญ...

ฝันร้ายจบลงแล้ว.

6. สหายลำดวน

ผมเพิ่งโกงความตายมาครับ สภาพรถยับเบินไม่น่ามีใครรอด แต่ผม แฟนและลูกๆ อีก 2+ในท้องอีก 1ไม่มีใครบาดเจ็บเลยซักคน ไปหาอาจารย์ที่เคารพมา ท่านบอกว่าถ้าบุญลูกในท้องไม่ช่วย ผมคงไม่รอด ตอนนี้ผมทำวัตรสวดมนต์ไหว้พระแผ่ส่วนกุศลเกือบทุกวัน