ไม่มีใครแทนที่เธอ - เต๊ะ ศตวรรษ (Covered by Be & Mixed by Jainwit)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 14 กรกฎาคม 2016.

1. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ ต้องขอบคุณพี่เจนอย่างที่สุดครับ
    ที่ช่วยมิกซ์ และแก้ไขเพลงนี้ให้
    ทั้งที่ติดภารกิจอยู่ต่างจังหวัด

c5b69666.jpg c5b69666.jpg c5b69666.jpg c5b69666.jpg c5b69666.jpg c5b69666.jpg c5b69666.jpg c5b69666.jpg

ไม่มีใครแทนที่เธอ - เต๊ะ ศตวรรษ

ไม่ว่าเธอ...คิดถึงกันรึเปล่า
    ก็จะขอ...คิดถึงเธอเรื่อยไป
    อยู่คนเดียว...เหงาจนจับหัวใจ
    แต่ไม่เคย...ให้ใครแทนที่เธอ

มันจะนานแค่ไหน
    แม้เธอไม่เหมือนเดิม
    แต่ฉันก็ยังเป็นเหมือนเก่า
    เพลงที่เธอบอกฉัน
    ว่ามันเป็นเพลงของเรา
    ยังคงเปิดฟังเสมอ

*** ภาพเธอยังวางที่เก่า
    ยังฟังเพลงเก่า
    ไม่เคยเปลี่ยนไปสักครั้ง

ไม่ว่าเธอ...คิดถึงกันรึเปล่า
    ก็จะขอ...คิดถึงเธอเรื่อยไป
    อยู่คนเดียว...เหงาจนจับหัวใจ
    แต่ไม่เคย...ให้ใครแทนที่เธอ

มันจะนานแค่ไหน
    แม้เธอไม่รักกัน
    แต่ฉันก็ยังคงรักเธอ
    ก่อนจะหลับตานอน
    ฉันยังคงมองภาพเธอ
    มีเธออยู่ในความฝัน

(ซ้ำ ***)

-------------------------
    ------------------------------
    คลิกฟัง

-------------------------------

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2017
  2. philosophi

philosophi เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2012
    ฉับๆๆๆๆๆๆ.
    ตัดให้นะคะ..[Embarrass

3. philosophi

นั่งฟังไปหลายรอบ.เคลิ้มมมม..ขอบอก ฮ่าๆ
    ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคะ...

ปกติเป็นคนชอบฟังเพลงมาก ชอบหาเพลงเพราะๆฟังไปเรื่อย แต่ไม่ค่อยจะส่งเสียงค่ะ
    แต่เพลงนี้ไม่ส่งเสียงคงจะไม่ได้แล้ว อิอิ..)

ขอบอกว่า.เพราะที่สุดในจักรวาลค่ะ...:VO

4. philosophi

ไปทำงานก่อนค่ะ ค่อยกลับมาฟังต่อ โว๊ะๆๆๆๆ

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เคยได้ยินแต่ชื่อนักร้องต้นฉบับคนนี้ แต่ยังไม่เคยฟังเพลงของเค้า
    รู้แค่ว่า หน้าตาเค้าน่ารักดี 555+
    แวะมาฟังเพลงพี่บีร้องแล้ว ขอเซิร์ทฟังต้นฉบับซักนิดก่อนนะคะ.. ^_^

โว๊ว! ฟังแล้วค่ะต้นฉบับ
    พี่บี cover เนียนเลยอ่ะ เป๊ะปัง!
    เนื้อหาเพลงโรแมนติคดี >> ไม่มีใครแทนที่เธอ

6. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

นักร้องต้นฉบับคนนี้น่ารักจริง ๆ แหละหนูตา พี่บี
    ตอนนี้เต๊ะ ศตวรรษ โกอินเตอร์ไปเป็นนักร้องนักแสดงที่ใต้หวันแล้ว
    จำได้ว่าเมื่อก่อนอยู่วง Teen 8 Grade A
    เพลงเพราะทุกเพลงวงนี้ วัยรุ่นใส ๆ เป็นเพลงที่ติดชาร์ทคลื่นวิทยุ
    คนโทรไปขอกันเยอะ....เป็นเพลงโปรดของเปิ้ลอีกเพลง
    ดนตรีขึ้นมา....บรรยากาศเก่า ๆ หมุนมาเหมือนภาพยนต์เลย
    พี่บีร้องได้เพราะ น่าฟังมาก ๆ ค่ะ ชอบ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ ทำให้เราย้อนอดีตอีกแร้น
    ไปเป็นสาวน้อยวัยผมบ๊อบ หน้าสิวๆ ฮ่าๆๆๆ
    ฮัมตาม เคลิ้มมม เพราะมากค่าาาาา

8. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

9. panombe2013

บอกตรงๆ พี่ก็รู้จักผลงานเพลงของ เต๊ะ ศตวรรษ
    ก็แค่เพลงนี้เท่านั้นแหละ แหะๆ
    อยู่ในอัลบั้มเดี่ยวของเต๊ะ ชื่อว่า T-speed

แต่ก็ไม่ได้ฟังเพลงนี้มานานมากกกก
    พอมาเปิดเจอในยูทูป โห ยังเพราะอยู่เลย
    จะปล่อยผ่านไปไม่ได้เด็ดขาด 55555
    พี่เจน ช่วยให้เพลงนี้ เป๊ะได้อย่างมหัศจรรย์
    สุดยอดเสมอเลย พี่เจ๊นนนน

10. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    น้องบีร้องมาดีแล้วครับ พี่แทบไม่ได้ทำไรเลยครับ
    แค่จับเสียงร้องใส่ดนตรีก็ออกมาอย่างนี้แหละครับ..

11. panombe2013

Teen 8 Grade A ถือเป็นการรวมตัวของวัยรุ่นหลากหลายแนว
    ทุกคนก็ประสบความสำเร็จ ต่างมีผลงานในวงการบันเทิงจนถึงปัจจุบัน
    เต๊ะ ก็เช่นกัน ได้ออกอัลบั้มเดี่ยว T-Speed ในปี พ.ศ. 2542
    จากวันนั้น มาจนถึงวันนี้ ไม่กี่ปีเองเน๊อะ น้องเปิ้ล
    พี่มาได้ฟัง ภาพเก่า ก็แย่งกันย้อนขึ้นมาในหัว เหมือนกันเลยคร้าบ

12. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ไพเราะมากครับน้องบีเสียงสดใสมาก

13. panombe2013

มาย้อนอดีต ไปด้วยกันครับ น้องปอ
    ถอยไปตอนที่ สาวน้อย ผมบ๊อบ เลยเร๋อครับ
    ภาพนี้ พุ่งขึ้นมาเลยอ่ะครับ อิอิ

14. panombe2013

พี่เจนไม่ได้แค่จับวางหรอกครับ
    ความยาก ไม่ได้อยู่ที่ วางเสียงได้ตรงจังหวะ
    แต่อยู่ที่ วางเสียงให้เข้ากับดนตรี กลมกลืน
    ราวกับว่า เสียงร้องเป็นเครื่องดนตรีอีกชิ้นหนึ่ง
    ที่ร่วมบรรเลง อยู่ในวงเดียวกัน
    เสียงร้องไม่โดดออกมา หรือไม่จมลงไป
    ซึ่งผมยังคงทำไม่ได้ดี จนรู้สึกเสียดายดนตรีเพราะๆ
    แต่พอผ่านมือพี่เจน ได้ฟังครั้งแรก น้ำตาซึมเลยครับ
    LOVE เลยครับ เพลงนี้ ชอบมากมายจริงๆครับ

น้องตา ก็ยังเคยพูดบ่อยๆว่า เพลงที่พี่เจนมิกซ์ทุกเพลง
    ถ้านำไปเปิดจากเครื่องเสียง หรือในรถ จะรู้สึกเหมือน
    ฟังเพลงจากแผ่นเลยอ่ะครับ มีมิติ มีรายละเอียดชัดเจน
    อันนี้ ผมก็ขอยืนยันตามคำพูดน้องตาด้วยอีกคนครับว่า

ซู๊ดดดดดด ยอดดดดดด เลยคร้าบบบ พี่เจ๊นนนนน

15. panombe2013

ขอบคุณมากครับ พี่แซม
    เสียงสดใส ต้องยกความดีความชอบทั้งหมดให้พี่เจนเลยอ่ะครับ
    ถ้าผมมิกซ์เอง เสียงจะไปทาง ทุ้มๆ ขุ่นๆ มากกว่าครับ

16. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าหนูนี่มันน่ารักมากเลยค่ะ :cool: ถ้าเจอคงซื้อไว้นะเนี่ยยยย
    พี่บีชอบเพลงนี้มากเลยหรอ เห็นบอกน้ำตาซึม อิอิ
    แต่อยากบอกว่า เริ๊ดจริงๆ ล่ะค่ะ พี่เจนมิกซ์อย่างกะผ่านห้องอัดเลยอ่ะ
    (สอนหน่อยๆๆๆๆๆ ค้า พี่เจนนนน)
    แถวบ้านปอมีห้องอัดด้วย ว่างๆ จะลองเดินไปใช้บริการซะหน่อยซิ

17. philosophi

เข้ามาฟังรอบที่111 แล้วนะคะเนี่ย..(แฟนคลับตัวจริงด้วยคน..อิอิ)

(ชอบเพลงนี้.มากกกกถึงมากที่สุดดค่ะ. ฟังไปก็อินไป.(มีน้ำตาซึมเล็กน้อยด้วย.งงเลยดิฉัน.):'(

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอ"น้ำตาฝน"สักเพลงได้มั้ยคะ?แหะๆ..:d
    (อยากฟังมว๊ากกก):boo:

18. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    จำได้ชอบเต๊ะอ่ะ
    เล่นละครเรื่องแรกเลย กับไบรโอนี่ (สาวน้อยมีเขา)
    เพลงนี้ฟังครั้งแรกก้อติดหูและชอบสุดๆค่า
    พี่บีร้องได้ดีมากมากมาก (พี่เจ๊นนนนมิกซ์สุดยอดอยู่ละถ่อมตัวไปใย อิอิอิ)
    ขนาดเงารัก เวอร์พี่มี๊ดมิกซ์ ฟังต่อด้วยเวอร์พี่เจ๊นนนมิกซ์เสียงห่างไกลกัน มากอยู่นาพี่
    เก่งมากเลยค่าทั้งพี่บีและพี่เจ๊นนนน สุดยอดดดดจ้า ;k04

19. panombe2013

ขอบคุณมากครับ

20. panombe2013

ใช่เลยครับ น้องโอ๋ พี่ก็ลืมไปหล่ะ
    เพลงนี้เป็นเพลงประกอบละคร
    ที่เต๊ะ ศตวรรษ เล่นคู่กับ ไบรโอนี่
    เรื่อง "ลุ้นรักทะลุมิติ"
    ออกอากาศ กันยายน พ.ศ.2541