ไม่รู้ว่าใช้ความฝันหรือป่าว อยากให้ผู้รู้แนะนำ ขอบคุณครับ

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย dakjued, 8 กรกฎาคม 2012.

1. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    คือตอนผมจะนอนผมจะไหว้พระสวดมนต์ แล้วก็ไหว้ครูบาอาจารย์ แล้วก้จะนั่งสมาธิสักแปปนึง พอผมนอนก็เที่ยงคืนกว่าแล้ว ตอนผมนอนหลับไปก็รู้สึกว่าตัวเองนั่งอยู่แล้วเห็น เงาดำๆ นั่งอยู่ตรงหน้า รู้สึกจะตัวใหญ่มากแค่นั่งก็สูงเท่าผมยืนแล้ว แล้วเลยเพ่งมองดูว่านั่นเป็นอะไร พอมองไปเงานั้นก้ค่อยๆหายไปเรื่อยๆจนมองไม่เห็น แล้วผมก็รู้สึกตัว ตื่นขึ้นมา แต่ งงมาก ผมกลับนั่งอยู่ ทั้งที่ผม ได้นอนไปแล้ว แล้วพอมาดุเวลากลับพึ่ง 01.09 นาทีเอง ทั้งที่ผมนอนเวลา 00.39 เพราะก่อนนอนผมจะดูเวลาตลอดทุกวัน และความรู้สึกตอนรู้สึกตัวขึ้นมาก็เหมือนว่าได้นอนมานานมากแล้ว ประมาณว่านอนอิ่มแล้วอ่ะคับ อยากรู้ว่าคืออะไร
    และอีกอย่างผมต้องกรวดน้ำทุกวันโกนและวันพระ เพราะถ้าไม่ทำ เจ้าที่และเทวดาที่นั้นเขามักจะมาในฝันตลอดเลย คือมาขังผมไว้ในห้องมืดๆ แล้วผมก้จะหาทางออกจะสามารถออกได้เอง ที่รู้มานี้คือได้ไปถามคนที่เขาเรียนกรรมฐานมาแล้วให้เขาตรวจดูให้ แต่ไม่ค่อยอยากรบกวนเขามาก

ช่วงนี้ผมก้ฝันแปลกๆๆบ่อยมากเลยฝันเห้นพระกรรมฐานแล้วผมถ่ายเลือดให้ท่าน แล้วอีกสองคืนต่อมาก้ฝันเห็นพระรูปหนึ่ง หน้าตาคล้าย พระเทพโลกอุดรมาก ท่านมาพุดว่า อนุโมทนา.... แล้วอีก1ประโยดแต่ผมฟังไม่รุ้เรื่อง แล้ววก็จึงมาเกิดอาการอย่างที่เล่าไว้ตอนแรกนะครับ ..ขอบคุณคับ

2. ก้อนหิน

ก้อนหิน เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีฝันเป็นเรื่องจริงที่ต้องกรอง ไม่มีอำนาจจากสมองทุกส่วนที่ก่อให้เกิดฝันตามทฏษดีปัจจบัน(มาก)

3. ก้อนหิน

ก้อนหิน เป็นที่รู้จักกันดี

ศรัทธาในพระรัตนตรัยหายากสำหรับคนที่ ไม่ค่อยฝึก มิจฉาทิฐฐิย่อมเกิดเยอะ

4. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    หลักจากที่ได้ขอเป็นศิษย์พระอาจารย์กรรมฐานองค์หนึ่งก็พยายามรักษาศีล 5 ให้บริบูรณ์ ก็ทำมาปีหนึ่งได้แล้ว เหล้า เบีย ก็ไม่แตะอีกเลย ....เมื่อก่อนเป็นคนไม่ดีเท่าไรตอนนี้ก็ตั้งมั่นในศีลแล้วครับ