ไม่รู้เรียกว่า..ผีหลอกมั้ย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย picko, 10 ธันวาคม 2016.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    สวัสดีค่ะ เพิ่งเข้ามาอ่านเรื่องผีๆในห้องนี้..ทำให้นึกถึงเรื่องที่เจอเมื่อปลายต.ค.ที่ผ่านมา จนทุกวันนี้ยังไม่มั่นใจว่าจะเป็นผีหลอกหรือง่วงนอนมากจนคิดไปเอง..เรื่องมีอยู่ว่า ปิ๊กกับครอบครัวไปนอนพักโรงแรมที่ภูเก็ต ประมาณเที่ยงคืนลูกสาวคนเล็กไข้ขึ้น ทั้งๆที่ไม่มีอาการจะป่วยมาก่อนปิ๊กก้อเช็ดตัวให้เรื่อยๆจนตีสอง ไข้เริ่มจะลดเราก้อง่วงนอนมากแระ ก้อล้มตัวนอนท่าที่เอามือสองข้างช้อนไว้ใต้หัว พอหัวถึงหมอนเริ่มหลับตาปุ๊บ รู้สึกมีใครมาดึงหมอนขึ้นไปทางหัวเตียง เราก้อเอ๊ะ สงสัยง่วงมากไปหลับตาต่อทีนี้เลื่อนมากกว่าเดิมอีก ก้อเริ่มลืมตามองรอบๆห้องที่เปิดไฟหน้าห้องน้ำไว้ ทุกคนหลับปกติไม่มีอะไรก้อหลับตาอีก ยังไม่ทันจะเคลิ้มรู้สึกมีใครดึงแขนขวาเราให้ค่อยๆเหยียดออก เราก้อรีบลืมตามองรอบๆไม่เห็นอะไรแต่ลุกขึ้นไม่ได้อ้าปากเรียกก้อไม่ได้
    ใจนึกถึงหลวงพ่อฤาษีลิงดำกะสมเด็จโตเลยค่ะ ให้ช่วยลูกด้วยเพราะเคยอ่านเจอว่า สวดมนต์บางครั้งผีก้อไม่กลัว เลยขอหลวงพ่อช่วยด้วย สักพักมีเสียงโทรศัพท์สั่นแบบข้อความเข้า ก้อหลุดมาได้ รีบลุกขึ้นนั่งหยิบโทรมาดู wi-fi โรงแรมติด ข้อความไลน์เข้าทั้งๆที่ไม่ได้เปิดเลย เราก้อปิดสัญญาณ แล้วนั่งมอบรอบห้องพร้อมโมโหไปด้วย เพราะง่วงมากจะตีสี่แล้วยังไม่ได้นอน เลยคิดว่า ช่างมันจะทำอะไรก้อทำ ง่วงจะตายแล้ว..ทีนี้นอนอีกเตียงสั่นเลย ก้อคิดว่าช่างมันๆๆนึกถึงหลวงพ่อจนหลับตื่นอีกทีเกือบหกโมงเช้าค่ะ .. แต่ยังไม่มั่นใจเลยค่ะว่าจิตเรามโนไปเองหรือมีผีจริงๆ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะอยากได้บุญ
    เป็นลักษณะพวกที่เสียชีวิต
    และอยู่มานานมากแล้วครับ
    กลุ่มนี้เอกลักษณคือไม่พูดเนื่องจากวิบาก
    ทำให้พูดไม่ได้ แต่สามารถจับตัวเรา
    ถ้าจับแขนจะจับได้ทั้งซ้ายขวา
    จับต้นแขนเราก็ได้ครับ
    เวลาจับเราจะรู้สึกเหมือนมีน้ำหนักจริงๆด้วย
    หรือจับวัตถุต่างๆได้เหมือนคนจริงๆมาจับ
    และจะตัวดำทั้งผิวและเสื้อ(ดำด้านๆออกเขียวแต่ไม่ใส)
    ถ้าอยู่บนเตียงเรียกว่าเราจะเห็นว่าเตียงยุบ
    ตามน้ำหนักเห็นๆ หรือรู้สึกได้ชัดครับ
    ส่วนตัวเรียกว่า พี่สัมพะเวสายเก๋า(คือตายมานานมาก)

ประมานนี้ครับ
    กลุ่มนี้จะรับบุญได้เราต้องรวมบารมีพระก่อน
    แล้วบวกบารมีเรา และพูดไปว่าแปรสภาพเป็นอะไรก็ตาม
    ที่เค้าต้องการ เค้าถึงจะรับได้ครับ
    ให้แบบธรรมดาเค้ารับไม่ได้ครับ
    เนื่องจากวิบากสมัยเป็นคนที่ไม่ชอบทำบุญทาน
    พวกนี้อายุหลายร้อยปีนะครับ (^_^)

3. picko

97
    ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ น่าจะผีมาขอบุญจริงๆด้วย เพราะ วันนั้นไปทำบุญที่วัด และรุ่งขึ้นก้อไปทำบุญที่วัดค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะมีอีกเรื่องค่ะ ที่คาใจอยู่ จะรบกวนสอบถามอ.นะคะ :cool:

4. SMING

SMING เป็นที่รู้จักกันดี

...จากการได้ยินเรื่องที่เล่ามา อาการแบบนี้เขาเรียก ภพภูมิเขากวนนะครับ อาจเกิดจาก
    การมาไม่ได้บอกกล่าว หรือ เขาต้องการอะไร เพราะว่าเราเป็นคนที่เขาชอบเพราะกวน
    แล้วมักได้ดี (555+)...
    ...ที่กวนนะ เป็นวิญญาณที่อยู่โรงแรมนั่นแระครับ อยู่มานานมากแล้ว...
    ปล. ฝากขอบคุณด้วยนะ บุญกุศลได้รับจริงๆ

5. picko

97
    5555555 ขอบพระคุณมากๆนะคะ ยอมค่ะถ้าเค้ากวนแล้วจะได้ดี อิอิ ดีใจนะคะที่เค้าได้รับบุญจริงๆ สาธุๆค่ะ

6. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

อ่านแล้วกลัวเลยจ้าพี่ปิ๊ก วันนี้ฝนตก ว่างเลยเข้ามาหากระทู้เก่าๆอ่าน ฝันเหนื่อย า2-3วันติดละ

7. picko

97
    ล่าสุดเมื่อวานซืน11/5/60 พี่กับครอบครัวเพิ่งไปนอนโรงแรมแถวเยาวราช ดูจะเก่าแต่ไม่ค่อยน่ากลัว พี่ก้อไม่คิดอะไร ไม่สวดก่อนนอน ไม่แขวนพระด้วย พอดึกๆทุกคนหลับหมดเหลือพี่คนเดียว นอนลืมตานิ่งๆเปิดไฟสว่าง สักพักได้ยินเสียงเหมือนถุงพลาสติกขยับตลอด คิดว่าสงสัยแอร์เป่า เลยลุกขึ้นมาปิดแอร์แล้วไปนอน ไม่แน่ใจว่าหลับไปเมื่อไหร่แล้วรู้สึกตัวจะลืมตาแต่ลืมได้ครึ่งเดียวเห็นห้องที่เปิดไฟอยู่นี่แหละแล้วเหมือนเราฝันว่าเราลุกขึ้นเข้าห้องน้ำ (ชุดนอนตัวเดียวกับที่ใส่เลย) พอเข้าไปไม่ทันจะหย่อนก้น ประตูห้องน้ำที่นี่เป็นบานเลื่อนไม้หนักๆ เป็นสองชั้นห่างกันประมาณ3ก้าว จู่ๆประตูเลื่อนปิดปังทั้งสองชั้น พี่ก้อรีบไปเลื่อนออกดันทั้งสองแขนแต่มันแทบไม่เขยื้อนเลย ตอนนั้นกลัวมากไม่กล้าหันหลังกลับไปมองส่วนที่อาบน้ำ สักพักกลัวจนโมโหก้อหยุดดันประตู คิดในใจดังๆว่า ใคร..ใคร..ใครมาทำแบบนี้ แล้วมีแสงสว่างว๊าบ แล้วพี่ก้อรู้สึกตัวขึ้นมาตรงที่นอนแล้วก้อลืมตาขึ้นได้ครึ่งเดียวจริงๆ สักพักขยับได้ก้อลุกขึ้นมาเปิดทีวี ปลุกแฟนให้เป็นเพื่อนเข้าห้องน้ำ นั่งมอง..ทุกอย่างเหมือนในฝันเลย (แต่ไม่ปิดประตูนะ เปิดอ้าทั้งสองประตูเลย 555) แล้วหยิบพระแขวนคอจนหลับไป ..อันนี้ไม่มั่นใจเพราะคิดมากแล้วฝันไปเองรึเปล่าเพราะมันเป็นฝันที่เหมือนจริงเท่านั้นเองจ้าา เล่าสู่กันฟังเนอะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2017
  8. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

กลัวจังต่อไปถาไปที่อื่นเจนจะใส่พระนอน

วันนี้จะไปไหว้ งานหลวงปู่จันทศรีคะ คนเยอะมากกกก

9. picko

97
    อนุโมทนาล่วงหน้าจ้าาเจน สาธุๆๆ

10. กาแฟโบราณ2สอ

ช่วงเย็นไปเดี๋ยวมาอัพเดตคะพี่ปิ๊ก

11. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    น่าจะมาขอส่วนบุญนะค่ะ