ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้-Yokeedevil

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย yokeedevil, 5 กุมภาพันธ์ 2008.

1. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.275097/[/MUSIC]
    มันเกิดอะไรขึ้นกะปุยก้อม่ายรู้
    อยู่ๆอยากร้องเพลงนี้ซะงั้น
    ตอนที่ไปฝึกงานนี่ฟังบ่อยมากเลย
    เจ๊ธวัชชี่AEระดับเทพของออฟฟิศ
    ชอบฟังมากค่ะ รีเควสทุกวันเลย
    จากที่ปุยม่ายเคยได้ฟังก้อได้ฟัง
    แล้วก็เริ่มจาร้องได้มั่ง
    ฟังไปฟังมาก็ชอบซะเลย
    ภาษาเพลงสวยดีค่ะ
    คนแต่งเพลงนี้เก่งมากเลย
    คิดได้ไงไม่รู้แต่ละคำเนี่ย
    แต่ร้องยากมากเลย
    แถมปุยยังไม่ถนัดด้วย
    แต่ก็เต็มที่ค่ะ
    สู้ตาย!!!!!
    -------------------------------------

PS.ปุยก้องงเหมือนกันว่าทำไมเสียงมันขึ้นๆลงๆ
    ใครก้อได้ช่วยที

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2008
  2. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ตัดหน้าเต๊ป
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>jasminine, stephanie, yokeedevil </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไปอาบน้ำก่อนเด๋วมาฟังนะจ๊ะ เพลงลูกทุ่งหรอน้องปุย?

3. yokeedevil

ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้-Yokeedevil

<!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>yokeedevil, stephanie </TD></TR></TBODY></TABLE>
    กรี๊ด!!!!!!!เจ๊ทำไรไม่หลับไม่นอนคร้า

4. yokeedevil

จ๊าก!!!!!พี่ปอ แม่สาวนินจาตัวจริง
    มาไม่ให้ซุ่มให้เสียงเลย ระวังเจีซาเต็ปกินตับนะคะพี่ปอ
    แกยิ่งดูแปลกๆๆอยู่ด้วย 5555555555

5. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เพลงโปรดพี่คะ เพลงโปรดดดดดดดดดดดดดดดด

ร้องเพลงนี้มาเร้วเหมือนกัน คิคิ จะเอาเพลงนี้ไว้บอกครายยบางคนว่า ไม่ใชเเฟนทำเเทนไม่ได้นะคะ อิอิ อีกเพลงคะ รอเป็นคนถัดไป คิคิ ก็เพราะมากกเช่นเดียวกันนะคะ คุนน้องง เพลงเพราะ ครายยร้องก็เพราะ คิคิ ปุยก็ร้องเพราะ เพราะเเบบวัยรุ่นร้องเพลง มะเพราะเเบบลูกทุ่งจ๋า เพราะเพลงนี้พี่เข้าใจคะ ว่ามันยากกกกก ยากมากกกกกกก มันต้องเอื้อนนนนน ไม่เอื้อนมะเริ๊ดด ได้เเค่นี้ก็รู้เเระ ว่า ชอบมากๆๆจิงๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  6. skygecht

นี่คนนะ ไม่ใช้ กระสือ เด็กพวกนี้นี่ บอกไม่ฟัง บอกว่า กระสือๆๆเย้ย ไม่ใชข่ คน นะ คน กินข้าวๆๆๆๆ เเค่ไม่ชอบนอนกลางคืนเเค่นั้นเอง อิอิ

7. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงดี เสียงสวยครับ ร้องแบบสไตล์ตัวเอง ถึงบางช่วงเบาไปบ้างแต่รวมๆแล้วฟังเพราะครับ

8. yokeedevil

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959818" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>stephanie</TD><TD class=alt2>เพลงโปรดพี่คะ เพลงโปรดดดดดดดดดดดดดดดด

ร้องเพลงนี้มาเร้วเหมือนกัน คิคิ จะเอาเพลงนี้ไว้บอกครายยบางคนว่า ไม่ใชเเฟนทำเเทนไม่ได้นะคะ อิอิ อีกเพลงคะ รอเป็นคนถัดไป คิคิ ก็เพราะมากกเช่นเดียวกันนะคะ คุนน้องง เพลงเพราะ ครายยร้องก็เพราะ คิคิ ปุยก็ร้องเพราะ เพราะเเบบวัยรุ่นร้องเพลง มะเพราะเเบบลูกทุ่งจ๋า เพราะเพลงนี้พี่เข้าใจคะ ว่ามันยากกกกก ยากมากกกกกกก มันต้องเอื้อนนนนน ไม่เอื้อนมะเริ๊ดด ได้เเค่นี้ก็รู้เเระ ว่า ชอบมากๆๆจิงๆๆๆๆ

[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณเจ๊ซาเต็ปมากคร้า อิอิเขิลเลยนะเนี่ย
    เพลงนี้เค้าต้องเอื้อนจริงๆอะแหละม่ายงั้นไม่ดีปุยก้เต็มที่แระค่ะ
    นี่ต้องไปเข้าครอสเรียนร้องเพลงกะเจ๊วาเต็ปซะแระ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959819" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>stephanie</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yokeedevil [​IMG]
    จ๊าก!!!!!พี่ปอ แม่สาวนินจาตัวจริง
    มาไม่ให้ซุ่มให้เสียงเลย ระวังเจีซาเต็ปกินตับนะคะพี่ปอ
    แกยิ่งดูแปลกๆๆอยู่ด้วย 5555555555
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นี่คนนะ ไม่ใช้ กระสือ เด็กพวกนี้นี่ บอกไม่ฟัง บอกว่า กระสือๆๆเย้ย ไม่ใชข่ คน นะ คน กินข้าวๆๆๆๆ เเค่ไม่ชอบนอนกลางคืนเเค่นั้นเอง </TD></TR></TBODY></TABLE>

ก็แหมๆๆๆปุยเห็นเจ๊มาทีดึกๆๆดื่นๆๆๆใครจะไปรู้งะ
    ชอบทำตัวแปลกๆๆๆ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959825" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>nungnung</TD><TD class=alt2>เสียงดี เสียงสวยครับ ร้องแบบสไตล์ตัวเอง ถึงบางช่วงเบาไปบ้างแต่รวมๆแล้วฟังเพราะครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากคร้า ปุยก็พยายามเต็มที่ค่ะ เพลงนี้เค้าร้องยากจริงๆขอบคุณสำหรับคำติชมค้า ยินดีรับไว้หมดเลย

9. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    แง น้องปุยโพสไม่ให้ซุ่มให้เสียงกันเลย และแล้วก้อคลอดเพลงใหม่ อิอิ ชอบเสียงร้องน้องปุยมากเลยค่ะ ร้องมาทุกวันเลยนะค่ะ เช้า กลางวัน เย็น น้องปุย ไปปรับอะไรหรือป่าวอะค่ะ เสียงมันหายๆดังๆ มะเปนไรค่ะ อิอิ ฟังแล้วโอเคให้อภัย จุ้บ จุ้บ

10. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    สงสัย น้องเต๊ป นอนกอดเครื่องไฟ แล้วน้ำลายหก แน่เลย เสียงดนตรีเหมือนถูกไฟชอต แง เต๊ป น๊าเต๊ป

11. yokeedevil

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959838" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ใบปลิว</TD><TD class=alt2>แง น้องปุยโพสไม่ให้ซุ่มให้เสียงกันเลย และแล้วก้อคลอดเพลงใหม่ อิอิ ชอบเสียงร้องน้องปุยมากเลยค่ะ ร้องมาทุกวันเลยนะค่ะ เช้า กลางวัน เย็น น้องปุย ไปปรับอะไรหรือป่าวอะค่ะ เสียงมันหายๆดังๆ มะเปนไรค่ะ อิอิ ฟังแล้วโอเคให้อภัย จุ้บ จุ้บ

สงสัย น้องเต๊ป นอนกอดเครื่องไฟ แล้วน้ำลายหก แน่เลย เสียงดนตรีเหมือนถูกไฟชอต แง เต๊ป น๊าเต๊ป

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะพี่แคท จริงๆยังมีอีกเยอะค่ะร้องตุนไว้
    แต่ทะยอยลงไปก่อนค่ะแต่ใครจะเปงราชินีเพลงเท่าเจ๊เต็ปละคะ
    ไม่รู้กินอะไรเข้าไป รองเพลงได้ทั้งวัน เสียงมันเบามั่งดังมั่ง
    ปุยก้อม่ายรู้เหมือนกะนค่ะว่าทำไมมันขาดๆหายๆๆ
    สงสัยเจ๊เต็บส่งกระแสไฟมาสปาร์ค ฟันเลยช็อตไมค์ปุยดังมั่งไม่ดังมั่ง
    จาตีห้าแระปุยไปนอนดีกว่า พรุ่งนี้ตื่นแต่เช้าค่ะ
    อิอิ

12. skygecht

พี่ชื่อ สเต๊ปคะคุนน้อง เรียกผิดเรียกถูก สงสัยง่วงมากก

ชื่อสเต๊ปคะ ซาเต๊ปก็ได้ คนกันเอง ลดไห้เหลือเเค่ เต๊ป เเต่เพื่อนๆๆพี่เค้าเรียก อีเต๊ป กร๊ากกกกกกกก

13. skygecht

ยังไม่เลิกนิสัย รำไม่ดี โทษปี่โทษกลองเหรอคะ คุนน้อง

14. wattanarn

wattanarn สมาชิก

แง๊....ขอแบบต้นฉบับง่ะจ้า อยากฟังๆ

15. skygecht

ซื้อซิคะ.....

16. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    คุณปุยร้องได้ประทับใจใครบางคน พอเห็นชื่อเพลงกับคนร้อง
    เรตติ้งที่เยอรมันก็พุ่งกะฉูดดดดด...ติดเพดาน อิอิ
    ร้องได้เพราะมากครับคุณปุย

17. skygecht

ใครมันจะไป พลังเยอะเหมือนเจ๊ ใบปริว ละคะ เช้า กลางวัน เย็น เเถมยังมีก่อนนอนอีกอะคะ......

เเต่เตีปว่าไม่ใช่เเค่พี่คนเดียวหรอกคะ ยังมีพี่หอวังอีกคน คิคิ

ว่าไป..เต๊ปก็โดนกะเค้าด้วยนะ ว๊ายยยย ไม่จิ๊งงงงงงงงงง สวยเลือกได้คะ.

18. skygecht

ร้องที่เมืองไทยเเร้วมันเกี่ยวอะไรกะเยอรมันคะพี่หอวัง ทามมัยคะ พี่หอวังจะบินไปดูบอลเรหอคะ คิคิ

19. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังแล้วจ๊ะ น้องปุย เสียงน่าฟังไม่เปลี่ยน เพลงนี้เค้าฮิตกันเหรอ เพิ่งรู้อีกละ อิอิ

อ่านไปอ่านมา รู้สึกเหนื่อยๆ ยังไงไม่รู้ เต๊ปดูดพลังพี่หมดอีกละ

ไปหาอะไรมารับประทานก่อนดีกว่า เลือกอะไรดีน๊า....ฟังเพลงนี้ก็ต้อง

ส้มตำ ลาบ น้ำตก ยำปลาดุกฟู ไก่ย่าง ลูกชิ้นปลาทอด หมูแดดเดียว

รู้นะ มีคนแอบกลืนน้ำลาย อิอิอิ

20. skygecht

นี่คุนพี่ขา คุนน้องนะ ฟัง ฟัง ฟัง จนร้องได้หมดเเร้วละคะ เพลงนี้ดังมากกคะ จนตอนนี้มันออกเพลงเเก้มาเเร้วนะคะ พี่กายก็เห็นว่า จะร้องมาลงเเร้วเเหละคะ คิคิ เพลง ไม่ใช่เเฟนทำเเทนก็ได้ คิคิ