ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้-Yokeedevil

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย yokeedevil, 5 กุมภาพันธ์ 2008.

1. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เออนะน้องปุย เสียงมันดังๆเบาๆวูบๆเนอะ
    แต่น้องพี่ร้องดีแระจ้า กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด

เต๊ปเอ๊ย...นี่เพิ่งตื่นหรือยังไม่นอนกันแน่อ่ะ คริคริ
    เพลงเค้าอ่ะ ฝากโพสรวมทู้ของตะกายไปเลยนะ เข้าใจ๋? โอเค๊?

2. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้-Yokeedevil

<!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>yokeedevil, maysa79 </TD></TR></TBODY></TABLE>

ต๊ะเอ๋ พี่เมย์!!!!!!!!

3. maysa79

ต๊ะเอ๋จ้าน้องปุย เสียงแหบเสน่ห์เก๋ดีจังเลยอ่ะ พี่ชอบบบบบ ^^

4. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>raidina+, yokeedevil </TD></TR></TBODY></TABLE>

มาฟังพร้อมนักร้อง....สวัสดีค่ะ....เพลงนี้ดังจริงๆนะคะ ไปทางไหนก็จะได้ยิน....เป็นวลีสุดฮิตด้วย น้อง yokeedevil ร้องได้เพราะดีจังค่ะ

5. yokeedevil

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959894" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>wattanarn</TD><TD class=alt2>แง๊....ขอแบบต้นฉบับง่ะจ้า อยากฟังๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เหอๆๆๆปุยก็ไม่อาจจาเอาต้นฉบับจริงลงได้ค่ะ
    ที่บอร์ดงดแจกเพลงค่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959900" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>stephanie</TD><TD class=alt2>ซื้อซิคะ.....</TD></TR></TBODY></TABLE>

อันนี้เป็นควาคิดที่ดีสุดแระเจ๊ ได้แผ่นแท้ด้วย เสียงชัด100%

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959910" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>คุณปุยร้องได้ประทับใจใครบางคน พอเห็นชื่อเพลงกับคนร้อง
    เรตติ้งที่เยอรมันก็พุ่งกะฉูดดดดด...ติดเพดาน อิอิ
    ร้องได้เพราะมากครับคุณปุย</TD></TR></TBODY></TABLE>

ก้าก!!!!!!!นั่นเรตติ้งอะไรค่ะนั่น พุ่งซะน่ากัว
    หรือเปงน้ำลายเจ๊เต็ปกันเนี่ย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959921" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>stephanie</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ใบปลิว [​IMG]
    แง น้องปุยโพสไม่ให้ซุ่มให้เสียงกันเลย และแล้วก้อคลอดเพลงใหม่ อิอิ ชอบเสียงร้องน้องปุยมากเลยค่ะ ร้องมาทุกวันเลยนะค่ะ เช้า กลางวัน เย็น น้องปุย ไปปรับอะไรหรือป่าวอะค่ะ เสียงมันหายๆดังๆ มะเปนไรค่ะ อิอิ ฟังแล้วโอเคให้อภัย จุ้บ จุ้บ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ใครมันจะไป พลังเยอะเหมือนเจ๊ ใบปริว ละคะ เช้า กลางวัน เย็น เเถมยังมีก่อนนอนอีกอะคะ......

เเต่เตีปว่าไม่ใช่เเค่พี่คนเดียวหรอกคะ ยังมีพี่หอวังอีกคน คิคิ

ว่าไป..เต๊ปก็โดนกะเค้าด้วยนะ ว๊ายยยย ไม่จิ๊งงงงงงงงงง สวยเลือกได้คะ.</TD></TR></TBODY></TABLE>

เจ๊เต็ปก้อม่ายแพ้กันหรอกเจีกะพี่แคทนะ
    ร้องเพลงเป็นอาชีพ
    แม่สมาชิกยอดเยียม นักร้องลูกคอร้อยชั้น

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 959959" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>มาฟังแล้วจ๊ะ น้องปุย เสียงน่าฟังไม่เปลี่ยน เพลงนี้เค้าฮิตกันเหรอ เพิ่งรู้อีกละ อิอิ

อ่านไปอ่านมา รู้สึกเหนื่อยๆ ยังไงไม่รู้ เต๊ปดูดพลังพี่หมดอีกละ

ไปหาอะไรมารับประทานก่อนดีกว่า เลือกอะไรดีน๊า....ฟังเพลงนี้ก็ต้อง

ส้มตำ ลาบ น้ำตก ยำปลาดุกฟู ไก่ย่าง ลูกชิ้นปลาทอด หมูแดดเดียว

รู้นะ มีคนแอบกลืนน้ำลาย อิอิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ปุยก้อเพิ่งรู้เมื่อม่ายนานมานี้ละคะพี่ปอเค้าร้องได้กันหมดออฟฟิศ ปุยเลยต้องฝึกๆๆไว้ ที่ฝึกงานนี้มีแต่คอลูกทุ่งค่ะ เลยฟังจนจาร้องได้หลายเพลงแล้ว 555

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 960276" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>เออนะน้องปุย เสียงมันดังๆเบาๆวูบๆเนอะ
    แต่น้องพี่ร้องดีแระจ้า กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด

เต๊ปเอ๊ย...นี่เพิ่งตื่นหรือยังไม่นอนกันแน่อ่ะ คริคริ
    เพลงเค้าอ่ะ ฝากโพสรวมทู้ของตะกายไปเลยนะ เข้าใจ๋? โอเค๊?

ต๊ะเอ๋จ้าน้องปุย เสียงแหบเสน่ห์เก๋ดีจังเลยอ่ะ พี่ชอบบบบบ ^^
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

คริคริพี่เมย์ก้อเขิลนะเนี่ย
    นี่มีแอบส่งซิกกันด้วยเหรอค่ะเนี่ย5 5 5

6. yokeedevil

ขอบคุณค่ะพี่ไรดิน่า
    เพลงนี้คนแต่งเค้าเก่งมากเลยค่ะ
    แถมเจ้าของเสียงเพลงร้องไว้ดีมากเลย
    ปุยร้องไปหวั่นไป

7. maysa79

ส่งซิกให้เต๊ปไปบอกกายอ่ะน้องปุย
    ไม่รุจะเข้าใจป่ะเนี่ย 555

8. yokeedevil

นี่ม่ายรู้เจีเค้าไปไหนแล้วก้อม่ายรู้เงียบเชียว
    สงสัยจาแอบหลับมะคืนได้นอนป่าวก้อม่ายรู้พี่เมย์
    นี่แอบอู้งานรึเปล่าค่ะเนี่ยพี่เมย์

9. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ได้เรยค้าบบบบบบบบ เมย์ เดี๋ยวกาย เอาใส่กระทู้กายนะ อิอิ

10. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005

พี่ว่า นั่น นังเต๊ปมัน ประชด ไม่ก็ ด่าเค้านะนั่นนะ 555555555

11. yokeedevil

เพิ่งจาเห้น5 5 5 5 5

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.7 KB
      เปิดดู:
      46
  12. den_siam2523

den_siam2523 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    เพลงนี้ผมฟังบ่อยเหมือนกัน ความหมายดี มิวสิคทำมาดี เป็นเพลงที่ฟังแล้วได้ปัญญา สติ รู้จัก อะไรถูกผิด เป็นหลักในการคิด การทำที่ดีสำหรับคนที่มีความรัก ไม่ว่า จะอยู่ในสถานะใด ก็ทำให้มันถูกตามนั้น เชื่อว่า ความสุขใจก็ตามมา ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนด้วย เป็นเพลงที่ดีมากๆๆ น้องปุยร้องได้เป็นธรรมชาติดีจ้า เสียงปุยก็โอเคนะ แต่มันทะแม่งๆนิดๆ เพราะมันเป็นโทนลูกทุ่งป่าว สงสัยหน้าตาไม่ไห้กับเพลงลูกทุ่ง เพลงแรกเจ๋งดี หรือว่าๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กริดดดดดดดดดดดดดดด
    ปุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คือ แอน ฐิติมา อิอิ

13. yokeedevil

ว่าไปนั่นพ่อคุณพ่อมหาจำเริญ นี่ตอบกระทู้วิชาการหรือว่าไรค่ะเนี่ย
    5 5 5 5 5 5

14. kwangtungnaka

kwangtungnaka เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงโปรดอีกแล้ว ช๊อบ...ชอบ
    ร้องได้น่ารักดีนะคะ อิอิ...

15. maysa79

ดีมากจ้า...เข้าใจอะไรง่ายๆ เก่งๆๆๆ เลี้ยงง่ายๆโตไวๆนะ คริคริ
    จ๊ากกกกกกกกกกกกกกก....:p

16. beedozo

beedozo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ความรู้สึก เหมือน พันซ์ ร้องลูกทุ่งเลยค่ะ...5555
    เสียงเก๋ๆ สไตล์ "พันซ์" แต่ร้อง "ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้"
    น่ารักไปอีกแบบนึงค่ะ...

17. ReadMe

ReadMe เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นด้วยกับคุณ beedozo ครับ เสียง คุณปุย คล้ายพันซ์จริงๆนะ แหบเสน่ห์ อิอิ ร้องเพราะจังครับ (smile)

18. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    มาฟังเพลงนี้อีกครั้งครับ อืม..เสียงคล้ายๆพั้นซ์ จริงๆด้วยครับ ขอยกมือเห็นด้วยนะครับ

19. พระจันทร์สีน้ำเงิน

พระจันทร์สีน้ำเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ น้องปุย มา ออก เพลง แนว ลูกทุ่ง เพราะดี ครับ เสียงเท่ห์ดี

เด๋วไป หาพวง มาลัย มาฝาก เหอๆๆๆ ยอดเยี่ยม เลย ครับ

20. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

ช่ายแล้ว เห็นด้วยกะหลายๆ คนข้างบนที่บอกว่าเสียงคล้ายพั้นช์ เพราะกะลังจะบอกว่าเสียงคล้ายๆ นะ
    คล้ายๆ ช่วงนี้ที่พั้นช์เอาเพลง "จำเลยรัก" มาร้องประกอบละคร ฟังดูเลยคล้ายๆ ร็อกนิดๆ
    ลองร้องเพลงของพั้นช์มั่งสิ ไม่รู้เคยร้องไว้รึป่าว ถ้าได้ร้องเพราะแน่ๆ (deejai)

ส่วนดนตรี มันเบาๆ ดังๆ นี่คงไม่ได้เป็นที่ลำโพงเราใช่ป่ะ? เหอๆ :'(

(good)