ไวไวภูเขาไฟระเบิด (Version quick)

ในห้อง 'เมนูอาหารและวิธีการทำอาหาร' ตั้งกระทู้โดย tOR™, 3 มิถุนายน 2014.

1. tOR™

tOR™ เป็นที่รู้จักกันดี

ไวไว ภูเขาไฟระเบิด (Version quick)

วัตถุดิบมีดังต่อไปนี้

1. ไวไวควิ๊ก รสแซ่บๆ x 2 (เช่น รสต้มโคล้ง)
    2. มะเขือเทศ หั่น
    3. พริกแห้ง ><"
    4. ไข่ไก่สด 1 ใบ
    5. ลูกชิ้นปลา​

ขั้นตอนการทำ

1. ต้มน้ำให้เดือด
    2. นำไวไว เครื่องปรุง มะเขือเทศหั่น พริกแห้ง ลูกชิ้นปลา และไข่ไก่สดต๊อกใส่ในชาม
    3. นำน้ำเดือดเทลงบริเวณที่ต๊อกไข่ใส่ไว้
    4. ปิดฝารอเวลา 3 นาที​

เรียบร้อยครับ แซ่บเวอร์ เตรียมน้ำเย็น ยาดม ยาหม่อง คืนนี้หลับสบายนะครับ​

ฝันดีทุกท่านครับ

^-^​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2014
  2. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เห็นภาพแล้วแซ่บเวอร์น้ำลายไหลเลยนะ แต่ไอ้ตรงที่ว่าเตรียมยาดม ยาหม่องนี่แหละ สงสัยจะหลับไม่สบายซะแล้วซิ ขอบคุณนะคะที่นำเมนูแซ่บเวอร์แบบง่าย ๆ มาฝากยั่วใจ

3. tOR™

tOR™ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอาหารจานโปรดผมเลยนะครับ 555+