ไหนๆก้ไหนๆแล้วนะ ขอให้ท่านซื้อทองเก้บไว้บ้างเพราะใกลแล้ว

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย mahaasia, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. mahaasia

mahaasia เป็นที่รู้จักกันดี

กาลเวลาที่จะเกิดสงครามมันไกล้เข้ามาทุกที ดังนั้นขอให้ท่านที่มีทรัพย์ ให้เก็บทองไว้นับแต่วันนี้ เพราะเราจะได้เอาไปแลกของมาใช้ได้ มันมีที่ให้เราแลก ถ้าถึงเวลานั้นแบค์ปิดจะเบิกเงินก็เบิกไม่ได้ ให้หาทองมาเก็บไว้เพื่อจะได้แลกได้ทันเวลา เสื้อผ้าจะแพงมาก เขาจะเก็บกันหมดและ ต่อไปก้คงจะเห้นความน่ากลัวของการเกิดเพาะว่า มันจะมีอะไรให้เราได้เหนอีกมาก เช่นความหายนะต่างๆ ของภัยจากสงครามหรือภัยธรรมชาติ ท่านควรฝึกสมาธิไว้ตั้งแต่วันนี้
    ความน่าขยะแขยงของใจคนก้จะมีมากขึ้น และคำพยากรณ์ของพรพุทธเจ้าก็จะปรากฏชัด พระศาสนาจะรุ่งเรืองอีกวาระหนึ่งอภิญญาจะเกิดขึ้นมาก อาจจะมีคนเหาะหนีระเบิด
    ที่มา ไม่ใช่เวปแดนพระนิพพานแล้วกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2008
  2. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ขอขยายความหน่อยพระคุณท่าน

3. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้มีสติถึงพร้อม ทุกท่านทุกคนเทอญ สาธุๆ

ปัจฉิมโอวาทของพระพุทธเจ้า
    "ไม่ประมาท ในทุกที่ทุกสถาน ในกาลทุกเมื่อ"
    ชีวิต เกิดแก่ เจ็บ ตาย

4. mahaasia

คืองี้ครับ ท่านบอกว่า ให้ซื้อทองเก็บเอาไว้ เวลาที่เกิดสงครามจะได้เอาทองไปแลกของมา เวลานั้นเงินจะหายากและธนาคารก็จะปิด เพราะว่านาคารไม่ยอมเอาเงินออกมาให้ เบิกได้ก็จำนวนจำกัดถ้าเกิดเหตุการณ์นี้ก็จะเหมือนกันทุกประเทศ มันจะติดขัดในช่วงแรกๆ เราต้องห่วงว่าเราจะเอาอะไรไปแลกอาหารมา ถ้าเงินหมดแต่ก็แค่ข่วงแรกๆเท่านั้นที่ติดขัด

5. mahaasia

โดด จากตึกลงล่าง

6. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเก็บข้าวสาร อาหารแห้งไว้เลยดีกว่าครับ เพราะถ้าขาดแคลนจริงๆมีเงินหรือทองเท่าไหร่คงไม่มีใครยอมขายให้ครับ ยิ่งถ้าเกิดโรคระบาดด้วยแล้ว น่ากลัวมาก

7. mahaasia

โรคเรอทัก มันน่ากลัวกว่า เจริญกรรมฐานไม่ได้เลย

8. จรัล

จรัล เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    ก็อยากจะซื้อนะครับทองน่ะ แต่เงินมันไม่มีต้องหาเงินก่อน

9. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ผมเห็นด้วยครับ ลองคิดดูคุณมีข้าวอยู่ เอาทองก้อนใหญ่มาแลก กินเพื่อรอด กับของกินไม่ได้
    จะเอาอะไรครับ ตุนข้าวปลาอาหารดีกว่าครับ เมล็ดพืชพันธุ์ เก็บไว้ก็ดีครับ
    เป็นไปได้หาที่อยู่กันนิวเคลียร์ด้วยยิ่งดีครับ ผมว่าบ้านใต้ดินน่าสนใจครับ

10. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    อยากให้ทุกคนปฎิบัติธรรมจนวันสุดท้ายของชีวิตครับ พวกเรายังต้องเจออะไรอีกเยอะ ตอนนี้ความจริงก็ค่อยๆปรากฎขึ้นมาเรื่อยๆเเล้ว จะไม่เชื่อก็คงไม่่ได้เเล้ว โชคดีครับทุกคน ปฎิบัติธรรมเเล้วช่วยกันเเผ่เมตตาไปทั่วทุกสารทิศ ทั้งจักรวาลทุกวันนะครับ ช่วยๆกันครับ หลายๆเเรงจิต อานุภาพจะได้มีพลังมากขึ้นครับ เจริญในธรรมครับ

11. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นแผนกระตุ้นตลาดทองของพวกค้าทองรึเปล่านิ ...

เห็นข่าวออกว่าช่วงนี้ขายทองไม่ค่อยออก มีแต่คนแห่เอาไปขาย เพราะราคาแตะ 2 หมื่นเข้าไปแล้ว เหอๆๆๆๆ

ถ้าจะเกิดสงครามจริง มีเงินก็ซื้อข้าวสารอาหารแห้งดีกว่าเก็บทองเยอะ .....