๑๓ ก.พ. ๕๕ ฟังธรรม ทอดผ้าป่าสร้างพระ กับหลวงพ่อวิชัย ณ กลุ่มสมาธิ จุฬาฯ

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย Natthakorn, 8 กุมภาพันธ์ 2012.

1. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญเข้าร่วมกราบนมัสมการ หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย
    ร่วมทอดผ้าป่าสร้างพระแนวชายแดนไทย-พม่า
    และฟังพระธรรมเทศนา หัวข้อ "พุทธศาสนากับปัญหาภัยพิบัติ "
    วันจันทร์ที่ ๑๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ เวลา๑๖.๓๐-๑๙.๓๐ น. ณ ห้อง ๒๑๑ คณะเศรษฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

จะมีกี่ครั้งในชีวิตที่คุณจะได้กราบนมัสการและทำบุญกับพระที่เล่าลือว่าท่านเป็นพระอรหันต์และเป็นเนื้อนาบุญ อันยอดเยี่ยมครับ

"ภัยพิบัติภายนอกจะเกิดหรือไม่ พุทธศาสนาจะมีแนวทางอย่างไร ภัยพิบัติภายในคือภัยในห้วงวัฏสงสาร จะดับไปได้อย่างไร ?"

ขอเรียนเชิญทุกท่านเข้าร่วมฟังพระธรรมเทศนาจากพระสุปฏิปันโนครับ

สามารถนำรถมาจอดได้ที่ จามจุรีสแควร์แล้วเดินมาประมาณ ๕๐ เมตรครับ
    ไม่ต้องลงทะเบียนล่วงหน้า มาก่อนนั่งหน้า(ใกล้ๆ) มาช้านั่งหลังห้องครับ

มี ปัญหาคำถามธรรมะ ก็มาขอถามหลวงพ่อได้ครับได้ จัดถึงเวลา ๑๙.๓๐ น. จะมาช่วงเวลาใดก็ได้ หรืออาจจะนานมากกว่านั้นตามแต่หลวงพ่อท่านจะเมตตาครับ

กำหนดการ

๑๖.๓๐ เริ่มลงทะเบียน หน้างาน
    ๑๗.๐๐ หลวงพ่อวิชัย เขมิโย แสดงพระธรรมเทศนา
    ๑๘.๐๐ ถาม - ตอบ ปัญหาธรรมะ
    ๑๙.๐๐ ร่วมกันถวายผ้าป่า สร้างพระพุทธพิชิตมารประทานพร องค์ใหญ่ชายแดนไทย พม่า และสร้างพระอุโบสถมณฑปจตุรมุข

ใครช่วยประชาสัมพันธ์ต่อก็เป็นบุญเป็นกุศล ขอให้เจริญรุ่งเรืองร่ำรวยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Natthakorn

แผนที่ครับ เรียนเชิญนะครับ

3. Natthakorn

ที่นี่ไม่มีสายป่า ไม่มีสายบ้าน ที่นี่มีสายเดียว สายพระพุทธเจ้าครับ
    ยินดีต้อนรับพี่น้องชาวพุทธทุกท่าน ทุกคน ร่วมเดินทางกุศลเพื่อสิ้นจบชาติ
    ตามรอยบาทพระศาสดา ผู้เป็นดั่งประหนึ่งบิดาเดียวกันของพวกเราทุกคนครับ
    ขอเรียนเชิญครับผม

4. Natthakorn

สำหรับของที่ระลึกที่ทางกลุ่มสมาธิ จุฬาฯขอมอบเป็นของที่ระลึกในครั้งนี้ ได้รับอนุเคราะห์จากผู้ใหญ่ใจดี

แจก พระผงทำน้ำมนต์ สีดำ รุ่น 2 อธิษฐานจิตโดย หลวงปู่ศรี มหาวีโร แจก 100 องค์ครับ

คงจะกราบขอโอกาสจากหลวงพ่อวิชัย ให้ทุกท่านได้รับเองกับมือ

และจะจัดเตรียมดอกบัวไว้ให้ทุกท่านได้ถวายหลวงพ่อวิชัย โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

ท่านใดจะนำสิ่งของจตุปัจจัยอันสมควรแก่สมณะ มาถวายร่วมกันก็ยินดีครับ

5. Natthakorn

อยากให้ลองมาฟังกันดูนะครับ:cool:

หลวงพ่อใจดีมากๆๆครับ

6. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับน้องรุ่งด้วยค่ะ ปลื้มใจที่เห็นคนรุ่นใหม่ไฟแรง ช่วยงานพระพุทธศาสนา น้องเป็นตัวอย่างของคนรุ่นใหม่ที่ประทับใจพี่มากค่ะ

งานนี้พี่คงจะไม่ได้ไป แต่พี่คงจะได้ไปกราบท่านเอง เพราะพี่ยังอยู่ที่้ชียงรายอีกสักพักค่ะ โมทนาสาธุกับน้องรุ่ง และกลุ่มสมาธิจุฬาฯ ทุกท่าน ในการจัดงานที่เป็นบุญกุศลอย่างยิ่งในครั้งนี้ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ

7. Natthakorn

8. Natthakorn

9. Natthakorn

พรุ่งนี้แล้วนะครับ เรียนเชิญทุกท่านนะครับ