“น้ำค้างตอนเช้า” >>NoOTa

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 17 ธันวาคม 2007.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349

ขอบคุณจ๊ะ ^___^

คุณหนูตาร้องเพลงน้อยมากเลยนะครับ
    อยากให้คุณหนูตาร้องเพลงมาอีกน่ะครับ
    ร้องเพลงนี้ก็เพราะดีนะครับ เอาใจช่วยครับ

แห่ะๆ ไว้ลองๆหาเพลงที่ร้องง่ายๆและถนัดๆหน่อยเน๊าะคุณหอวัง
    แล้วจะร้องมาอีกจ้า..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2017
  2. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    คุณหนูตาห่างหายไปนานแล้วนะครับ ร้องเพลงมาฟังกันนะครับ

3. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2017
  4. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    น้ำค้างระเหยไปหมด คงจะสายแล้ว

5. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

HBD 2017.jpg
    พระคุ้มครอง บุญรักษา

สุขสันต์วันเกิด
    NoOTa

ไฟล์ที่แนบมา:

• HBD 2017.mp3
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      95
  6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    แงๆๆ ฮือๆๆ ((พูดไม่ออก)) จำได้ด้วยอ่ะ ขอบคุณมากมาย จริงๆ
    แพ้ไปแล้วอ่ะ ฝันไกลแค่ไหน ก็ไปไม่ถึง
    ไม่ได้ยอมแพ้เพราะถอดใจ แต่ด้วยสภาพแวดล้อมที่ต้องจำยอมทิ้งฝัน
    เหมือนเพลง น้ำค้างตอนเช้าเลย แล้วๆๆ ไฟล์เพลงหายไปไหนแหล่วว..
    ปาดน้ำตาโดยพลัน (กลัวไอ้แป๊กมาเห็น)
    เดี๋ยวกลับมาฟังอีกรอบ กำลังจะออกไปข้างนอก พาไอ้แป๊กกับน้องชายไปกินข้าว กินเค้ก
    ตอนเย็นจะไปวัดป่าเพื่อสวดมนต์ ตั้งใจจะซื้อน้ำดื่มและไปถวายปัจจัยซื้อหินถมทางเข้าวัด
    เพราะฝนตกทีไร เข้าไปไม่ได้เลยวัด ทางเละตุ้มเป๊ะ
    ไอ้แป๊กโตแล้วนะคะ(ม.4 ละ) ยังพูดถึงเพลง กงจักรลายดอกบัว
    ฟังทีไรตลกตัวเองทุกที เค้าว่าแบบนั้น ไม่เอาเสียงหนูตอนนี้เหรอ ฮ่าๆ
    ตอนนี้ก็ชอบร้องเพลง แต่เสียงไม่เหมือนชาวบ้าน
    เหมือนคนทำเสียงต่ำๆ ใหญ่ๆ ตาก็ไม่รู้เป็นปมด้อยรึปมเด่นของเค้า
    รู้แต่ ท่องอาขยาน ทำนองเสนาะ ท้ายสุดครูคัดออกทุกที เพราะคีย์เสียงต่างกับชาวบ้าน
    ไปก่อนล่ะค่ะ แล้วจะกลับมาฟังและเก็บเพลงไปฟัง
    ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

7. sherbet4

นำน้ำค้างมาหน้านี้
    และแล้ววันนึงชีวิตก็แห้งไป
    "แห้ง" แอบยิ้ม ม้วนเสียงซะ(หายกันเนาะ 555)

อนุโมทนากับการไปสวดมนต์ และทำบุญทำทานที่เป็นสิริมงคลในวันคล้ายวันเกิดด้วยนะ..สาธุ
    โอว..แป๊ก ม.4 แล้ว โตแล้วเนาะ เวลาผ่านไปเร็วมากๆ
    สนใจอยากมีเพลงตัวเองมั้ยลูก...
    ลุงเบทดูแลการผลิตให้

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    พอบอกเจ้าแป๊ก..
    เห็นคิดหนัก นะ.. มีนั่งตรึกตรอง แล้วบอกว่า ก็ให้หนูร้องท่อนชายแล้วกัน
    ก็เลยถามไปว่า อ้าว! จะเลือกท่อนทำไม ก็ร้องทั้งเพลงไปเลยซิ
    รึคิดว่าจะร้องเพลงคู่รึไง หุหุ จะร้องเสียงใหญ่เสียงเล็ก ไม่ได้มีปัญหา
    คุณก็ร้องของคุณทั้งเพลงไปเลยยยยยยยยยยยยย..ยย
    จะคิดมากทำมายยยย...ยยย

555+ มันแห้งไง เลยม้วน
    เหมือนเราเอาอะไรไปตากแดดแหล่ะ พอแห้งมันจะม้วนๆหดๆ ประมาณนั้น (รอดยัง)

ขอบคุณนะคะ..
    ไม่เคยรู้เพลงต้นฉบับของใคร แต่ได้รับจากพี่เบ็ท เป็นของขวัญวันเกิด
    ถือว่าเป็นเพลงสำหรับตัวเองไปแล้วอ่ะ
    ความหมายของเพลงนี้สุดๆ ชอบทั้งเพลงเลยอ่ะ ชอบคำว่า ห่วง ที่สุด

รู้สึกเหมือนรับกระแส ความปรารถนาดีที่ถ่ายทอดไปในคำว่า ห่วง นั้นได้เลยอ่ะ
    คนที่เคย ห่วง ตลอดในชีวิต ก็ทะยอยจากตาไปอยู่ด้วยกันกับพ่อหมดแล้ว (ความเป็นธรรมดาของโลก)
    เริ่มจะยาว หุหุ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ตื้นตันใจแบบประมาณไม่ได้เลย รู้สึกแบบนั้นจริงๆ

9. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    เพลงนี้เหมือนชีวิตหนูตาเลย

10. sherbet4

ขุดเพลงนี้ขึ้นมาฟัง(ภาษาที่ใช้ในสมัยนั้น)
    เพราะเป็นความไพเราะที่ซ่อนกลิ่นไว้ ในความทรงจำสีจางจาง

ด้วยความเคารพ และชื่นชอบ
    sherbet4